Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 10/2014

Học tiếng Anh Giao Tiếp online: TiengAnhGiaoTiep.com

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Hiện kết quả 1 đến 9 trong tổng số 9

Đề tài: Thí sát hạch giáo viên tiếng Anh như thế nào?

wellfrog vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Tổng phụ trách chuyên mục "Thảo luận chung" và "TA khối THPT "
    Cám ơn
    4,627
    Được cám ơn 13,826 lần

Mặc định Thí sát hạch giáo viên tiếng Anh như thế nào?

Số là ḿnh có 1 người bạn là giáo viên cấp III sắp thi sát hạch tiếng Anh theo kế hoạch của Bộ, người đó hỏi ḿnh có biết thi như thế nào không. Ḿnh không biết, nay nhờ các bác, ai từng trải qua hoặc có bạn bè thi rồi th́ cho biết nội dung thi thế nào dùm ḿnh nhé.

wellfrog vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Tổng phụ trách chuyên mục "Thảo luận chung" và "TA khối THPT "
    Cám ơn
    4,627
    Được cám ơn 13,826 lần

up..........................................

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

Bạn muốn chat tiếng anh

www.ChatTiengAnh.com

Chat bằng tiếng Anh, luyện tiếng Anh

Cám ơn
    4,627
    Được cám ơn 13,826 lần

Theo báo chí nói th́ sẽ thi FCE của Cambridge ESOL với 4 kĩ năng mà cụ thể không biết thế nào.

Thi thử TOEIC miễn phí tại TiengAnh.com.vn

Thi thử TOEIC của TiengAnh.com.vn

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Trắc nghiệm tiếng Anh

www.LuyenTiengAnh.com

Tổng hợp 1000+ bài trắc nghiệm tiếng Anh

Carpenters vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách Chuyên mục Tiếng Anh lớp 12
    Phụ trách chuyên mục Luyện thi đại học
    Cám ơn
    454
    Được cám ơn 2,937 lần

Đây là những cái mà em xem được trên trang web sở gd dt TPHCM, hi vọng giúp dc a

Giáo viên dự kỳ thi cấp chứng chỉ First Certificate in English (FCE) của Tổ chức đánh giá chất lượng thuộc trường Đại học Cambridge tại Việt Nam (Cambridge ESOL) với thời lượng 4 giờ. Bài thi FCE sẽ đánh giá đầy đủ 4 kỹ năng ngôn ngữ: Nghe, Nói, Đọc, Viết của giáo viên thông qua 5 phần thi: Đọc hiểu (60 phút), Viết (80 phút), Sử dụng tiếng Anh (45 phút), Nghe (40 phút) và Nói (14 phút). Giáo viên THCS phải đạt FCE Grade B&C (60-79 điểm), giáo viên THPT phải đạt FCE Grade A (80-100 điểm).

*Ngoài lề tí: e vừa đọc được bài báo về kết quả thi khảo sát năng lực tiếng anh: http://tuoitre.vn/Giao-duc/496164/Gi...sung-rung.html
    97% rớt là một con số khó mà tưởng tượng dc.

Học Tiếng Anh Giao tiếp

www.TiengAnhGiaoTiep.com

Học Tiếng Anh Giao tiếp miễn phí

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí

5. Thành viên sau cám ơn Carpenters v́ bài viết hữu ích

wellfrog (29-06-2012)

Cám ơn
    4,627
    Được cám ơn 13,826 lần

Trích Nguyên văn bởi Carpenters Xem bài viết
    Đây là những cái mà em xem được trên trang web sở gd dt TPHCM, hi vọng giúp dc a

Giáo viên dự kỳ thi cấp chứng chỉ First Certificate in English (FCE) của Tổ chức đánh giá chất lượng thuộc trường Đại học Cambridge tại Việt Nam (Cambridge ESOL) với thời lượng 4 giờ. Bài thi FCE sẽ đánh giá đầy đủ 4 kỹ năng ngôn ngữ: Nghe, Nói, Đọc, Viết của giáo viên thông qua 5 phần thi: Đọc hiểu (60 phút), Viết (80 phút), Sử dụng tiếng Anh (45 phút), Nghe (40 phút) và Nói (14 phút). Giáo viên THCS phải đạt FCE Grade B&C (60-79 điểm), giáo viên THPT phải đạt FCE Grade A (80-100 điểm).

