Lịch khai giảng cc lớp học OFFLINE 2018

Học tiếng Anh online mọi lc mọi nơi chỉ với 149k

www.OnThiTOEIC.vn - Website n thi TOEIC miễn ph

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PH

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 1 / 9 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 88

Đề ti: Lưu bt dethilistening [Điều tra dn số ^^]

Tham gia ngy
    Oct 2006
    Nơi cư ngụ
    HCM City
    Bi gửi
    882
    Cm ơn
    105
    Được cm ơn 3,887 lần

Post Lưu bt dethilistening [Điều tra dn số ^^]

Mọi người quen nhau lu ri, nhưng biết nhau th chưa. Con người M hơi kh khan, t ni v kh tnh nữa thnh thử cũng gy kh chịu cho nhiều người. Một trong ~ resolutions dnh cho năm 2007 của M l to be loved by everyone, v M sẽ cố gắng lm đc điều đ, hay t nhất l not to be hated by everyone hehe.

M hy vọng lớp học của chng ta sẽ thn thiện hơn v gắn b hơn nữa. Trước tin M sẽ tự giới thiệu về mnh ri đến lượt cc bạn nh. (Tết ri, tự cho php mnh bớt kh tnh 1 cht)

Name: you know who (^^)
    Nick: Maroon (lovely) => Favorite letter: M ()
    Other nickname: Nhện (b mật đ bị cng bố)
    DOB: 11/11 (ai ni sn của mnh sẽ đc chc mừng)
    Constellation: Scorpio
    Blood type: O (presented a generous person, hehe)
    Location: Ho Chi Minh city (cc bạn cho M biết mnh ở đu khi no c cơ hội M sẽ gặp mọi người)
    Tel: mọi ng cho M số của mnh, M sẽ lin lạc, gởi msg nh, bỏ ở đy bị người xấu lợi dụng M ko chịu trch nhiệm đu nghen.
    YM: dethilistening
    eMail: nttm1111@gmail.com

Mục đch của thread ny l mở rộng mạng lưới (nhện) của dethi trn ton quốc. b( ^^)b

Vi nt về M:
    đọc ở đy n
    Sau khi đọc xong v hiểu r về M th mong mọi người bỏ qua ~ lỗi lầm của M từ trước tới giờ (nếu c ^^)

Tm sự cht coi:
    C người hỏi M: C lm trn dethi l lm từ thiện hả? M ph cười: G m đao to ba lớn thế? Ai đ ni, ko biết nữa: Nhn bất vị kỷ, thin tru địa diệt, phm đ l người ai cũng nghĩ đến bản thn mnh trước tin, vd đơn giản như khi nhn vo 1 tấm ảnh chụp tập thể th người đầu tin bạn tm l ai? L ci mặt của mnh chứ ai. Ci ny l sự thật v M cũng thế m ^^ cũng l một con người vị kỷ (ai dm bảo mnh ko?)

M mở 1 topic luyện nghe đầu tin ở trang ttvn trước tin cũng l v bản thn, v sở thch của mnh. Hồi đi học M học kh mn nghe lắm, hnh như mnh c ci lỗ tai tốt th phải, nhưng fải ci lười v cng, nn thnh ra chẳng bằng ai hết. Thế l một ngy đẹp trời thng 5, M cho ra đời 1 ci topic luyện nghe với 1 mục đch v cng xấu xa l nhờ mọi người gip M đc chăm chỉ hơn. Ko ngờ ci định thm hiểm đ lại dc nhiều ng ủng hộ đến thế để đến bi giờ n trở thnh 1 lớp học đng nghĩa trn dethi. Mọi người đ bị lừa rất ngọt ^^ Dĩ nhin l M vui rồi, bạn c vui ko? (Thử ni ko xem, biết tay tui ^^)

M c 1 tật xấu thiệt l xấu đ l ci g mnh ko chắc chắn th ko bao giờ nhng tay vo lm (sợ thất bại d biết thất bại l mẹ thnh cng). Đ l thiếu tự tin, c người bảo thế. Nhưng đổi lại, ci ny cũng xấu lun, khi M đ v cng tin chắc vo điều mnh muốn lm th kh ai c thể thay đổi đc. Đy l cố chấp, ci ny ko cần ai ni cũng biết. Quanh đi quẩn lại, ton tnh xấu ko h. Nhưng đc ci l người bất chấp dư luận (miễn mnh ko lm g tri với lương tm) nn chẳng thm bận tm ai nghĩ g về mnh. Ci ny bị gọi l lạnh lng (v tn nhữn) n. M quan niệm ko ai c thể p mnh lm nếu mnh ko muốn, nhưng đ lm th đừng để ai fải ni. Qu cầu ton, đy cũng l 1 khuyết điểm.

M l 1 người trầm tnh, nghe nhiều hơn ni (a good listener đ nhe, hehe), nn t khi no bộc lộ bản thn mnh. Bữa nay l tm sự hơi bị nhu ri nghen. M ko chắc c ai sẽ ủng hộ quyển lưu bt online ny của mnh [vụ ny ko chắc ăn nhg vẫn lm n] nhưng M vẫn đưa n ln để cc bạn hiểu r M hơn (để đừng biến M thnh người xấu hơn nữa ^^ tức đừng để M fải nổi khng v ~ cu hỏi vớ vẩn).

Mong mọi người dnh ra cht thgian để suy nghĩ v viết 1 bi c nghĩa 1 cht, đừng c ni ci g đại loại như l em yu c gio của em (hehe) hay l c ơi cho em hỏi cht l mệt với M nha.

Welcome mọi thnh vin vo đy tm sự (nếu bạn sẵn lng by tỏ), c thể kể tội M thoải mi ^^ Welcome cả admin lẫn cc mod dễ thương của dethi lun.

List sinh nhật ^^:
    26 Jan-------candytrinh
    01 Feb ------vmtuan
    13 Feb-------Ngoc Nga
    15 Feb-------thanhbinh_pl
    25 Mar-------kawaiami
    23 Apr-------strawberrycream
    03 May------love all people
    04 May ------lamtrong
    21 May ------nguyenhonghanh
    07 July-------mimyphan84
    08 July-------miumiu, saintseiya
    10 July ------HongAnh
    14 July-------anhnguyen01
    18 August -- thamtam
    07 Sep-------pham le ny
    28 Sep-------phuydung
    01 Oct-------cute-bear
    02 Oct ------Alex_pham
    04 Oct ------bystander
    15 Oct-------Tranthibichngoc
    31 Oct-------thuychinh
    05 Nov-------hellfire
    20 Nov ------bitron8x
    29 Nov-------nvsbv
    06 Dec-------anhcvdn

Sửa l̀n cúi bởi Maroon_Opal : 20-05-2007 lúc 06:25 PM

Lich khai giang TOEIC Academy

2. 6 thnh vin cm ơn Maroon_Opal v bi viết hữu ch

anhcvdn (01-04-2007),bequay_17ht (20-11-2007),hincha97 (03-09-2007),lautau777@yahoo.com (28-05-2007),lehuongvan (09-05-2008),rembrant (01-09-2007)

nguyenhonghanh vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Từng Phụ trch chuyn mục Ngữ php tiếng Anh
    Tham gia ngy
    Oct 2006
    Nơi cư ngụ
    Lapland
    Bi gửi
    164
    Cm ơn
    25
    Được cm ơn 229 lần

em là ng` thứ 2 nhé

Name: NHH <h&#233; h&#233; , c&#225;i n&#236; ai cũng biết>
    Nick: Pizzy
    Other nickname: ở lớp mỗi đứa gọi 1 kiểu +_+
    DOB: 21/5
    Constellation: Gemini
    Blood type: dunt know +_+
    Tel: 1900100 c&#243;^_^
    YM: pizzy93
    eMail: pizzy93@gmail.com

Sửa l̀n cúi bởi nguyenhonghanh : 13-02-2007 lúc 10:29 PM

Học từ vựng

Tham gia ngy
    Jan 2007
    Bi gửi
    135
    Cm ơn
    17
    Được cm ơn 113 lần

Thamtam thật ngạc nhin v tất nhin l cũng nhiệt liệt vổ tay chc mừng cho ci r x l sầnh (resolution ) của c lun.

