Lịch khai giảng cc lớp học OFFLINE thng 7/2014

Học tiếng Anh Giao Tiếp online: TiengAnhGiaoTiep.com

www.OnThiTOEIC.vn - Website n thi TOEIC miễn ph

Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 10

Đề ti: VOA NEWS or VOA SPECIAL ENGLISH.

Tham gia ngy
    Sep 2006
    Bi gửi
    75

Mặc định VOA NEWS or VOA SPECIAL ENGLISH.

Theo mọi người chng ta nn nghe VOA news hay VOA special english đy. em thấy nghe Special English chậm qu trong khi bi thi TOEFL l tốc độ trung bnh kh nn kh c thể nng cao khả năng take notes. Mọi người cho iem kiến về vấn đề ny nh!

Tham gia ngy
    Dec 2006
    Nơi cư ngụ
    My Home
    Bi gửi
    4

nếu mới vào nghề thì nghe special english , cảm thấy nghe tốt và hiểu đc hết rồi thì nghe voa news

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ php, Ngữ m, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

Bạn muốn chat tiếng anh

www.ChatTiengAnh.com

Chat bằng tiếng Anh, luyện tiếng Anh

Tham gia ngy
    Jun 2007
    Bi gửi
    4

Theo mình được biết thì kể cả những giáo viên lâu năm cũng khuyên ta nên nghe VOA special vì nó dạy ta cách phát âm chuẩn Mỹ và học được nhịp điệu khi nói. và nó cũng chậm thật nên theo mình nên học nghe thêm ở nhiều trang khác như: BBC, NY times, CNN vì nó có tốc độ trung bình

Thi thử TOEIC miễn ph tại TiengAnh.com.vn

Thi thử TOEIC của TiengAnh.com.vn

Thi thử như thi thật, đề thi st đề thật

Trắc nghiệm tiếng Anh

www.LuyenTiengAnh.com

Tổng hợp 1000+ bi trắc nghiệm tiếng Anh

Tham gia ngy
    Mar 2007
    Bi gửi
    35

mọi người ui! làm sao để nghe được? chỉ chách ho em với ! thanks mọi người nhiều !

Học Tiếng Anh Giao tiếp

www.TiengAnhGiaoTiep.com

Học Tiếng Anh Giao tiếp miễn ph

n thi TOEIC miễn ph

www.OnThiTOEIC.vn

n thi TOEIC trực tuyến miễn ph

bookworm vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Từng phụ trch chuyn mục Tiếng Anh chuyn ngnh Kinh tế -Thương mại
    Tham gia ngy
    May 2007
    Bi gửi
    41

Mình nghĩ bạn nên vào nghe VOA news. Mình đã nghe khá nhìu bài của nó, và nếm được nhìu mùi vị cay đắng của nó. cái lợi mà VOA news có mà Special Énglish ko đạt được đó là tốc độ và giọng đọc
    1. tốc độ : nếu chúng ta nghe hoài cái tốc độ chậm trong Special thì listening sẽ khó đạt được trình độ như mong muốn, và có thể tốc độ chậm đó sẽ ảnh hưởng đến khả năng hiểu của mình khi nghe tốc độ bình thường của các natives. về Voanews này, mình khuyên bạn nên nghe giọng đọc của Matt Steinglass, đây là phóng viên của Voa ở VN, giọng khá nhanh và dễ nghe hơn nhìu so với giọng của các nữ phóng viên trong vọa
    2. giọng đọc: nếu bạn nghe nhìu report từ việt nam, hongkong, Japan đến Africa, bạn sẽ nghe được nhìu giọng khác nhau khi họ nói tiếng anh, đôi khi họ cùng mắc những lỗi pronunciation giống nhau, vì thế mà giúp bạn rút ra nhìu bài học kinh nghiệm thú vị lém. theo bookworm nghĩ, nghe tiếng anh không fai chỉ có dân bản sứ nói thì mình mới hiểu, mà nghe được tiếng anh ở cấp độ cao là bạn có thể nghe được nhìu accent ở nhìu vùng khác nhau trên thế giới.
    3. ở voanews có tapescript--> hỗ trợ mình nhìu trong fan nghe đó ban. nếu mới bắt đầu, hãy chỉ cần bỏ ra 6 tháng để nghe Special và hãy chuyển qua Advanced sớm đi bạn, khi đó bạn sẽ thấy nghe Special y như là nghe Tiếng Việt thông thường của mình vây.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

