PDA

View Full Version : cho ḿnh hỏi tí về writing

HikaRu1907
17-07-2007, 07:28 PM
Em tính đăng kí học writing ở Seameo nhưng ko bít ai đă học ở đây chưa và chất lượng ra sao?c̣n nếu ko th́ trường nào dạy về writing tốt ạ? em thấy trên diễn đàn có nói về cái trường ǵ trên An Dương Vương nhưng có thể chỉ em rơ địa chỉ và tên trường luôn được ko? Thanks in advance:)

chuotconbenho
17-07-2007, 08:28 PM
Ḿnh ko biết Semeo dạy writing đc ko. Nhưng ở An Dương Vương th́ có cố Mỹ Lan tổ trưởng Anh của trường Lê Hồng Phong nghe nói cổ dạy hay lắm.
ĐC ADV là: 90 An Dương Vương Quận 5, Tel: 088350034 hoặc 088392441.
Cái Địa chỉ này là của năm 2005-2006, c̣n có đổi địa chỉ ko th́ ḿnh ko rơ nhưng có lẽ là ko đổi đâu.:ibf_confused:

Bạn cứ đến thử coi.:smilie_goodjob: :smilie_goodjob:

HikaRu1907
17-07-2007, 09:26 PM
tức là nhà cô đó mở trung tâm hả bạn? để mình gọi thử xem sao ,bây giờ ko bít kịp kỏ mình chỉ có 5 tuần để học và thi thui nên ai bít chỉ mình gấp nha thanks

chuotconbenho
17-07-2007, 10:24 PM
Ḿnh nhớ lộn sorry nha, cô Cat Phi mới dạy ở An Dương Vương nhưng cô Phi dạy cũng hay lắm có bằng PhD mà. Đó là trung tâm ngoại ngữ của Lê Hồng Phong, toàn thầycô Lê Hồng Phong ko àh, nhưng co Cát Phi dạy hay nhứt đó.
C̣n cô Mỹ Lan có dạy ở nhà nhưng bạn ko lọt zô học đc đâu, đông khủng khiếp lun mà ^^.
Bạn thi j vậy, minh chỉ biết mấy cô này th́ giỏi AV thiệt nhưng c̣n có dạy cho đúng để bạn thi ko th́ ḿnh ko biết. Tốt nhất bạn đến đó hỏi cái syllabus đi, nếu phù hợpth́ học. Ko th́ bạn nên kiếm chỗ khác để kịp thi.:dancing-banana:

cat ngoc
17-07-2007, 10:56 PM
:Học writing ả? Theo ḿnh trung tâm đại học su9 fạm dạy cũng tốt đó.:smilie_goodjob:

chuotconbenho
17-07-2007, 11:20 PM
Mình đã học thử ở ĐH SP rùi, phải nói tuỳ thầy cô. Lỡ gặp thầy cô dạy ko đc hay thì chỉ biết ngồi cho hết khoá thui, một số thầy cô còn ko nắm vững basic grammar nữa.
Nhưng tớ ko phủ nhận ở SP có nhìu thầy cô dạy hay.

NhoNhoNhoNho
12-08-2007, 11:21 PM
bạn ơi , bạn có địa ch́ nhà mấy thầy cô dạy anh văn hay ko cho ḿnh xin đi nha, cám ơn bạn nhiều

fairytale
13-08-2007, 01:36 AM
Bạn học Writing để thi kỳ thi nào, TOEFL hay IELTS? Mỗi kỳ thi có kỹ thuật viết riêng. Ḿnh cũng đang tự học writing. Cứ đọc thật nhiều là viết tốt thôi mà

hung_n76
13-08-2007, 08:41 AM
éc mấy ông chỉ dại người ta hok
nếu muốn có kĩ năng wrting tốt thì nên học các trường anh ngữ quốc tế
như tui đã từng học, thì tui khuyên bạn nên học ở "anh văn hội việt mĩ " la tốt nhất hoặc hội đồng anh,chứ đừng có vào mấy chỗ có thầy cô giáo việt nam,chẳng làm ăn dc gì cẳ(tui ko có ý xúc phạm hay khinh thường thầy cô việt nam) đấy klà theo ý kiến của tui

fairytale
13-08-2007, 09:16 AM
Bạn hung_np76 này có thể giải thích giúp là tại sao học writing lại không nên học giáo viên người Việt Nam không? Bạn nhận xét như vậy có chủ quan quá không? có supporting ideas nào cho quan điểm của bạn không? Nh́n cách bạn đưa ra quan điểm ở post này, đủ thấy tŕnh writing của bạn "tốt" đến mức nào!

éc mấy ông chỉ dại người ta hơk
nếu muốn có kĩ năng wrting tốt th́ nên học các trường anh ngữ quốc tế
như tui đă từng học, th́ tui khuyên bạn nên học ở "anh văn hội việt mĩ " la tốt nhất hoặc hội đồng anh,chứ đừng có vào mấy chỗ có thầy cô giáo việt nam,chẳng làm ăn dc ǵ cẳ(tui ko có ư xúc phạm hay khinh thường thầy cô việt nam) đấy klà theo ư kiến của tui

caibang
14-08-2007, 09:37 PM
đút đầu vô hội việt mỹ cho nó chém hay chi vậy cha

khoadpla
15-08-2007, 07:40 PM
Ở trung tâm ngoại ngữ An Dương Vương dạy writing tốt lem đó bạn, giá cả hợp lư nữa, khoảng 300k một lớp, tuần học 1 ngày h́nh như là thứ bảy, bạn có thể tới đó hỏi chi tiết, địa chỉ là 90 An Dưong Vương Q5, thường lớp này kết hợp vơi lớp IELTS