PDA

View Full Version : học ở cleverlearn nên cân nhắc kỷ

hocthi
27-06-2007, 10:01 AM
chào tất cả các bạn, tôi củng như rất nhiều người đang rất cần học TA, trước khi đăng kư học ở đâu tôi cũng nghiên cứa rất kỷ về trung tâm đó, về học phí, giáo viên và điều kiện học tập. sau nhiều lần suy nghĩ th́ tôi vẩn quyết định chọn học ở những trung tâm nổi tiếng v́ nghĩ ḿnh đang cần học th́ nên đầu tư tiền một chút. Tôi đă từng học ở Languagelink và bây giờ là ở Cleverlearn. th́ tôi vẩn rút ra một điều là tự học vẩn là quan trong nhất và thu được nhiều kết quả nhất, có điều ḿnh vẩn phải đăng kư một nơi nào đó học để có môi trường và động lực( mất tiền học nên phải vhịu khó hơn) nhưng co một điều tôi muốn lưu ư các bạn nếu ai có ư định học ở Cleverlearn th́ nên cân nhắc kỷ trước khi đăng kư v́ không phải cái ǵ họ quảng cáo trên mạng, hay nhân viên họ giới thiệu khi minh nhập học cũng đúng cả đâu. tiền th́ không lấy lại được đâu( học phí th́ cao như Apolo, Bristish council, languagelink....
có mất lời tâm sự thật ḷng mong có thể đóng góp đôi chút với bà con đang học thi.

Bazooka
27-06-2007, 01:11 PM
nói có sách mách có chứng chứ nhi? Ai lại ăn nói mập mờ thế!

mycreatemp
27-06-2007, 01:26 PM
Nói chuyện phải rõ ràng chứ, nói vậy thì ai biết gị
Tôi đồng ý quan điểm của bạn tự học điều quan trọng nhất, nhưng vẫn phải đăng ký một trung tâm tiếng anh. Nhưng tìm một chổ ưng ý thì chắc không có đâu.

hoasua351959
27-06-2007, 01:41 PM
chỉ giúp mình cách học anh văn có thể nói giao tiếp với người nước ngoạimình đang bị mất căn bảng

kimmochua
27-06-2007, 01:46 PM
chỉ giúp ḿnh cách học anh văn có thể nói giao tiếp với người nước ngoạiḿnh đang bị mất căn bảng

bạn tham gia lớp nói tiếng anh theo chủ đề ở khối 12 miền Trung đi:smilie_clap:

hocthi
02-07-2007, 09:25 AM
nói có sách mách có chứng chứ nhi? Ai lại ăn nói mập mờ thế!

ok! thực ra ko phải tớ mập mờ mà v́ mỗi người một quan điểm, tuy nhiên củng cám ơn bạn v́ đă giúp tớ nhận ra rằng đă lên diễn đàn là nói thẳng nói hết không cần phải giử kẻ làm ǵ. vậy tớ xin đưa một vài dẫn chứng cho cậu tham khao nhé.:
- về giáo viên dạy: nói thật là chỉ khác trung tâm VN ở chổ là họ là người bản sứ thôi, chứ họ chẳng dạy kỷ năng ǵ đâu , lên lớp có khi cho hoc sinh nghe mấy bài hát để điền tử là hết giờ. ḿnh vẩn biết chăng thể đ̣i hỏi nhiều trong ṿng 2h trên lớp nhưng ngẫm thấy số tiền bỏ ra và kết quả thu được là quá chênh lệch. giáo viên VN ḿnh c̣n nhở họ sửa hộ bài( ko phải bài tập về nhà) chứ giáo viên nước ngoài họ nói thẳng là kô có thời gian.
- về cơ sở vật chất : ở đây ko co thư viện , pḥng máy vi tính th́ mở của khoảng 5h/1 tuần mà c̣n ko biết lúc nào đóng lúc nào mở , máy th́ họ cài chương tŕnh chặn đĩa CD , hoặc ko có chuột hoặc ko có headphone nên có vào rồi cũng ra thôi, họ bảo học ở đây có account để sử dụng các công cụ trực tuyến của trung tâm nhưng hỏi họ th́ họ bảo chờ sẽ giử mail cho ḿnh,nhưng chờ măi vẩn ko thấy đâu
Nói chung từ khi ḿnh đăng kư học ở đây ḿnh thấy ko hài ḷng chút nào, ḿnh chỉ mong đợi khoảng 50% những gi ḿnh mong đợi nhưng ko đươc.
đó là nhưng ǵ ḿnh thấy mong đóng góp với mọi người, chứ ko có ư chê bôi ǵ cả, v́ tớ hiểu việc t́m một trung tâm hoàn hảo là ko có, tùy theo mục đích và quan điểm của từng người mà chọn thôi.

