Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 10/2017

Học tiếng Anh online mọi lúc mọi nơi chỉ với 99k

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Hiện kết quả 1 đến 3 trong tổng số 3

Đề tài: Cần giúp đỡ một con đường!

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần

Mặc định Cần giúp đỡ một con đường!

Xin chào các anh chị của diễn đàn TiengAnh.com.vn,
    Lần đầu tiên đến với diễn đàn em xin gửi lời chúc sức khoẻ đến các anh chị và các admin.
    Em là một người rất thích tiếng anh nhưng em chỉ mới dừng lại ở việc giao tiếp cơ bản hằng ngày, bập bẹ vài câu nói... Tiếng anh là thứ tiếng rất hay, hàng ngày em nghe nhạc tiếng anh mà chỉ ao ước muốn hiểu được ư nghĩa của lời hát.
    Và trên hết em muốn có thể dạy lại tiếng anh đó cho mọi người, v́ thế mà hôm nay em nhờ các anh chị đă có kinh nghiệm đi trước hướng dẫn và tư vấn cho em một con đường từ người bập bẹ tập nói đến khi có thể dạy lại người khác (lấy được bằng TESOL chẳng hạn). Em có mục tiêu nhưng không biết con đường, mong các anh chị giúp em.
    Xin chân thành cảm ơn anh chị đă quan tâm và đọc bài viết.

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Cám ơn
    3,511
    Được cám ơn 3,456 lần

Trích Nguyên văn bởi mrbimar Xem bài viết
    Xin chào các anh chị của diễn đàn TiengAnh.com.vn,
    Lần đầu tiên đến với diễn đàn em xin gửi lời chúc sức khoẻ đến các anh chị và các admin.
    Em là một người rất thích tiếng anh nhưng em chỉ mới dừng lại ở việc giao tiếp cơ bản hằng ngày, bập bẹ vài câu nói... Tiếng anh là thứ tiếng rất hay, hàng ngày em nghe nhạc tiếng anh mà chỉ ao ước muốn hiểu được ư nghĩa của lời hát.
    Và trên hết em muốn có thể dạy lại tiếng anh đó cho mọi người, v́ thế mà hôm nay em nhờ các anh chị đă có kinh nghiệm đi trước hướng dẫn và tư vấn cho em một con đường từ người bập bẹ tập nói đến khi có thể dạy lại người khác (lấy được bằng TESOL chẳng hạn). Em có mục tiêu nhưng không biết con đường, mong các anh chị giúp em.
    Xin chân thành cảm ơn anh chị đă quan tâm và đọc bài viết.
    Nếu bạn muốn trở thành GV TA, th́ bạn phải có bằng cấp về Sư Phạm. Nghĩa là phải học CĐ, hay ít nhất là ĐHSP khoa Anh, rồi mới nói đến chuyện dạy. Hoặc bạn phải có 1 bằng cấp đáng tin cậy như TOFLE, TOIEC với số điểm đáng nể đủ cho người ta tin và giao cho bạn dạy. Kg chỉ có bằng cấp mà bạn c̣n phải có phương pháp sư phạm, điều đó th́ chỉ có các trường SP mới cung cấp cho bạn được, v́ vậy mà có người có bằng ĐH khác phải đi học 1 khóa để có chứng chỉ SP, nghĩa là tôi có khả năng truyền đạt cho người khác hiểu. CCT từng gặp 1 em HS lớp 12 kể rằng gia sư của em là 1 SV BK, "ảnh học rất giỏi nhưng dạy em kg hiểu" và dĩ nhiên là phải từ giă thôi.
    Thời bây giờ, bằng cấp c̣n làm giả được, nhưng dù sao, bằng cấp thật cũng chứng minh ḿnh đạt tới 1 tŕnh độ TA nào đó để người ta tin tưởng, chắc bạn hiểu ư CCT?
    Đây chỉ là thiển ư của CCT thôi, mong sẽ giúp bạn h́nh dung ra con đường rơ hơn.
    Chúc bạn đạt được mơ ước của ḿnh nhé.

Lich khai giang TOEIC Academy

3. 2 thành viên cám ơn cachuatim v́ bài viết hữu ích

mrbimar (09-09-2017),ngườitôithuơng (07-09-2017)

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần

Xin cảm ơn bạn CCT với những chia sẻ chân thành.

Thi thử TOEIC MIỄN PHÍ

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí với TOEIC Academy

Đề tài tương tự

1. Một đoạn khó dịch nhờ mọi người giúp đỡ :-)
    By chauhoangy in forum Dịch Anh - Việt
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 11-02-2015, 06:11 PM
  2. Một vài thắc mắc cần mọi người giúp đỡ
    By hello_world in forum Nội quy- Thắc mắc- Hỏi đáp
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 01-09-2013, 01:07 PM
  3. một số câu multiple-choice cần giải thích, mong mọi người giúp đỡ
    By bautroixanhcuatoi in forum 3. Thắc mắc và giải đáp
    Trả lời: 6
    Bài cuối: 10-01-2013, 07:58 PM
  4. Mọi người giúp đỡ gấp nhé, cần ngay bây giờ luôn