PDA

View Full Version : [Admin+ Mod đừng del] cho em hỏi Về thi chuYên Anh AAms

pemi.vip
11-09-2010, 10:57 PM
em muốn thi vào chuyên Anh Ams nhưng em chưa có kinh nghiệm nào cả, phiền mọi người cho em chút để em vào đc A1 nhá:13_002:. Và mong mọi người giúp em:
1. T́m giáo Viên dạy chuyên Anh Ams (em nghe nói có cô Lan Anh, Hương Lan và Ngân ǵ đó dạy th́ phải, hoặc giáo viên khác cũng đc). Mọi người cho em số ĐTDĐ của các cô và cần thiết là địa chỉ nhà nhé
2. Sách luyện thêm (em đang rất kém phần cụm động từ, những cấu trúc với giới từ, bài viết luận theo chủ điểm, trọng âm và viết lại câu), mọi người gợiư cho em 1 số sách nhá
3. Kinh nghiệm khi thi, điểm chuẩn TB từng năm, điểm tối thiểu,.v.v
4. cho em xin đề thi chuyên Anh các năm trước (có đáp án th́ càng tốt)
:doubt:Bây giờ em rất mong mọi người có thể giúp đỡ em. và có kinh nghiệm khác mọi người cứ chia sẻ để những người khác cùng bít. Thanks all:04::04:

P/s:eM nghe nói khó xin vào lớp cô Hương Lan lắm đúng hok ạ?

miss_kool
13-09-2010, 06:23 PM
-em thi ams cơ à ! giỏi ghê.Cô nào khó xin vào lớp để học th́ chứng tỏ cô ấy dạy rất giỏi ở chỗ c cũn vậy!th́ e cứ gắng xin vào cô đó là đc ngoài ra lên mạng th́ kiến thức ôn tienganh lên 10 nhiều mà hữu ích lắm!

DUONGHOANTHANH
19-09-2010, 06:47 AM
Cô Lan Hương xin khó lắm em ơi, phải xếp hàng và đợi may ra th́ tới lươt. Theo chị th́ em nên mua những quyển sách Ôn tập để thi vào chuyên lớp 10 để học, ngoài ra cày bài tập trong "A practical English Grammar" cũng hữu dụng lắm đó.
Đối với trọng âm và viết lại câu th́ em nên t́m mua những quyển hỗ trợ của Nhà xuất bản thuộc trường Đại học quốc gia Hà Nội ấy, và luyện những bài viết lại câu trong sách của Vĩnh Bá th́ okie thôi mà. Tiếng Anh muốn giỏi quan trọng nhất là tự học và chịu khó mày ṃ. Học giáo viên chỉ là 1 phần thôi em ơi.

Violet Lavender
29-09-2010, 06:26 PM
Chắc bạn cũng sinh năm 96 :D bằng tuổi ḿnh. Trả lời cho bạn từng câu nhé :P
1. Trong số các cô dạy chuyên Anh th́ cô Hương Lan là tốt nhất. Nhưng xin vào th́ khó thôi rồi, bạn phải xin từ năm lớp 7 cơ :(( chính v́ thế nên tớ cũng ko có suất, và giờ phải học cô Lan Anh. bạn cũng học cô Lan Anh đúng ko? bạn học lớp 9A1 hay 9A2 thế :P để xem chúng ta có cùng lớp ko :))
2. Về sách, các anh chị khóa trước bảo mua quyển "Hướng dẫn ôn tập và làm bài thi tiếng Anh 12" của Vĩnh Bá, và nếu có điều kiện th́ mua "Tuyển tập đề thi Olympic 30/4 môn tiếng Anh" về luyện. Quyển của vĩnh bá th́ dễ t́m rồi, c̣n olympic th́ hiếm lắm bạn ơi :(( 1 năm nó chỉ in có 3000 quyển trên cả nước và ko có tái bản nên t́m được th́ đúng là ḱ tích :D ngoài ra, nếu bạn yếu phần nào th́ nên mua sách luyện riêng về phần ấy, có thể mua của vĩnh bá hoặc xuân bá đều đc cả :D
3. điểm trung b́nh từng năm th́ ko tính đc đâu bạn à, v́ bắt đầu từ năm ngoái thi thêm cả môn anh điều kiện. điểm năm ngoái anh 1 lấy 43,5 đấy, cao lắm! Anh 2 lấy 41,75. anh trung là 39.75 :D
tớ sợ khả năng ko đủ, nên chắc cố gắng vào anh trung thôi. vừa đc thêm tiếng trung, mọi người bảo sau này có thêm ngoại ngữ dễ xin việc :P
4. đề thi vào ams ko lộ đâu bạn. chỉ có đi học thêm các cô th́ may ra mới có thôi v́ đề lưu hành nội bộ =))

