Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 10/2014

Học tiếng Anh Giao Tiếp online: TiengAnhGiaoTiep.com

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 1 / 3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 22

Đề tài: Sách tiếng anh tham khảo lớp 11!

rembrant vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Từng Phụ trách chuyên mục "Tiếng Anh lớp 12"
    Từng Phụ trách chuyên mục "Tiếng Anh lớp 11"
    Nơi cư ngụ
    băi sông.....
    Cám ơn
    564
    Được cám ơn 345 lần

Mặc định Sách tiếng anh tham khảo lớp 11!

Sách tham khảo:

Có khá nhiều sách nhằm cung cấp cho yêu cầu học tiếng Anh.

Bạn nên cẩn trọng khôn ngoan trong việc chọn sách.

- T́m đọc những sách của tác giả nào viết hay. Nên biết ḿnh mua thể loại nào, cần cung ứng cho bạn điều ǵ. Đành rằng cần nhiều sách để tham khảo nhưng không phải bạ sách nào dạy tiếng Anh là mua, của bất cứ tác giả nào cũng không cần chắt lọc.

Có một số học viên, hễ mỗi sân ra phố gặp dạng sách viết về tiếng Anh là mua, bất kỳ là của ai. Có những quyển sách họ chưa có dịp đọc tới một lần. Chi vậy thưa bạn, làm như thế hoá ra bạn đă quá phí phạm không đúng chỗ. Bạn nên chắt lọc khi mua sách viết về ngoại ngữ, nhằm yêu cầu quyển sách ấy sẽ mang lại lợi ích cho bạn.

HIện tại ở các hiệu sách ,nhà sách trên toàn đất nước có bán rất nhièu loại sách tham khảo tiếng anh. Không phải quyển nào cũng hay cũng hữu ích đối với từng đối tượng.

Sự thật là có nhiều nhà xuất bản trên thị trường sách ,và cũng có rất nhiều những người viết sách tham khảo cho học sinh .

Rất nhiều cuốn sách tham khảo dành cho việc trau dồi kiến thức, nâng cao tŕnh độ tiếng anh của học sinh được xuất bản ngày càng nhiều theo mỗi năm . Giữa một biển sách như vậy th́ biết cách lựa chọn sách tham khảo cho bản thân là một việc rất quan trọng để bước vào đầu năm học mới.

Thêm một thực tế nữa là có rất nhiều quyển sách mang những tiêu đề khác nhau như : "Để học tốt tiếng anh" hay "tiếng anh nâng cao ", "trắc nghiệm tiếng anh"..........tuy tiêu đề là khác nhau nhưng nội dung hàm chứa trong 1 số quyển là tương đối giống nhau v́ do cùng một người biên soạn sách viết ra.

V̀ vậy khi đi mua sách tham khảo tiếng anh các bạn đừng mua quá nhiều sách của một tác giả hay của cùng một nhóm biên soạn. (v́ thấy tiêu đề khác và nhóm biên soạn được giới thiệu đều là những giáo sư.... )

Cần chú ư đến tên người biên soạn sách và nhà xuất bản:
    Chọn mua những quyển sách cuả những nhà xuất bản uy tín như nhà xuất bản bộ giáo dục( Riêng khi đi mua sách tiếng anh th́ nên mua sách của nhà xuất bản đại học ngoại đại học quốc gia hà nội ) và những sách được viết bởi một số tên tuổi nổi tiếng nhà giáo của đại học ngọai ngữ .

Bắt đầu vào năm học mới chắc rằng ai cũng sẽ danh một buổi để đi t́m và chọn những quyển sách tham khảo phù hợp với tŕnh độ của bản thân mịnh

Đối với đối tượng là học sinh lớp 11 thường có ưu thế nghiêng về mua những cuốn sach tham khảo tiếng anh liên quan đến trắc nghiệm theo chủ trương của bộ GD.

Đáp ứng nhu cầu đó nhiều nhà xuất bản hàng loạt những cuốn sách rèn luyện việc làm bài trắc nghiệm tiếng anh.

Ḿnh đă có nh́n qua thị trường sách tiếng anh năm nay :

Đợi một vài tháng nữa chắc sách tham khảo sẽ có nhiều hơn nên có nhiều sự lựa chọn cho các bạn hơn nhưng hiện tại ḿnh thấy có một quyển trắc nghiệm tiếng anh khá được của ông Lương Hoành Trí.

Có bạn nào có các Kinh nghiệm chọn lựa mua sách tham khảo tiếng anh và biết một số cuốn sách các bạn đă đọc thấy hay th́ post lên nhá !
    Các bạn có thể cho ḿnh biết một số cái tên Ngựi biên soạn sách nổi tiếng ko? Cảm ơn các bạn !!

2. 9 thành viên cám ơn rembrant v́ bài viết hữu ích

bangtan181089 (31-08-2007),dinhhoainam (17-08-2007),Dust in the Wind (17-08-2007),*o.Gemy.o* (12-08-2007),love_you (14-03-2011),nambmt (14-02-2012),nhoc sieu way (07-09-2007),VŨ TUẤN HẢI (24-02-2010)

seabird' vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục "Tiếng Anh lớp 12"
    Cám ơn
    53
    Được cám ơn 243 lần