Nick name : thamtam
    Other nick : Heoyeu.

Constellation : chưa biết.
    Blood type : O

Số điện họi hả ??? Ci n nhại ca~m lm hichic ! Mong c Maroon hng cảm...cho thamtam.

Ai da !
    Thật ra trong cuộc sống khng phải l đi khi nữa m l chng ta hy lun mĩm cười ( mĩm thi nha, đừng thấy ci g cũng tot miệng th giống...đười ươi lắm ) với mọi thứ mnh sẽ thấy cuộc sống nhẹ nhng hơn đ c Maroon ??? V hm nay ngy 13/02/07 chắc l c đ tm ra trang cuối của cuốn b kiếp lm thế no để cuộc sống hạnh phc hơn phải ko ?

Chc mừng khi c Maroon trải lng ra với cuộc sống xung quanh mnh, điều ny cũng chứng mnh rằng c đ tự tin với chnh mnh. Mong rằng một ngy khng xa nữa c Maroon sẽ cn c những r s l sầnh no hay hay hơn cht nữa để cải thiện cuộc sống cho chnh c v cho mọi người.

.....sao c Maroon lại được thay đổi một cch huyền b như thế nhỉ ??? Ai giải được cu hỏi ny sẽ đựơc thamtam thưởng bằng một c tuyệt chiu của Yahoo messenger V phải l giải đp nhanh nhất...v c bao nhiu người đon trng như bạn. Phần thưởng sẽ được chuyển ngay sau khi giải đp đng v đầy đủ nhất !!!
    Sửa l̀n cúi bởi thamtam : 03-04-2007 lúc 10:34 PM

Thi thử TOEIC MIỄN PH

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi st đề thật

n thi TOEIC miễn ph

www.OnThiTOEIC.vn

n thi TOEIC trực tuyến miễn ph với TOEIC Academy

vmtuan83 vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Lớp ph kỷ luật lớp luyện Nghe- Lớp ph lớp Basic Grammar
    Tham gia ngy
    Nov 2006
    Nơi cư ngụ
    Ha Bnh, H Ni.
    Bi gửi
    510
    Cm ơn
    7
    Được cm ơn 81 lần

em với: em iu của sis n. keke

Name: Vũ Mạnh Tuấn
    Nick: vmtuan83
    Other nickname: gọi ton biệt hiệu xấu, ko ni đu,
    DOB: 01-02
    Constellation: bảo bnh
    Blood type: chưa biết
    Tel: 0912511***
    YM: vmtuan83
    eMail: vmtuan83@gmail.com

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PH

Tham gia ngy
    Dec 2006
    Nơi cư ngụ
    H Nội
    Bi gửi
    25
    Cm ơn
    1
    Được cm ơn 1 lần

d(^^)b Em tiếp theo nh&#233; :

Name : Mai Quang H&#249;ng
    Nick : bystander (^^)
    Other nickname : g&#224;
    DOB : 04/10
    Y!M : yonitvn
    Email : yonitvn@gmail.com
    Sửa l̀n cúi bởi bystander : 14-02-2007 lúc 12:39 AM

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ php, Ngữ m, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

English to Vietnamese translation

Tham gia ngy
    Dec 2006
    Nơi cư ngụ
    H Nội
    Bi gửi
    25
    Cm ơn
    1
    Được cm ơn 1 lần

Trch Nguyn văn bởi thamtam
    .....sao c Maroon lại được thay đổi một cch huyền b như thế nhỉ ??? Ai giải được cu hỏi ny sẽ đựơc thamtam thưởng bằng một c tuyệt chiu của Yahoo messenger V phải l giải đp nhanh nhất...v c bao nhiu người đon trng như bạn. Phần thưởng sẽ được chuyển ngay sau khi giải đp đng v đầy đủ nhất !!!
    Ka ka , để bystander đon thử coi xem c được ci giải....rt no khng nh :

Thứ 1 : L do khch quan nh :
    - Cuộc thi Miss BGC do c Atena pht động v danh hiệu " Lớp học quy củ nhất diễn đn " do bc admin Tuanlong trao tặng
    - Cuộc viếng thăm của Chủ tịch CLB tiếng Anh dethi.com H Nội Unbeobeo

