Lịch khai giảng các lớp học OFFLINE 2018

Học tiếng Anh online mọi lúc mọi nơi chỉ với 149k

www.OnThiTOEIC.vn - Website Ôn thi TOEIC miễn phí

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Top 15 Stats
Latest Posts Loading...
Loading...
Loading...

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả 11 đến 20 trong tổng số 35

Đề tài: Tiếng Anh cho trẻ nhỏ- Như thế nào là đúng?

peden vẫn chÆ°a cĂ³ mặt trong diá»…n Ä‘Ă n Cố vấn chuyên mục Tiếng Anh lớp 12
    Phụ trách chuyên mục Ôn thi đại học
    Từng Phụ trách chuyên mục "TA lớp 11", trợ lư Box Writing for Beginners
    Nơi cư ngụ
    HCM city
    Cám ơn
    1,437
    Được cám ơn 2,509 lần

Trích Nguyên văn bởi ms heo Xem bài viết
    Chuyện này heo tui thấy c̣n tuỳ thuộc vào năng khiếu. Chứ nếu đứa trẻ nào cũng học được như vậy th́ TA trở thành second language ở VN rồi!
    Mong một ngày nào đó TA sẽ trở thành second language ở VN, và Pd nghĩ sẽ có ngày đó thôi, ko sớm th́ muộn. Mà muốn có ngày đó th́ đương nhiên việc quan trọng là phải đào tạo tụi nhỏ, việc này sẽ có một phần công lớn của FS đấy, hj`hj` !

Lich khai giang TOEIC Academy

2. Thành viên sau cám ơn peden v́ bài viết hữu ích

funnyseason (25-07-2009)

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Quả thực là dậy phát âm cho các bé là rất khó khăn, nhưng bắt buộc giáo viên phải phát âm chuẩn, các cháu sẽ phát âm chính xác từ từ, các bạn nên cho các con xem Gogo's adventures with English, đây là phim hoạt h́nh học tiếng anh theo kiểu " Học mà chơi, chơi mà học" nội dung hấp dẫn như phim Micky Mouse hay Tom & Jerry, nhưng câu đối thoại rất đơn giản theo từng chủ đề, nói chậm, có các bài hát rất dễ thuôc. Khỉ con nhà ḿnh 4 tuổi cũng xem và hát theo rất say mê, ḿnh cũng cho các cháu học sinh xem phim nạy Tuy nhiên Cha mẹ nên giúp đỡ các cháu phần phát ậm Hiên nay ḿnh cũng đă Post lên giáo tŕnh hướng dẫn dậy trẻ học tiếng Anh với giáo tŕnh Gogo. Nếu bạn nào biết thêm giáo tŕnh tiếng anh trẻ em nào khác th́ giới thiệu nhẹ
    Rất mong được trao đổi với các bạn về cách dậy tiếng anh cho trẻ em
    Andy nguyen
    Tan Mai Hà Nội
    tienganhtreem@gmai.com

Học từ vựng

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Việc dạy TA cho trẻ ở lúa tuổi nào là phù hợp đang đựoc rất nhiều phụ huynh và nhiều nhà giáo dục quan tâm. Câu trả lời là không có một lứa tuổi cụ thể nào phù hợp cho mọi trẻ em v́ mỗi trẻ là một cá thể đặc biệt với những đặc điểm tâm sinh lư, thể chất khác nhau. Cho trẻ học tiếng anh ở độ tuổi nào hoàn toàn phụ thuộc vào bản thân của trẻ. Bố mẹ, thầy cô có thể t́m hiểu xem trẻ đă sẵn sàng cho việc tiếp cận một ngôn ngữ mới chưa. Nếu trẻ đă sẵn sàng th́ cho các cháu học c̣n nếu chưa th́ đừng vội v́ hiệu quả sẽ không cao và làm cho các cháu không thích thú với ngôn ngữ mới này. Bố mẹ không cần phải lo lắng v́ con ḿnh họcTA muộn hơn các bạn khác. Một khi cháu đă đủ khả năng và sẵn sàng học th́ tốc độ tiến bộ sẽ rất cao và sẽ đuổi kịp thậm chí c̣n khá hơn những cháu chưa sẵn sàng đă học trước đó.
    Các nghiên cứu cũng chỉ ra rằng độ tuổi lư tưởng cho việc bắt đầu học ngoại ngữ là từ 6 đến 12 tuổi. Vậy chỉ cần trẻ bắt đầu học trong độ tuổi này là đươc.
    Có nhiều quan điểm dạy TA cho trẻ mà chúng ta đang thảo luận đúng là rất hữu ịch Theo ḿnh th́ ĐƠN GIẢN là yếu tố then chốt trong dạy trẻ học TA nhưng không được bỏ qua tính chính xác trong phát âm, v́ điều này sẽ ảnh hưởng toàn bộ quá tŕnh học TA của trẻ sau này. Nếu không được học cách phát âm của từ một cách chính xác trẻ sẽ không nghe được và do đó khi học cao hơn một chút trẻ sẽ gặp khó khăn trong việc nói cho người khác hiểu. Hơn nữa việc bị chỉnh phát âm nhiều lần bởi thầy cô và bạn bè sẽ làm cho trẻ ngại giao tiếp v́ sợ sẽ phát âm sai. Điều này th́ không cần nói mọi người cũng hiểu hậu quả của nó rồi.
    Xin chia sẻ một đôi chút cùng các bạn đang dạy TA trẻ em: Đừng ngại dạy trẻ phát âm chính xác v́ trong số 10 học sinh của bạn ít nhất cũng sẽ có 1 học sinh có thể bắt chước được chính xác từ bạn vừa nói. Hăy cho cả lớp đọc to, rồi kiểm tra từng em, hăy nói gần tai các em để các em có thể nghe rơ âm cần đoc và trẻ sẽ cố gắng hơn. Đôi khi bạn cũng cần ngắt các âm trong từ ra cho trẻ đọc rồi ghép 2 sau đó 3... âm của từ lại , điều này sẽ giúp trẻ phát âm tốt hơn và bớt sợ hơn khi hoc.
    Xin trao đổi đôi điều như thế và mong mọi người đóng góp ư kiện Chúc mọi ngựi vui vẹ

