Lịch khai giảng cc lớp học OFFLINE thng 7/2014

Học tiếng Anh Giao Tiếp online: TiengAnhGiaoTiep.com

www.OnThiTOEIC.vn - Website n thi TOEIC miễn ph

Trang 1 / 3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả 1 đến 10 trong tổng số 27

Đề ti: Một số lời khuyn khi học TOEFL thầy Mạnh

Tham gia ngy
    Apr 2006
    Bi gửi
    292

Mặc định Một số lời khuyn khi học TOEFL thầy Mạnh

Cho cc bạn, TOEFL Mr. Mạnh lun l 1 đề ti nng hổi với những người theo đuổi nghiệp Toefl Hn như chng ta. C rất nhiều quan điểm tri ngược về Mr.Mạnh and his teaching styles; nhn đy, ti xin viết 1 bi gọi l chia sẻ kinh nghiệm học Mr.Mạnh v 1 số lời khuyn cho cc bạn mới bắt đầu học hay chuẩn bị xin học:
    GIAI ĐOẠN 1: Tạm gọi l XIN HỌC
    - Hy xc định r 4 điểm:
    +, Khi no bạn muốn thi Toefl. Thời gian an ton l 2 năm kể từ khi học thầy. Anh em no m ni l em học 6 thng hay 1 năm rồi thi, th chuẩn bị khăn gi m out. Kho học của Mr.Mạnh trong 2 năm, quan điểm của Mr. l ko c cch no học tiếng Anh nhanh được cả.
    +, Bạn sẽ apply vo trường no sau khi thi Toefl. Hy tm cho mnh 1 trường rồi down application form của n, in ra nhỡ đu thầy yu cầu (hồi lớp mnh xin thầy ko hỏi form). Nhớ nh: dứt khot khng được tm trường ở c, Singapore. Thầy ko nhận hs thi vo 2 nền gio dục ny(l do tự tm kiếm nh). Hy tm trường ở Anh v Mỹ. Đy l ycầu tối thiều để bạn ko bị đuổi về ngay sau vng xt hồ sơ.
    +, Nh em ở H Nội, hoặc tỉnh thật ln cận như H Ty... Đừng ni em ở Nghệ Anh, Thanh Ho or some where like that. Những anh em tỉnh xa Mr.Mạnh khng welcome, v Mr.Mạnh dnh mấy lần scandal với those guys rồi: xin tiền bố mẹ rồi bỏ học đi chơi, bố mẹ gọi điện ln hỏi thầy rồi khc lc..., ni chung l ko ai quản l. Nn mnh khuyn l EM NH H NỘI
    +, Kiểm tra trnh độ, 5 - 7 người vo 1 lần. Hnh thức đơn giản thi, nghe đoạn tapescript 3 lần rồi nhắc lại, no note taking; cứ bnh tĩnh th nghe đc hết m. Ko nghe được nguyn văn th hy cứ cố nhắc lại bất kể ci g mnh nghe được.
    Anh em no qua được mn tạm gọi l "phỏng vấn" th sẽ vo Giai đoạn 2: Vo học
    Ci ny cn mệt hơn nhiều so với giai đoạn 1,v anh em chnh thức tham dự vo mi trường created by Mr.Mạnh, mnh gọi l chế độ phong kiến
    - Trong 3 thng đầu, anh em tập trung tứ xứ giang hồ, mỗi người 1 c tnh, 1 ci TI về tề tựu tại tầng 5 trong căn phng nhỏ của Mr.Mạnh. Đy l lc Mr.Mạnh đưa cc anh vo khun mẫu của 1 lớp học của thầy. Người ta gọi l Văn ha tổ chức, văn ha của Mr.Mạnh''s class l:
    +, mọi thứ thầy ni đều l chn l, ko được ci
    +, đi học đầy đủ, nghỉ học c l do, gọi điện trước cho thầy hoặc qua lớp trưởng
    +,đi học đng giờ, đến muộn 1 vi pht th ko sao, đến mun qu th hy gọi đt đến xin php cho em đến muộn bn pht.
    +, vo lớp tắt cell phone
    +, kinh nghiệm của ti l hy tạm gc ci TI c nhn của mnh trong lớp của Mr.Mạnh (v sao th chắc ti ko phải ni thm, khi no cc bc học th phải nhớ lấy lời khuyn được in đậm của ti)
    +, khng được gian dối. Anh em no đi học qun vở hay sch th ngay từ đầu giờ hy thnh thật: thưa thầy tối hm qua học xong em để qun ko nht vo cặp. Hm đ mt giời th thầy tha, chứ m cứ loanh quanh sẽ bị qui vo tội:GIAN DỐI ----> there''s no excuse for this. Nn nhớ, Mr.Mạnh đ từng được đo tạo trong mi trường Nho học h khắc (he once told me ). , anh em nhớ lm đầy đủ bi tập về nh, qun khng lm th cũng NO EXCUSE -----> ra khỏi lớp lun v hơn thế nữa...