Hoangvippro95
05-10-2010, 10:16 PM
Tốt nhất là nên học cả 2 cô Hương Lan vs Lan Anh e ạ... Cô Lan Anh ở ngơ 13 phố Đào Tấn, c̣n cô Hương Lan th́ gần hồ GIảng Vỏ. Theo anh th́ em chỉ cần học quyển 30/4 Olympic thoai :D c̣n mua chỗ nào th́ anh chịu :)) Nói chung là đề ams nó mất dạy lắm, toàn rút ra từ quyển đấy cả :(( Phrasal V là quái nhất. Nó c̣n có cả các dạng lắp tiêu đề, cloze test, viết lại câu,... Essay th́ đề thể loại như "What do u think about Secondary school's uniform" (đề năm vừa roài). Giờ e xin học là muộn đấy, phải xin kịch liệt mới học đc cô Hương Lan :(( vs học mệt lắm, mỗi buổi kiểm tra Vocabulary unit, k thuộc đuổi ra ngoài :(( Nói chung học cô Lan Anh là dễ xin nhất vs cả nhẹ nhất! :)) Ngoải ra e c̣n phải thi đc hsg tp cơ th́ mới có cơ vào A1 chứ k th́ vào Anh Trug cũg khó...

Violet Lavender
03-11-2010, 08:34 PM
anh ơi anh có quyển 30/4 đấy ko ạ :D
nếu có th́ cho em mượn photo đc ko anh T_T
em t́m măi rồi mà nó hiếm quá T_T
chết mất >.<

mimosa26
15-11-2010, 05:28 PM
Cho em hỏi người ta lấy đề mấy năm gần đây hay tất kả kác năm trong kái quyển 30/4 ạk ? Em có mấy quyển Olympic mấy năm cũ cũ . Nhưng nếu ôn tất kả các quyển thỳ >.< . .

Hoangvippro95
21-11-2010, 09:45 AM
Nói chung là hầu hết là như thế.. như cái quyển năm 2009 là nó lấy mấy cái trog đó đấy =)) Phrasal V vs viết lại câu nó toàn rút trog đấy cả mới mất dậy!! T́m quyển đấy khó lắm, anh phải nhờ anh trong Sài G̣n mua hộ cơ mà... Vào trường rồi đi học TOEFL vs SAT nên chả biết vứt đâu :D Nói chung nó chỉ lấy đề mấy năm gần đây 08-10 chứ trc đó th́ đề dễ bỏ xừ hà

Violet Lavender
07-02-2011, 09:46 PM
Bạn mimosa26 ơi, bạn có mấy quyển đó hả :D
Nếu được th́ ḿnh mượn photo được ko? v́ t́m mấy quyển đó khó quá :(( tớ t́m được mỗi quyển 2010 thôi à :( sợ ko đủ

mimosa26
10-02-2011, 09:46 PM
Okie mình có mấy quyển , nhưng hình như nó là sách lậu thì phải:( , nội dung thỳ vẫn như sách thật thui:D .

Nguyen tran phan anh
11-02-2011, 08:27 PM
Bạn mua quyển 2010 ở đâu vậy chj mjnh vs. Nếu trình độ làm đc đề thj đaj học thj liệu có đỗ ams ko?

mimosa26
11-02-2011, 08:42 PM
Ḿh nghĩ đề CNN với Ams khó hơn đại học:D , k chắc lắm .

