Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE tháng 8/2017

Học tiếng Anh online mọi lúc mọi nơi chỉ với 99k

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Hiện kết quả 21 đến 30 trong tổng số 44

Đề tài: Thắc mắc, góp ư.... về DMO

Nơi cư ngụ
    Long Xuyen city- An Giang province
    Cám ơn
    1,329
    Được cám ơn 1,794 lần

Trích Nguyên văn bởi Ngọc Ngọc Sơn Xem bài viết
    Hehe, h́nh như là ḿnh viết khó hiểu quá, văn không thoát mà c̣n đ̣i viết ngắn gọn).
    Xin được diễn giải dài ḍng như sau:
    Ngày 06/09/2009 dành 1 tiếng đồng hồ đọc ḱ 3, sau khi đọc xong bức xúc quá viết bài góp ư về bài dịch tiếng anh (về gout) và lỗi chính tả trong tạp chí.
    Tưởng rằng với những góp ư đó th́ DMO Team sẽ chỉnh sửa những sai xót và update để các thành viên khác down không phải đọc tài liệu sai (nội dung và chính tả) v́ thế dành 15 ngày mong DMO Team sẽ chỉnh sửa, 15 ngày sau (21/09/2009) ngồi download lại lần nữa (27,44MB) th́ vẫn y nguyên lỗi => bức xúc
    Viết vậy th́ chắc là dễ hiểu rùi nhẩy
    Chào anh
    À em hiểu rồi, th́ ra bấy lâu nay, sau khi xem và chờ 15 ngày, anh chờ nó sẽ fix lại nhỉ
    Oh, làm ra rồi không thể fix được mà làm kinh nghiệm, khắc phục cho kỳ tiếp theo. Nhưng đă 3 thàng qua, tạp chí tạm dừng do 1 số vấn đề, h trở lại, những góp ư của anh sẽ rút kinh nghiệm cho kỳ tiếp theo hoàn hảo hơn.

Thân

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Cám ơn
    53
    Được cám ơn 32 lần

Trích Nguyên văn bởi Mr ZigZag Xem bài viết
    Chào anh
    À em hiểu rồi, th́ ra bấy lâu nay, sau khi xem và chờ 15 ngày, anh chờ nó sẽ fix lại nhỉ
    Oh, làm ra rồi không thể fix được mà làm kinh nghiệm, khắc phục cho kỳ tiếp theo. Nhưng đă 3 thàng qua, tạp chí tạm dừng do 1 số vấn đề, h trở lại, những góp ư của anh sẽ rút kinh nghiệm cho kỳ tiếp theo hoàn hảo hơn.

Thân
    Tạp chí phát hành rùi tuy không thể sửa để phát hành lại, nhưng khi đă phát hiện lỗi sai nghiêm trọng th́ phải có đính chính và xin lỗi bạn đoc. Đề nghị TBT DMO có bản đính chính thông tin đính kèm vào số đă phát hành nhằm warning về các lỗi đă được phát hiện cho các bạn mới đọc đc bit( là những lỗi lớn lớn liên quan đến khía cạnh chuyên môn ư, c̣n fix chính tả th́ khỏi, nghe chừng bản đính chính c̣n dài hơn cả tạp chí quá, hichic... ).
    Hoan nghênh những đóng góp rất chân thành của Ngọc Sơn, mong rằng mỗi bạn đọc sẽ là một giám sát viên góp ư, phê b́nh kịp thời để DMO ngày càng phát triển !
    Thân/

Lich khai giang TOEIC Academy

3. 2 thành viên cám ơn nguyenmoon v́ bài viết hữu ích

Mr ZigZag (22-09-2009),shihamoni (22-09-2009)

Nơi cư ngụ
    don't know
    Cám ơn
    655
    Được cám ơn 437 lần

Nếu như có nhiều lỗi sai như vậy th́ tốt nhất em nên t́m 1 ai đó có tŕnh độ cao "duyệt" lại 1 lượt nội dung của tạp chí, chỉnh sửa các bài như kiểu "biên tập lại" ư để nâng cao chất lượng cho các bài viết. Đôi khi cũng có nhiều bài ư tưởng th́ hay, nhưng cách diễn đạt chưa thật sự đc tốt, nếu có thể chỉnh sửa lại th́ sẽ hay hơn là bỏ đi hoặc đăng 1 bài chất lượng dở dở ương ương như vậy đúng ko?

