Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 8/2017

Học tiếng Anh online mọi lúc mọi nơi chỉ với 99k

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 1 / 39 123411 ... CuốiCuối
Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 382

Đề tài: Những t́nh huống bất ngờ !!!

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking Những t́nh huống bất ngờ !!!

Hôm nay tháng tốt ngày lành, TNK xin mở mục "Những t́nh huống bất ngờ" này để mọi người có thể cùng chia sẻ những chuyện bất ngờ trong cuộc sống, có thể là những cảnh ngộ mà người rơi vào lúng túng không biết làm sao, có thể là một câu nói , một hành động làm tất cả mọi người phải cười ḅ lăn… Sao chúng ta không kể cho nhau nghe và cùng nhau cười nhỉ? Chúng ta có thể kể chuyện ḿnh đọc thấy trên sách báo, hoặc chuyện bạn bè kể cho nhau nghe ngoài đời, để thư giăn thôi mà... (nhưng xin đừng ai "than dữ" nhé)
    Mở hàng, TNK xin kể một chuyện có thật do một cô bạn gái kể :
    "Một buổi tối tôi đang chat với một người bạn trai ở xa, máy tôi dùng không có font chữ tiếng Việt (dùng máy ở tiệm Internet công cộng mà), máy anh ấy th́ có, khi anh hỏi thăm về 2 người quen, tôi viết: "Lau nay em không gap cũng khong chat vi T và S thu vat lam" (lâu nay em không gặp cũng không chat v́ T và S thù vặt lắm) . Anh bạn tôi đột nhiên im lặng mấy giây rồi gởi cho tôi câu "Đề nghị viết tiếng Việt có dấu", tôi ngạc nhiên hỏi "Sao vay anh, may nay khong co font chu tieng Viet ma" , bạn tôi trả lời "v́ anh vừa đọc câu đó thành: 'Lâu nay không gặp cũng không chat v́ T và S thú vật lắm' ". Tôi cũng sững sờ mấy giây rồi ôm bụng cười gần lăn xuống đất…
    Ôi, viết tiếng Việt không dấu thật là nguy hiểm quá!!!"

Nào, đến lượt ai kể đây? TNK và mọi người đang chờ đấy... Mong mọi người nhiệt t́nh hưởng ứng và chúng ta sẽ được biết thêm những t́nh huống thật bất ngờ...

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

2. 14 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),caocoi86 (22-06-2008),congchua_phuthuy (09-10-2008),goldenlife (23-11-2007),Minh Hoa (02-12-2007),ngocnguyen1988 (29-09-2015),Nguyễn Việt Phương (25-03-2007),paradise_KING (31-12-2007),thardeco (15-09-2015),thuanh83 (20-06-2007),tieu_yeu_sieuquay_IT (27-05-2013),tuandeptraihp (03-07-2009),tuyettrang_pq13 (23-08-2010),wotukate (17-10-2008)

Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 1 bài viết

Có trường hợp thế này mới kinh hăi chứ!
    Cô bạn gái này nt vào DTDĐ cho người yêu, và tất nhiên là ko có dấu rồi!
    "Anh oi nhanh len em dang o chuong" --> đă thế lại c̣n sai lỗi chính tả.
    Thực ra là (Anh ơi nhanh lên em đang ở trường)

anh người yêu tưởng bạn gái ḿnh nói " anh ơi nhanh lên em đang ở chuồng" ! :d
    Sửa lần cuối bởi wellfrog : 07-10-2014 lúc 01:15 PM

Lich khai giang TOEIC Academy

4. 3 thành viên cám ơn Bui_Hien v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),caocoi86 (22-06-2008),ngườitôithuơng (19-05-2017)

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 1 bài viết

Truyện của mấy bạn cũng tương đối vui đó!!
    có truyện nào vui nữa th́ gởi ḿnh với!!!
    Làm lành
    Lúc chiều, hai vợ chồng căi nhau bất phân thắng bại. Tối đi ngủ, anh chồng làm lành: "Xin lỗi em nhé, anh đă nghĩ lại rồi".
    - Ồ không, em cũng đang định xin lỗi anh.
    - Em không có lỗi, có lẽ do anh hơi nóng tính.
    - Do em! Mọi chuyện đều do em cả.
    - Anh đă bảo là tại anh cơ mà!
    - Tại sao anh cố chấp thế nhỉ?
    - Cô có câm đi không?
    chúc ngày làm việc vui vẻ!!!