Thứ 2 :
    Trch Nguyn văn bởi Maroon_Opal
    Nếu c 1 điều ở bản thn (cả về ngoại hnh lẫn tnh cch nh) m bạn muốn thay đổi th đ l điều g? Tại sao?
    Con người M hơi kh khan, t ni v kh tnh nữa
    Em khng tin thế đu !!! Em nghĩ l do l đy cơ :

Mọi người quen nhau lu ri, nhưng biết nhau th chưa
    M hy vọng lớp học của chng ta sẽ thn thiện hơn v gắn b hơn nữa
    Mục đch của thread ny l mở rộng mạng lưới (nhện) của dethi trn ton quốc. b( ^^)b

Lich khai giang TOEIC Academy

Tham gia ngy
    Jan 2007
    Bi gửi
    21
    Cm ơn
    1
    Được cm ơn 0 lần

Post em nữa n c!

Name: MP c ạ
    Nick: Bi, b trn(hoặc k g đ trn trn... hc hc)
    DOB: 20/11/83(ngy sinh đẹp hng c, ngy trước c nh chim... tinh tinh đon em theo nghiệp gia phạm đ)
    Constellation:Hổ cp(cng như c đ-> thch qu x -> hy vọng...)Blood type: B(nhưng mờ em ko selfish đu c ạ)
    Tel: 0912011^-^
    YM: cũng "bitron8x" lun
    Email: bitronvo07@yahoo.com

C , em khoi ci chữ k của c gh. Bởi em cũng gần gần như ci chữ O đ lắm c .
    1, Em l người sống nội tm(bất kỳ quẻ bi no cũng phn cho em mấy chữ ấy, với lị em cũng thấy như thế thật). Cng việc đi hỏi em giao tiếp nhiều(v em tiếp cũng được lắm đ), nhưng ngoi những lc đ, em thường thch một mnh suy nghĩ, đọc truyện, lướt web. Em ko thch nơi qu ồn o đu, thậm ch em c thể ở nh một mnh cả tuần lun cũng hổng sao cả. Em rất t khi bộc lộ mnh. Khng hẳn l v km tự tin đu c, m v khng thch ni r cho mọi người thấy, với suy nghĩ l chẳng việc g phải cho người khc bt về mnh lm g, mnh bt mnh sống tốt l được ri (Hm nay th khc, h h). Với suy nghĩ đ m em trở thnh người kh gần đ c. Bạn b hiểu th khng sao, nhưng nhu nhu những người khc th cho l em kiu, em xa cch, kh gần...hc hc. Thm vo đ, em kh tập trung vo cng việc v học tập của mnh, nn d đ cố gắng nhưng em cũng kh c thể tham gia được những buổi du chơi cng tập thể. Em nhớ c ai đ đ ni, "sống c mục đch cũng giống như nhn m khng thấy vậy...", l khi qu ch tm vo một mục tiu xa xa th cũng khng thể nhn được những ci g đ ở ngay trước tầm mắt. Hc hc, em ngẫm lại m thấy đng qu c ah.

2, Em cũng cầu ton lắm c .Trong học tập v cng việc, em lun cố gắng vươn ln, lun đi hỏi mọi việc ở mức độ tốt khả dĩ c thể, nn em hon ton c thể hiểu tm trạng của c trước những cu hỏi ngu ngơ, vớ vẩn, khng c sự cất cng tm hiểu. Em cũng hay bực mnh khi những người nhỏ hơn lm việc khng vừa mnh, d em đ cố gắng kiềm chế nhiều nhiều ri. Thế nn, d em lun muốn mọi sự hon hảo, th mọi việc sẽ lại cng rời xa mnh c ạ, mọi người xung quanh mnh khc lắm, v từ khi đi lm em cũng đ thu nhận được nhiều bi học đng gi về cch đối nhn xử thế, thế no l ha đồng, teamwork. Em giờ kh nhiều rồi c , d vẫn chưa đạt được yu cầu đu.

