Lịch khai giảng cc lớp học OFFLINE 2018

Học tiếng Anh online mọi lc mọi nơi chỉ với 149k

www.OnThiTOEIC.vn - Website n thi TOEIC miễn ph

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PH

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Hiện kết quả 1 đến 2 trong tổng số 2

Đề ti: Nhờ cc anh chị xem gip em cu ny với ạ

Tham gia ngy
    Sep 2006
    Bi gửi
    227
    Cm ơn
    302
    Được cm ơn 10 lần

Mặc định Nhờ cc anh chị xem gip em cu ny với ạ

"My laptop is quite old now, so although it seemed an absolutely cutting-edge piece of technology when I bought it, it's relatively sluggish compared to other computers now"
    theo suy nghĩ của em trong cu ny phải dng compare with mới đng, v compared to l so snh hai đối tượng ko cng loại để ni đến sự tương đồng, cn compare with l so snh hai đối tượng cng loại để tm ra sự khc biệt cụ thể trong trường hợp ny l đối tượng đều l computer v sự khc nhau l sluggish.
    Em nghĩ như thế c đng khng ạ? Cc anh chị xem gip em với ạ.

nhờ cc anh chị xem gip em chỗ ny với ạ "it's relatively sluggish compared to other computers now" với cu ny th theo suy nghĩ của em l c rt gọn chủ ngữ v động từ to be ở trước compared to nhưng thường trong trường hợp rt gọn th phải c dấu phẩy ở trước compared to chứ ạ. Lạ lng viết liền như thế ny em nghĩ hay l một cấu trc g khc m em chưa biết. Nhờ cc anh chị viết gip cu hon chỉnh với chủ ngữ của compared to với ạ.
    Em cảm ơn ạ
    Sửa l̀n cúi bởi henryfrance : 12-02-2017 lúc 05:46 PM

Lich khai giang TOEIC Academy

Tham gia ngy
    Mar 2008
    Bi gửi
    3,022
    Cm ơn
    1,094
    Được cm ơn 5,859 lần

Trch Nguyn văn bởi henryfrance Xem bi viết
    "My laptop is quite old now, so although it seemed an absolutely cutting-edge piece of technology when I bought it, it's relatively sluggish compared to other computers now"
    theo suy nghĩ của em trong cu ny phải dng compare with mới đng, v compared to l so snh hai đối tượng ko cng loại để ni đến sự tương đồng, cn compare with l so snh hai đối tượng cng loại để tm ra sự khc biệt cụ thể trong trường hợp ny l đối tượng đều l computer v sự khc nhau l sluggish.
    Em nghĩ như thế c đng khng ạ? Cc anh chị xem gip em với ạ.

nhờ cc anh chị xem gip em chỗ ny với ạ "it's relatively sluggish compared to other computers now" với cu ny th theo suy nghĩ của em l c rt gọn chủ ngữ v động từ to be ở trước compared to nhưng thường trong trường hợp rt gọn th phải c dấu phẩy ở trước compared to chứ ạ. Lạ lng viết liền như thế ny em nghĩ hay l một cấu trc g khc m em chưa biết. Nhờ cc anh chị viết gip cu hon chỉnh với chủ ngữ của compared to với ạ.
    Em cảm ơn ạ
    1.compare A with/to B We carefully compared the first report with the second.

http://www.oxfordlearnersdictionarie...are_1?q=compar
    phn loại chỉ l tương đối.Trong loại c loại theo tiu ch ring khc.

2.it's relatively sluggish when /while it is compared to other computers now"
    Rt gọn của mệnh đề trạng ngữ .C quan điểm khc coi như cụm phn từ lm trạng ngữ.
    (it ==> My laptop).

Học từ vựng

3. Thnh vin sau cm ơn Hoc De v bi viết hữu ch

henryfrance (13-02-2017)

Đ̀ tài tương tự

1. Nhờ anh chị dịch gip em mấy từ ny với ạ
    By henryfrance in forum Dịch Anh - Việt
    Trả lời: 1
    Bi cuối: 02-11-2014, 10:37 PM
  2. Nhờ anh chị dịch gip em mấy từ ny với ạ
    By henryfrance in forum Dịch Anh - Việt
    Trả lời: 1
    Bi cuối: 01-11-2014, 11:06 PM
  3. Trả lời: 0
    Bi cuối: 20-10-2014, 08:49 PM
  4. Nhờ mọi người kiểm tra lỗi dịch gip em với ạ
    By Ladykillah in forum Dịch Việt- Anh
    Trả lời: 5
    Bi cuối: 03-09-2013, 05:25 AM
  5. Dịch Gip Mnh 1 Đoạn Tiếng Anh Về Thị Trường Với.
    By boy_osin_ngu_xau in forum Dịch Anh - Việt
    Trả lời: 9
    Bi cuối: 26-02-2013, 06:00 PM