PDA

View Full Version : So sánh học IELTS ở British Council và ACET???

Hồn Nhiên
23-07-2007, 10:39 PM
Tớ đang muốn đăng kư học 1 khóa IELTS ở 1 trong 2 nơi này, nhưng chưa biết advantages and disadvantages của 2 chỗ, bạn nào học qua rồi th́ chỉ tớ với nhé:love:

Cám ơn nh́u nh́u nh́u:smilie_goodjob:

chuotconbenho
23-07-2007, 11:05 PM
Ḿnh nghe bạn nói là, học bên BC 1 khoá sẽ nâng lên 1.0 nhưng ko bít thật ko. Tại nó mới thi hum thứ 7 xong.
C̣n ḿnh học bên ACET, thấy dạy hay lém. Mấy lớp AE 6,7 th́ thấy dạy những skills để làm writing với reading. C̣n hiện h ḿnh đang học lớp Preparation for Ielts th́ thấy giáo tŕnh rất hay dạy kỹ năng để làm bài.
Giáo viên ở BC với ACET toàn bản ngữ, có chuyên môn ko.
Nghe mọi ng khuyên là học bên nào th́ đăng kư thi bên đó th́ có lợi hơn. ( Ḿnh chưa thi nên ko biết)

C̣n về cách thi th́ bạn nên tham khảo các topic khác các anh/chị đều nói rất đúng về cả hai bên.

Theo ḿnh th́ bạn nên thi xếp lớp bên ACET v́ luyện kỹ năng để cho bạn học đc lên Uni ở nước khác, c̣n bên BC chỉ dạy cách giải đề thuiko có ich cho sau này đâu. Ḿnh nói thật đây.
Tại ḿnh wen với mấy anh thi Ielts đc 7.5 với có lun Toefl iBt 100 mà lúc đi du học ai cũng than cḥi kiu sao ko hỉu j hết. V́ theo như mấy thầy nói là khi các bạn học chỉ cốt có điểm cao chứ ko chú ư luyện tập cho Uni bên xứ ng nên ko thể hoà nhập ngay phút đầu. Đến lúc đi mới chuẩn bị th́ đă mụn.

Mà có đi học bạn cũng fải practice ở nhà nữa vậy mới mong điểm cao.
:smilie_goodjob: :smilie_goodjob:

sha_chan
24-07-2007, 10:53 PM
Mình thì hoàn toàn ủng hộ Acet , lý do tại sao thì mình nói rất nhiều rồi nên giờ ngại nói lại lém. Mình muốn hỏi bạn chuột con một câu là học ở Acet thì bạn thấy học lớp nào là hay nhất?

chuotconbenho
25-07-2007, 12:14 AM
Ḿnh th́ hoàn toàn ủng hộ Acet , lư do tại sao th́ ḿnh nói rất nhiều rồi nên giờ ngại nói lại lém. Ḿnh muốn hỏi bạn chuột con một câu là học ở Acet th́ bạn thấy học lớp nào là hay nhất?

Theo tớ học lớp 6 là hay nhất (lớp học đầu tiên tại ACET), tuy lớp 6 chỉ dạy cách viết report với graph nhưng cách hướng dẫn rơ ràng hơn, dễ hiểu, có thể áp dụng vô các dạng của Task 1.
C̣n lớp 7 th́ summary với essay, ko rơ ràng cho lắm khiến 1 số hs lẫn lộn giữa cách viết 1 summary với essay.(Nhiều ng fail tại khoá này)
Ko biết bạn có nghĩ vậy ko??:) :smilie_goodjob:

sha_chan
25-07-2007, 08:26 PM
Mình đã ở đó đâu thế nên mới phải hỏi bạn. Phần viết mình ko quan tâm nhiều lắm , cái mình quan tâm hơn là nghe nói. Vậy theo bạn thì lớp nào học nghe nói là tốt nhất?
Cảm ơn bạn vì đã trả lời câu hỏi của mình.

chuotconbenho
26-07-2007, 09:19 PM
Theo ḿnh thỉ AE7 nghe nói hay hơn AE6, topic trong khoá AE7là Technology với Population nên có nh́u bài listening với speaking topic hay hơn AE6 nh́u.:smilie_goodjob:

ngốc hay cười
26-07-2007, 09:31 PM
Hỏi em nè dân ACet chính cống đây....ở acet có một lợi thế là bạn sẽ chỉ tập trung học Ielts thôi.như thế khẳ năng tập trung rất cao độ.con ở BC thì một tuần có mấy buổi cũng khó lắm.....nếu bạn cần điểm ngay và mún thi tập trung thì học ở Acet.nếu muốn học từ từ thì ở Bc....cố lên

Monash

NhoNhoNhoNho
31-07-2007, 12:07 PM
ngoài IELTS ra ACET còn dạy gì nữa ko chị

khanh3t
17-08-2007, 02:39 AM
Ḿnh đă ở đó đâu thế nên mới phải hỏi bạn. Phần viết ḿnh ko quan tâm nhiều lắm , cái ḿnh quan tâm hơn là nghe nói. Vậy theo bạn th́ lớp nào học nghe nói là tốt nhất?
Cảm ơn bạn v́ đă trả lời câu hỏi của ḿnh.

ḿnh cũng cần hỏi về vấn đề này, ḿnh thi IELTS 6.0 và đang cố đạt 6.5, nhưng muốn luyện thêm nghe và nói th́ nên luyện ở đâu trong 2 chỗ này và nên học lớp nào, hoặc bạn nào có thể cho ḿnh xin địa chỉ lớp nào luyện nói

khoadpla
17-08-2007, 07:38 PM
Nghe anh Red nói hình như IELTS và TOEFL có thể tự học được đó các bạn, nhưng co lẽ sẽ gặp 1 số khó khăn, co khó khăn thì nên post bài lên diễn đàn dethịcom là được giải đáp liền à , đúng ko các bạn?

PLP
21-10-2007, 11:06 AM
Chuột con với Sha_chan cho mình hỏi là học ở ACET người ta có cho mình luyện tập nhiều và sửa bài kỹ cho mình không? Học phí ở đấy thường là bi nhiêu 1 khóa vậy?
Mình cũng muốn đi học để có người sửa bài cho mình, chứ tự luyện thì chả biết mình viết và nói có đúng không nữa.
Cảm ơn 2 bạn trước nhé:D

NGUYỄN NHƯ HIỀN
21-10-2007, 11:45 AM
Chuột con với Sha_chan cho ḿnh hỏi là học ở ACET người ta có cho ḿnh luyện tập nhiều và sửa bài kỹ cho ḿnh không? Học phí ở đấy thường là bi nhiêu 1 khóa vậy?
Ḿnh cũng muốn đi học để có người sửa bài cho ḿnh, chứ tự luyện th́ chả biết ḿnh viết và nói có đúng không nữa.
Cảm ơn 2 bạn trước nhé:D
TO LA SINH VIEN MOI TOANH DAI HOC Y DUOC,THAT SU LUC NAY DANG MUON TIM HOC MOT LOP TIENG ANH THAT BAI BAN,CAC BAN GIOI THIEU GIUP MINH NHE,THANKS SO MUCH,