Thi thử TOEIC MIỄN PHÍ

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí với TOEIC Academy

5. Thành viên sau cám ơn kimthuy_9x v́ bài viết hữu ích

Mr ZigZag (22-09-2009)

Nơi cư ngụ
    Cám ơn
    1,329
    Được cám ơn 1,794 lần

Trích Nguyên văn bởi kimthuy_9x Xem bài viết
    Nếu như có nhiều lỗi sai như vậy th́ tốt nhất em nên t́m 1 ai đó có tŕnh độ cao "duyệt" lại 1 lượt nội dung của tạp chí, chỉnh sửa các bài như kiểu "biên tập lại" ư để nâng cao chất lượng cho các bài viết. Đôi khi cũng có nhiều bài ư tưởng th́ hay, nhưng cách diễn đạt chưa thật sự đc tốt, nếu có thể chỉnh sửa lại th́ sẽ hay hơn là bỏ đi hoặc đăng 1 bài chất lượng dở dở ương ương như vậy đúng ko?
    Vâng, 3 kỳ đă rồi phát hành, nh́n lại có nhiều lỗi sai thât. Nhân đây DMO chân thành xin lỗi các ban. 3 kỳ qua cũng là 3 kỳ nổ lực rất lớn của Team, với nhiệt huyết, nhưng nói cách đúng hơn nó chỉ hoạt động theo"hứng", nên đă ra được là rất vui. Nhưng kể từ kỳ này, Từ khâu fix đến thiết kế có đội ngũ riêng, nên có thể sẽ tốt hơn trước. Giờ đây chỉ c̣n chờ nhận thật nhiều bài viết hay từ các bạn!

Thân

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

English to Vietnamese translation

7. 2 thành viên cám ơn Mr ZigZag v́ bài viết hữu ích

kimthuy_9x (22-09-2009),shihamoni (22-09-2009)

Nơi cư ngụ
    THPT chuyên LQĐ B́nh Định
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 178 lần

anh zz ơi cho pé hỏi
    bút danh là ḿnh chỉ được chọn 1 lần thôi hả a
    nếu mà ng' cả thèm chóng chán như em ko thik cái bút danh í nữa thj` có đổi được ko a?

Nơi cư ngụ
    Cám ơn
    1,329
    Được cám ơn 1,794 lần

Trích Nguyên văn bởi atasa_bingo Xem bài viết
    anh zz ơi cho pé hỏi
    bút danh là ḿnh chỉ được chọn 1 lần thôi hả a
    nếu mà ng' cả thèm chóng chán như em ko thik cái bút danh í nữa thj` có đổi được ko a?
    Okie, dc em

10. Thành viên sau cám ơn Mr ZigZag v́ bài viết hữu ích

atasa_bingo (26-09-2009)

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 9 lần

Em có sinh hoạt ở 4rum này và rất bổ ích! Em cũng muốn đóng góp chút ǵ đó cho 4rụm. V́ em cũng thích viết , có đọc nhiều báo và làm freelance viết bài cho nhiều site báo mạng, báo giấy...

Có điều em cũng muốn thẳng thắn là như anh Zig Zag đă đề cập, thời nay nhiệt huyết chưa đủ mà c̣n phải có chút quà khuyén khích (ko lớn).

Em th́ tiền bạc ko nhiều nhưng ko thiếu. Em nghĩ viết bài đăng là niềm vui c̣n 1-2 trăm k giải thưởng cũng ko đáng bao nhiêu. Em đề nghị có thể thay đổi giải thưởng sao cho khích lệ hơn không? Ư em ko phải tiền mà những thứ khác cũng đc, sao cho nó gây hứng thú về mặt tinh thần, kiến thức, danh dự...

Như em từng viết bài cho một site games và em nhận được 2,3 vật phẩm như áo, title và một chút lời khen. Thú vị hơn là nhận 2,3 trăm k
    Sửa lần cuối bởi shivabt : 02-10-2009 lúc 01:17 AM

12. 2 thành viên cám ơn shivabt v́ bài viết hữu ích

DETHI Magazine Online (02-10-2009),Mr ZigZag (03-10-2009)

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 271 lần

Trích Nguyên văn bởi shivabt Xem bài viết
    Em có sinh hoạt ở 4rum này và rất bổ ích! Em cũng muốn đóng góp chút ǵ đó cho 4rụm. V́ em cũng thích viết , có đọc nhiều báo và làm freelance viết bài cho nhiều site báo mạng, báo giấy...

Có điều em cũng muốn thẳng thắn là như anh Zig Zag đă đề cập, thời nay nhiệt huyết chưa đủ mà c̣n phải có chút quà khuyén khích (ko lớn).

Em th́ tiền bạc ko nhiều nhưng ko thiếu. Em nghĩ viết bài đăng là niềm vui c̣n 1-2 trăm k giải thưởng cũng ko đáng bao nhiêu. Em đề nghị có thể thay đổi giải thưởng sao cho khích lệ hơn không? Ư em ko phải tiền mà những thứ khác cũng đc, sao cho nó gây hứng thú về mặt tinh thần, kiến thức, danh dự...

