PDA

View Full Version : Mất căn bản TA nên học trung tâm nào? (học lại từ đầu)

Avatenna
19-09-2007, 07:27 PM
Em mới sv năm nhất, mấy năm cấp 3 lo luyện các môn khối A nên bấy giờ mất căn bản tiếng anh trầm trọng :wacko: .giờ muốn học lại tiếng anh mà chả biết học đâu. Nghe mấy anh chị trên này bảo học ở Oxford- Thái Hà chất lượng tốt mà giá cả cũng chấp nhận được nhưng không biết nó có dạy lại từ đầu cho những người như em không nhỉ. Mong mọi người giải đáp giúp em. Cám ơn nhiều.

@pple
21-09-2007, 07:41 PM
chị đến đó kiểm tra rồi họ xếp lớp ma..có học từ đầu đóa...

karmapolice
21-09-2007, 09:37 PM
Em mới sv năm nhất, mấy năm cấp 3 lo luyện các môn khối A nên bấy giờ mất căn bản tiếng anh trầm trọng :wacko: .giờ muốn học lại tiếng anh mà chả biết học đâu. Nghe mấy anh chị trên này bảo học ở Oxford- Thái Hà chất lượng tốt mà giá cả cũng chấp nhận được nhưng không biết nó có dạy lại từ đầu cho những người như em không nhỉ. Mong mọi người giải đáp giúp em. Cám ơn nhiều.

Mấy TT kiểu đó chủ yếu dạy TA giao tiếp, ko phù hợp nếu bạn đă bị mất căn bản TA. Bạn nên tự học phần ngữ pháp tiếng Anh (theo các quyển của Longman, Murphy...) hoặc t́m lớp dạy ngữ pháp mà học. Khi nào ngữ pháp kha khá (cỡ xấp xỉ Intermediate) th́ đi học ở Language Link, Oxford, Apollo... mới hiệu quả :).

nguyenhaiha74
25-09-2007, 10:24 PM
mình cũng giống bạn, mất căn bản tiếng anh , và rất muốn tìm được chõ học hợp lý, nếu bạn tìm được bảo cho mình với nhé

Phạm Thanh Tú
05-10-2007, 09:05 AM
Nếu các bạn mất căn bản và mún học lại từ đầu có thể thử đến Trung tâm dạy ngoại ngữ tại trường Tiểu học Cát Linh (h́nh như là 39 Cát Linh th́ fải, đi vào con ngơ v́ trường nằm đằng sau, ḿnh ko rơ địa chỉ lắm, đối diện Khách sạn Horison ư, dễ t́m ư mà; nhưng đừng nhầm với trung tâm thuê ở trường PTCS Cát Linh nhé, bên đó học chán lắm nhưng vẫn tồn tại v́ nhiều người bị nhầm, khi đóng tiền rùi mới biết đó ) đê. Ở trong trung tâm này có nhiều thầy cô dạy hay đó, có dạy cả tiếng Trung nữa. Dạy từ cơ bản đến nâng cao về ngữ pháp, nghe cơ bản đến nâng cao....

Huyentran407
23-10-2007, 03:27 PM
em bi mat tieng anh can ban nhung bay gio cung dang di lam roi (Hien dang o Go Vap- TP HCM). Em muon hoc tieng anh lai tu dau nhung khong biet hoc o dau, lam on chi giup em voi.
hanam25505@yahoo.com

Hạt Mít
11-11-2007, 10:12 PM
cám ơn chị em mới gia nhập chưa biết học kiểu gì mà cũng mất căn bản đang tìm chỗ học ngữ pháp tốt chỗ đấy học được lắm ạ

reddevil89
12-11-2007, 11:59 AM
Những bạn bị mất căn bản tiếng Anh có thể luyện lại từ đầu theo sách này, đâu là cuốn sách tự học ngữ pháp tốt nhất, mỗi cấu trúc là 1 bài, kèm theo lý thuyết là bài tập thực hành, sau 1 số lượng bài nhất định sẽ có 1 bài kiểm tra nhỏ gồm các cấu trúc bạn đã học để ôn lại kiến thức. Bản thân mình dù ngữ pháp khá vững nhưng hồi ôn TOEFL mình vẫn ôn song song theo quyển sách này
http://img1.nnm.ru/imagez/gallery/5/5/1/4/8/551489ee9333f587c0e19244c5775048_full.jpg
Cheers

adaco
23-11-2007, 11:21 AM
Mình mới gia nhập nên cần các bạn chỉ bảo thêm, hiện h em cũng gần như mất hết căn bản về ngữ pháp muốn tiềm môt nơi để hoc.

pham thi cam van
23-11-2007, 01:58 PM
:smilie_goodjob: bạn mua cuốn sách này ở đâu vây? giá bao nhiu?cảm ơn trước nha

MR-Trung
25-11-2007, 04:20 PM
quyển sách này bạn mua ở chỗ nào vậy?

kimdung1989
25-11-2007, 08:26 PM
English grammar in use bán đầy phố.Giá bìa 18k,sách lậu còn 15.

ledangtri
25-11-2007, 09:00 PM
hay quá !!! thánk nh́u nha nḥ ban ḿnh biet hon dó

nguyen_cuong
13-02-2008, 02:31 PM
Ḿnh cũng đă mất khá nhiều thời gian học tiếng Anh (từ thời HS phổ thông)nhưng v́ mất một quăng thời gian tập trung ôn thi Quốc gia môn hoá nên tiếng Anh bị tụt dốc nghiêm trong. Qua mấy năm Đại học, cũng không học được ǵ nhiệu Bây giờ đi làm, lại phải dùng tiếng Anh nhiều nhưng không biết phải bắt đầu như thế nào, ở tŕnh độ nào. Bạn nào có cao kiến giúp ḿnh với (ḿnh ở khu vực Tây Hồ. Thanks!

Nguyễn Thị Quỳnh Nga
05-03-2008, 08:49 PM
Tớ cũng đang sắp sửa theo học 1 khóa tiếng Anh ngữ pháp căn bản ở trung tâm ngoại ngữ ở tiểu học Cát Linh. Theo như lời bạn Tú, tớ đến t́m hiểu th́ biết 36 buổi ngữ pháp là 400k!! Giá rẻ bất ngờ!! Nhưng không bit chất lượng có được ko
Tớ đă từng học tiếng anh vài nơi nhưng không lên tay là mấy, thấy nản quá!
Ai đă từng học ở 31 Cát Linh xin cho ư kiến về chất lượng giáo dục ở đây cái nha ... Nóng ḷng qua.hĩ :smack::smack: