PDA

View Full Version : tu hoc TOIEC

hotmitqn
26-01-2007, 08:57 AM
Ḿnh đang luyện thi TOEIc nhưng môn nghe và nói ḿnh kém qu. Giúp ḿnh với!!!!!!!!!!!!!!:confused:

oanhho
26-01-2007, 09:07 AM
Mình cũng tệ môn nghe và nói. Ai có kinh nghiệm bày với. Làm thế nào để có thể học từ vựng được nhanh không?

nguyenthilan anh
06-03-2008, 08:48 AM
toi rat muon hoc tieng anh nhung toi khong co nhieu thoi gian vi toi dang co em be 18 thang.ban nao co kimh nghiem hoc tieng anh nhanh chi cho toi voi

VP9412
09-03-2008, 09:05 PM
để ḿnh chỉ cho nha :
1:Cách học từ vựng:Ghi những từ đó vào 1 cuốn tập nhưng đừng ghi tiếng anh vào mà ghi bên phải phần nghĩa(khuyên bạn nên ghi bằng bút ch́ để dễ sửa), sau đó học trong tập trong 1 khoảng thời gian mà bạn rănh, sau đó bạn ghi vào tạp phần tiếng anh, kiểm tra lại, nếu sai đánh dấu vào.Tiếp theo , sau khi viết bằng tiếng anh xong, bạn tẩy phần tiếng việt đi và viết nghĩa vào( làm khoảng 5 lần là bạn sẽ thuộc được, tôi chắc là vậy)
2:Cách nói: bạn hăy kiếm những bài nghe trên mạng hay CD, nghe qua 3 lần, ghi vào tập thử xem ḿnh nghe được những ǵ(tôi đề nghị bạn nghe trên mạng để có phần dịch nếu vài bạn muốn thế) hay bạn có thể nghe trên MTV nếu nhà bạn có cáp ( nên đón xem hiphop-côuntdwn v́ những bài trên chuyên mục đó tương đối là những từ dễ nghe), sau đó bạn hăy hát thử xem(làm đi và đừng sợ)
3:Cách nghe:Bạn hăy xem phim không có phụ đề(đuơng nhiên đây chỉ là ư kiến của tôi chứ tôi không làm v́ tôi giap tiếp với người nước ngoài) v́ trên phim c̣n có những từ không có trên bài học, rất bổ ích đấy
3 ư kiến trên là tôi rút từ thực tế đấy, nếu bạn nào thấy được th́ thử xem nhưng phải có kiên tŕ đấy :)

mrlong
16-03-2008, 04:35 PM
Lạ nhỉ thi toeic sao lại cần đến nói. Nói chung là học tieng anh để nhanh gioi th́ không có được đâu v́ nó là môn mà bạn phai tích lũy kiến thức trong một thời gian dai
Các bạn nên chịu khó tập nghe mọi luc mọi nơi. nghe cai dễ và có phụ đề hay text trước. ví dụ như là VOA special english chảng han. sau đó khi thấy trinh độ của ḿnh khá lên nhiều rồi th́ mới nghe các bài test.

viva_14k7
22-07-2008, 09:48 AM
Đăng kí học TOIEC ngay nhưng sợ không theo được, Ḿnh cần nhưng điều kiện ǵ để bắt đầu học đậy Giúp ḿnh với

thunder3108
30-07-2008, 06:28 AM
Đừng nghĩ TOEIC là cái ǵ wá cao siêu. Chẳng cần điều kiện ǵ ca. Chỉ cần bạn có nhu cậu Vậy thôi!!

smile4life
30-07-2008, 11:32 AM
toi rat muon hoc tieng anh nhung toi khong co nhieu thoi gian vi toi dang co em be 18 thang.ban nao co kimh nghiem hoc tieng anh nhanh chi cho toi voi
tôi có chị gái cũng có con nhỏ mà lại thích học tiếng ạnh Thấy chị ấy thường bật đĩa các bài hát thiếu nhi bằng tiếng Anh (đĩa của Xuân Mai lẫn những đĩa khác) cho con xem rồi cùng hát theo.Ḿnh thấy đó cũng là một cách học hay, dù mỗi lần ko được nhiều nhưng nhớ rất lâu.
Học tiếng Anh ḿnh nghĩ là ko cần tốn quá nhiều thời gian cho một ngày, trừ phi là bạn muốn học luyện thi cho một ḱ thi gần kề nào đó. C̣n nếu là học để trau dồi và nâng cấp vốn tiếng Anh của bản thân th́ ḿnh nghĩ chỉ cần 15đến 30 phút mỗi ngày là được, nhưng phải đều đặn và vạch một kế hoạch cụ thể ngay từ đầu. Ḿnh nghĩ là 15 đến 30 phút đối với một người có con nhỏ như bạn th́ cũng ko phải là quá khó để dành riêng cho ḿnh. Chúc bạn vừa học tốt vừa nuôi con tốt

