PDA

View Full Version : TOEFL là ǵ, những điều cơ bản nhất về TOEFL, help me???

viettoanhp88
28-09-2007, 05:05 PM
xin chào tất cả các bạn, ḿnh là thành viên mới . Ḿnh rất thích nghiên cứu về TOEFL, nhưng chưa rơ lắm về cái này, v́ TOEFL rất cần cho công việc của ḿnh sau này(1 sinh viên kinh tế ), rất mong các bạn có thể giúp đỡ ḿnh hiểu sâu về TOEFL và cách học hiệu quả nhất, xin chân thành cảm ơn^_^:)

maulua
02-10-2007, 12:16 AM
Câu hỏi này đúng là cũng khó trả lời đấy. TOEFL là viết tắt của Test Of English as a Foreign Language.. Nói chung cái bằng này đa số là dùng để đi du học các nước như Mỹ, Canada, Anh....Tùy theo cấp độ của từng trường mà sẽ yêu cầu những mức điểm khác nhau. Thực sự th́ cái bằng này chỉ là cái bằng chứng thực tŕnh độ của một sinh viên có đủ khả năng để theo học một lớp sử dụng tiếng nước ngoài như là tiếng mẹ đẻ hoặc là second language. Đa số các trường cao đẳng nước ngoài yêu cầu mức điểm toefl là 60 điểm, các trường đại học là 80 điểm và mức điểm cao học là 100 điểm. C̣n về cách học th́ chắc là vẫn theo cách cổ điển đó là đến các trung tâm rèn kĩ năng làm bài. C̣n về tài liệu th́ trên các nhà sách có rất nhiều, bạn có thể mua hầu như là tất cả các nhà sách đều có.

phongbs
19-02-2009, 10:43 AM
tôi rất vui được tham dự diễn đàn học tiếng anh lớn như thế nạy .Tôi mong sao sẽ học được nhiều thêm về môn học nạy cảm ơn rất nhiều!

dr.d
21-02-2009, 12:44 PM
củng mù mờ t́m hiều về toefl...cái này đă ko nhắn đến th́ thôi chứ nhắc đến là 400 điểm.....các bạn hăy chia sẻ ḿnh 1 vài kinh nghiệp ḿnh về toefl của thi CH nhé.....để luyện đủ để thi th́ cần nhi? tháng..ḱ thi CH sắp là tháng 8 này ,,,ko th́ phải tháng 2/2010....thời điểm viết bài 2/2009...thanks

hellôkid
21-02-2009, 09:06 PM
hello everybody , ḿnh đang định luyện thi toefl để đủ đk thi cao học trong nước.

đỗ thị yến nhi
07-05-2009, 02:08 AM
hi,ḿnh cũng đang luyên ôn toefl đây,bạn nào có cách học tf hiệu quả ko?chĩ cho ḿnh đi,mấy nay ḿnh đang luyện nghe.kho1 thiệt chư.giống như vịt nghe sấm thí co'..huhuh

phuongdungnguyen
08-05-2009, 02:09 PM
cho tớ hỏi tư, chẳng may tớ thi trượt th́ bao giờ tớ được thi lại lần nữa vậy?

Junie
29-05-2009, 08:26 PM
bao nhiêu điểm là trượt vậy? hixhix
có ḱ thi thử dành cho toefl ko

Vinh2610
29-06-2009, 01:56 PM
Mỗi phần thi đạt tối thiểu 1 điểm là đậu, quan trọng là số điểm đạt được có đủ điều kiện để bạn vào CH hay ĐH không, nói chung không có đậu rớt mà chỉ có điểm cao thẵem thông tin tại http//www.ets.org

daxuhi
03-07-2009, 09:34 PM
ḿnh cũng đang ôn để thi CH, hik cái ông TOEFT này khoai quá.....
Theo như ḿnh được biết th́ 1 người b́nh thường học chăm chỉ cả ngày lẫn đêm th́ 3 tháng mới lên được 100 điểm. (may quá, không phải 3 năm)