reddevil89
02-07-2007, 10:47 AM
cleverlearn thì nổi tiếng treo đầu dê bán thịt chó rồi

angel_9196
03-07-2007, 09:39 PM
Mình nghĩ là cũng nên cẩn thận khéo lại bị lừa thì toi. Nhưng khó có thể tìm 1 nơi tốt để học nên cứ apolo , languagelink mà học ko cần đi chỗ khác cứ mờ mờ ảo ảo điên đầu lắm

sha_chan
03-07-2007, 10:41 PM
Sao thấy ai cũng khen Apolo với LL thế nhi? Ḿnh cũng chỉ v́ mấy lời khen đó và đi học, mỗi nơi ḿnh học một tháng rồi bỏ. LL th́ c̣n tàm tạm chứ Apolo th́ trừ khi bạn là học sinh cấp 1 th́ hăng đi v́ ở đó chỉ có chương tŕnh dạy cho trẻ em là hay và hiệu quả thôi.

rembrant
04-07-2007, 12:35 AM
cleverlearn th́ nổi tiếng treo đầu dê bán thịt chó rồi
Các trung tâm nổi tiếng th́ ḿnh chưa được nghe nói đến nhiều !! Nhưng cũng có một số trung tâm ḿnh được bít đến qua việc quảng cáo rất rầm rộ hoành tráng ( có các thiết bị hiện đại....cô giáo thầy giáo cũng oách kèm theo t́n học cũng ko kém phần.......bự ......) nhưng đến lúc học mới bít thầy cô toàn là TÂY BA LÔ ( đến đây dậy chỉ cho vui mà tiền trả cho họ cũng rất bèo........20000đ/1 tối học. Khi hỏi sao lấy rẻ thế th́ họ bảo là : Tui dạy nhưng cũng vừa giúp tui giao tiếp kết nối mối quan hệ và nâng cao tŕnh độ TV mà thui ) Thầy cô giáo chỉ được trả có 20000/1 tối dạy mà học sinh lại phải è cổ ra đóng bít bao nhiu tiền.......những gia đ́nh ở nông thôn cho con lên thành phố học th́ họ ra sao...???? Những vị khách Tây ba lô nè theo tớ nghĩ có khi c̣n không chắc cả ngữ pháp Tiếng anh...so sánh ngay người Việt thui mỗi người mỗi tỉnh c̣n nói ngọng, c̣n không hỉu hết ngữ pháp Việt NAm nữa cơ mà ....th́ họ cũg vậy . Vậy nên tớ nghĩ các bạn nên cẩn thận với việc chọn các trung tâm( ko phải cứ nh́u tiền, quáng cáo rầm rộ là chất lượng cao đâu các bạn ạh......)
1 câu nói ko sai : Lắm thầy nh́u ma( có phỉa cảu các cụ ko nhỉ??)

bebublue
04-07-2007, 01:12 AM
cho mình hỏi cái trung tâm luyện thi TOEIC ở số 100 ngõ 165 Chùa Bộc có tốt ko? Với cả trường Quốc Tế Mỹ ở 68 Nguyên Hồng ý.Bạn nào học ở đấy rồi thì cho mình vài nhận xét nhé?

hiennguyen_ftu
04-07-2007, 07:18 AM
hi hi nghe moi nguoi ban luan chuyen hoc them o trung tam soi dong quá. kinh nghiệm của bản thân ḿnh chỉ là : ư chí- tự hoc thôi.ḿnh thấy đi học trung tâm làm ǵ khi kiến thuéc bản thân chỉ nhỉnh hơn con số o một chút.ḿnh đang tự học toefl và chỉ dùng sách thôi thấy rất hiệu quả và lại c̣n rẻ nữa.đừng nôn nóng quá các bạn nhé!

