PDA

View Full Version : Tổng kết COnference đầu tiên - Hội nghị đàm đạo tập 1( 1/9/2007 )

*o.Gemy.o*
02-09-2007, 12:02 AM
Buổi COnference đầu tiên đă diễn ra suôn sẻ. Suôn sẻ ở đây là phần lớn mọi người có mặt đầy đủ ,trao đổi thân thiên , nói chung là 1 conference đầu tiên nhưu thế th́ cũng ko tệ lắm :smilie_goodjob:. QUa đó chúng ta đă biết về nhau nhiều hơn , trao đổi và bàn luận sôi nổi ,..:smilie_clap:

Tuy vậy , sau buổi conference này chúng ta cần rút ra kinh nghiệm để tổ chức các buổi sau có hệ thống hơn , tránh t́nh trạng loạn nhoạn , khiến 1 số bạn lúng túng, chán nản phải out ra ngoài :wacko:

Buổi conference sau chắc chắn sẽ phải hệ thống hơn , rơ ràng mục đích hơn , tránh t́nh trạng ông nói gà bà nói vịt :confused: V̀ thế rất cần sự góp ư của các bạn để box ta có nhữung buổi COnferece hữu ích !

rembrant
02-09-2007, 12:50 AM
Mình Post lên diễn đàn một chút nhá !

Màn thứ nhất là màn biểu dương khuếch trương lực lượng.....( điểm danh quân số )

Nhu Thao : điểm danh đi
Nhu Thao :2, Thảo
hokcoten:điểm danh nhá
hokcoten: 3. trang
aquarius_mtvtr : có
gemy clover Õ: tên j`
hokcoten : đánh số và tên
aquarius_mtvtr : nhưng có vẻ nhiều trang alwms
gemy clover : uh`
Nhu Thao : Minh Trang chứ
hokcoten: uh thì minh trang

Màn thứ 2 là màn bành trướng thuộc địa..........kết nối vòng tay Bắc trung nam
songngu : 16 t
songngu_265 : học lớp 11
songngu_265 : ở đà nẵg
songngu_265 : học PCT
bigstorm : PCT?
songngu : nhà mình có ai ở đà nẵng ko
aquarius_mtvtr : phan chu Trinh
songngu_265 : tớ học ban A

Màn thứ 3..........Chiến lược tác chiến ............Nhiều mưu sâu sách lược được đưa ra rồn dập .......

Hình như màn nè .....iem làm tiểu thường dân.......... :D

Màn thứ tư......bước chân hùng mạnh dồn tiến lên của các chiến sĩ...trên bước đường học tạp đầy gian nan.

Mình được trực tiếp chứng kiến phần này giữa biển người đang hừng hực khí thế :D

Có rất nhiều ý kiến được đưa ra :D có những ý kiến rất hay và mong rằng các bạn sẽ chủ động làm một cái thread riêng của mình để thực hiện ý tưởng của mình. Sử dụng và thực hiện ý tưởng , sáng tạo hoá công việc một cách tối ưu !!

Mong rằng sẽ có nhiều bạn nhiều bạn hơn nữa đóng góp sẵn sàng cùng nhau chia sẻ kiến thức, idea của mình cho cộng đồng người Việt học tiếng anh nói chung và các bạn lớp 11 nói riêng.

Cảm ơn các bạn vì đã có mặt và cùng góp ý chung tay xây dựng một môi trường học tập hữu ích hiệu quả tại Box lớp 11.

Màn cuối cùng.........ko được chứng kiến...............tiếc thiệt..........???? dấu hỏi trong đầu mình??? Buổi conf có thiệt sự góp ích được nhiều.

Mong rằng buổi sau mình sẽ được tham gia conf toàn bộ từ đầu chí cuối..........để bít được rằng quân đội chúng ta đã trở về trong khúc ca khải hoàn của thắng lợi.

Iu TỔ quốc iu đồng bào
Học tập tốt lao động tốt
Đoàn kết tốt kỉ luật tốt
Giữ gìn vệ sinh thật tốt
.................................................

2/9 noi gương bác hồ Vĩ đại...........Hồ chí minh muôn năm !