- Trong lớp c thể c anh em học trội hẳn ln (đọc hay, nghe chuẩn), OK, tốt rồi, nhưng đừng tỏ vẻ ta đy hơn người như kiểu c gio em bảo khc...---->"Anh đến đy để biểu diễn hả"(nguyn văn thầy ni đấy)
    - Vo lớp th cứ ngồi yn, ko xem xt đồ đạc sch vở trn bn của thầy, ko tự động bật tắt cc thiết bị điện. Ra vo đng cửa, nhất l vo ma h khi phng học bật điều ho.
    - Sau mấy thng đầu đo tạo, giờ đy anh em đ gần như 1 tập thể theo phong cch của Mr.Mạnh rồi. Mọi thứ từ thng thứ 4 sẽ trở nn dễ dng hơn.
    - Đi khi tư tưởng quan điểm của thầy về everything thể hiện qua lời ni c thể khc so với anh em mnh v make anh em crazy (anh em cứ học đi rồi biết) nhưng lc ny ti lại muốn anh em refer lại ci đoạn ti in đậm: hy tạm bỏ qua ci ti của mnh

Ti l 1 hs của Mr.Mạnh cũng đi được 1 qung đường tuy ngắn nhưng cũng đủ di để hiểu hết được p/c của Sir. Trn đy l 1 số kinh nghiệm v lời khuyn của ti cho anh em c định đăng k xc định tinh thần trưỡc, những anh em mới học hiểu được t nhiều rồi. C 1 điều ti rất qu từ Mr.Mạnh l đi khi Mr c ni hơi qu lời,hay l nng tnh, nhưng thầy rất qu ai hiếu học; v thầy yu vợ con kinh khủng: c những hm nhn thầy u yếm đứa con, bế n m mnh cảm thấy khc hẳn phong cch của thầy trn lớp. Thầy cũng cares hs lắm: ma h c my lạnh, ma đng c thảm để chn, trời mưa th thầy treo sẵn cho ci khăn lau đầu tc trước khi vo lớp...
    Với bi viết ny, ti khng c định marketing hay ni xấu g thầy Mạnh cả. Chỉ mong được chia sẻ cht t kinh nghiệm v định hướng cho anh em khi quyết định học Mr.Mạnh thi. Thực ra trn đy chỉ l những điểm chnh thi, anh em no muốn tm hiểu su hơn th hy đi học thầy hoặc hỏi ti, ti sẽ nhiệt tnh gip đỡ.
    Cảm ơn anh em đ dnh thời gian đọc.
    Thn

(Ton bộ thnh vin mạng testtip.net xin cm ơn bạn ducnguyentien đ viết bi trn)

Tham gia ngy
    Apr 2006
    Bi gửi
    292

Quan điểm của Mr.Mạnh l ci g cũng phải c gốc vững vng, học tiếng Anh cng khng thể hấp tấp vội vng. Anh em sẽ phải học từ đầu : thời hiện tại tiếp diễn l g, cch dng a,an,the... Mnh cũng đồng với quan điểm ny. Nhiều nơi xin học dễ qu ko ktra trnh độ học vin, đến lc học th c m 1 lứa, chả kiểm sot được trnh độ.
    Tiền học l 700.000 Vnđ /buổi chia đầu người ra m đng.
    C rất nhiều người ni xấu Mr.Strong v cch dậy của Sir, nhưng bạn thử nghĩ m xem: đ ton l những người học khng theo được hoặc l bị đuổi... Nhiều bc thấy cch dậy của thầy đơn giản qu nn bỏ về nh với định tự học ở nh, sau mấy thng lại tiếc...
    Ci được của Mr.Mạnh l ng hướng dẫn cho chng ta cch học, bắt học sinh học thật sự, phải thật ch tm, chăm chỉ. Nn ti khuyn thật anh em no phải thật quyết tm th hy tham gia học.

Học tiếng Anh chất lượng cao

Lớp học OFFLINE của TiengAnh.com.vn

Ngữ php, Ngữ m, Giao tiếp, Luyện thi TOEIC

Bạn muốn chat tiếng anh

www.ChatTiengAnh.com

Chat bằng tiếng Anh, luyện tiếng Anh

Tham gia ngy
    Apr 2006
    Bi gửi
    292

Một chuyện nữa cần cc bc hiểu về Mr.Mạnh. Trong thời gian đầu c thể chưa quen với phong cch dạy v học của Sir, 1 cu c thể 5-6 người nhắc lại m vẫn sai; nhẹ th 1 vi người nặng th cả lớp sẽ bị đuổi về ... luyện lại m. Những lc đ theo kinh nghiệm của lớp ti, l hy cứ ngồi đấy m nh nho thầy cho bọn em cơ hội, lẳng lạng m vc xc về cả lũ th ... ko cn ngy ti ngộ đu. Cn nếu căng qu ko xin được th lớp trưởng thay mặt cả lớp xin lỗi thầy v hứa BUỔI SAU sẽ đọc tốt (phải nhấn mạnh l c buổi sau )
    Cứ từ từ, học thầy cn nhiều điều th vị lắm, ti sẽ chia sẻ dần dần
    Thn, uống bia đ anh em