Theo seabird' tác giả Vĩnh Bá viết sách rất hay, các em có thể tìm đọc.
    Còn về sách lớp 11, do chị không học chương trình phân ban nên không biết sẽ góp ý cho các em sách nào . Tuy nhiên, vì các em phải nắm cái căn bản trước đãcho nên chị nghĩ các cuốn sách bài tập của nhà xuất bản thàng phố HCM sẽ có ích đấy, "bài tập tiếng anh 11"(bìa xanh biển của Mai Lan Hương, Nguyễn Thanh Loan). Trong quá trình dùng những sách trên, có thể không ít lần các em xem xong kết quả mà vẫn không hiểu( vì đôi lúc đáp án sai). Thế nên, theo chị nếu gặp trường hợp ấy các em có thể post lên để mọi người cùng chọn ra đáp án đúng hay giải thích giúp...
    thân ái,

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

Bạn muốn chat tiếng anh

www.ChatTiengAnh.com

Chat bằng tiếng Anh, luyện tiếng Anh

4. 2 thành viên cám ơn seabird' v́ bài viết hữu ích

conkhi123 (31-03-2008),rembrant (14-08-2007)

*o.Gemy.o* vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục Kỳ thi SAT
    Từng Phụ trách chuyên mục "Tiếng Anh lớp 11"
    Nơi cư ngụ
    ::TaRa::
    Cám ơn
    320
    Được cám ơn 335 lần

uhm , theo gemy mấy quyển của VĨnh Bá rất hay đó

Thi thử TOEIC miễn phí tại TiengAnh.com.vn

Thi thử TOEIC của TiengAnh.com.vn

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Trắc nghiệm tiếng Anh

www.LuyenTiengAnh.com

Tổng hợp 1000+ bài trắc nghiệm tiếng Anh

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 210 lần

Mua quyển " Tuyển tập đề thi Olympic 3-4 lớp 11 " đi , Quyển đấy khoai phết

Học Tiếng Anh Giao tiếp

www.TiengAnhGiaoTiep.com

Học Tiếng Anh Giao tiếp miễn phí

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần

Mặc định Chào các bạn.^_^

Các bạn có những bài hát nào mà thích hợp với chương tŕnh anh văn lớp 11 cơ bản không? Có thể link cho ḿnh không? Thank you very much.
    Người bạn mới.

Học tiếng Anh online thu phí

www.TruongNgoaiNgu.com.vn

Học tiếng Anh online hiệu quả

8. Thành viên sau cám ơn be tien v́ bài viết hữu ích

caothub8 (02-12-2007)

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 17 lần

Trích Nguyên văn bởi be tien
    Các bạn có những bài hát nào mà thích hợp với chương tŕnh anh văn lớp 11 cơ bản không? Có thể link cho ḿnh không? Thank you very much.
    Người bạn mới.
    Cái nj` tui chịu (Công nhận x́ pem trên dethi.com khó thật, phải 30 kí tự mới được post :|)
    Sửa lần cuối bởi Conan Doyle : 27-10-2007 lúc 07:36 AM Lư do: MOD

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần

Mọi người ơi, giúp tôi một việc với.Tôi là giáo viên, tốt nghiệp ĐH chuyên ngành Văn, và có cả bằng Tiếng Anh.Xin đi day văn nhưng giáo viên Văn đang thừa quá, hic,vì vậy Trường xếp tôi sẽ dạy TA trước, do đang thiếu GV Anh rất nhiệu.Thực lòng mà nói tôi chưa bao giờ soạn Giáo Án dạy TA lớp 11 cả, vì từ trước tới nay tôi chỉ đi phiên dịch là nhiều, và chỉ dạy gia sư thôi. Giờ có vụ này, khó quá.Các bạn có thể giúp tôi một chút đc ko? Ai đã, đang, và có GA TA 10,11, có thể post trả lời cứu mình đc ko? or bạn nào giúp mình vài đường link tài liệu đi. mình chân thành cảm ơn nhiều lắm.Helppppppppppp. mọi thông tinlàm ơn liên lạc với mình qua email "Chipvnn248@yaho.com" Chân thành cảm ơn.

11. Thành viên sau cám ơn chipvnn248 v́ bài viết hữu ích

caothub8 (02-12-2007)

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 0 lần

Tôi học Tiếng Anh rất chăm chỉ, hoc thuộc từ mới rất nhanh, nhưng không hiểu sao rất hay quên và hâu như không tiến b. Bạn nao có bi quyết gì học sao cho nhanh tiến bộ và nkớ lâu chỉ cho tôi với! Cảm ơn các bạn trước nhé

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 14 lần

Trích Nguyên văn bởi caothub8 Xem bài viết
    Tôi học Tiếng Anh rất chăm chỉ, hoc thuộc từ mới rất nhanh, nhưng không hiểu sao rất hay quên và hâu như không tiến b. Bạn nao có bi quyết ǵ học sao cho nhanh tiến bộ và nkớ lâu chỉ cho tôi với! Cảm ơn các bạn trước nhé
    Cói lẽ bạn không luyện tập thường xuyên chăng

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 24 lần

sách tiếng anh trê thị trường thì nhiều lắm. chả biết đường nào mà tìm 1 quyển ưng ý, tốt nhất là nên xem kĩ trước khi mua, xem thử những câu hỏi trắc nghiệm, bài tập có bám sát vào bài học hay ko? mà muốn biết thì hẵng 1,2 tháng sau khi học mới biết. Nhưng theo mình cứ nắm chắc kiến thức, làm trong sgk và sbt là ổn rồi. Rồi lên dethi.net tham khảo là vẫn ổn.

15. Thành viên sau cám ơn lz_zl v́ bài viết hữu ích

rembrant (10-12-2007)

Trang 1 / 3 123 CuốiCuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài cuối: 21-07-2011, 02:53 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài cuối: 23-02-2011, 08:06 AM
  3. Sách tham khảo lớp 10
    By mincute_angel in forum Tiếng Anh khối lớp 10 năm học 2014-2015
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 19-07-2010, 09:19 AM