hocthi
04-07-2007, 12:28 PM
hi hi nghe moi nguoi ban luan chuyen hoc them o trung tam soi dong quá. kinh nghiệm của bản thân ḿnh chỉ là : ư chí- tự hoc thôi.ḿnh thấy đi học trung tâm làm ǵ khi kiến thuéc bản thân chỉ nhỉnh hơn con số o một chút.ḿnh đang tự học toefl và chỉ dùng sách thôi thấy rất hiệu quả và lại c̣n rẻ nữa.đừng nôn nóng quá các bạn nhé!
hi hiHiennguyen, to cung dang hoc toefl iBT va cung dang rat can de thi vao nam nay, cau bao kinh nghiem ban than cua cau la " y chi tu hoc" dung the to da tung nghi vay, va bay gio van nghi vay, sau nay chac van nghi vay, to that su ko phai con dai gia nen cung really really want to save money, to cung tu hoc mot thoi gian kien thuc thu duoc cung kha nhung ko tranh kho tam ly lo lang MINH DANG HOC DUNG HUONG KO? MINH CO THIEU KY NANG GI ko? THIEN HA HOC HOC NHU THE NAO? chi tung ay suy nghi nhieu khi khien to mat phuong huong nen to quyet di di hoc trung tam, nhung di hoc roi moi thay tien bo ra chi de cho minh yen tam la MINH DANG DI HOC. neu ai co the tu hoc o nha ma ko lo lang nhu to thi nen o nha tu hoc, len mang hoc, den cac english clubs ma giao tiep se tiet kiem duoc mot khoan tien lon do.

tuanlong
04-07-2007, 12:38 PM
Warning: Viết tiếng Việt có dấu nhé các bạn, nếu không là vi phạm nội quy đó

f**kme-if-youcan
05-07-2007, 07:18 PM
Còn nhỏ thì vào trung tâm tiếng Anh mà học, cái nào cũng OK hết. Còn lớn già đầu cỡ học sinh cấp 3 hay sinh viên rồi thì tự ở nhà mà học đi, học trung tâm làm gì. Học tiến bộ hay ko là do bản thân mình thôi chứ nào phải trung tâm xịn hay không xịn. Con nhà nghèo vào học trong đó mất công nhìn lũ nhà giàu khoe của lại rước cái bực tức vào mình.

thuha_thuha
27-07-2007, 10:13 PM
Minh cung da tung dinh hoc o do nhung hp cao wa! Dieu ma nhieu hs PTTH huong den do la thi ĐH, vay minh lam j` tot nhat de canh cong DH don chao voi so diem english kha khá mot chut? Please help me

reddevil89
28-07-2007, 12:07 PM
bạn làm ơn viết tiếng Việt có dấu để các bạn khác dễ đọc nhé
mình thấy học ôn thi ĐH của cô Thanh ở 30 phố Huế khá ok

baby_zan_zi427
28-07-2008, 07:11 PM
Tớ đang học ở cleverlearn mạ Thực ra tớ thấy những điều bạn hocthi nói có đúng có sai. Không bít các khóa học khác thế nào chứ ḿnh học khóa luyện thi toefl ở đó th́ thấy cũng khá ổn. CÁc thầy cô rất trách nhiêm. phải công nhận là tùy thầy cô thôi, xấu số th́ vào phải thầy cô dạy không nghiêm túc. Đây là kinh nghiệm ḿnh có được sau một lần thầy ḿnh nghỉ, có thầy vào dạy thay.
C̣n về cơ sở vật chất th́ công nhận chán nhất là không có thư viện, bạn nào thích thể thao th́ có pḥng gym. C̣n pḥng máy th́ vào thoải mái mà, nhưng sau khi có đợt testing th́ pḥng máy sẽ đóng cửa

kissieboo
01-08-2008, 02:29 AM
ḿnh cũng đang học cleverlearn...
đại khái chán hơn LL nh` :|

kinkit_09
01-08-2008, 09:27 AM
ok! thực ra ko phải tớ mập mờ mà v́ mỗi người một quan điểm, tuy nhiên củng cám ơn bạn v́ đă giúp tớ nhận ra rằng đă lên diễn đàn là nói thẳng nói hết không cần phải giử kẻ làm ǵ. vậy tớ xin đưa một vài dẫn chứng cho cậu tham khao nhé.:
- về giáo viên dạy: nói thật là chỉ khác trung tâm VN ở chổ là họ là người bản sứ thôi, chứ họ chẳng dạy kỷ năng ǵ đâu , lên lớp có khi cho hoc sinh nghe mấy bài hát để điền tử là hết giờ. ḿnh vẩn biết chăng thể đ̣i hỏi nhiều trong ṿng 2h trên lớp nhưng ngẫm thấy số tiền bỏ ra và kết quả thu được là quá chênh lệch. giáo viên VN ḿnh c̣n nhở họ sửa hộ bài( ko phải bài tập về nhà) chứ giáo viên nước ngoài họ nói thẳng là kô có thời gian.
-Nói chung từ khi ḿnh đăng kư học ở đây ḿnh thấy ko hài ḷng chút nào, ḿnh chỉ mong đợi khoảng 50% những gi ḿnh mong đợi nhưng ko đươc.
đó là nhưng ǵ ḿnh thấy mong đóng góp với mọi người, chứ ko có ư chê bôi ǵ cả, v́ tớ hiểu việc t́m một trung tâm hoàn hảo là ko có, tùy theo mục đích và quan điểm của từng người mà chọn thôi.
đau ḷng :)):47_002: : giốn hệt apollo =)) :30_002:
hix, học mấy chỗ đấy th́ thà kok học c̣n hơn :) :10_002:

thatsmygoal
01-08-2008, 01:05 PM
Thế có ai biết Cleverlearn TPHCM dạy như thế nào ko ạ? Em có nghe 1 số đứa bạn nói rằng, mấy cô dạy TOEIC trong đó có phần " chưa tới", dạy những điều mà ai cũng biết. Có đúng thế ko?

lipton
07-08-2008, 12:01 AM
sau khi học ở đây rút ra được 1 điều: " cleverlearn ở HCM treo đầu dê bán thịt chó" hiện đang rất bức xúc nhưng lỡ đóng tiền rội thành thật khuyên mọi người không nên vào hoc. ở đây sau khi đóng tiền, họ coi học viên không ra 1 kư lô ǵ cả...

nhatnguyet28
14-08-2008, 08:40 AM
ḿnh cũng nghe nhiều người nói "nên tự học", học trên mạng hay mua tài liệu về nhà tự cày. Nhưng với những bạn chưa có phương pháp học đúng đắn, hiệu quả th́ tự học sao được, nên có thầy cô giáo chỉ dạy. Ḿnh cũng đang chạy khắp nơi hỏi lớp học thêm đây, các bạn có ư kiến giúp ḿnh với. ḿnh đang ở hà nội, muốn học thêm nghe nói.

tranquochung
19-08-2008, 12:08 AM
sau khi học ở đây rút ra được 1 điều: " cleverlearn ở HCM treo đầu dê bán thịt chó" hiện đang rất bức xúc nhưng lỡ đóng tiền rội thành thật khuyên mọi người không nên vào hoc. ở đây sau khi đóng tiền, họ coi học viên không ra 1 kư lô ǵ cả...

Vừa rồi thấy Cleverlearn TP.HCM giảm 47% học phí nhân ngày quốc Khánh Mỹ 4/7; ḿnh đăng kư test và vào học . Nếu học luyện thi các chứng chỉ quốc tế như IELTS th́ GV của Cleverlearn không có phương pháp ǵ cả, giáo viên cứ xem Key rồi đọc cho học viên, và mỗi buổi học (chỉ 2 giờ thôi) đều có nghỉ giữa buổi hết khoảng 20phút.

BlackvsWhite
19-08-2008, 09:16 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm, ḿnh định đi học ở Cleaverlearn nhưng c̣n cân nhắc nhiều lắm v́ ḿnh thấy cơ sở của họ nhỏ wá< ḿnh ở Vũng Tàu> nên tự hỏi có chắc là những j` mà người ta quảng cáo đúng sự thật không nữa??? H đây th́ ḿnh chắc chắn 1 điều là ko học ở Cleaverclearn rồi, h th́ ḿnh tự hỏi là học Ila hay " Họi Úc- Việt" nữa
Ai trả lời giùm ḿnh đi

Thaota
19-08-2008, 09:20 PM
Học viên mới chưa có kinh nghiệm

lament
23-08-2008, 01:26 PM
thế học ở acet ư,ḿnh học tiếng anh giao tiếp đc ko??đang đôn đáo t́m lớp>.<giúp ḿnh với

coi_hippo
17-09-2008, 12:13 PM
Ḿnh cũng đang t́m 1 trung tâm để học TA. Và ḿnh chọn trung tâm ILA VietNam. Có bạn nào đă từng học hoặc biết ít nh́u về trung tâm này th́ tư vấn giúp ḿnh với...

hanah88
24-10-2008, 10:00 PM
Sao không thấy ai nhắc đến British Council nhị Ḿnh đang học ở đấy và thấy rất thích. Các thầy ở đó dạy rất có trách nhiệm

tranquochung
29-10-2008, 12:06 AM
không nên học ở Cleverlearn TP.HCM
, vừa mất thời giờ vừa không được ǵ. Ḿnh học lớp IELTS 2 ở đó thấy hiệu quả rất thấp(GV không có phương pháp sư phạm & cũng chưa hiểu rơ về ḱ thi IELTS). Cũng may là vừa rồi ḿnh thường xuyên nghỉ học, ở nhà tự luyện, thi IELTS ở BC hôm 11/10 đă được 6.5.(ghi chú: tuy nhiên, giáo tŕnh IELTS Graduation do các tác giả người Mỹ soạn và Mac Millan xuất bản rất hạy

light2911
09-02-2009, 11:03 PM
uhm theo ḿnh nghĩ nếu bạn có đủ diều kiện học British council là đúng nhất ở đó dạy tử tế giáo viên phát âm rất chuẩn ,và hệ thống thư viên pḥng máy khá tốt .Ila ḿnh ko học nhưng nghe nói tốt đấy bạn Acet cũng khá ,Centre Point dạy cũng được ḿnh đă học ở đó có cô dạy writting rất hay giá cũng phù hơp.