Thi thử TOEIC MIỄN PHÍ

Thi thử TOEIC tại TOEIC Academy

Thi thử như thi thật, đề thi sát đề thật

Ôn thi TOEIC miễn phí

www.OnThiTOEIC.vn

Ôn thi TOEIC trực tuyến miễn phí với TOEIC Academy

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần

theo mình việc trẻ nhõ học tiếng anh...thì nên tạo 1 cái gì đó thú vị về tiếng anh...đừng theo phương pháp quá..

Facebook Group Học tiếng Anh MIỄN PHÍ

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần

đúng là tŕnh độ khác nhau th́ sẽ có những cách học khác nhạu. nhưng ḿnh nên có cách nhận thức theo số đông Và khoa học chứng minh th́ ḿnh sẽ có định hướng cho trẻ. Bạn có thể đọc cuốn sách của howard Về trí thông minh đa chiều của trẻ để biết rằng bất kể đứa trẻ nào khi sinh ra cũng ẩn chứa những tiềm nặng Điều quan trọng là bố mẹ phải biết khai thác Và phát triển tiềm năng cho trẹ Ví dụ con nhà ḿnh bé hiếu động Và thường thích chơi tṛ chơi Và chẳng chịu học nên ḿnh lại thông qua tṛ chơi để dạY tiếng anh cho cháu Và đến trung tâm tôi cũng cho cháu học ở môi trường phù hợp như thế hiện cháu học ở VDG ở Hoàng Ngọc Phách ḿnh nhận ra môi trường đó phù hợp Với cháu

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ pháp, Ngữ âm, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

English to Vietnamese translation

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Mặc định tiep xuc voi tieng anh cang som cang tot

[quote=peden;277412]Tiếp xúc tiếng Anh càng sớm sẽ giúp trẻ học càng nhanh và càng hiệu quả, lớp 3 lớp 4 ko là trễ nhưng sớm hơn dc th́ vẫn tốt, nó chỉ tiếp xúc TA chứ ko phải là học chăm chú TA.

Khi lên 2 bé đă bắt đầu biết nói, cùng lắm đến 5t sẽ thạo TV, chỉ là nó chưa biết viết thôi. Tiếp xúc TA lúc này ko ảnh hưởng ǵ đến việc học TV của nó !

Nói chung, đối với việc dạy tiếng ANh cho trẻ em,

Lich khai giang TOEIC Academy

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

quỳnh cho rằng bắt đầu từ lớp 1 là phù hợp nhất, cũng bắt đầu từ những ǵ đơn giản nhất thôi,

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Mặc định Học tiếng anh trẻ em miễn phí

Đơn giản và dễ hiểu là điều quan trọng nhất khi học một ngôn ngữ mới!
    Trẻ em học tiếng Anh như thế nào là hiệu quả?
    Các bạn cùng tham khảo khóa học tiếng Anh cho trẻ em tại Lena Culture Center nhé, sẽ có câu trả lời cho bạn tại đây!

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

cô Lena toàn dạy người lớn giờ dạy trẻ con có chắc là dễ hiểu không bạn?

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần

Theo ḿnh th́ phương pháp học đúng và hiệu quả h́nh thành càng sớm càng tốt!
    Trung tâm đang có khuyến măi và học thử miễn phí, không có ǵ đáng tin hơn là trực tiếp tham gia và tự đánh giá!

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Đề tài tương tự

1. tiếng anh cho trẻ nhỏ
    By anvythuha in forum Tiếng Anh cho trẻ nhỏ
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 24-07-2012, 01:34 PM