PDA

View Full Version : xin ư kiến về việc học tiếng Anh ở TT Oxford- Thái Hà HN

hoctienganh2007
05-09-2007, 08:47 PM
Hi all,

Ḿnh muốn học lớp tiếng Anh tŕnh độ Pre-Intermediate tại trung tâm Oxford- Thái Hà- HN. Ḿnh sẽ học liên tục tới Advance level và mục tiêu là 1 năm sau có thể thi IELTS đạt 5.5-6.

Ḿnh không biết lựa chọn học ở đây th́ có hợp lư hay không? Mong các bạn cho ḿnh một vài lời khuyên.

kimdung1989
05-09-2007, 10:57 PM
Hi all,

Ḿnh muốn học lớp tiếng Anh tŕnh độ Pre-Intermediate tại trung tâm Oxford- Thái Hà- HN. Ḿnh sẽ học liên tục tới Advance level và mục tiêu là 1 năm sau có thể thi IELTS đạt 5.5-6.

Ḿnh không biết lựa chọn học ở đây th́ có hợp lư hay không? Mong các bạn cho ḿnh một vài lời khuyên.
Giá cả và chất lượng của Ox khá tương xứng,chấp nhận được đấy :).
Rẻ hơn gần như tất cả các trung tâm có tiếng khác :smilie_clap:.

buidinhvu
06-09-2007, 03:08 PM
Hi all,

hi hoctienganh2007,
tớ học ở đó rồi.
các thầy cô rất zui
ḿnh học thầy Paul và thầy Rom
:D
ḿnh dự định hè năm sau sẽ quay lại.
good luck.

@pple
06-09-2007, 11:58 PM
@pple vừa mới kết thúc khoá học ở đoá xong..nói chung là em thich trung tâm đoá lem..em học thầy craig là director ở đoá....quí thầy lem..bao h hoctienganh2007 học cho @pple làm ng giới thiệu đc kỏ u sẽ đc giảm xiền đoa..giúp nhau nha..^^^^^^^

Volk_osmi2408
07-09-2007, 01:30 AM
Học ở đó tốt vậy a..Em cũng đang muốn đi học để du học nhưng ma...chưa biết học ở đâu nưa.....cả các giáo viên Người Việt cũng vậy:evil:

hoctienganh2007
07-09-2007, 08:37 AM
thank you for your consideration !

socolakobeo_kut3
07-09-2007, 08:50 AM
cho e, hói rẻ là bao nhiu ah đế e lo bó lợn từ bi h^^

kimdung1989
07-09-2007, 10:49 AM
cho e, hói rẻ là bao nhiu ah đế e lo bó lợn từ bi h^^
Rẻ hơn các TT khác chứ so ra cũng không phải là bèo đâu,khoảng 100/1,5h.Luyện Ielts hay Toefl tốn hơn :).
Ở Liên Tŕ nghe nói có 1 lớp,gv Tây dạy,50/1,5h,lớp tối đa 10 người.

@pple
07-09-2007, 08:15 PM
nhưng tớ thấy tiền nào của í ma..từ 1 đứa ko nói đc từ nào TA,chia ĐT còn sai vậy mà học 1 khoá tớ giao tiếp khá lém roài đoa..cũng không fai là rẻ nhưng so với languagelink thì tớ nghĩ hay hơn...vì tớ đã đi tìm hiểu rất nhìu trung tâm roài ma..nếu ko thì tớ có thể giúp ấy vì tớ là học viên ở đó nên family or friends họ sẽ giảm cho bạn khá nhìu đoa..tớ nghĩ là tốt ma..

kimdung1989
07-09-2007, 09:54 PM
nhưng tớ thấy tiền nào của í ma..từ 1 đứa ko nói đc từ nào TA,chia ĐT c̣n sai vậy mà học 1 khoá tớ giao tiếp khá lém roài đoa..cũng không fai là rẻ nhưng so với languagelink th́ tớ nghĩ hay hơn...v́ tớ đă đi t́m hiểu rất nh́u trung tâm roài ma..nếu ko th́ tớ có thể giúp ấy v́ tớ là học viên ở đó nên family or friends họ sẽ giảm cho bạn khá nh́u đoa..tớ nghĩ là tốt ma..
Cậu xem lại chứ ḿnh khen nó đó chứ?Hồi xưa có học qua ở đó,nhưng mà ngắn v́ bận,buổi tối có được ăn bánh pizza.Phục vụ như thế là rất tốt :smilie_goodjob: .
Giáo viên h́nh như có thầy phụ trách ở đó là hay nhất,tiếc hồi đó học 1 thầy beo béo,giờ chả hỉu c̣n không,David th́ phải :wacko:.
Nói chung là hơn Apollo và LL,c̣n với ACET hay BC th́ chắc không thể bằng.
Bảo lưu quan điểm:Giá cả chỗ đó là tương xứng chất lượng nhất.

root
07-09-2007, 11:09 PM
nhưng tớ thấy tiền nào của í ma..từ 1 đứa ko nói đc từ nào TA,chia ĐT c̣n sai vậy mà học 1 khoá tớ giao tiếp khá lém roài đoa..cũng không fai là rẻ nhưng so với languagelink th́ tớ nghĩ hay hơn...v́ tớ đă đi t́m hiểu rất nh́u trung tâm roài ma..nếu ko th́ tớ có thể giúp ấy v́ tớ là học viên ở đó nên family or friends họ sẽ giảm cho bạn khá nh́u đoa..tớ nghĩ là tốt ma..

Hi you,

Cho tớ hỏi lớp học ở đó thường thường là có bao học viên trong 1 lớp?

many thanks.

kimdung1989
08-09-2007, 09:41 AM
Hi you,

Cho tớ hỏi lớp học ở đó thường thường là có bao học viên trong 1 lớp?

many thanks.
10-15 :).Cũng có thể hơn 15 một chút,nhưng không nhiều đâu.Lớp hồi trước của ḿnh khoảng 12,13.

hth_na
09-09-2007, 01:06 AM
Xin mọi người cho bit là sv như bọn ḿnh đi học có được ưu tiên ŕ không?

hoctienganh2007
10-09-2007, 08:02 AM
sinh viên, học sinh, người đi làm học phí đều như nhau cả thôi bạn à.

@pple
10-09-2007, 07:53 PM
đúng là sinh viên học sinh là như nhau nhưng nếu có 1 học viên ở đó giới thiệu thì sẽ đc giảm 5% tính ra cũng mấy trăm ngàn đoa...nếu ai muốn học thì em có thể giúp đc....đỡ bõ công học ở đo....hồi trc ko biết nên tất cả mọi ng đc giảm mỗi mình là ko đc....hichic

thien_my
13-09-2007, 10:47 AM
ôi , thế th́ tốt quá , em cũng đang định học ở đó , bác giới thiệu em nhá :smilie_goodjob:
nhưng mà em đă đăng kí rồi th́ sửa lại có sao không?:confused: em c̣n định đổi cả buổi học nữa

@pple
16-09-2007, 11:11 PM
thế thien my đã đong xiền chưa? nếu chưa đóng xiền thì lúc đóng xiền bảo là em co ng giới thiệu là đc.rồi nói tên lớp Apple ra thế là các chị í bít liên...

mrbinhthuong
16-09-2007, 11:33 PM
cho em hỏi hoc ở đó so với ACET thì chỗ nào tốt hơn vây.Em đang tìm chỗ học mà chưa biết chỗ nào tốt và giá cả phải chăng nựa

kimdung1989
17-09-2007, 10:06 PM
cho em hỏi hoc ở đó so với ACET th́ chỗ nào tốt hơn vây.Em đang t́m chỗ học mà chưa biết chỗ nào tốt và giá cả phải chăng nựa
ACET hơn một bậc :smilie_clap:.

karmapolice
18-09-2007, 01:26 PM
cho em hỏi hoc ở đó so với ACET th́ chỗ nào tốt hơn vây.Em đang t́m chỗ học mà chưa biết chỗ nào tốt và giá cả phải chăng nựa

Ở HN, nếu có điều kiện về kinh tế thì tốt nhất ra BC mà học.

kimdung1989
18-09-2007, 03:32 PM
Ở HN, nếu có điều kiện về kinh tế thì tốt nhất ra BC mà học.
Dân t́nh HN nhà ta cứ khoái BC,chứ có biết nó ra làm sao đâu,so với số tiền bỏ ra th́ học ở BC là không bơ :).Mặc dù phải nói là cơ sở vật chất của BC hơn hẳn các TT khác,nhưng GV cũng có vài vị là Tây ba lô,dạy buồn ngủ ngang...Apollo cho trẻ em.Nói chung bỏ ra vài trăm làm thẻ thư viện ở đó rồi đi học chỗ khác là lợi hơn.
ACET số 1 về Ielts,các khóa khác thà học 2 khóa ở LL hơn là 1 khóa tại BC :smilie_clap: .

keavy
14-03-2008, 11:02 PM
Học Oxford là hay và giá cả hơp lư nhất đấy!
Thầy giáo dạy hay và vui tính!
ACET số 1 về IELTS là cái chắc rồi!
BC th́ đắt quá thể!