Hoàng Thanh Tâm
16-02-2009, 11:13 PM
Ḿnh cũng đang t́m trung tâm ngoại ngữ và tin học để hoc. nhưng cũng chưa thấy ưng ư. Ḿnh nghĩ ban đầu nên t́m một trung tâm người VN dạy chắc về ngữ pháp và giao tiếp cơ bản rồi sẽ đi học một khoá ở LL như vậy sẽ hiệu quả hợn Nhà ḿnh ở Đền Lừ có ai biết trung tâm nào ko chỉ giúp ḿnh vợi Giao tiếp sau B

Hoàng Thanh Tâm
16-02-2009, 11:31 PM
thanks bạn nhạ Ḿnh sẽ nghiên cứu xem sao. Nhưng hoc ở đó có vẻ đắt đây. đắt sắt ra miếng

Oanh Vu
21-02-2009, 10:26 PM
ḿnh thấy BC tốt lém but học k liên tục v́ phải chờ khọa k fải xog khóa này là học tiếp khóa tiếp theo là đc đậu bạn fai wait có khi wait rat lâu. chị ḿnh hoc nói vây.
c̣n ILA pakson Hùng Vương th́ kinh khủng lắm lắm lun 1 khóa đổi 4 giáo viện giáo viên thường xuyên nghĩ( k thấy bù ) khi í kiến sao đổi nh́u giáo viên vậy ng ta làm lơ ừa ừa cho đă cũng đổi nói chung te tua tơi tả chán k muốn hoc. ḿnh không biết chi nhánh ILA khác ra sao. c̣n VUS quá tệ rất tệ nói tiếng việt nh́u hơn tiếng ạnh học phí time và tiền lặm
Clẻvlearn ḿnh đanh tính học xem sao??? ai học rồi( ngay công viên tao đàn ) cho ḿnh hỏi hiện nay dạy như thế nào thật sự tồi tệ vậy sạo ḿnh nghĩ nh́u khi tùy chỗ giống như ILA hùng vương tệ but ILA Q1 dạy tốt lém

small_pig24788
17-04-2009, 07:17 PM
Ḿnh cũng thấy tự học c̣n hiệu quả hơn học trung tâm nhiều,trước đây cũng học ở LL 1 khóa,học khoảng hơn 1 tháng th́ thấy chán nên bỏ suốt

ltl89
06-05-2009, 04:13 AM
dung vạy minh da hoc o ILA duoc 6 lop roima chang co gi hay vay ma may nguoi chua hoc lai khen ram rọtien thi mac ma chat luong khong tộtgia vien ai noi ban ngu 100%.minh da tung hoc 1 co giao nguoi viet nam ma du hoc ben my .that su cac truong anh ngu bay gio khong dam bao duoc

weepiedollie
29-05-2009, 12:48 PM
Ai biết thêm thông tin ǵ về ILA - HCM(NTMK) kỏ ḿnh định học ở đó, nhưng bạn ḿnh bảo là ở đó ḱ lắm, bắt đóng 100k lệ phí thi đầu vào(100k hay 50k ḿnh hong nhớ rơ), thi xong hẹn sẽ call khi có kết quả và lịch hoc. Vậy mà đợi cả tháng cũng hong thấy call, bạn ḿnh gọi lại hỏi th́ ờ ờ để check lại thông tin sẽ gọi lại sau, rồi cũng chờ dài cổ hong thấy call hong thấy thông báo ǵ hết, mất tiền đóng thi vào rùi hong học dc ǵ.
Ḿnh định đăng kí học IELTS ở đó, nhưng nghe bạn ḿnh nói thấy cũng lo lo, v́ lúc ḿnh call tới hỏi th́ báo ḿnh là Hiện giờ tât cả các trung ILA ko có lớp buổi sáng, í dzị mà ngay hôm đó ḿnh lên hỏi ILA-NTMK th́ nói là sẽ có lớp buổi sáng. Miễn là ḿnh fải thi xếp lớp rùi chờ trung tâm xếp lich.
ḿnh nghi wá, hong bik có dụ ḿnh thi cho đă rùi im im luôn, v́ ḿnh đă đi hỏi mấy trung tâm anh văn khác, hầu như chẳng có chỗ nào luyện IELTS vào buổi sáng hết trơn,(trừ những chỗ nhỏ nhỏ như An Duong Vuong,...th́ may ra có).