Thi thử TOEIC MIỄN PHÍ

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí với TOEIC Academy

6. 4 thành viên cám ơn nphthanh v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),boobap4ever (12-02-2008),caocoi86 (22-06-2008),ngườitôithuơng (19-05-2017)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking Tin nhắn... hại bạn

Tin nhắn... hại bạn

Hiên là người sau cùng ở cơ quan sắm điện thoại di động. Nhưng anh chàng chẳng mấy khi gọi mà chỉ nhắn tin và luôn tự hào v́ cái sự tiết kiệm hiệu quả của ḿnh, bởi chẳng bao giờ điện thoại “c̣n hạn sử dụng mà hết tiền” như đa số bạn bè.

Ngoài thằng bạn thân là Thắng, người hay được Hiên nhắn tin trêu ghẹo là Thanh, cô bạn gái ở pḥng bên cạnh mà Hiên thầm thương trộm nhớ. Trong danh bạ điện thoại, 2 cái tên Thanh và Thắng nằm cạnh nhau và đều không bỏ dấu.

Một bữa nọ, Hiên rủ Thanh đi ăn trưa nhưng cô từ chối. Quê độ, Hiên bực bội nhắn tin cho Thắng: “Tao rủ con Thanh đi ăn mà nó từ chối. Đ. M, cái thứ xấu mà làm cao”. Lát sau, Hiên nhận được câu trả lời: “Vậy hả? Đúng là con đó xấu thiệt, nhưng sao mày c̣n để ư nó?”. Có người chia sẻ, Hiên được dịp trút bỏ nỗi niềm: “Nói vậy thôi chớ tao thấy bộ ngực và cặp gị của nó hết sẩy. Nh́n là đă thấy thèm...”.

Nhắn xong, Hiên ngả người ra ghế, mắt lim dim, khoan khoái chờ đợi từ thằng bạn thân một sự đồng t́nh. Nhưng chờ măi chẳng thấy tin nhắn trả lời. Sốt ruột, Hiên mở tin nhắn ra đọc lại để... giải khuây. Chợt mặt anh ta đỏ bừng. Ra là Hiên đă gởi nhầm tin vào máy của Thanh. Sự việc sau đó lan truyền cả cơ quan. Hiên xấu hổ đến nỗi phải xin nghỉ việc.

Thủy Trúc (Công ty Hợp Thịnh)
    (báo Người Lao Động)

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

English to Vietnamese translation

8. 3 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),Nguyễn Việt Phương (25-03-2007),SUPER UFO (07-08-2010)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking

baby-sister và baby-brother ???

Chuyện có thật xảy ra trong một lớp học tại chức tiếng Anh năm đầu ở trường Đại Học Tổng Hợp (nay là Đại Học Khoa Học Xă Hội) khoảng năm 198..., tất cả đều là công nhân viên chức trong những ngành cần tiếng Anh, đa số đă lớn tuổi và có gia đ́nh, trong khi thầy giáo c̣n rất trẻ và độc thân. Thời đó sách vở rất hiếm, thầy cô phải đưa bài học cho học tṛ đem đánh máy, photo trước rồi mang vào lớp học, nên nhiều khi bị sai sót chính tả. Bài học Reading Comprehension hôm ấy nói về lợi ích của TV, trong đó có việc người ta sẽ không phải tốn tiền mướn người giữ trẻ để đi xem phim ở rạp hát. Chữ baby-sitter khi đánh máy không rơ bị sửa thành baby-sister, và nhiều người nghĩ rằng nó nghĩa là "chị giữ trẻ", nghe cũng hợp lư, v́ con gái giữ trẻ th́ cũng giống chị nó mà. Nhưng nếu là sinh viên nam đi giữ trẻ kiếm thêm tiền th́ sao, v́ nhiều khi chỉ là cho chúng ăn rồi đi ngủ thôi. Thế là khi thầy giáo vào lớp bắt đầu giảng bài, một chị thắc mắc ngay:
    - Thưa thầy, có baby-sister, vậy có baby-brother không?
    Thầy giáo không biết chữ baby-sitter bị sai nên ngơ ngác:
    - baby-brother? Sao lại baby-brother ?
    Một chị thường hay nói không suy nghĩ trước nói lớn lên:
    - Có ǵ đâu, baby-sister là "vú em" th́ baby-brother là "vú anh" chứ ǵ! (ặc ặc...)
    Lớp học (nhất là mấy ông đă có con) cười rú lên (người trong cuộc kể chuyện cho TNK nghe dùng đúng từ này), c̣n thầy giáo mặt đỏ gay, nói lắp bắp không nghe ra là chữ ǵ...
    TNK tin ngày nào c̣n dùng tiếng Anh thầy sẽ phải nhớ chữ baby-sitter ...