GHÉ QUA THĂM BOX BUSINESS ENGLISH NẾU NHƯ BẠN MUỐN TĂNG KIẾN THỨC VÀ TỪ VỰNG TRONG LĨNH VỰC BUSINESS, CLICK HEREBUSINESS ENGLISH
    Sửa l̀n cúi bởi bookworm : 18-07-2007 lúc 10:09 PM

Học tiếng Anh online thu ph

www.TruongNgoaiNgu.com.vn

Học tiếng Anh online hiệu quả

reddevil89 vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Phụ trch chuyn mục Kỳ thi IELTS-
    Phụ trch chuyn mục Kỹ năng Viết
    Từng Phụ trch chuyn mục Kỳ thi TOEFL
    Tham gia ngy
    Jan 2007
    Bi gửi
    1,444

theo mình nghĩ, nếu bạn đang "cày" tiếng Anh thì nên nghe VOA Special English, nó phát âm khá rõ và rõ ràng, giúp các bạn luyện nghe và luyện nói TA 1 cách chuẩn xác
    còn VOA News thì nên nghe như 1 thói quen, bật máy tính-> bật VOA news, lên mạng làm gì đó-> bật VOA news, tạo 1 thói quen nghe TA như nghe tiếng Việt vậy

bookworm vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Từng phụ trch chuyn mục Tiếng Anh chuyn ngnh Kinh tế -Thương mại
    Tham gia ngy
    May 2007
    Bi gửi
    41

cách của bạn Reddevil đưa ra cũng được nhưng sẽ ko hiệu quả lém. cái bạn cần là nghe được họ nói j chứ không nên nghe âm thanh của nó. có lẽ nếu bạn mở bài đó lên rồi bạn đi làm việc khác, đầu óc bạn sẽ ko tập trung vào bài nghe. có lẽ với bookworm thì chưa đủ trình độ cao như vậy, và anh văn chưa fai là ngôn ngữ mẹ đẻ của minh, nên với mình đã ko nghe thì thôi, mà đã mở lên nghe rồi thì phải tập trung vào, viêt ra nhũng j mà bookworm nghe được, và cố gắng nghe những chữ đọc nhanh hay bỏ âm, để từ đó rút kinh nghiệm ko bị như vậy nữa. Phải bỏ công sức nhiều lắm, mà thành công thì khó gặt được nhiều. Nếu bạn ko tập trung vào việc nghe mà cứ bật như vậy thì nghe nhiều cũng không nhớ bao nhiêu , nó cũng giống là bạn cầm hai cây bút lên hai tay trái và phải của mình, thế bạn có bao giờ vẽ cùng lúc tay phải một hình tròn và tay trái một hình vuông chưa ? chính vì thế, bạn muốn trình độ Advance trong listening ko fai chuyện dễ, fai bỏ công sức và thời gian nhìu lắm, mà thành công hay ko còn phụ thuộc vào sự đam mê kiên trì nữa đó.
    CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG VÀ CẢ BOOKWORM NỮA
    Sửa l̀n cúi bởi bookworm : 20-07-2007 lúc 11:29 AM

reddevil89 vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Phụ trch chuyn mục Kỳ thi IELTS-
    Phụ trch chuyn mục Kỹ năng Viết
    Từng Phụ trch chuyn mục Kỳ thi TOEFL
    Tham gia ngy
    Jan 2007
    Bi gửi
    1,444