Thi thử TOEIC miễn ph tại TiengAnh.com.vn

Thi thử TOEIC của TiengAnh.com.vn

Thi thử như thi thật, đề thi st đề thật

Trắc nghiệm tiếng Anh

www.LuyenTiengAnh.com

Tổng hợp 1000+ bi trắc nghiệm tiếng Anh

Tham gia ngy
    Jun 2006
    Bi gửi
    1

Mặc định hoi kinh nghiem

minh vua doc thong tin do ban cung cap va minh thay rat dang quan tam
    la mot nguoi rat muon hoc tieng anh that tot cho tuong lai cua minh
    minh cung da co 1 khoang thoi gian theo hoc mot so lop
    nhung muc dich cuoi cung cua minh la co the thi duoc 600 diem tofl
    mac du hien tai con dang kem nen minh rat can mot lop nhu ban noi
    vay ban co the cho minh dia chi chinh xac duoc khong
    minh cam on ban nhieu

Học Tiếng Anh Giao tiếp

www.TiengAnhGiaoTiep.com

Học Tiếng Anh Giao tiếp miễn ph

n thi TOEIC miễn ph

www.OnThiTOEIC.vn

n thi TOEIC trực tuyến miễn ph

Tham gia ngy
    Oct 2006
    Bi gửi
    125

Mặc định cho mnh hỏi thm!

Mnh l thnh vin mới của diẽn dần nn khng biết thng tin của Mr. Mạnh!

Mnh hỏi l đăng k học ở đu, nh thầy ở đẩu Một lớp học c đng học sinh khổng

Cm ơn nha!

Tuấn Anh

Học tiếng Anh online thu ph

www.TruongNgoaiNgu.com.vn

Học tiếng Anh online hiệu quả

Tham gia ngy
    Sep 2006
    Nơi cư ngụ
    inside your heart
    Bi gửi
    193

Mặc định to Mr kinhnghiem

To Mr kinhnghiem : anh ơi ,hiện em cũng đang l học ssing của Mr mạnh ,em ới học được hơn 2 thng thi ,nhưng em thấy cch dậy của thầy cũng đơn điu thật ,em đang c định bỏ ,c nn theo tiếp ko ah ?học 2 năm như của thầy th lu qu ???????????????????? trả lời gim em nha
    P/S : ối ,bậy giờ Mr mạnh đ giảm bớt tnh severity đi rồi ,bạn em đi học mun hẳn 60' với cớ l nhỡ xe bus th thầy vẫn tươi cười cho vo lớp m

Tham gia ngy
    Oct 2006
    Bi gửi
    125

To bạn Linh Giang: Cho tớ hỏi tý, Mr. Mạnh dạy ở đâu? và thời gian học nữa?
    Cám ơn nha!

Tham gia ngy
    Sep 2006
    Nơi cư ngụ
    inside your heart
    Bi gửi
    193

Trch Nguyn văn bởi btanhbk
    To bạn Linh Giang: Cho tớ hỏi t, Mr. Mạnh dạy ở đu? v thời gian học nữa?
    Cm ơn nha!
    ah ,Mr Mạnh ở 20 L Thnh Tng đ anh ( Hic ,cch xa chỗ em hng 10 cy m vẫn fải đi )
    cn về time th 1 tuần học 2 buổi ,mỗi buổi l 2h
    cn về time cụ thể cho mỗi buổi th ty thầy sắp sếp anh ah
    cn bọn em học vo chiều thứ 3 v tối thứ 7

Tham gia ngy
    Oct 2006
    Nơi cư ngụ
    Tran Phu str, District 5, Ho Chi Minh, Viet Nam
    Bi gửi
    119

Thầy Mạnh ở Hà nội hả, hay quá tui cũng đang nghiên cứu chỗ học, nghe kinhnghiem nói qua thấy thầy có vẻ khó tính quá, tui thì ko thích giáo viên như thế, chán thiệt .

Tham gia ngy
    Jan 2007
    Bi gửi
    2

May quá!!! Cảm ơn mọi người nhé. Mình đang có ý định đi học, nhưng "bản chất" vốn "lười biếng" nhg lại muốn học giỏi.hehe... Chắc chỉ có thầy Mạnh mới "trị" đc quá.

Trang 1 / 3 123 CuốiCuối

Đ̀ tài tương tự

1. Mnh cần lời khuyn của cc bạn
    By SiuNamek in forum Luyện thi IELTS
    Trả lời: 20
    Bi cuối: 15-06-2010, 03:53 PM
  2. Trả lời: 0
    Bi cuối: 24-07-2008, 05:06 PM
  3. Trả lời: 2
    Bi cuối: 02-03-2007, 05:45 AM