Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 12/2014

Học tiếng Anh Giao Tiếp online: TiengAnhGiaoTiep.com

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 10

Đề tài: VOA NEWS or VOA SPECIAL ENGLISH.

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 11 lần

Mặc định VOA NEWS or VOA SPECIAL ENGLISH.

Theo mọi người chúng ta nên nghe VOA news hay VOA special english đây. em thấy nghe Special English chậm quá trong khi bài thi TOEFL là tốc độ trung b́nh khá nên khó có thể nâng cao khả năng take notes. Mọi người cho iem ư kiến về vấn đề này nhá!

Nơi cư ngụ
    My Home
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần

nếu mới vào nghề thì nghe special english , cảm thấy nghe tốt và hiểu đc hết rồi thì nghe voa news

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

Bạn muốn chat tiếng anh

www.ChatTiengAnh.com

Chat bằng tiếng Anh, luyện tiếng Anh

Cám ơn
    10
    Được cám ơn 4 lần trong 1 bài viết

Theo mình được biết thì kể cả những giáo viên lâu năm cũng khuyên ta nên nghe VOA special vì nó dạy ta cách phát âm chuẩn Mỹ và học được nhịp điệu khi nói. và nó cũng chậm thật nên theo mình nên học nghe thêm ở nhiều trang khác như: BBC, NY times, CNN vì nó có tốc độ trung bình

Thi thử TOEIC miễn phí tại TiengAnh.com.vn

Thi thử TOEIC của TiengAnh.com.vn

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Trắc nghiệm tiếng Anh

www.LuyenTiengAnh.com

Tổng hợp 1000+ bài trắc nghiệm tiếng Anh

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần

mọi người ui! làm sao để nghe được? chỉ chách ho em với ! thanks mọi người nhiều !

Học Tiếng Anh Giao tiếp

www.TiengAnhGiaoTiep.com

Học Tiếng Anh Giao tiếp miễn phí

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí

bookworm vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Từng phụ trách chuyên mục Tiếng Anh chuyên ngành Kinh tế -Thương mại
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 39 lần

Mình nghĩ bạn nên vào nghe VOA news. Mình đã nghe khá nhìu bài của nó, và nếm được nhìu mùi vị cay đắng của nó. cái lợi mà VOA news có mà Special Énglish ko đạt được đó là tốc độ và giọng đọc
    1. tốc độ : nếu chúng ta nghe hoài cái tốc độ chậm trong Special thì listening sẽ khó đạt được trình độ như mong muốn, và có thể tốc độ chậm đó sẽ ảnh hưởng đến khả năng hiểu của mình khi nghe tốc độ bình thường của các natives. về Voanews này, mình khuyên bạn nên nghe giọng đọc của Matt Steinglass, đây là phóng viên của Voa ở VN, giọng khá nhanh và dễ nghe hơn nhìu so với giọng của các nữ phóng viên trong vọa
    2. giọng đọc: nếu bạn nghe nhìu report từ việt nam, hongkong, Japan đến Africa, bạn sẽ nghe được nhìu giọng khác nhau khi họ nói tiếng anh, đôi khi họ cùng mắc những lỗi pronunciation giống nhau, vì thế mà giúp bạn rút ra nhìu bài học kinh nghiệm thú vị lém. theo bookworm nghĩ, nghe tiếng anh không fai chỉ có dân bản sứ nói thì mình mới hiểu, mà nghe được tiếng anh ở cấp độ cao là bạn có thể nghe được nhìu accent ở nhìu vùng khác nhau trên thế giới.
    3. ở voanews có tapescript--> hỗ trợ mình nhìu trong fan nghe đó ban. nếu mới bắt đầu, hãy chỉ cần bỏ ra 6 tháng để nghe Special và hãy chuyển qua Advanced sớm đi bạn, khi đó bạn sẽ thấy nghe Special y như là nghe Tiếng Việt thông thường của mình vây.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