kminhmer
10-08-2008, 12:17 PM
Bạn nào có tape script của cuốn 600 Ensential Wods cho ḿnh xin với. Ḿnh download nhiều cuốn nhưng cuốn nào cũng không có script của phần nghe cả.

hellovietnam
20-08-2008, 04:28 AM
Thanks. Minh cung muon thi Toeic nhung hoc do qua. Minh phai co gang thoi.

ngocmainguyen
13-11-2008, 04:04 PM
cảm ơn VP9412 nhiều nha!ḿnh đang đau đầu v́ học từ vựng, cứ "học trước quên sau" nên mỗi lần có giờ học tiếng Anh ḿnh lại cảm thấy lo.

nice_guy
16-11-2008, 12:45 PM
Kinh nghiệm thi TOEIC của ḿnh:
+ xem film nhiều :D Cứ mấy cái film dạng TV series mà chiến (Prison Break, Friends, Lost...). Với cách luyện này ḿnh được 490 điểm phần nghe. hehe. (Khoe tí)
+ Làm đề nhiều. Chuyện này quan trọng nhất, làm nhiều sẽ "khám phá" ra nhiều điều. Chịu khó bỏ 1 khoản tiền ra để mua sách mà tự làm thôi.
+T́m thầy và lớp học luyện thi th́ ḿnh không recommend v́ học cái ǵ cũng thế, chủ yếu là tự học mà thôi.

yukiaoi
28-12-2008, 01:59 PM
chao may ban.truong minh cho hoc giao trinh Very Easy toeic.ma mot tuan truong day co mot buoi ha.minh khong biet hoc nhu the nao dây giup minh voi!thuc tinh minh hoc hoi bi do.huhu

minh_anh_duy
28-12-2008, 09:18 PM
Ḿnh thấy thi Toeic th́ chỉ cần siêng là được ùi.

Ngọc Hiền
19-02-2009, 09:33 PM
:58_002:năm sau ra trường rùi thế mà tŕnh độ tiếng anh làm tui ko tự tin lắm , hy vọng lên trang web này tui học được nhiều, mong mọi người giúp đỡ:not-worthy:

bendao
20-02-2009, 12:40 AM
ḿnh đang học dh chuyên ngành điện tử, chính v́ vậy tiếng anh là điều kiện quan trọng để ḿnh xin việc sau này, ḿnh rất thích học tiếng anh mong mọi người đi trước chia sẻ cho ḿnh một số kinh nghiệm và các bước nên học để nghe và nói được tiếng anh

Cường Jin
28-02-2009, 08:11 PM
hiii, ḿnh cũng đang ngồi cày TOEIC đây! Cũng muốn kiếm cái bằng trước khi đi lạm Nhưng mà công nhận k vội đươc. Phải chăm chỉ cày thôi. hii, thỉnh thoảng lên forum ḿnh bốc phét tí cũng thấy hứng học hơn!

khỉ kon
05-10-2010, 08:01 PM
khoa minh theo học cũng chuẩn bị tổ chức 1 ḱ thi toiec để chọn ra 30 bạn đào tạo lớp cử nhân tiên tiến, hic ḿnh là dân khối b, tiếng anh vào hạng siêu xoàng nên đang muốn cày để có thể than gia thi, nhưng coi bộ khó quá

khỉ kon
05-10-2010, 08:08 PM
:72:ḿnh cũng muốn tự ôn ở nhà v́ không có điều kiện, mọi người thâư như vậy có "đỡ " nổi không với cái tŕnh độ của ḿnh. Đặc biệt là chỉ sử dụng những tài liệu như sách giáo khoa(của cấp 3) để luyện ngữ pháp và nghe ư