10. Thành viên sau cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking

Một người bạn kể chuyện về đứa cháu nhỏ của ḿnh cho TNK nghe:

Có một ông đến chơi nhà bạn, thấy đứa con trai bạn lại chào (chừng 1 tuổi rưỡi, đă đi vững và nói bập bẹ được nhiều câu) bèn cho nó cái bánh. Chủ nhà nhắc: "Cám ơn, con!". Đứa bé ngoan ngoăn khoanh tay cúi đầu về phía ông khách và nói "Cám ơn con". (ặc ặc...)
    Tất nhiên cả chủ và khách đều sững sờ rồi cùng cười xoà...

12. 2 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),Carpenters (12-01-2012)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking

Một cô bạn kể cho TNK nghe:

Có một lần trường em tổ chức hội diễn văn nghệ. Mấy bạn lớp 8 lên hát và múa một bài tựa là "Kéo thuyền". Họ cởi trần (dân chài mà) xắn ống quần, đi thành một hàng dọc ngang qua sân khấu, kéo một sợi dây thừng thật to bằng cổ tay trên vai, vừa hát vừa khom lưng kéo trông rất thật. Mọi người đều thú vị theo dơi. Hát đến hết bài cũng là lúc đoàn dân chài đi qua hết sân khấu, và đi cuối cùng là một bạn trai đang ... bưng cái thuyền bằng gỗ trên hai tay!
    Cả trường vừa vỗ tay ầm ĩ vừa cười đến đau bụng...

( Em quên nói rơ là toàn mấy bạn trai múa thôi nhé! hihi )

14. 2 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),nguoitoiYeu (17-11-2009)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking Hoàng tử Rama thời hiện đại !!!

Hoàng tử Rama thời hiện đại !!!

Một người bạn kể cho NTT nghe:
    Kỳ văn nghệ 20/11 năm tôi học lớp 12, bọn lớp tôi dựng trích đoạn "Hoàng tử Rama xuống hang Quỷ cứu nàng Xê đa" theo tuồng cải lương "Nàng Xê đa" đó. Nhưng chỉ lấy 1 đoạn hoàng tử Rama xuống hang và đánh nhau với con Quỷ thôi, cho ngắn gọn. Cô chủ nhiệm bận bịu lắm nên bọn tôi chỉ báo cáo và cô khen là có óc sáng tạo thôi. Đến tối diễn, trên sân khấu nh́n đẹp không thể tả , tụi nó bỏ tiền đi mướn quần áo và vũ khí mà, toàn đồ cải lương thứ thiệt! Hoàng tử nhảy vào hang , Quỷ nhảy ra đấu khẩu rồi rút gươm (sáng loáng!) , hai bên đánh nhau choang choang, đột nhiên hoàng tử té nhào và thanh gươm hoàng tử bị đánh bay ra xa, Quỷ vung gươm chồm tới...(khán giả hồi hộp)... Nhanh như chớp (diễn tập bao nhiêu lần rồi mà), hoàng tử tḥ tay rút sau thắt lưng (v́ có áo choàng rộng nên khán giả không thấy ) ra một khẩu súng và bắn "Đùng!!!", Quỷ ôm ngực té xuống chết đứ đừ.

