PDA

View Full Version : Học IELTS ở Hà Nội

reddevil89
10-06-2007, 12:35 PM
có topic học IELTS ở Sài G̣n rồi th́ cũng phải có topic cho IELTS Hà Nội để bà con Hà thành vào đây bàn luận chứ nhỉ :smilie_goodjob:
cho tớ hỏi câu đầu tiên nhé, có phải học lớp cô Đức(cầu giấy) th́ chủ yếu là chú trọng writing và cô dạy writing cũng rất tốt đúng ko, liệu có được coi là tốt nhất Hà Nội ko:question:
ḿnh IELTS 6.5 nhưng writing mới có 5.5 nên rất cần học lớp writing để thi IELTS và để cho sau này đi học nước ngoài c̣n phải làm assignment mệt nghỉ nữa :smilie_crazy:
mọi người giúp ḿnh với nhé:smilie_clap:

sha_chan
10-06-2007, 09:35 PM
Anh/chị ǵ ơi, em đi t́m hiểu mỏi mắt rồi, em thấy học cô Đức là tốt nhất đấy ạ. Nhưng vấn đề của em bi giờ là nhà cô xa quá( cách nhà em đến 20 cây hay hơn ư chứ ) mà em lại học lớp 12 nên khó sắp xếp thời gian
Giờ em đang định học ở EQUEST-44hàng cháo.Lớp mới mở vào cuối tháng 6.Nhưng em nghĩ nếu ai có đủ khả năng tài chính và thời gian th́ nên học ở ACET-26 Bích Câu. Chất lượng ở đó th́ miễn chê luôn tuy rằng nhân viên ở đó ko được nhiệt t́nh cho lắm. Hôm trước em đi xếp lớp ở đó chỉ được vào lớp 4 thôi mà lại ko thể học Fulltime nên ko học nữa. Nếu ai định học ở đó th́ khi điền vào bảng đăng kư thi đầu vào , có phần nó hỏi ḿnh khi nào cần điểm ielts th́ nói càng sớm càng tốt( tháng 10 chẳng hạn ), phải thế nếu ko dù tŕnh độ của ḿnh cũng ko tồi lắm nhưng nó vẫn xếp cho ḿnh vào lớp thấp để exploit đấy. Acet có lớp mới vào 18/6 nhưng h́nh như thời gian kt đầu vào sắp kết thúc rồi.
C̣n lớp mới của cô Đức th́ phải cuối tháng 7 , đầu tháng 8 mới mở. Giờ cô đang có lớp học được mấy buổi rồi vào sáng 2/4/6 , nếu muốn vào học th́ cũng vẫn có thể được
Đấy là một vài thông tin em t́m hiểu được. Ai có thông tin ǵ khác th́ xin chia sẻ nha.
Anh/chị ǵ ơi,anh/chị được 6.5 mà viết được 5.5 th́ chắc các phần khác điểm cao lắm nhỉ. Anh/ chị chia sẻ cho em kinh nghiệm học với. Hoặc là trước đây , anh/ chị học ôn ielts ở đâu vậy ạ?

reddevil89
10-06-2007, 10:06 PM
mình cám ơn bạn sha_chan nhiều lắm lắm, mình cũng bận 1 số việc nên phải đến đầu tháng 8 mới đi luyện được
mình làm gì có kinh nghiệm học hay ôn IELTS gì đâu :D, hôm đi thi là mới chỉ là lần đầu tiên mình được tiếp xúc với IELTS thôi chứ từ trước tới giờ mình toàn luyện TOEFL thôi, mấy cái section kia thì quen nên được điểm khá 1 chút chứ còn phần writing khác TOEFL quá nên đành phải chịu 5.5 nên mình mới tìm chỗ học writing thật tốt để improve
nick YM mình là manu_brs có gì bạn add vào để trao đổi kinh nghiệm nhé, mí cái chuyện IELTS mình còn gà lắm

meoxinh
23-06-2007, 11:14 PM
bạn ơi , cho mình địa chỉ nhà cô ĐỨc với, hay có số điện thoại của cô cũng đc, giúp mình với, mình cũng đang muốn luyện writing

SoSad
30-06-2007, 06:10 PM
Địa chỉ a mình quên mất rùi nhưng mình có phone number : 7563332 hình như đầu tháng 7 nè có lớp luyện thi mới mình cũng đăng kí hihi.........^^

pham cong chuong
02-07-2007, 09:56 PM
bạn ơi , cho ḿnh địa chỉ nhà cô ĐỨc với, hay có số điện thoại của cô cũng đc, giúp ḿnh với, ḿnh cũng đang muốn luyện writing

nhà 175 ngơ 2 phố HOÀNG SÂM-HOÀNG QUỐC VIỆT
số điên thoại:7563332

ladybird
23-07-2007, 08:23 PM
cho e hỏi ngoài cô Đức, thầy HJ thì k còn thầy cô nào ở HN dạy ielts đc nữa ạ

Hồn Nhiên
23-07-2007, 10:30 PM
Ngoài cô Đức ra thì có cả cô Vân ở chỗ đường Láng, dạy tập trung vào writing skills. Cô Vân được cái phát cho nhiều tài liệu, tiền học 60k/buổi :D. Tuy nhiên học cô Vân thì fải có sự kiên nhẫn và sức chịu đựng cao, tớ thì tớ chịu :P

reddevil89
24-07-2007, 11:47 PM
cô Vân 80k/buổi roài :D
.................

thuyngan2305
30-07-2007, 02:32 PM
các bạn có thể cho ḿnh xin địa chỉ hoặc số điên thoại của cô Vân được không?
:smilie_goodjob:

kuhbu
30-07-2007, 10:32 PM
có bạn nào biết tên cô lan-dạy ở DH Hà nội k nhi? mình đang định học nhưng k biết chat luong the nao?

xuanquang87
30-07-2007, 11:49 PM
co ban nao biet o dau hoc tieng anh giao tiep quoc te hay ko,chi gium minh voi