Như em từng viết bài cho một site games và em nhận được 2,3 vật phẩm như áo, title và một chút lời khen. Thú vị hơn là nhận 2,3 trăm k
    Hi, sivabt. Đúng như bạn nói, viết bài đăng là 1 niềm vui, niềm vui được chia sẻ với mọi người cái suy nghĩ và tâm huyết của ḿnh. Và giải thưởng " Cây bút của tháng" chính là cách mà DMO thay mặt những bạn đọc của tạp chí, gửi đến các cộng tác viên có nhiều đóng góp, như 1 cách để bày tỏ sự cảm kích đối với những đóng góp đó của các ban.
    Và theo như đă thông báo, hàng tháng chúng ta sẽ có 3 giải thưởng, bằng hiện vật, trị giá 100-120k. DMO đă và sẽ tiếp tục cố gắng để phát triển quỹ giải thưởng này trong thời gian tới. Giải thưởng sẽ là những món quà mang dấu ấn của Tienganh.com.vn , để các bạn có thể sử dụng, lưu giữ lâu dài.
    Cảm ơn Sivabt v́ những ư kiến đóng góp của bạn. Hy vọng thời gian tới bạn sẽ ủng hộ DMO bằng những bài viết thật hay nhé !
    Thân,
    DMO

14. Thành viên sau cám ơn DETHI Magazine Online v́ bài viết hữu ích

shivabt (04-10-2009)

Peculiar vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Từng Phụ trách chuyên mục Kỹ năng viết
    Cám ơn
    251
    Được cám ơn 1,536 lần

Trước tiên, xin chúc mừng ban biên tập của tạp chí đă hoàn thành ấn phẩm tháng 10.
    peculiar rất cảm phục nỗ lực của các bạn trong việc biên tập và thiết kế tạp chí. peculiar chỉ mới đọc lướt qua nên không góp ư được ǵ nhiều. Có điều, khi đọc đến bài của ḿnh viết (trang 6/7), peculiar thấy một sơ sót không đáng có trong khâu biên tập. Khi gửi bài viết cho tạp chí, peculiar có ghi bên cạnh 2 chữ Answer key cụm từ "có thể in ở trang cuối", cái này hiển nhiên là lời nhắn với ban biêp tập chứ không phải một phần trong bài viết. Tuy nhiên, trên thực tế cụm từ này đă xuất hiện trên tạp chí. Các bạn tham gia thiết kế có thể không nhận ra lỗi này v́ chỉ tập trung vào việc dàn trang, nhưng ḿnh nghĩ bộ phận duyệt bài, biên tập hoàn toàn có thể phát hiện ra chứ? Từ chuyện này, peculiar mới thắc mắc, không rơ ban biên tập có đọc lại các bài viết đă được dàn trang không, hay chỉ tham gia duyệt bài trên file word, rồi sau đó giao lại toàn bộ công việc cho bên thiết kế?
    Vài góp ư nho nhỏ. Hy vọng tạp chí sẽ ngày càng hoàn thiện.

16. Thành viên sau cám ơn Peculiar v́ bài viết hữu ích

Mr ZigZag (02-11-2009)

Cám ơn
    237
    Được cám ơn 627 lần

Kiri cũng xin có đôi lời:
    Điểm mạnh của DMO thì mọi người nói nhìu rùi & mình tất nhiên đồng ý như thế. Đúng là thiết kế rất lung linh

Xin có ý kiến ngắn gọn về bài viết Mệnh đề của mình thôi :
    Những gì mình mún nhấn mạnh đã in nghiêng để mọi người dễ theo dõi, so sánh & thấy được sự khác biệt giữa hai loại mệnh đề.Tuy nhiên, khi lên tạp chí thì các phần trong câu đều im đậm như nhau hết.

Một số bài, background & hình minh họa ko liên quan đến nội dung bài víết.

Mong tạp chí số sau lưu tâm để DMO ngày càng tuyệt hơn nữa ^^

18. Thành viên sau cám ơn kirimarukx v́ bài viết hữu ích

Mr ZigZag (02-11-2009)

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Đề tài tương tự

1. thắc mắc về 1 số phần ngữ pháp trong đề thi ĐH
    By jesseylynk in forum Kho tư liệu Tiếng Anh khối lớp 12 các năm trước
    Trả lời: 5
    Bài cuối: 29-04-2011, 10:39 AM
  2. thắc mắc về cách sắp xếp bài học
    By quyen.hong in forum Lớp ngữ pháp cơ bản online của NguoiToiThuong
    Trả lời: 6