*Ngoài lề tí: e vừa đọc được bài báo về kết quả thi khảo sát năng lực tiếng anh: http://tuoitre.vn/Giao-duc/496164/Gi...sung-rung.html
    97% rớt là một con số khó mà tưởng tượng dc.
    Cám ơn em, nếu có ai từng trải qua để ḿnh hỏi cụ thể bài nghe, nói ...nó như thế nào th́ hay quá

Học tiếng Anh online thu phí

www.TruongNgoaiNgu.com.vn

Học tiếng Anh online hiệu quả

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần

Tôi vừa mới thi FCE hôm thứ 7 ngày 14/7/ 2012 tại Bắc Ninh, cuộc thi dành cho GV cấp THCS tương đương tŕnh độ B2. Khó thực sự. H́nh thức thi như sau: Nghe 35' 50 câu,chỉ được nghe 1 lần(nghe xong nhưng chẳng hiểu họ nói ǵ ) sau đó ngồi tại pḥng thi làm tiếp 25' 50 câu ngữ pháp và từ vựng ( 2 loại bài Bài chọn, và bài t́m lỗi sai) bài này không khó lắm. Vẫn ngồi tiếp trong pḥng làm 55' 5 bài đọc ( 50 câu) ( đọc xong cũng chẳng biết họ viết ǵ) sau đó làm tiếp 45' 2 bài viết ( 1 bài viết thư 150 từ. " nội dung: Write a letter to a volunteer English teacher who has never been to Vietnam to tell him about your school students" 1 bài tiểu luận 250 từ nói lên ư kiến của ḿnh " Nội dung The Internet gives English teachers opportunities to improve their English" . Buổi chiều thi nói 10' nói theo topic ( không khó lắm)bạn phải nói thật nhiều và phải lái giám khảo theo cách của riêng bạn. Những topic tôi tham khảo được qua các bạn " quần áo, người nổi tiếng, người thân, đọc sách, giáo dục ..."

8. Thành viên sau cám ơn ngunhucho78 v́ bài viết hữu ích

wellfrog (19-07-2012)

FORGETMENOT3195 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục Luyện thi đại học
    Nơi cư ngụ
    phía cuối đường hầm...
    Cám ơn
    4,332
    Được cám ơn 1,450 lần

Cảm ơn bác ngunhucho78 đă chia sẻ, thế nhưng sao bác là giáo viên mà lại đặt cái tên hiển thị ~.~ thế , nó không hề hợp với 1 giáo viên đâu ạ

Cám ơn
    4,627
    Được cám ơn 13,826 lần

Trích Nguyên văn bởi ngunhucho78 Xem bài viết
    Tôi vừa mới thi FCE hôm thứ 7 ngày 14/7/ 2012 tại Bắc Ninh, cuộc thi dành cho GV cấp THCS tương đương tŕnh độ B2. Khó thực sự. H́nh thức thi như sau: Nghe 35' 50 câu,chỉ được nghe 1 lần(nghe xong nhưng chẳng hiểu họ nói ǵ ) sau đó ngồi tại pḥng thi làm tiếp 25' 50 câu ngữ pháp và từ vựng ( 2 loại bài Bài chọn, và bài t́m lỗi sai) bài này không khó lắm. Vẫn ngồi tiếp trong pḥng làm 55' 5 bài đọc ( 50 câu) ( đọc xong cũng chẳng biết họ viết ǵ) sau đó làm tiếp 45' 2 bài viết ( 1 bài viết thư 150 từ. " nội dung: Write a letter to a volunteer English teacher who has never been to Vietnam to tell him about your school students" 1 bài tiểu luận 250 từ nói lên ư kiến của ḿnh " Nội dung The Internet gives English teachers opportunities to improve their English" . Buổi chiều thi nói 10' nói theo topic ( không khó lắm)bạn phải nói thật nhiều và phải lái giám khảo theo cách của riêng bạn. Những topic tôi tham khảo được qua các bạn " quần áo, người nổi tiếng, người thân, đọc sách, giáo dục ..."
    Cám ơn thông tin rất bổ ích của bác. Bác nói mấy bài nghe là họ kêu ḿnh nghe rồi làm ǵ hả bác?

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần

Trích Nguyên văn bởi wellfrog Xem bài viết
    Cám ơn thông tin rất bổ ích của bác. Bác nói mấy bài nghe là họ kêu ḿnh nghe rồi làm ǵ hả bác?
    Hoàn toàn trắc nghiệm, trừ 2 bài viết thư. Làm trên phiếu trả lời trắc nghiệm. Bật mí nhé, thầy giáo phó hiệu trưởng trường ĐHNN - ĐHQG Hà nội nói trong buổi tập huấn thi là tất cả mọi tŕnh độ đều có form thi giống nhau chỉ khác nhau số điểm cho các khung thôi. Có 3 khung GV tiếng anh phải đạt B1 cho GV tiểu học( 40- 59 điểm) B2 cho GV THCS ( 60 - 79 điểm) C1 cho GV THPT ( 80 - 100 điểm).Bài thi này chỉ là sát hạch ( thi thử) để xem GV ḿnh đang ở cấp độ nào từ A1- C2 để UBND các tỉnh xếp lớp ôn thi cho GV thôi ( kinh phí ôn UBND các tỉnh chi) đến năm học 2014 mới thi thật
    "Các bác thông cảm nhờ đứa cháu nó ghi danh hộ lấy tên đăng nhập nào cũng bị trùng đành nghĩ ra cái khó trùng nhất"