Bạn nào học ILA cho ḿnh chút thông tin nha.

Ngoài ra ḿnh cần t́m chỗ nào luyện IELTS vào buổi sáng, cơ sở vật chất tốt, ngang ngang ILA cũng dc, nói chung là chất lượng giảng dạy tốt, mấy bạn cho ḿnh biết với nha!

smd2006
22-06-2009, 11:26 PM
Không biết đề tài có từ bao giờ nhưn smd nghĩ đây vẫn là vấn đề với mọi ngươi. thôi th́ ḿnh cũng có chút ư kiến thế nay. :69: Ḿnh học mấy chỗ rùi, thấy chỗ được chỗ ko, chủ yếu là ḿnh thôi, về nhà chịu khó mà học, phải siêng ghê gớm lắm đoa. Bản thân smd học hơi tệ, lại lớn rồi nên nhiều khi cũng ngai ngại, thế nên nghe bạn bè khuyên, ḿnh vào LEECAM hoc. ở đây nghe là chính, các kỹ năng khác phụ thôi. được cái giáo viên chỉ dạy tận t́nh, học vui, thoải mái, phát âm giọng mỹ,(cái này th́ họ chỉ cho ḿnh biết nghe thế nào biết mỹ hay anh). nói chung ḿnh thấy rất thoải mái khi học ở đây. Tuy nhiến, các bạn sẽ bị :39_002: CÂM... hix, v́ nghe ko ah, nói ít lắm , nghe nhiều đến nỗi nếu ai học từ Targeting 2 lên như tui sẽ thấy hơi hơi bị phê... nghe nh́u, phát âm cũng thấy hay hay, có vẽ chuẩn(v́ họ chỉnh cho mà, chỉ cả cách đọc, cách nghe, có phát âm đúng nghe mới nổi).
ai có tiền đang kư thêm KhôngGian, ḿnh nghe bạn bè nói học cũng hay, nhung ai hơi yếu và nhát th́ sợ ko hiêu quà thôi.(giống tui) thấy tụi bạn kêu nhất là khoản buồn ngủ, chẳng hiểu v́ sao, h́nh như tŕnh độ thấp nên tiếp thu bài ko tốt nên mới vây.

Mấy trung tâm khác(trừ hội đồng anh chưa học) tui học có 1 khóa là bỏ. phần v́ dạy sao sao ấy, thấy ko xứng với $ ḿnh bỏ ra, họ quảng cáo khiếp wa mà.
bây giờ tui tạm yên tâm với Leecam và có đăng kư học luyện thi bằng B bên nhân văn để củng có văn pham. riêng phần speaking th́... ư ẹ, chưa biết làm sao đây. ai giúp với.:55_003:

ah, ai học leecam th́ ḿnh nói trước: ko có giáo viên bản xứ, chủ trương ở đây là giảng dạy cách học, cách nghe, cách dùng từ, họ dùng 90% tiếng anh trên lớp. ai yếu th́ họ giảng lại bằng tiếng viêt. bản thân tui thấy cách đó lại hiệu quả cho những ai từ trung cấp trở xuống. cao cấp th́ ko bit.

alicezhong1314520
02-07-2009, 12:26 AM
Ai biết thêm thông tin ǵ về ILA - HCM(NTMK) kỏ ḿnh định học ở đó, nhưng bạn ḿnh bảo là ở đó ḱ lắm, bắt đóng 100k lệ phí thi đầu vào(100k hay 50k ḿnh hong nhớ rơ), thi xong hẹn sẽ call khi có kết quả và lịch hoc. Vậy mà đợi cả tháng cũng hong thấy call, bạn ḿnh gọi lại hỏi th́ ờ ờ để check lại thông tin sẽ gọi lại sau, rồi cũng chờ dài cổ hong thấy call hong thấy thông báo ǵ hết, mất tiền đóng thi vào rùi hong học dc ǵ.
Ḿnh định đăng kí học IELTS ở đó, nhưng nghe bạn ḿnh nói thấy cũng lo lo, v́ lúc ḿnh call tới hỏi th́ báo ḿnh là Hiện giờ tât cả các trung ILA ko có lớp buổi sáng, í dzị mà ngay hôm đó ḿnh lên hỏi ILA-NTMK th́ nói là sẽ có lớp buổi sáng. Miễn là ḿnh fải thi xếp lớp rùi chờ trung tâm xếp lich.
ḿnh nghi wá, hong bik có dụ ḿnh thi cho đă rùi im im luôn, v́ ḿnh đă đi hỏi mấy trung tâm anh văn khác, hầu như chẳng có chỗ nào luyện IELTS vào buổi sáng hết trơn,(trừ những chỗ nhỏ nhỏ như An Duong Vuong,...th́ may ra có).