Violet Lavender
17-02-2011, 08:31 PM
Quyển 2010 bạn đặt hàng hoặc ra nhà sách Trí Tuệ ấy :) Nếu ko th́ ra nhà sách Tiến Thọ ở đường Láng ấy :D ở đấy là đại lư nhà sách bán quyển Olympic :P
@mimosa26: cậu có yahoo ko? cho tớ với, rồi ḿnh liên lạc để photo sách cậu nhớ :P cám ơn cậu nhiều lắm :)

mimosa26
19-02-2011, 07:31 PM
Okie add : ololoalala

goose_96
05-03-2011, 02:01 PM
Chắc bạn cũng sinh năm 96 :D bằng tuổi ḿnh. Trả lời cho bạn từng câu nhé :P
1. Trong số các cô dạy chuyên Anh th́ cô Hương Lan là tốt nhất. Nhưng xin vào th́ khó thôi rồi, bạn phải xin từ năm lớp 7 cơ :(( chính v́ thế nên tớ cũng ko có suất, và giờ phải học cô Lan Anh. bạn cũng học cô Lan Anh đúng ko? bạn học lớp 9A1 hay 9A2 thế :P để xem chúng ta có cùng lớp ko :))
2. Về sách, các anh chị khóa trước bảo mua quyển "Hướng dẫn ôn tập và làm bài thi tiếng Anh 12" của Vĩnh Bá, và nếu có điều kiện th́ mua "Tuyển tập đề thi Olympic 30/4 môn tiếng Anh" về luyện. Quyển của vĩnh bá th́ dễ t́m rồi, c̣n olympic th́ hiếm lắm bạn ơi :(( 1 năm nó chỉ in có 3000 quyển trên cả nước và ko có tái bản nên t́m được th́ đúng là ḱ tích :D ngoài ra, nếu bạn yếu phần nào th́ nên mua sách luyện riêng về phần ấy, có thể mua của vĩnh bá hoặc xuân bá đều đc cả :D
3. điểm trung b́nh từng năm th́ ko tính đc đâu bạn à, v́ bắt đầu từ năm ngoái thi thêm cả môn anh điều kiện. điểm năm ngoái anh 1 lấy 43,5 đấy, cao lắm! Anh 2 lấy 41,75. anh trung là 39.75 :D
tớ sợ khả năng ko đủ, nên chắc cố gắng vào anh trung thôi. vừa đc thêm tiếng trung, mọi người bảo sau này có thêm ngoại ngữ dễ xin việc :P
4. đề thi vào ams ko lộ đâu bạn. chỉ có đi học thêm các cô th́ may ra mới có thôi v́ đề lưu hành nội bộ =))
hêhê, tớ cũng sinh năm 96 và h́nh như cũng đang học lớp cô Lan Ạnh ko định thi chuyên Anh đâu nhưng học để thi Anh làm môn điều kiện :D:grad: khổ là ḿnh học dốt qá :"> có pải lớp cô Lan Anh dạy ở Hàng Bông đúng ko? bạn có học ở đấy ko?
Tiện cho tớ hỏi luôn: thế c̣n môn Anh điều kiện th́ đề thế nào nhỉ ???

Violet Lavender
05-03-2011, 08:32 PM
Cô Lan Anh ở Ams nhà ở ngơ nằm trên phố Đào Tấn cơ bạn ạ :D
Đề thi anh điều kiện th́ tất nhiên sẽ dễ hơn anh chuyên rồi :P nhưng mà bạn phải học chắc kiến thức ngữ pháp 4 năm cấp 2, tớ nghĩ vậy :)

goose_96
06-03-2011, 04:19 PM
Cô Lan Anh ở Ams nhà ở ngơ nằm trên phố Đào Tấn cơ bạn ạ :D
Đề thi anh điều kiện th́ tất nhiên sẽ dễ hơn anh chuyên rồi :P nhưng mà bạn phải học chắc kiến thức ngữ pháp 4 năm cấp 2, tớ nghĩ vậy :)
tớ biết nhà cô r` :D nhưng tớ hỏi chỗ cô dạy cơ?:21_002: có pải ở Hàng Bông ko nhỉ?
thanks anyway :*

love_miley_best
06-03-2011, 10:10 PM
Ôi chao đề anh điều kiện bạn cứ học tốt trên lớp thể nào chẳng được 9 điểm trở lên, dễ mà :57:, chủ yếu là cái đề chuyên thôi.