Cả hội trựng tưởng như sập xuống v́ tiếng cười và tiếng vỗ tay...

(Sau đó cô chủ nhiệm c̣n bảo với tụi tôi nếu nói cho cô ấy biết trước cô ấy sẽ góp ư dùng loại súng bắn ra có đèn xanh đỏ và tiếng chíu chíu nữa cho thêm phần hấp dẫn...hihi, nhưng như vậy cũng hay quá rồi)
    Bất ngờ không các bạn?
    Sửa lần cuối bởi ngườitôithuơng : 03-02-2008 lúc 08:54 PM

16. Thành viên sau cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking Một t́nh huống "kinh hoàng"

Một t́nh huống "kinh hoàng"!!!

Một cô bạn tên là T kể cho TNK nghe, chuyện có thật đấy nhé!
    " Năm T học năm thứ nhất Đại Học, T và ba cô bạn cùng lớp ở chung môt nhà trọ, bốn đứa rất hợp tính nhau và thân nhau rất nhanh. Một hôm nhỏ L. quê ở Tây Ninh báo: mai là sinh nhật ḿnh, cả đám hồ hởi góp tiền tổ chức, thật ra chỉ là nấu một nồi chè, mua thêm ít trái cây và bánh kẹo là xong (vừa túi tiền sinh viên và không tốn thời gian, bài vở năm đầu chưa quen nên c̣n chồng chất mà). L đề nghị mời thêm một tên bạn trai đồng hương, hắn là bạn thân của L từ những năm phổ thông và cùng đậu ĐH nhưng khác trường, đang ở kư túc xá NGT, bạn trai thật sự, không có t́nh yêu ǵ cả. Cả đám vui vẻ đồng ư v́ anh ta đă từng đến nhà trọ chơi, biết anh ta hiền lành tốt bụng và trong đám có một đứa hơi thích anh chàng đó (không phải T đâu nhé). Chiều hôm đó học xong cả bốn kéo nhau đến kư túc xá, gởi xe ở cổng rồi vào. Anh ta ở chung pḥng với ba người nữa, cũng toàn dân năm nhất. Khi cả đám vào th́ chỉ có hai tên lạ mặt ra tiếp khách, c̣n anh bạn L không có ở đó. L đă có lần đến nên biết họ, họ mời bọn T vào và bắt đầu một màn giới thiệu hỏi han nhau: Hôm nay mấy anh có đi học không, mấy bạn mới đi học về à v.v...Họ cũng nói anh bạn kia sẽ về ngay thôi, và quả thật, chưa kịp nói hết những câu xă giao là hai người kia đă về tới trước cửa pḥng rồi... (hic hic)
    Các bạn hăy tưởng tượng một căn pḥng nhỏ khoảng 4m x 4m, có hai chiếc giường hai tầng, và một bộ bàn ghế để ngồi học ở giữa, chung quanh c̣n đủ thứ đồ đạc lộn xộn của sinh viên (nam nữa chứ!), nghĩa là rất chật chội, và CHỈ CÓ MỘT CỬA RA VÀO (quan trọng đấy, các bạn để ư chỗ này nhé!). Hai anh chàng và bốn cô gái đang ngồi quanh bàn, tuổi chỉ từ 18 đến 20, toàn là dân tỉnh hoặc ngoại thành. Thấy có bóng người bên ngoài che mất ánh sáng, 12 con mắt cùng quay ra nh́n và ... 8 con mắt vội vàng quay nh́n vào trong hoặc nh́n lên trần nhà, đồng thời 4 gương mặt đỏ bừng lên (cũng có đứa lại tái xanh đi v́ sợ) v́ một cảnh tượng vô cùng ... khủng khiếp chưa từng thấy.
    Trước cửa pḥng là anh bạn của L. và một anh nữa, đầu tóc rối bù và ướt nhẹp, trong bộ trang phục sexy 75% , nghĩa là ... (thôi, xin tự hiểu) , tay ôm cái thau trong đó có quần áo vừa giặt, khăn tắm, xà bông v.v...Chắc các bạn hiểu rồi chứ ǵ? Họ cũng đi học về như bọn T, rồi chia phiên nhau đi tắm giặt và trở về pḥng th́ thấy bọn T đă ngồi đó rồi. Bọn T không phải dân ở tập thể nên đâu có biết chuyện giờ giấc tắm giặt đó, giá như bọn T đến trễ hơn chỉ 10 phút thôi, nhưng ai mà học được chữ ngờ...
    Bốn đứa con gái ngồi trong pḥng như ngồi trên đống lửa, cứ nhấp nha nhấp nhổm không biết làm sao, c̣n hai tên con trai ở ngoài cửa th́ thập tḥ không dám vào (chỉ tḥ đầu vào thôi nhé). Hai tên chủ nhà th́ cũng ú ớ không biết làm sao. Thật là một cảnh tiến thoái lưỡng nan! Giá như bọn T là sinh viên lâu năm , đă quen chuyện ở kư túc xá th́ đă có thể tự nhiên nói đùa: mấy anh cứ vào lấy đồ mặc đi, không sao đâu, tụi em không dám nh́n đâu mà lo, (và quay mặt đi chỗ khác) hoặc mấy tên kia đă ở kư túc xá lâu th́ có thể tùy cơ ứng biến, thí dụ chạy qua pḥng kế bên mượn tạm đồ mặc tiếp khách...Than ôi, cả 8 tên đều chỉ mới làm sinh viên có một tháng, c̣n ngơ ngác chưa biết ǵ (và bọn T th́ cũng toàn những tên hiền như nai), cho nên cứ lúng túng nh́n nhau rồi nh́n lên trần nhà (chứ ai dám nh́n ra cửa?). Nếu như có hai cửa th́ cả bọn sẽ nháy nhau kiếm cớ ra ngoài rồi quay lại sau trong khi mấy chàng "thay đổi xiêm y", nhưng ở đây chỉ có một cửa th́ làm sao đi ra? Người ở trong ra không được, người ở ngoài không dám vào, trời ạ, một t́nh huống không những bất ngờ mà c̣n ... "kinh hoàng" hơn ác mộng nữa, đúng không các bạn?
    V́ ḷng nhân đạo, cho phép T dừng ở đây nhé!
    Chúc tất cả một ngày vui vẻ!"
    Các bạn thấy thế nào ? Thử tưởng tượng ở trong t́nh huống ấy , các bạn sẽ làm sao, cho TNK biết ư kiến với nhé!

