PDA

View Full Version : Tệ nạn "nghiện" Thanks

Trần_Văn_Đắc
02-08-2010, 11:04 AM
MấY hôm naY ḿnh rảnh rang đj thăm khắp só sỉnh của diễn đàn phát hiện ra t́nh trạng mà tớ tạm gọi là "Nghiện" thanks :]]
Nhiều bạn mới Vô lập rất nhiều nick để tự thanks ḿnh :55_003:
TuY cũng chẳng có j` nghiêm trọng cho lắm nhưng thể hiện thái độ chưa đc tốt.
Nếu thấY bài của ḿnh thực sự haY th́ mọi người sẽ tự thanks chứ đâu cần fải lạm dụng quá mức đến nỗi bài nào ḿnh post cũng thanks trong khi bài đó cũng chẳng có j` gọi là bổ ích.
Tớ thấY Việc đc thanks nhiều haY ít cũng Chẳng có tác dụng j` quan trọng là bạn học đc j` Và làm đc j` để ḿnh Và mọi người cùng tiến bộ thôi
tớ chỉ có Ư VậY thôi nhưng sửa đổi ko lại là fần của các bạn đó^^! :boxing:

junsu_xiah95
02-08-2010, 05:10 PM
chí lí chí lí , màk tớ thếy nh́u diễn đàn , mấy admin kó phần mềm bjk đc kác nick đó và del nick vĩnh viễn lun mừk
ko bjk dethi có ko?????????????

wellfrog
02-08-2010, 09:42 PM
MấY hôm naY ḿnh rảnh rang đj thăm khắp só sỉnh của diễn đàn phát hiện ra t́nh trạng mà tớ tạm gọi là "Nghiện" thanks :]]
Nhiều bạn mới Vô lập rất nhiều nick để tự thanks ḿnh :55_003:
TuY cũng chẳng có j` nghiêm trọng cho lắm nhưng thể hiện thái độ chưa đc tốt.
Nếu thấY bài của ḿnh thực sự haY th́ mọi người sẽ tự thanks chứ đâu cần fải lạm dụng quá mức đến nỗi bài nào ḿnh post cũng thanks trong khi bài đó cũng chẳng có j` gọi là bổ ích.
Tớ thấY Việc đc thanks nhiều haY ít cũng Chẳng có tác dụng j` quan trọng là bạn học đc j` Và làm đc j` để ḿnh Và mọi người cùng tiến bộ thôi
tớ chỉ có Ư VậY thôi nhưng sửa đổi ko lại là fần của các bạn đó^^! :boxing:
Em chỉ cho tôi vài nick như vậy xem, nếu kiểm tra thấy đúng sẽ có biện pháp giải quyết nhé

peden
02-08-2010, 11:24 PM
chí lí chí lí , màk tớ thếy nh́u diễn đàn , mấy admin kó phần mềm bjk đc kác nick đó và del nick vĩnh viễn lun mừk
ko bjk dethi có ko?????????????

Ko phải phầm mềm đâu bạn.
Thấy tên nào khả nghi là ḿnh ḍ tên đó post dc nhiêu bài với nhiêu cái thanks, nếu thấy một nick khác, cứ theo thanks bài viết nick này hoài th́ là chính xác.

cao thi hong van
02-08-2010, 11:31 PM
Ko phải phầm mềm đâu bạn.
Thấy tên nào khả nghi là ḿnh ḍ tên đó post dc nhiêu bài với nhiêu cái thanks, nếu thấy một nick khác, cứ theo thanks bài viết nick này hoài th́ là chính xác.

Cai này ḿnh thấy cũng không chắc lắm :D
Thế giờ ḿnh ngưỡng mộ mấy bài của bác well chẳng hạn, thấy bác toàn bài viết hay nên thanks, thế cũng bị nghi vấn à :D

peden
03-08-2010, 12:03 AM
Cai này ḿnh thấy cũng không chắc lắm :D
Thế giờ ḿnh ngưỡng mộ mấy bài của bác well chẳng hạn, thấy bác toàn bài viết hay nên thanks, thế cũng bị nghi vấn à :D

Ko phải bạn, những nick tạo ra chỉ để thanks th́ thời gian đâu đi post bài. Cho nên nh́n vô là biết à, số bài viết th́ nhỏ, số thanks đă bấm th́ lớn.