GHÉ QUA THĂM BOX BUSINESS ENGLISH NẾU NHƯ BẠN MUỐN TĂNG KIẾN THỨC VÀ TỪ VỰNG TRONG LĨNH VỰC BUSINESS, CLICK HEREBUSINESS ENGLISH
    Sửa lần cuối bởi bookworm : 18-07-2007 lúc 10:09 PM

Học tiếng Anh online thu phí

www.TruongNgoaiNgu.com.vn

Học tiếng Anh online hiệu quả

6. 7 thành viên cám ơn bookworm v́ bài viết hữu ích

buidinhvu (19-07-2007),dumaru (20-07-2007),kienthanhmax (20-07-2007),madhead (21-08-2007),maiyeuemdtd (03-07-2009),rembrant (19-07-2007),tuanlong (19-07-2007)

reddevil89 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục Kỳ thi IELTS-
    Phụ trách chuyên mục Kỹ năng Viết
    Từng Phụ trách chuyên mục Kỳ thi TOEFL
    Cám ơn
    201
    Được cám ơn 2,326 lần

theo mình nghĩ, nếu bạn đang "cày" tiếng Anh thì nên nghe VOA Special English, nó phát âm khá rõ và rõ ràng, giúp các bạn luyện nghe và luyện nói TA 1 cách chuẩn xác
    còn VOA News thì nên nghe như 1 thói quen, bật máy tính-> bật VOA news, lên mạng làm gì đó-> bật VOA news, tạo 1 thói quen nghe TA như nghe tiếng Việt vậy

8. 5 thành viên cám ơn reddevil89 v́ bài viết hữu ích

bookworm (20-07-2007),*o.Gemy.o* (20-07-2007),nova_1086 (21-07-2007),secsomaru (02-10-2009),zaq (03-11-2009)

bookworm vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Từng phụ trách chuyên mục Tiếng Anh chuyên ngành Kinh tế -Thương mại
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 39 lần

cách của bạn Reddevil đưa ra cũng được nhưng sẽ ko hiệu quả lém. cái bạn cần là nghe được họ nói j chứ không nên nghe âm thanh của nó. có lẽ nếu bạn mở bài đó lên rồi bạn đi làm việc khác, đầu óc bạn sẽ ko tập trung vào bài nghe. có lẽ với bookworm thì chưa đủ trình độ cao như vậy, và anh văn chưa fai là ngôn ngữ mẹ đẻ của minh, nên với mình đã ko nghe thì thôi, mà đã mở lên nghe rồi thì phải tập trung vào, viêt ra nhũng j mà bookworm nghe được, và cố gắng nghe những chữ đọc nhanh hay bỏ âm, để từ đó rút kinh nghiệm ko bị như vậy nữa. Phải bỏ công sức nhiều lắm, mà thành công thì khó gặt được nhiều. Nếu bạn ko tập trung vào việc nghe mà cứ bật như vậy thì nghe nhiều cũng không nhớ bao nhiêu , nó cũng giống là bạn cầm hai cây bút lên hai tay trái và phải của mình, thế bạn có bao giờ vẽ cùng lúc tay phải một hình tròn và tay trái một hình vuông chưa ? chính vì thế, bạn muốn trình độ Advance trong listening ko fai chuyện dễ, fai bỏ công sức và thời gian nhìu lắm, mà thành công hay ko còn phụ thuộc vào sự đam mê kiên trì nữa đó.
    CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG VÀ CẢ BOOKWORM NỮA
    Sửa lần cuối bởi bookworm : 20-07-2007 lúc 11:29 AM

reddevil89 vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục Kỳ thi IELTS-
    Phụ trách chuyên mục Kỹ năng Viết
    Từng Phụ trách chuyên mục Kỳ thi TOEFL
    Cám ơn
    201
    Được cám ơn 2,326 lần