đoàn quân việt nam đi ...........1 ,2,3.........1,2,3

Góp ý cho buổi conf đầu tiên

Theo mình cứ 2 tuần có một buổi Conf :
Tại buổi conf sẽ chia ra các nội dung sau :
1, Nếu ko quá bận rộn chúng ta có thể tìm hiểu trao đổi giao lưu nhau trong khoảng thời gian nhất định .
2, Tổng kết hoạt động cả 2 tuần . Thông tin nào tiện thì các Mod sẽ thông báo. Những hoạt động mới nhất gần nhất sẽ được các Mod gửi off cho các mem .
3, Chủ đề và nội dung chính của buổi conf sẽ xoay quanh chủ đề của unit tiếp theo của SGK .
EG : Nếu ta vừa mới học xong bài 1 . Buổi Conf sẽ thống nhất bản phác thảo cho unit 2.
a,Điểm nhấn trọng tâm của bài học mới là gì ??.
Cần nắm rõ nhất cái gì ???? Vấn đề cơ bản phải được đưa lên hàng đầu .
b.Cần các sáng tạo và idea gì bám sát xoay quanh chủ đề của unit 2 ???. để khiến bài học hấp dẫn hơn thú vị hơn .

Cái chính....cần phụ thuộc nhiều vào tinh thần chia sẻ post bài tạo lập thread của mem ở trên dĩên đàn. Muốn 1 bài học thú vị phong phú bổ ích chúng ta cần phải chia sẻ .

4, Có thể có một vị khách đặc biệt đến tham gia cùng hoạt động của chúng ta .

Và để tránh tình trạng quá đông ta có thể chia thành nhiều nhóm . Hôm nay mình công nhận là rất đông . Được mời vào mình thấy hơi choáng vì sao lại đông như thế ==> chứng tỏ có rất nhiều người quan tâm đến việc học ở trên diễn đàn . cảm ơn các bạn .

Chia thành 2 nhóm ! 2 mod phụ trách một nhóm ! ok ??

thanhkha
02-09-2007, 09:49 AM
cho em hoi conference được tổ chức như thế nào?vào lúc nào? cho em rõ được không

bigstorm_29
02-09-2007, 11:44 AM
Qua buổi conference đầu tiên đó, mình thấy rất vui vì các bạn tham gia rất nhiệt tình.Mình mong lần sau các bạn sẽ tiếp tục phát huy.Tuy nhiên ,vì là buổi đầu tiên nên mình nghĩ còn một số vướng mắc sau, mình muốn góp 1 số ý kiến để xây dựng các buôi sau được tốt hơn
1.Mình nghĩ các bạn tham gia nên tuân thủ 1 số qui định do các admin đưa ra xem như là nội quy cua lớp luôn(phần nội quy này mong các admin hoàn thành sớm để bọn tui còn biết mà tránh nha)
Như vây,chung ta đã bầu ra lớp trưởng là Hiếu và lớp phó là Gemy.Mình nghĩ đã bầu ra 2 bạn này thì tất nhiên các bạn phải có nghĩa vụ khi tham gia vào buổi conference đó.Ý mình là 2 bạn phải điều khiển cho buổi đó được diễn ra suôn sẻ(tránh tình trạng lộn xộn như hôm vưà rồi,mình nghĩ phần giới thiệu thì đã có trong danh sách lớp,ai muốn tìm hiểu về người nào thì vào đấy trước khi vào phòng,à, mà bạn nào muốn tham gia thi cũng bắt buộc vào đó để ghi danh nữa chứ nhỉ?,tóm lại ko nhất thiết trước khi vào là phải giới thiệu,mất thời gian và mất tập trung,dù sao cũng ko nhớ nổi tên nhìu ngươi quá mà.)---đây chỉ là đề xuất vậy thôi tuỳ thuôc vào admin ra quyết định cuối cùng .Nhớ hoan thành mau cái nội quy cua lớp đi nghen(VD:Ko đi học muộn jj đó..để buổi sau chấp hành luon chứ^^
Nói típ về quyền hạn và trách nhiêm của lớp trưởng và lớp phó hi
Mình nghĩ mỗi buổi đều có rất nhìu y kiến(ở đây kèm cả ý kiên đóng góp và về BT nua),lớp phó hoac lop truong phai thay nhau chỉ định bạn nào có quyền nói trước(ko thiên vị nghen^^),rồi cả lớp cùng đề xuất ra ý kiến để giai quyết.Các bạn trong lớp phải chấp hành 'thánh chỉ"của 2 bạn đó(hi hi,2 bạn sướng nghen ,nhưng ko phải chuyện dễ đâu,nhỉ,nhưng như thế mới gọi là lop truong va lop pho^^)===Nói tóm lai la giong nhu hoc o tren lop that cua bon minh vay
2.Mình muon noi den van de pót BT va key len dien dan
Minh nghi thu 7 la ai cung tham gia nen thoi diem nay cac ban nen pót key hoac BT moi len cho cac ban lam(mình nghi neu co the thi cac ban nen pót key vi day la ngay cuoi tuan,con neu muon pót phan BT moi thi chung ta nen pót phan key nay vao T7 tuan sau de cac ban co thoi gian lam,boi vi T2 thuong la luc cac admin lap nen cac unit moi cung nhu cac phan BT dau tuan
Ke tu gio tro di quy dinh ro 2 ngay do luon duoc ko?
T7 pót key hoac la BT moi
T2 chac chan la pót BT moi
Quy dinh ve thoi gian nay nen sap xep gap vi da vao nam hoc rui,va quy dinh nay nen co dinh de ko gay kho khan cho viec sap xep lich hoc cua cac ban
Khoang time tu T2 den T7 cac ban tranh thu lam BT va nop thui^^.Den T7 moi tong ket ma
Do nen la khoang time quy dinh cho tat ca cac thanh vien^^(ke ca cac admin^^)De moi nguoi co the theo doi va lam tat ca cac BT hay .-----Day chi la de xuat ve time hoat dong cua minh,neu thay doi thi tuy cac ban nhung minh mong la time thay doi do se phu hop cho tat ca cac thanh vien va no phai duoc co dinh,bat di bat dich^^)
3.La van de ve pham vi BT.Chung ta tham gia trong do co ca 2 ban.Vay nen minh de nghi la nhung phan BT trong SBT, co nhiu ban dua len nhu vay va mong muon nhan cau tra loi ngay thi de dap ung yeu cau do,chung ta moi nguoi nen chuan bi cho minh ca 2 cuon SBT co ban va nang cao,minh chi can noi BT trang may la ok.Viec mua sach BT nay cung co the coi la sach tham khao,2 ban co the trao doi cho nhau,minh nghi rat huu ich day.Cac ban thu xem xet van de nay nhe.Thanks cac ban da doc gop y cua minh