3, Tnh cch đ của em cũng lm ảnh hưởng nghim trọng đến chuyện TY, dẫn đến tnh trạng đến bi giờ em vẫn đi tm hoi một nửa của mnh. Cuộc sống cứ mải miết tri đi, vui, buồn, bận rộn v mệt mỏi,... để ri khi nhn lại em chợt giật mnh thảng thốt. Khng tiếc g thời gian đ đi qua đu, nhưng em cũng... lo lo cho những thng ngy sắp tới c . h h.

Vi dng tm sự cng c v cc bạn về Cuộc sống, Cng việc v Tnh yu, với tm niệm "Share, to be shared" đ. Thật vui khi được l mem của lớp, thật bnh yn với cảm gic ta cũng thuộc về nơi no đ, thật hạnh phc khi cuộc sống c điều g đ để hy vọng, mong chờ, v thật ấm p khi được cng chia sẻ. Chc c v cc bạn năm mới thật giu c tnh yu,hạnh phc v bnh an!!!

Tham gia ngy
    Nov 2006
    Bi gửi
    17
    Cm ơn
    1
    Được cm ơn 0 lần

Ui, thật sự mnh cũng bất ngờ khi đọc những dng ny của c Maroon. Trước kia mnh cũng nghĩ l c rất kh gần, nhưng khng hon ton như vậy, nhỉ! Ni khng phải l khen, m c cũng c cho khen đu. Nhưng mnh thấy rằng c thật sự l rất chn thnh rồi đ chứ.

Mnh học tiếng Anh cũng lu rồi,nhưng trnh độ th mi vẫn thấy cứ vậy vậy, chn thế chứ lị. Chắc l do chẳng mấy khi được p dụng thực tế(th cứ đổ cho khch quan trước đ nhỉ, h h), nhưng thực ra mnh nghĩ l do mnh cả thi, mnh khng vượt qua được ci sự xấu hổ giấu dốt của mnh để thực hnh những ci mnh đ được học (c bạn no như mnh khng nhể). Chn ơi l chn.

Ni dng di như vậy để ni ln rằng, ci hm mnh đọc được một bi bo trn vnn ni về việc học ngoại ngữ online, lại cn free mới sung sướng cuộc đời chứ b con, l một ngy tươi sng của mnh. Thế l chỉ mong mong cho đến ngy c M post bi ln để nghe, để sửa. Mnh cắm ci đến nỗi sếp mnh cứ tưởng mnh lm thm trong giờ lm việc (i, gisuma lạy cha ti, em quả l oan Thị Mu, kh kh). Ni nghe honh trng vậy nhưng mnh cũng lắm khi lười, chỉ load bi xuống nghe m khng post bi ln. Xấu hổ cht đươc.

Nhưng thật sự diễn đn dethi.com đ gip đỡ mnh rất nhiều trong việc "rebuilding" lại vốn liếng Anh ngữ ci của mnh, đặc biệt l lớp nghe ny của c M. Mnh quan niệm rằng, để học bất cứ 1 ngn ngữ no, mọi thứ đều bắt nguồn từ việc nghe. Nghe để c thể hiểu, để c thể ni, rồi từ đ mới c thể đọc viết được thnh thạo. Mnh ni vậy chắc sch vở lắm, nhưng chắc l đng c gio nhỉ.

Mnh tham gia vo dethi.com với mục đch hơi vị kỷ 1 cht, để v mnh m. Nhưng mnh hy vọng, vo 1 lc no đ, tại 1 chỗ no đ mnh c thể gip đỡ người khc thng qua một hnh thức no đ. Mnh đọc slogan của dethi.com thấy rất tm đắc "Let's share to be shared". Mnh mong muốn v hy vong sẽ sớm c thể share với nhiều người những thứ mnh đ được shared.

C lẽ mnh l một trong những thnh vin dzừ nhất lớp mnh, mnh l 7X ri, ui c khi l dzừ nhất dethi.com cũng nn, hic hic. Thấy cc bạn thật l giỏi, tuổi trẻ ti cao. Hnh như c gio lớp BG v cc lớp khc nữa cũng đều rất trẻ. Mnh thật sự rất khm phục cc bạn, đ dnh rất nhiều tm huyết v thời gian cho dethi.com, cho chnh bọn mnh. Cảm ơn cc bạn rất nhiều.