Trích Nguyên văn bởi bookworm Xem bài viết
    cách của bạn Reddevil đưa ra cũng được nhưng sẽ ko hiệu quả lém. cái bạn cần là nghe được họ nói j chứ không nên nghe âm thanh của nó. có lẽ nếu bạn mở bài đó lên rồi bạn đi làm việc khác, đầu óc bạn sẽ ko tập trung vào bài nghe. có lẽ với bookworm th́ chưa đủ tŕnh độ cao như vậy, và anh văn chưa fai là ngôn ngữ mẹ đẻ của minh, nên với ḿnh đă ko nghe th́ thôi, mà đă mở lên nghe rồi th́ phải tập trung vào, viêt ra nhũng j mà bookworm nghe được, và cố gắng nghe những chữ đọc nhanh hay bỏ âm, để từ đó rút kinh nghiệm ko bị như vậy nữa. Phải bỏ công sức nhiều lắm, mà thành công th́ khó gặt được nhiều. Nếu bạn ko tập trung vào việc nghe mà cứ bật như vậy th́ nghe nhiều cũng không nhớ bao nhiêu , nó cũng giống là bạn cầm hai cây bút lên hai tay trái và phải của ḿnh, thế bạn có bao giờ vẽ cùng lúc tay phải một h́nh tṛn và tay trái một h́nh vuông chưa ? chính v́ thế, bạn muốn tŕnh độ Advance trong listening ko fai chuyện dễ, fai bỏ công sức và thời gian nh́u lắm, mà thành công hay ko c̣n phụ thuộc vào sự đam mê kiên tŕ nữa đó.
    CHÚC MỌI NGƯỜI THÀNH CÔNG VÀ CẢ BOOKWORM NỮA
    Bạn cứ học cao lên nữa th́ sẽ thấy kiểu nghe đó của ḿnh là hiệu quả
    Ví dụ như khi làm 1 việc tay chân nào đó th́ nên bật TV hoặc máy tính lên, nghe 1 đoạn tin, ko cần tập trung nghe cũng được, cố gắng "bắt" được những thông tin chính của bản tin đó
    Không phải lúc nào bạn cũng có thể nghe TA 1 cách tập trung 100% được, việc luyện tập tập trung nghe 100% chỉ có ích khi bạn học để thi các ḱ thi quốc tế thôi(khi mà bạn có 1 khoảng thời gian ngắn để tập trung hoàn toàn vào bài nghe), c̣n nó sẽ là vô nghĩa nếu bạn đi học nước ngoài hoặc sử dụng tiếng Anh như 1 công cụ để làm viêc
    Nên nhớ kĩ năng tóm lược thông tin mới là quan trọng chứ khi sử dụng tiếng Anh bạn ko thể lúc nào cũng tập trung từng chữ từng từ được, nhất là khi bạn muốn sử dụng tiếng Anh 1 cách tự nhiên, trôi chảy
    Đến khi nào bạn ko chú ư nghe 1 bản tin nhưng khi nghe xong lại có thể nhớ được 70% thông tin th́ có thể nói bạn đă "tu thành chính quả rồi đó". Ḿnh cũng hi vọng có 1 ngày ḿnh có thể đạt được tŕnh độ như vậy

11. 2 thành viên cám ơn reddevil89 v́ bài viết hữu ích

lazymanbk (20-09-2010),nhuunghia_1711 (04-10-2011)

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 0 lần

Mặc định Thành viên dethi.com

khi nghe voa news đó là chương tŕnh bản tin thật là tuyệt mong rằng các anh chị biên tập phụ trách bản tin này sẽ có nhiều đề tài hay hơn và phong phú hơn

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

sao e không vô đựoc trang voa specialenglishcó ai biết cáh vô không chỉ cho e với

Đề tài tương tự

1. BBC Learning English: Words in the News 2010: News
    By honhungoc in forum Các tài liệu cơ bản
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 06-03-2011, 12:42 PM
  2. Quick news in English - No.1
    By funnyseason in forum English 10 discussion
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 04-06-2009, 06:28 PM
  3. VOA special english
    By co_non in forum Thảo luận về kỹ năng nghe nói
    Trả lời: 14