Trch Nguyn văn bởi bookworm Xem bi viết
    cch của bạn Reddevil đưa ra cũng được nhưng sẽ ko hiệu quả lm. ci bạn cần l nghe được họ ni j chứ khng nn nghe m thanh của n. c lẽ nếu bạn mở bi đ ln rồi bạn đi lm việc khc, đầu c bạn sẽ ko tập trung vo bi nghe. c lẽ với bookworm th chưa đủ trnh độ cao như vậy, v anh văn chưa fai l ngn ngữ mẹ đẻ của minh, nn với mnh đ ko nghe th thi, m đ mở ln nghe rồi th phải tập trung vo, vit ra nhũng j m bookworm nghe được, v cố gắng nghe những chữ đọc nhanh hay bỏ m, để từ đ rt kinh nghiệm ko bị như vậy nữa. Phải bỏ cng sức nhiều lắm, m thnh cng th kh gặt được nhiều. Nếu bạn ko tập trung vo việc nghe m cứ bật như vậy th nghe nhiều cũng khng nhớ bao nhiu , n cũng giống l bạn cầm hai cy bt ln hai tay tri v phải của mnh, thế bạn c bao giờ vẽ cng lc tay phải một hnh trn v tay tri một hnh vung chưa ? chnh v thế, bạn muốn trnh độ Advance trong listening ko fai chuyện dễ, fai bỏ cng sức v thời gian nhu lắm, m thnh cng hay ko cn phụ thuộc vo sự đam m kin tr nữa đ.
    CHC MỌI NGƯỜI THNH CNG V CẢ BOOKWORM NỮA
    Bạn cứ học cao ln nữa th sẽ thấy kiểu nghe đ của mnh l hiệu quả
    V dụ như khi lm 1 việc tay chn no đ th nn bật TV hoặc my tnh ln, nghe 1 đoạn tin, ko cần tập trung nghe cũng được, cố gắng "bắt" được những thng tin chnh của bản tin đ
    Khng phải lc no bạn cũng c thể nghe TA 1 cch tập trung 100% được, việc luyện tập tập trung nghe 100% chỉ c ch khi bạn học để thi cc k thi quốc tế thi(khi m bạn c 1 khoảng thời gian ngắn để tập trung hon ton vo bi nghe), cn n sẽ l v nghĩa nếu bạn đi học nước ngoi hoặc sử dụng tiếng Anh như 1 cng cụ để lm vic
    Nn nhớ kĩ năng tm lược thng tin mới l quan trọng chứ khi sử dụng tiếng Anh bạn ko thể lc no cũng tập trung từng chữ từng từ được, nhất l khi bạn muốn sử dụng tiếng Anh 1 cch tự nhin, tri chảy
    Đến khi no bạn ko ch nghe 1 bản tin nhưng khi nghe xong lại c thể nhớ được 70% thng tin th c thể ni bạn đ "tu thnh chnh quả rồi đ". Mnh cũng hi vọng c 1 ngy mnh c thể đạt được trnh độ như vậy

Tham gia ngy
    Jul 2007
    Bi gửi
    8

Mặc định Thnh vin dethi.com

khi nghe voa news đ l chương trnh bản tin thật l tuyệt mong rằng cc anh chị bin tập phụ trch bản tin ny sẽ c nhiều đề ti hay hơn v phong ph hơn

Tham gia ngy
    Jan 2010
    Bi gửi
    2

sao e khng v đựoc trang voa specialenglishc ai biết ch v khng chỉ cho e với

Đ̀ tài tương tự

1. BBC Learning English: Words in the News 2010: News
    By honhungoc in forum Cc ti liệu cơ bản
    Trả lời: 0
    Bi cuối: 06-03-2011, 12:42 PM
  2. Quick news in English - No.1
    By funnyseason in forum English 10 discussion