PDA

View Full Version : Giúp em với, em đang cần gấp!!!!!!!!!!

nguyenhoang94
26-09-2010, 02:42 PM
Mọi người dịch dùm đoạn văn này sang tiếng Anh giùm em với:
"Đó là bữa tiệc sinh nhật tṛn 17 tuổi của Long. Tôi rất vui v́ đă được mời tham dự Tôi đă tặng cậu đấy một cái thiệp và một quyển sách hay, cậu ấy đă rất thích món quà của tôi. Tôi đến bữa tiệc cùng với những người bạn của tôi và cũng là bạn của Long. Bữa tiệc được tổ chức tại nhà của Long, tuy không hoàng tráng nhưng rất ấm cúng và vui vẻ. Có nhiều bạn bè và người thân của Long tới dự tiệc. Hầu hết những người đó tôi đều quen biết. Ở đây, có nhiều loại đồ uống và thực phẩm. Tôi đă uống vài cốc nhỏ cô ca và ăn trái cây. Âm nhạc rất sôi động và cuốn hút. Bạn bè của tôi nhảy múa say sưa, trong khi tôi nói chuyện với vài người bạn mới quen. Mọi người ở đây đều thân thiện và hài hước. Bữa tiệc kế thúc vào khoảng hơn 9 giờ tối. Tôi trở về nhà trong tâm trạng vui vẻ. Đây thật sự và một bữa tiệc đáng nhớ đối với tôi."

Mọi người dịch hộ em nhé, hay có thể viết họ em một đoạn văn tiếng anh dựa vào những câu hỏi task1 phần Speaking Unit3 English lớp 11 nhé. Thứ tư này em phải trả pài thầy rùi. Không qua lần này th́ em chít mất. Huhu, mọi người thương giúp giùm em ạ. Em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

bee_iris
26-09-2010, 04:36 PM
"Đó là bữa tiệc sinh nhật tṛn 17 tuổi của Long.
It was LOng's 17th birthday party
Tôi rất vui v́ đă được mời tham dự
I was very glad to be invited
Tôi đă tặng cậu đấy một cái thiệp và một quyển sách hay, cậu ấy đă rất thích món quà của tôi.
I gave him a brithday card and a good book as presents, he liked them a lot.
Tôi đến bữa tiệc cùng với những người bạn của tôi và cũng là bạn của Long.
I came to the party with some of our mutual friends
Bữa tiệc được tổ chức tại nhà của Long, tuy không hoàng tráng nhưng rất ấm cúng và vui vẻ.
The party was held at Long's home. Though it was not a big one, it was very cozy and full of happiness/.
Có nhiều bạn bè và người thân của Long tới dự tiệc.
There were many his friends and relatives joined
Hầu hết những người đó tôi đều quen biết.
and I knew most of them
Ở đây, có nhiều loại đồ uống và thực phẩm.
There was a variety of food and drinks
Tôi đă uống vài cốc nhỏ cô ca và ăn trái cây.
I enjoyed some cocacola and fresh fruits
Âm nhạc rất sôi động và cuốn hút.
Music was fast and furious
Bạn bè của tôi nhảy múa say sưa, trong khi tôi nói chuyện với vài người bạn mới quen.
My friends were dancing passionately while I was talking with some new friends
Mọi người ở đây đều thân thiện và hài hước.
People there were really friendly and humorous
Bữa tiệc kế thúc vào khoảng hơn 9 giờ tối.
The party ended at about 9pm
Tôi trở về nhà trong tâm trạng vui vẻ.
I came home with high spirit
Đây thật sự và một bữa tiệc đáng nhớ đối với tôi."
It was really a memorable party.

Bạn coi thử ha