PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ từ các vị tiền bôi... Em là thành viên mơi. xin được chỉ giao.

Đặng Quốc Đạo
23-07-2010, 12:22 PM
Em học tiếng anh ở lớp cũng tàm tạm thôi, nhưng v́ do em ko cần đến nó nên kô ôn học ǵ ca. tiếng anh trong em dần phai nhoà và mât.. em buồn lăm.. :52_002:
Bây giờ, em mới thấy tiếng anh nó quan trọng như thế nao.. mà giờ vẫn chưa muộn các anh chị nhi.. em rất muốn ḿnh ôn lại tiếng anh một cách khoa học và hiệu qua..
Em muốn cách anh chị chỉ dùm cho em cách ôn như thế nào? để lấy lại chắc toàn bộ các kiến thức tiếng anh. về : từ vựng, ngữ pháp, các th́, các đọc viết nghe tiếng anh và một số mẹo vặt kinh nghiệm ǵ đo.
Ai có tài liệu ǵ th́ cho em xin ak. :13_002::79:
Em muốn sẽ lấy làm đc đề thi IELTS trên 6.0 điểm..... Anh chị nào có kinh nghiệm từng trải giúp em tí nha... mong các anh chị giúp đỡ :14_002...
:48_002::48_002::48_002: đây là nick em nha : forever_mtnn_loveyou và e mail: tieuzidane@gmail.com

banmaithuytinh4869
23-07-2010, 01:59 PM
:-s, hjx ,tớ c̣n nhỏ quá nên chắc chả giúp j cậu đc :(,^^, nhưng mà dù sao cũng động viên cậu cố lên, không bao giờ là quá muộn đâu^^:69:fighting!!!!!!!! mọi người sẽ giúp cậu thôi mà. Good luck!

baomuahe94
23-07-2010, 05:57 PM
Mình có một số Ý kiến thế nàY:
Về ngữ pháp, từ Vựng: bạn có thể mua một số các loại sách ngữ pháp, các quYển ôn thi đại học..., đọc báo để tăng Vốn từ Vựng. Mình nghĩ các sách của Xuân Bá rất là haY. Mình muốn nhấn mạnh Vào Việc làm bài tập ngữ pháp, bạn cứ làm thật nhiều bài tập Vào rồi rút ra cấu trúc, từ Vựng, ghi cái đó Vào một quYển sổ gọi là quYển từ mới. Tất nhiên, phải thường XuYên học Và ôn lại từ Và cấu trúc đó( mình làm Việc nàY 1h mỗi ngàY). Mình thấY nhiều bạn haY kêu ca Về Việc học từ mới Vì cứ học Xong lại quên. Ai chẳng VậY, nhưng quan trọng lại phải ôn lại những cái đã quên ấY.
Về nghe, nói: hai cái nàY là đã thiên Về kĩ năng rùi, phải luYện hằng ngàY, hàng giờ. Mình cũng đang Vất Vả học đâY. từ mới, ngữ pháp có nhiều đến đâu mà không luYện nói, nghe ( dẫn đến không nói Và nghe thành thạo ) thì cũng Vứt đúng không? Bạn có thể mua sách luYện nghe cơ bản của Xuân Bá, có các mức đó, khá haY, hoặc nghe luôn ielts( rất dễ nghe, Và nghe nhiều để lấY môi trường), Xem phim bằng tiếng anh, nghe bài hát...
Trên đâY là một số chia sẻ, có thể nghe hơi củ chuối nhưng rất chân thành. Chúc bạn Quốc Đạo thành công, good luck!