Bạn nào học ILA cho ḿnh chút thông tin nha.

Ngoài ra ḿnh cần t́m chỗ nào luyện IELTS vào buổi sáng, cơ sở vật chất tốt, ngang ngang ILA cũng dc, nói chung là chất lượng giảng dạy tốt, mấy bạn cho ḿnh biết với nha!
Ḿnh đang học ở ILA(NTMK) khi thi xếp lớp là có kết quả liền và bạn sẽ được hướng dẫn vô lớp phù hợp với tŕnh độ của bạn ngay ah.Nếu ok giờ giấc và lịch học là bạn có thể đóng tiền ngay và chờ ngày khai giảng thội:)

hisokafox
02-07-2009, 10:24 PM
Ḿnh chưa học ở Clever learn nên ḿnh chưa biết thực hư chất lượng , nhưng 1 trung tâm coi chất lượng giảng dạy lên hàng đầu như ACET , BC th́ hầu như kô bao giờ có những chương tŕnh giảm học phí , khuyến mại lớn như Clever learn để thu hút học viên cả. Co 1 nguoi quen cua minh chị í bảo rằng giáo viên ở đấy toàn tây ba lô v́ tiền thuê cơ sở vật chất ở đấy cũng đắt , hinh như khoảng 15000$/ tháng nên tiền trả cho giáo viên ít , gv giỏi th́ ng ta kô có không mấy động lực để làm lâu dài ở đấy cả .

sexymathking
05-07-2009, 08:12 PM
uhm ḿnh thấy ở diẽn đàn có các lớp học offline đấy đă bạn nào đi học chưa có ư kiến ǵ đóng góp xem nào??

sexymathking
05-07-2009, 08:14 PM
ḿnh thấy BC tốt lém but học k liên tục v́ phải chờ khọa k fải xog khóa này là học tiếp khóa tiếp theo là đc đậu bạn fai wait có khi wait rat lâu. chị ḿnh hoc nói vây.
c̣n ILA pakson Hùng Vương th́ kinh khủng lắm lắm lun 1 khóa đổi 4 giáo viện giáo viên thường xuyên nghĩ( k thấy bù ) khi í kiến sao đổi nh́u giáo viên vậy ng ta làm lơ ừa ừa cho đă cũng đổi nói chung te tua tơi tả chán k muốn hoc. ḿnh không biết chi nhánh ILA khác ra sao. c̣n VUS quá tệ rất tệ nói tiếng việt nh́u hơn tiếng ạnh học phí time và tiền lặm
Clẻvlearn ḿnh đanh tính học xem sao??? ai học rồi( ngay công viên tao đàn ) cho ḿnh hỏi hiện nay dạy như thế nào thật sự tồi tệ vậy sạo ḿnh nghĩ nh́u khi tùy chỗ giống như ILA hùng vương tệ but ILA Q1 dạy tốt lém
xin bạn nói hoặc tiếng việt hoặc tiếng anh đừng nói ngoại ngữ khác ở đây ăe không hiểu!:80:

hotmitgsk
14-07-2009, 02:50 PM
ḿnh đang tính học ở Cleverlearn mà thấy các bạn nói dữ quá, làm ḿnh phân vân, hic

Mr.Boo
30-07-2009, 01:19 PM
Sao thấy ai cũng khen Apolo với LL thế nhi? Ḿnh cũng chỉ v́ mấy lời khen đó và đi học, mỗi nơi ḿnh học một tháng rồi bỏ. LL th́ c̣n tàm tạm chứ Apolo th́ trừ khi bạn là học sinh cấp 1 th́ hăng đi v́ ở đó chỉ có chương tŕnh dạy cho trẻ em là hay và hiệu quả thôi.

Đúng là mấy trung tâm lớn như Apolo hay LL th́ giúp ḿnh mạnh dạn hơn trong giao tiếp nhưng nói thật ra th́ các trung tâm lớn của Việt Nam bi giờ làm ăn cũng ngày càng uy tín hơn, chất lượng đào tạo cũng được cải tiến nhiều ko thua ǵ nhưng tay kia chẳng hạn như Vietnamlearning hay New York School, các trung tâm này dạy cũng tốt lắm, học phí lại ko cao thường xuyên có các chương tŕnh khuyến măi dành cho sinh viên tụi ḿnh.

