PDA

View Full Version : Học Nhóm,ôn thi DH TARGET 9-10 ĐIỂM

quanghao98
01-09-2015, 05:20 PM
_Chào mọi người,ḿnh năm nay đang là học sinh lớp 12.Mục tiêu là nhắm vào FTU và vẫn đang ôn thi ielts để lên DH có nhiều thuận lợi hơn và không bỡ ngỡ.V́ vậy,ḿnh đang học ngữ pháp,kĩ năng nói và viết,phát âm,cụ thể như sau:
+Ngữ pháp:học online trên hocmai.vn,sách grammar in use,kết hợp luyện đề thi DH
+Viết:1 vài quyển của tác giả VN chỉ về cách đặt câu và viết 1 đoạn văn
+Nói,phát âm:pronunciation workshop và cuốn 36 high scoring,...
_Tuy làm đề khoanh ngữ pháp cũng không quá tệ nhưng em thấy ḿnh vẫn bị động trong phần viết,nói và học nhiều 1 ḿnh hay nản :(
_Ḿnh đang t́m bạn cùng tuổi,mục tiêu học để ôn thi DH môn Anh hoặc thi ielts(hoặc các môn khác,recommend các bạn làm đề thi thử DH từ 7 điểm trở lên,ielts khoảng 5.0 trở lên) hoặc các anh chị nào dễ thương,tốt bụng muốn giúp em : chia sẻ kinh nghiệm và phương pháp học tập th́ em very cảm ơn :)),
Hy vọng nhận được sự quan tâm của các bạn,mọi người
p/s:ḿnh là 1 người thích ứng dụng công nghệ và phương pháp học tập trong khi học,study smarter not harder.và học nhóm cũng là 1 phương pháp học hiệu quả với ḿnh.Đừng ngần ngại nếu bạn đang ở mức khá muốn lên mức giỏi và xuất sắc và khi học nghiêm túc,chúng ta sẽ thấy những tiến bộ rơ rệt,ḿnh có khá nhiều sách và công cụ hỗ trợ học,học như thế nào và bí quyết ra sao liên lạc với ḿnh qua:
fb:https://www.facebook.com/profile.php?id=100010060145349