Những bài hay như bài của bác well th́ tự động người ta ai đọc cũng thanks, làm ǵ có chuyện nghi vấn bác ấy. Điều này dễ hiễu mà.

Chỉ những bài post vớ vẩn cũng được thanks, nhưng nick lập ra bài post ko bao nhiêu mà số thanks người khác lại nhiều mới là nghi vấn.

Thanh Sang
03-08-2010, 07:19 AM
nhưng nhỡ mà post bài ít, thank cũng ít, chỉ đi làm quen rồi biến luôn từ đó tới giờ, tính sao?:choler:

tihi_hippo
03-08-2010, 10:23 AM
Ko phải bạn, những nick tạo ra chỉ để thanks th́ thời gian đâu đi post bài. Cho nên nh́n vô là biết à, số bài viết th́ nhỏ, số thanks đă bấm th́ lớn.

Chỉ những bài post vớ vẩn cũng được thanks, nhưng nick lập ra bài post ko bao nhiêu mà số thanks người khác lại nhiều mới là nghi vấn.

nói thế cũng không ổn đâu cậu ạh
như tớ, rất hiếm khi có những comment nên số bài viết trên fỏum của có chắc là con số rất nhỏ, nhưng tớ thường xuyên thăm diễn đàn để học hỏi, bài hay th́ tớ thanks => số bài ít, lần thanks nhiệu vậy tớ cũng trong sổ đen rồi >.<
trừ phi có kỹ thuật IT đàng hoàng để check những nick như thế, chứ suy luận th́ khi đúng khi sai.
và tớ cũng đồng ư là việc thanks nó không phải là vấn đề, không thật sự quan trọng bằng ḿnh đă học được ǵ trên diễn đàn

nhân tiện cho tớ gởi lời cám ơn chân thành đến những admin và những thành viên tích cưc. nice day!!!

cachuatim
03-08-2010, 11:15 AM
Đúng là không có ǵ và cũng đâu có ai làm to chuyện. Bạn TVĐ chỉ nêu nhận xét thôi mà. Đáng tiếc là có những bài rất hay mà lại ít người thank... :32_002:

ggggg
03-08-2010, 11:33 AM
I haven't seen this situation. Is that true? If it's true, this 4rum is so...bad. I agree with cachuatim. I'm new member, this's just my opinion. I hope every body will help me with studying English.

n.ha
03-08-2010, 11:54 AM
I haven't seen this situation. Is that true? If it's true, this 4rum is so...bad. I agree with cachuatim. I'm new member, this's just my opinion. I hope everybody will help me with studying English.
Of course,But I think you were wrong.This forum isn't bad.It's an interesting and useful for everybody.

n.ha
03-08-2010, 11:56 AM
Trời ơi,mặc dù ḿnh cũng rất thích người# thanks ḿnh nhưng article phải thật sự useful th́ mới thanks chứ.Làm vậy th́ chẳng có ư nghĩa j ngoài việc c̣n làm cho bản thân tồi tệ hơn

wotukate
03-08-2010, 12:02 PM
I haven't seen this situation. Is that true? If it's true, this 4rum is so...bad. I agree with cachuatim. I'm new member, this's just my opinion. I hope every body will help me with studying English.
Please don't say so. There are so many people in this forum and those who do so are not the majority. Would you mind visiting all boxes? You will certainly see the forum is very good and useful for us.
Welcome to our forum! :10_002:

Trần_Văn_Đắc
03-08-2010, 05:17 PM
Em chỉ cho tôi vài nick như vậy xem, nếu kiểm tra thấy đúng sẽ có biện pháp giải quyết nhé

Dạ! nhưng để em Xem lại thêm một lượt Xem có nhiều ng ko V́ bâY Zờ em chỉ bik 1 số ít nick^^! Với lại để em Xem lại em sợ nói oan cho các bạn đó lắm :30_002:

Với lại em cũng ko muốn nói ra ==

junsu_xiah95
03-08-2010, 07:51 PM
e thêư t́nh trạng này kũm nh́u
ko chỹ ở 4rum kũa chúng ta màk ḳn nh́u 4rum nữa màk

Trần_Văn_Đắc
04-08-2010, 08:56 AM
ak hay hay ko là do từng ngựi đánh giá chứ làm ǵ có chuẩn nào cho bài viết hay

chỉ đơn giản là có ích với bạn thế là hay một ông nông dân đâu cần quyển lư thuyết vật lư hay ông ta chỉ cần chỉ cách cấy cầy làm sao cho tốt....