peodep
05-07-2009, 03:17 PM
hehe, kinh nghiệm nay hay qua nha ! 3 thang mà thi đc 100 T̉EL là hoành tráng nhá
nhưng cũng ko hẳn là ko thể, v́ nấu có phương pháp học th́ ko có ǵ là lạ nhỉ !!!
à, có cái này cho pà con ḿnh tham khảo về toefl nè, ngâm cứu nha, hay lắm đo http://www.equest.vn/talkaboutequest.php

tuky
23-02-2010, 02:30 PM
chao Maula,
co the giai thich ve su khac biet giua TOEFL va TOEIC gium duoc khong?
cam on nhieu!

bichngóc707
22-04-2010, 03:47 PM
600 diem Toefl tương đương với bao nhiêu điểm Ielts vậy các ban? Trường ḿnh định học đ̣i 600 Toefl paper or 100 Toefl iBT or 7 IELTS. Theo các bạn ḿnh nên chọn thi cái j jo? xem ra 7 Ielts co ve impossible wa, hix. Jo ḿnh ở mức 5.5 Ielts và c̣n 2 tháng nữa để thi T-T

fanCNN_and_wanttobeCNNer
03-07-2010, 02:28 PM
nếu là một sinh viên kinh tế th́ bạn nên thi TOEIC v́ TOEFL chủ yếu chỉ dành cho học sinh muốn theo học các trường đại học ở nước ngoài thôi

fanCNN_and_wanttobeCNNer
03-07-2010, 02:38 PM
xin chào tất cả các bạn, ḿnh là thành viên mới . Ḿnh rất thích nghiên cứu về TOEFL, nhưng chưa rơ lắm về cái này, v́ TOEFL rất cần cho công việc của ḿnh sau này(1 sinh viên kinh tế ), rất mong các bạn có thể giúp đỡ ḿnh hiểu sâu về TOEFL và cách học hiệu quả nhất, xin chân thành cảm ơn^_^:)
Nếu đang là một sinh viên kinh tế th́ bạn nên thi TOEIC, đây là ḱ thi dành cho những người làm việc văn pḥng tại các công ty kinh doanh, quản lí,... để đánh giá năng lực của một nhân viên. C̣n ḱ thi TOEFL chỉ đánh giá xem một học sinh có đủ tiêu chuẩn để theo học ở các trường Đại học nước ngoài thôi

nicknguyen83
03-07-2010, 03:07 PM
vậy toeic có dùng để thi cao học không vậy mấy bạn.nếu thi toefl để đi làm rồi sử dụng cho kỳ thi cao học luôn th́ có dược không.

phudung_silkroad
17-11-2010, 06:59 PM
Hầu hết các học sinh quốc tế từ những nước không sử dụng tiếng Anh như ngôn ngữ chính thống đều phải dựa kỳ thi TOEFL (Test ̣ English as a Foreign Language). Điểm số đạt được sẽ là bằng chứng để có đủ khả năng tiếng Anh tiếp thu bài giảng. Trong thực tế, 2400 trường đại học và cao đẳng ở Bắc Mỹ đều yêu cầu phải có điểm TOEFL. Nó có giá trị trong ṿng 2 năm.
Và c̣n 1 thông tin nữa cũng khá bổ ích cho các bạn muốn thi đó.
EQuest đă chính thức trở thành địa điểm thi TOEFL ITP ở TPHCM và Hà Nội.
Bạn nào muốn thi th́ xem thông tin và đăng kư trên web nha:
http://www.equest.edu.vn/

hoahoc@
18-01-2011, 10:07 PM
Hi all, chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe và thành công, và hăy sẻ chia những kinh nghiệm cùng bạn bè và với tôi nữa nhé! Hiện tôi đang luyện Toefl để thi nhưng c̣n rất mơ hồ lắm!Hihi.

kalimonster14
14-06-2011, 03:50 PM
bạn ơi điểm tối đa trong ḱ thi TOEFL là bao nhiêu vậy? ḿnh mới timg hiểu về ḱ thi nầy ah, xin các bạn chỉ giáo thêm