* Lần sau cậu nhớ sử dụng TV có dấu 100% nhé :)

nhuthao
02-09-2007, 03:38 PM
Tớ có 1 số ư kiến như sau:
- Về thời gian: Đồng ư với rèm là sẽ tổ chức 2 tuần 1 lần. Tuy nhiên, tớ đề nghị chuyển sang chiều chủ nhật, vào khoảng 3h, để có nh́u time thảo luận hơn. Tổ chức conf vào buổi tối, tuy là tiện nhưng sẽ k kéo dài dc. lâu ^^
- Về nội dung: Cần dc. xác định rơ! Các mem sẽ chỉ tập trung thảo luận xoay quanh vấn đề được đặt ra, tránh gây loạn conf (như tối hôm qua ^^ tớ hơi choáng v́ mọi người đi quá xa với mục đích của buổi conf đặt ra ^^ mặc dù rèm đă nhắc nhở nh́u lần). Nội dung của các buổi conf có thẻ là về việc học hoặc là cách phát triển box... Ngoài ra, các mem cũng có thể đưa ra nhận xét của ḿnh về cách làm việc của mod, ...
- Thái độ tham gia conf của mỗi mem: Tích cực, tôn trọng ư kiến của người khác, k bon chen khi người ta đang nói ^^ vâng vâng và vâng vâng...
* Ư kiến của mỗi mem đưa ra đều dc. tôn trọng và xem xét, thế nên, cứ tự nhiên mà góp ư ^^.

* Cái chính....cần phụ thuộc nhiều vào tinh thần chia sẻ post bài tạo lập thread của mem ở trên dĩên đàn. Muốn 1 bài học thú vị phong phú bổ ích chúng ta cần phải chia sẻ.
* Chia thành hai nhóm, 2 mod phụ trách 1 nhóm?! Thế này cũng dc. Tớ nghĩ nếu chia th́ nên chia thành nhóm cơ bản & nâng cao.
Trên đây là vài ư kiến của ḿnh cho các buổi conf sau.
Hi vọng là conf sau sẽ đạt kết quả tốt hơn
Thân :love:

hokcoten
02-09-2007, 05:30 PM
Đúng là confer hôm qua còn rất nhiều thiếu sót. thế nên cần rút kinh nghiệm cho lần sau. còn cái phần giới thiệu tên đó có lẽ đề nghị các bạn vào thread ghi danh sửa lại profile cho đầy đủ để lần sau vào confer hok cần hỏi han j nữa. ngoài ra giờ giấc cần quy định chặt hơn, ai lên muộn là bị phạt :D

còn việc post bài tập theo ngày thì khỏi đi. tụi mình đi học giờ giấc khác nhau, giờ học thêm cũng khác nhau, vì thế hok thể post bài vào giờ như nhau được, mong các bạn thông cảm. nhưng có lẽ nên để thời gian dài ra 1 chút thì các bạn sẽ có đủ thời gian làm bài tập.

organ
02-09-2007, 06:28 PM
úi mọi người đang làm cái gì thía?????? hum qua họp àh??????

nhuthao
03-09-2007, 10:05 AM
Đấy đấy, bác Trang có ư giống em ^^ Nhưng mà thay v́ edit lại trong thread ghi danh, sẽ lập ra 1 thread mới ghi lại danh sách mem (chính thức) của box 11 (chỉ dành cho những người tham gia tích cực ^^ thui), theo đó th́ các mem sẽ pm cho 1 mod profile của ḿnh (mod nào nhận dc. nhiều tin nhắn off th́ chịu trách nhiệm lập thread ^^). Hôm nào có mem mới th́ vào đầu buổi conf, mod sẽ giới thiệu, c̣n thông tin cá nhân của mem mới ấy (ai quan tâm) th́ có thể vào thread để xem cho bik :) tránh t́nh trạng bị mất tập trung khi có người mới vào (^^ khỏi phải lúc nào cũng ai thế, giới thiệu đi... mất thời gian).
Việc post bài lên diễn đàn th́ k thể chỉ riêng mod đảm nhận (v́ mod cũng phải đi học ^^ có thể time dành cho diễn đàn sẽ ít đi), thế nên, nếu mem nào có bài hay hoặc có time rỗi th́ thay mod post lên cho mọi người cùng làm, với các unit trong chương tŕnh cũng thế ^^ mong tất cả các mem (dù là lớp 11 hay k phải) cũng sẽ tích cực đóng góp cho box ngày 1 phát triển.
Thân :love:

Đàm Thị Minh Thảo
04-09-2007, 09:07 PM
Theo ý kiến của tớ thì chúng ta nên làm 1 danh sách lớp, đánh số thứ tự cho mỗi người, mỗi người sẽ tự nhớ số thứ tự của mình để thảo luận trong buổi conference( vì quá đông nên nhiều lúc chúng ta ko thể nhớ hết tên của all mọi người). Trước buổi conference, Lớp trưởng và lớp phó sẽ kiểm tra và tổ chức chấm điểm cho các bạn, để bít sức học của các bạn đó ntn để mọi người có hướng điều chỉnh phù hợp và góp ý cho bạn đó ngày càng tiến bộ (^_^). Ý kiến của tớ hiện giờ chỉ có vậy, để tớ nghĩ thêm đã, xong sẽ post lên cho mọi người cũng đoc. Cảm ơn mọi người đã đọc($^_^$) hi vọng chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng buổi conference hoàn thiện hơn.

nhócngốc
05-09-2007, 11:55 PM
Tớ hoàn toàn nhất trí với ư kiến mà các bạn đă nêu ở trên! CHỉ có một điều là mong các bạn không đổi buổi conference vào chiều chủ nhật bởi tở thấy như thế rất bất tiện.(được mỗi ngày chủ nhật ở nhà có thể nhiều bạn sẽ đi chơi cùng gia đ́nh, dọn dẹp nhà cửa, làm bài thêm,chuẩn bị cho tuần mới,...khó tham gia đầy đủ). Nên theo tớ cứ để buổi conference vào tối thứ 7, có thể đẩy sớm lên một chút(8h chẳng hạn!) là tốt nhất ! Tuần nào có conference các mod nhớ báo trước nha!:smilie_goodjob:

hokcoten
06-09-2007, 09:43 PM
thế tuần này có confer ko ý nhỉ?

*o.Gemy.o*
07-09-2007, 09:53 PM
THông tin chính thức nha , tuần này cũng ta ko có COnfer nha , cứ 2 tuần 1 lần mọi người ạh