mà nói thật cứ câu ra câu vào thế này thành to thật

:dancing-banana::dancing-banana:Nhưng hầu như mọi ng không có thói quen nhấn thanks :42_002::42_002::27_003: thực ra tớ cũg đôi khi quên thanks

wellfrog
04-08-2010, 12:20 PM
Dạ! nhưng để em Xem lại thêm một lượt Xem có nhiều ng ko V́ bâY Zờ em chỉ bik 1 số ít nick^^! Với lại để em Xem lại em sợ nói oan cho các bạn đó lắm :30_002:

Với lại em cũng ko muốn nói ra ==
Không sao, em cứ gởi tin nhắn cá nhân cho anh, anh sẽ kiểm tra cẩn thận chư không vội kết luận đâu ( anh là mod nên có biện pháp kiểm tra )

englishspeakinggroup_vn
30-08-2010, 04:13 AM
Riêng tôi th́ thấy ai bấm thanks nhiều, ít không quan trọng, kệ người ta. Song tôi thấy một vấn đề quan trọng ở đây là: Tiếng Việt viết quá lộn xộn và mấy bác mins lẫn mods đều làm ngơ vấn đề này th́ phải (?!). Bài viết khai topic của bạn là một ví dụ đó! Một vấn đề rất quan trọng và nghiêm túc hơn th́ chẳng mổ xẻ, lại đi mổ xẻ vấn đề vặt vănh hơn.
Nếu bạn thấy vấn đề thanks nó nhức nhối, nhưng cách sử dụng tiếng Việt của bạn không nghiêm túc th́ chẳng ai có thời gian mà quan tâm cho phí thời gian!
Tŕnh bày một vấn đề nghiêm túc th́ ngôn ngữ sử dụng cũng phải nghiêm túc!

P/S: Chỉ là ư kiến nhỏ, không có ư "chém" bạn đâu nhé!

zeni93
08-09-2010, 10:17 PM
em là mem mới :D
em xác định vào đây là chỉ có đi ṃ bài tập vs góp nhặt các kiểu câu thôi
chứ em dốt lắm chả júp j đc cho ai nên 0 mong đc thanks :D
nhưng nếu ai thanks em cũng đc mà em 0 từ chối đâu :D:D:D

biglou
08-09-2010, 11:59 PM
ak hay hay ko là do từng ngựi đánh giá chứ làm ǵ có chuẩn nào cho bài viết hay

mà nói thật cứ câu ra câu vào thế này thành to thật

Đồng ư với Vietdream về wan điểm này, một bài viết thật sự hay hay ko là do mọi người cùng đánh giá
:83:
Nếu có ai rảnh đến mức lập nick để tự sướng th́ kệ người ta, h́nh như nội qui của diễn đàn cũng đâu đề cập đến vấn đề này, cái này thuộc quyền hạn cá nhân rùi th́ phải:59:

1 nick được lập ra có wuyền làm những j ḿnh mún, chỉ cần ko ảnh hưởng cộng đồng, ai mún tự sướng th́ cứ để ngta làm vậy, để xem có kiên nhẫn để thank từng bài một của ḿnh ko, giả sử bạn post đc 100 bài th́ phải đi nhấn thank 100 lần àh, ôi thế th́ đúng là cả ngày chỉ ăn xong rùi thank :surrender:với lại những bài gần như là spam mà cũng nhấn thank th́....noway:80:
C̣n vụ software để t́m như bạn junshu nói gần như là ko thể, trừ phi bạn đăng kư cùng 1 mail:13_002:

Ôi nói tóm lại là đây là vấn đề khách wan rùi, chăn nào mà chả có rận
Sống với chính ḿnh, ngẩng cao đầu.....hổk thấy ai ở trển hết :13_002:

Cho phép nói thêm câu cúi, nh́u chiện wá thông cảm. Mấy bạn có làm như vậy th́ hăy xem lại chính ḿnh, 1 bài viết ko có ai thank, chỉ có tự ḿnh thank ḿnh th́ sẽ thấy như thế nào???

Ôi lâu lâu đc chém mấy phát, đă thiệt :34_002:

huyennga_online8688
22-09-2010, 06:54 PM
thế th́ từ bây h ḿnh tích cực thanks những bài hay vậy...