18. 2 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),t91107 (28-09-2011)

Cám ơn
    13,588
    Được cám ơn 16,613 lần

Talking

viết tiếng Việt không dấu

Về chuyện viết tiếng Việt không dấu, TNK thường hay nghe bạn bè kể mấy cô gái nhắn tin qua ĐTDĐ cho người yêu "em dang o truong, muon lam roi, anh ma den nho mua bao" (em đang ở trường, muộn lắm rồi, anh mà đến nhớ mua báo") và "em dang coi quan, anh den choi nhe (em đang coi quán, anh đến chơi nhé"). Câu rơ ràng như vậy mà họ cứ ôm bụng cười, không hiểu họ dịch câu đó ra có dấu như thế nào nhỉ?

20. 6 thành viên cám ơn ngườitôithuơng v́ bài viết hữu ích

Đặng Thùy Trang (15-05-2011),caocoi86 (22-06-2008),nguoitoiYeu (17-11-2009),nguyen thi ha thu (14-03-2007),shihamoni (23-11-2007),vubichngoc_98hp (10-08-2010)

Trang 1 / 39 123411 ... CuốiCuối

Đề tài tương tự

1. Những câu đố hay nhất mọi thời đại;))
    By kunkun238_hn in forum Box Đố vui
    Trả lời: 6
    Bài cuối: 09-10-2011, 04:58 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài cuối: 17-03-2010, 05:21 PM
  3. broken heart-dành cho những người thất t́nh
    By aaaaa in forum Học tiếng Anh qua bài hát
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 27-05-2009, 09:55 PM