V đặc biệt gửi lời cảm ơn đến c gio M, trẻ trung xinh xắn v rất nhiệt tnh trong việc "dạy dỗ" bọn mnh. Mnh gh vo blog của c, thấy hnh của 1 c gi rất xinh xắn dễ thương v mnh nghĩ c gio của mnh chắc chắn l dễ thương xinh xắn như vậy ri. M c gio giỏi gh, biết nhiều thứ tiếng thế, lại cn giỏi cả IT nữa. Bi phục, bi phục.

Sắp đến Tết rồi chc cả nh mnh ăn Tết vui vẻ, sang năm mới gặp thật nhiều may mắn v hạnh phc. i ch, hm nay lại cn l Valentine nữa chứ, chc thm mọi người lun yu v được yu nhu nhu nh.

(Oi tri ui, mnh viết chi di dzữ, khng biết c thnh ni dại khng đy? Cc bạn lớp mnh tm sự nhiệt tnh vo nh. Cho lớp mnh thm dzui dzẻ)

Name: mnh l muon_gioi_tieng_anh
    Nick: nhiều lắm, nhưng ton xấu m, ngố chẳng hạn
    DOB: thng 6
    Constellation: Gem
    Blood type: 1 trong 4 nhm cơ bản (v mnh hng bt)

Tham gia ngy
    Oct 2006
    Nơi cư ngụ
    HCM City
    Bi gửi
    882
    Cm ơn
    105
    Được cm ơn 3,887 lần

Mấy mem kia th M qu quen ri nn cho qua h.

to b trn: tn MP l ci g, Minh Phương hả? hay sao? hehe. Nếu thuộc cung Hổ Cp th đương nhin l tnh cch giống với M ri (~ điều em kể về mnh cũng ko khc g nếu ni về M). Cn chuyện 1/2 th lo g chớ, đến M cn chưa lo th mắc g em nhỏ hơn M tới 4 tuổi fải lo. M cũng rất vui v từ hồi thgia vo forum M quen biết rất nhiều người m nếu như gặp ở ngoi M chẳng bao giờ quen đc.

to muon_gioi_tieng_anh: tn g kỳ vậy? Đ l nick trong forum m. Như vậy th anh or chị cũng chưa thực sự muốn lm quen với mọi người đu nh ^^ Thấy chưa, M cn ko biết fải gọi l anh hay chị nữa n ^^
    Sửa l̀n cúi bởi Maroon_Opal : 14-02-2007 lúc 11:39 AM

HongAnh vẫn chưa có mặt trong diễn đ n Từng l Trưởng dự n WOTD- Phụ trch tiếng Anh chuyn ngnh Du lịch- Lớp ph lớp luyện Nghe
    Tham gia ngy
    Nov 2006
    Nơi cư ngụ
    Hanoi
    Bi gửi
    185
    Cm ơn
    38
    Được cm ơn 199 lần

Mặc định Em cũng xin tự th

Name: Ho&#224;ng Anh
    DOB: 10/7
    Constellation: Cancer
    Blood type: I don't know huhu
    Tel: c&#244; ko cho th&#236; ai cho c&#244;
    eMail: hoanganhsmiley@yahoo.com.vn
    I like sleeping, playing with my 2 lovely cats and eating nộm and nem chua r&#225;n (khi n&#224;o c&#244; Maroon c&#243; dịp ra HN em sẽ đ&#227;i c&#244; tẹt ga, ngon chết lun )
    Dislike: c&#225;c thể loại con ngoằn ngo&#232;o, nhũn nhũn... kinh
    Sửa l̀n cúi bởi HongAnh : 25-02-2007 lúc 10:23 PM

Trang 1 / 9 1234 ... CuốiCuối

Đ̀ tài tương tự

1. Tại sao subject số nhiều + verb số nhiều
    By vietminh91 in forum 3. Thắc mắc v giải đp
    Trả lời: 1
    Bi cuối: 29-09-2011, 01:11 PM
  2. em bối rối về một số thnh ngữ
    By ahdt in forum Gc dịch thuật
    Trả lời: 2
    Bi cuối: 11-05-2011, 06:07 PM