Như hôm bữa ḿnh với nhỏ em đi đăng kư học, mấy chị ở Vietnamlearning hỏi tụi em có thẻ Motibee ko?? Nếu có th́ các em được giảm 15% học phí...hai chị em nghe xong ko hiểu ǵ hết trơn, hỏi ra mới biết trung tâm đang phối hợp tham gia chương tŕnh thẻ ưu đăi dành cho sinh viên của Motibee- mạng xă hội nào đọ Nghe cũng thấy hấp dẫn, 2 chị em hớn hở đăng kư liền => thế là được giảm tới 30% tội ǵ mà ko đăng kư

hongvan208
03-08-2009, 03:02 PM
bạn có thẻ Motibee (http://thethanhvien.motibee.com/help/detailinfo/Gui-tien-tai-khoan--xi-lien-laptop--nhan-ngay-hoc-bong%21/1) card(ATM) đem lại đăng kư tại Cleverlearn sẽ được gảim học phí đó

PHẠMVĂNQUA
03-08-2009, 03:46 PM
chào tất cả các bạn, tôi củng như rất nhiều người đang rất cần học TA, trước khi đăng kư học ở đâu tôi cũng nghiên cứa rất kỷ về trung tâm đó, về học phí, giáo viên và điều kiện học tập. sau nhiều lần suy nghĩ th́ tôi vẩn quyết định chọn học ở những trung tâm nổi tiếng v́ nghĩ ḿnh đang cần học th́ nên đầu tư tiền một chút. Tôi đă từng học ở Languagelink và bây giờ là ở Cleverlearn. th́ tôi vẩn rút ra một điều là tự học vẩn là quan trong nhất và thu được nhiều kết quả nhất, có điều ḿnh vẩn phải đăng kư một nơi nào đó học để có môi trường và động lực( mất tiền học nên phải vhịu khó hơn) nhưng co một điều tôi muốn lưu ư các bạn nếu ai có ư định học ở Cleverlearn th́ nên cân nhắc kỷ trước khi đăng kư v́ không phải cái ǵ họ quảng cáo trên mạng, hay nhân viên họ giới thiệu khi minh nhập học cũng đúng cả đâu. tiền th́ không lấy lại được đâu( học phí th́ cao như Apolo, Bristish council, languagelink....
có mất lời tâm sự thật ḷng mong có thể đóng góp đôi chút với bà con đang học thi.

you can share many file about program of cleverlean,can't you!!!!!!
I think cleverlean study very well.
Becase i also hear anyone speak about it!!!!!!!!!!!!

bebi number1
04-08-2009, 10:29 AM
ḿnh cũng đang muốn học thêm TA , nhưng không biết học ở trung tâm hay học thêm ở nhà cô giáo sẽ chất lượng hơn ? học ở trung tâm th́ được cái trang thiết bị tốt hơn...các bạn cho ḿnh lời khuyên nhé

dragon87vtvn
10-08-2009, 01:49 AM
ḿnh đang học ở E-Quest thấy rất được, nếu bạn có nhu cầu th́ đến họcthuer , nếu hài ḷng th́ đăng kư

EQuest đang có khuyến măi lớn cho các bạn học TOEIC đọ nhưng điều kiện hơi phiền 1 chút là bạn phải là SinhZiên và fai đăng kư lớp học ban ngày mới dc. Bù lại học phí sẽ dc giảm đến 30% lận đó, bà con cô bác anh chị em cần th́ nhanh chân lên nhé : http://www.equest.edu.vn/
à quên mất là chỉ có EQuest ở HCM thôi nhé, khi đi các bạn đừng quên thẻ SV đó.

h́nh như cũng có thêm vụ được phát khẩu trang mỗi ngày đi học nữa đó :))

hongvan208
11-08-2009, 02:39 PM
Motibee vừa mới tổ chức chương tŕnh bốc thăm trúng thương làm thẻ thành viên ..lên coithấy cũng hoành tráng gê gơm.hihi..nhưng hỏng có tên ḿnh buồn wa.hichic.:13_002:..

Các pác có ai đă học anh van ở Trung tâm ngoại ngữ trường đại học kinh tế tài chính- UEF k? ḿnh định đăng kư vô học anh văn giao tiếp, thấy có gảim giá 10-25% mà k biết trung tâm ấy dạy có được k nhi???:59: