Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE 2018

Học tiếng Anh online mọi lúc mọi nơi chỉ với 149k

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 1 / 2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 17

Đề tài: Có nên cho trẻ em học tiếng Anh sớm không?

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Mặc định Có nên cho trẻ em học tiếng Anh sớm không?

Là giáo Viên chuyên dạy tiếng anh cho trẻ em, Tôi gặp được rất nhiều băn khoăn từ các bậc phụ huynh là các cháu c̣n bé nói tiếng Việt chưa sơi th́ có nên học tiếng Anh không. Để trả lời câu hỏi này Tôi xin minh hoạ ví dụ sau: Chắc hẳn là tất cả các phụ huynh đều thừa nhận là các trẻ em dân tộc thiểu số nói được lưu loát 2 ngôn ngữ tiếng phổ thông ( Tiếng xuôi) và tiếng dân tộc, Vậy có nghĩa là các cháu đều có thể phát triển 2 ngôn ngữ cùng 1 lúc. Và tiếng Anh cũng là một loại ngôn ngữ như các ngôn ngữ, nên minh hoạ này đă giải đáp thắc mắc của các phụ huynh. Ngoài ra học sớm các cháu sẽ thuận lợi hơn rất nhiều ( Bạn có thể tham khảo chủ đề phương pháp học ngoại ngữ cho trẻ trong diễn đàn tren trang web tretho.com)
    Rất vui ḷng được trao đổi với các bạn về chủ đề tiếng anh cho trẻ em.
    Andy Nguyen
    Tan Mai, Hanoi
    Email: tienganhtreem@gmail.com
    Sửa lần cuối bởi Tieng Anh Tre Em : 12-12-2009 lúc 02:48 PM Lư do: bo xung

Lich khai giang TOEIC Academy

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 23 lần

cái ń cháu ủng hộ nè, trẻ em học E từ khi c̣n nhỏ sẽ tiếp thu khá nhanh, nhớ tốt, sẽ rất tốt cho các em về sau.( Cháu là một ví dụ, bi giờ học E rất khổ... hixhix ). Nhưng nên để cho các em học một cách tự nhiên hok nên ép, các em sẽ tiếp thu như ngôn ngữ mẹ đẻ

Học từ vựng

t.m.aluzu vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Phụ trách chuyên mục Writing
    Phụ trách chuyên mục luyện thi đại học
    Nơi cư ngụ
    Hanoi, Vietnam
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 775 lần

Ḿnh nghĩ là CÓ! Học từ bé, dù không phải lấy ǵ làm nhiều, nhưng mà cũng sẽ giúp làm quen với tiếng Anh, và có thể sử dụng tiếng Anh như tiếng mẹ đẻ.

Thi thử TOEIC MIỄN PHÍ

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí với TOEIC Academy

Nơi cư ngụ
    The Earth
    Cám ơn
    27
    Được cám ơn 18 lần

Ḿnh có đọc ở 1 quyển sách là mỗi ngôn ngữ được lưu trữ (ko biết dùng đúng từ không) ở một vùng năo khác nhau. Vậy nên học nhiều ngôn ngữ không có ảnh hưởng ǵ cả. Vấn đề là (đối với người lớn) có thời gian không. Trẻ con học tiếng Anh từ nhỏ th́ càng dễ tiếp thu.

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Khi ḿnh sống ở Philippine, dân Philipino sử dụng tiếng Anh như là ngôn ngữ thứ 2( ESL) rất thành thạo ở mọi nơi, hỏi ra mới biết là ở trường học từ lớp 1 đến đại học đều học các môn bằng tiếng Anh, khi Ḿnh sang Singapore hệ thống giáo dục cũng như vây. Sau này về nước làm cùng với chuyên giao người Philipino, Idian, Malaysian ḿnh thấy chuyên môn th́ tương đương với các kỹ sư VN nhưng hưởng lương cao hơn nhiều v́ họ nói được tiếng Anh. Giá như giáo dục Việt Nam cũng dậy các môn học bằng tiếng Anh từ lớp 1 th́ người Việt ḿnh cũng đi làm chuyên gia như họ chứ không phải đi lao động phổ thong. Hiện tại của Philipine, Malaysia, India, SIN sẽ là tương lai của Việt Nam nếu chúng ta nhận thức đúng đắn Tiếng Anh là hành trang vào thế giới phẳng( The world is flat), nếu không th́ sẽ là người ngoài hành tinh thôi các bạn ah!
    Sửa lần cuối bởi Tieng Anh Tre Em : 14-12-2009 lúc 11:18 AM Lư do: them noi dung

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

English to Vietnamese translation

Nơi cư ngụ
    Hanoi Capital
    Cám ơn
    39
    Được cám ơn 254 lần

Tiếng Anh học sớm là một lợi thế cho trẻ nhỏ. Học từ nhỏ sẽ giúp trẻ h́nh thành nên tư duy tốt về môn học này và chắc chắn sau này các bé đó sẽ nhỉnh hơn các bạn khác cùng trang lứa với ḿnh. Nên theo tôi nghĩ, đó là một sự đầu tư đúng đắn của bất cứ ông bố bà mẹ nào.

Lich khai giang TOEIC Academy

Nơi cư ngụ
    http://toidendatviet.com/
    Cám ơn
    48
    Được cám ơn 93 lần

Ước ji` được học anh văn từ lúc mẫu giáo nhĩ

kuachihuahua vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Ban cán sự lớp Ngữ pháp online của NgườiTôiThương
    Nơi cư ngụ
    Ṭ ṃ. Hỏi làm j????????
    Cám ơn
    3,187
    Được cám ơn 806 lần

He he theo kua th́ cho trẻ em học sớm Tiếng anh cũng tốt nhưng sớm vừa thôi, ko trẻ dễ bị "loạn ngôn ngữ" lắm đấy Bởi bây giờ kua thấy nh́u ông bố bà mẹ con ḿnh nói tiếng Việt c̣n chưa sơi, viết c̣n chẳng xong mà đă "sáng cháu nó học tiếng Anh, chiều cháu nó học tiếng Đức" Cứ cho trẻ học hết tiếng này đến tiếng khác, cuối cùng nhiều đồ vật hỏi là cái j, nó ớ người ra nói hết tiếng tây lại wa tiếng tàu nhưng chịu ko biết là cái j. Viết chữ nhiều đứa c̣n tệ hại nữa
    Kua nghĩ là việc học tiếng cứ để cho trẻ đủ khả năng sử dụng chuẩn ngôn ngữ mẹ đẻ đă rồi hăy nghĩ đến việc cho học thêm ngôn ngữ khác

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

oh! sao ḿnh lên SAPA thấy trẻ em người H'mong nói 3 ngôn ngữ( tiếng H'mông, tiếng Phổ thông, và cả tiếng Anh nữa có bị loạn đâu, ḿnh cũng thấy nhiều trẻ em dân tộc thiểu số nói 2 ngôn ngữ cũng không bị loạn mà, bạn giải thích giúp nhẹ C̣n về phương pháp ḿnh cũng nghĩ như bạn là học mà chơi, chơi mà học, học củ từ thôi,

kuachihuahua vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Ban cán sự lớp Ngữ pháp online của NgườiTôiThương
    Nơi cư ngụ
    Ṭ ṃ. Hỏi làm j????????
    Cám ơn
    3,187
    Được cám ơn 806 lần

Trích Nguyên văn bởi Tieng Anh Tre Em Xem bài viết
    oh! sao ḿnh lên SAPA thấy trẻ em người H'mong nói 3 ngôn ngữ( tiếng H'mông, tiếng Phổ thông, và cả tiếng Anh nữa có bị loạn đâu, ḿnh cũng thấy nhiều trẻ em dân tộc thiểu số nói 2 ngôn ngữ cũng không bị loạn mà, bạn giải thích giúp nhẹ C̣n về phương pháp ḿnh cũng nghĩ như bạn là học mà chơi, chơi mà học, học củ từ thôi,
    Hehe kua ko phản đối việc cho trẻ học tiếng Anh khj c̣n nhỏ, nhưng ư kua muốn nói đó là hăy chú ư đến độ tuổi của trẻ khi cho trẻ tiếp xúc với tiếng Anh. Kua thấy rất nhiều bậc phụ huynh v́ trc do thiệt tḥi, ko đc học tiếng Anh nên h cho con ḿnh đi học tối ngày ở các trung tâm tiếng Anh lớn, đặc biệt là những trung tâm tiếng anh có giáo viên bản ngữ dạy (tức là h học họ nói gần như 100% bằng tiếng anh) trong khi con ḿnh mới đc có 3 -> 5 tuổi, nói tiếng Việt c̣n chưa sơi, lóng ngóng cầm bút viết tiếng mẹ đẻ c̣n chẳng thông. Và việc này cũng dễ hiểu tại sao có những bé nói “2” và “hello” nhiều hơn là “chào…”, nói đồ vật bằng tiếng Anh chuẩn và rơ hơn nói bằng tiếng Việt hay biết vật đó tiếng Anh nói là j nhưng ko thể nói bằng tiếng Việt hoặc lẫn lộn 2 thứ tiếng đó như cô cháu gái mới 4 tuổi rưỡi của kua, khi bị chó dồn, nó bỗng hét lên ko pải là “Chó dồn con” mà là “Dog đi theo I”. Khi cho trẻ học tiếng Việt, cũng ko ít trẻ học bảng chữ cái tiếng Việt nhưng lại đọc phiên âm của bảng chữ cái tiếng Anh và dĩ nhjên điều này khiến đă cho chúng thực sự bối rối ko biết học thế nào là đúng. Cho trẻ đi học tiếng Anh sớm là tốt nhưng kua nghĩ hăy chú ư đến độ tuổi của bé khi cho bé tiếp xúc với tiếng Anh và phương pháp dạy làm sao cho thật hợp lí để ko khiến chúng học tập ko gặp khó khăn

Trang 1 / 2 12 CuốiCuối