PDA

View Full Version : Ielts 6.5 có khó không ạ^^

charpey333
19-02-2011, 01:27 AM
Xin chào các bác, em đang định ôn thi IELTS nhưng V́ lí do khách quan nên em chỉ có thể tự học thôi ạ. Em chỉ co thời gian 4 tháng th́ liệu có thể ôn thi được 6.0 hoặc 6.5 không ạ . Em cũng biết mưa dầm mới thấm đất nhưng v́ em định appy ḱ học mùa xuân năm sau nên không có thời gian, em cạnh đó em c̣n phải học trên trường nữa nên chỉ tập trung được 4 tháng ôn thi thôi. Tŕnh độ em th́ được 800 TOEIC nhưng em cảm thấy IELTS khó hơn hẳn Toeic và toeic chỉ là trắc nghiệm nên có phần nào hên xui nữa. Em cảm thấy rất lo lắng và thiếu tự tin .mong các bạn, các anh ,các chi tư vẫn giúp em a.:55_003:

kitname
19-02-2011, 08:32 AM
Ḿnh cũng tự học tiếng anh như bạn, TOEIC thi được 850. Hôm thi IELTS th́ v́ nhiều lí do khách quan như nghiên cứu khoa học, thi cuối ḱ... nên ḿnh đạt được 6.5 thôi.
Ḿnh nghĩ với tŕnh độ của bạn bây giờ phần nghe và đọc của bạn đă khá rồi đó, chỉ c̣n kĩ năng nói và viết thôi. Bạn nên tích cực tham gia CLB và học một lớp viết trước khi thi nhé.
Chúc thành công.!

kenjuro
28-02-2011, 04:46 PM
4 tháng mà có nền tảng TA như vậy th́ 6.5 ko khó lắm.

alex_nguyent
05-03-2011, 09:54 AM
t́m 1 trường luyện thi thích hợp là đc rồi.bạn vô trường ILI gần Công Viên Lê Thị Riêng đó tham khảo thử.số dt 93771808.thang 4 khai giảng đó.thi xếp lớp miễn phí

meoxinh
06-03-2011, 02:41 PM
khó dễ là tùy từng người học thôi. Ḿnh đă chứng kiến rất nhiều bạn học chăm chỉ, cày cuốc kinh khủng lắm nhưng tŕnh độ lại k đều như những bạn HỌC CÓ CHIẾN LƯỢC và CÁCH HỌC PHÙ HỢP với bản thân, vẫn vui chơi thư giăn mà học không căng thẳng_ thi ielts từ 6.5 trở lên,hihi.
Với tŕnh độ hiện có, bạn cứ lập kế hoạch vừa vừa, phù hợp, để cả thơi gian đi chơi nữa nhé, hihi. Yên tâm đạt6.5/4 tháng.
Lời khuyên là học vừa vừa thôi, nhưng học đều. T́m 1 lớp, ít học viên, 1-2 buổi./tuần để theo được, học có bạn bè cho nó có khí thế th́ tốt hơn nữa