PDA

View Full Version : IELTS 4.5 - Học khoảng mấy tháng?

thuongcoweb
10-01-2007, 01:24 PM
Sau khi TN THPT ḿnh không học thêm tiếng Anh ở một trung tâm nào cả. Nếu luyện thi IELTS 4.5 th́ cần khoảng bao nhiêu tháng, cứ cho là tŕnh độ tiếng Anh bắt đầu từ con số 0. Xin các bạn có kinh nghiệm giải đáp giùm ḿnh.

Thân

candykitty
10-01-2007, 02:02 PM
At least you need 6 months. The three months for basic English foundation, the next two months for IETLS skill practice, the last month for full IELTS test practice. Hope you will get over 5.5

thuongcoweb
10-01-2007, 02:24 PM
Cám ơn bạn rất nhiều, Thanks a lots. Bạn biết nơi nào dạy tốt và uy tín ở Cần Thơ và TP. HCM không? Làm ơn cho mình biết địa chỉ và chi phí khoảng bao nhiêu cho mỗi khóa học.

Thân

gala3089
10-01-2007, 03:39 PM
4.5 IELTS ko phải là một điều ǵ quá khó khăn, chỉ cần biết gu của IELTS là 4.5 dễ lém. Nếu bắt đầu từ con số 0 th́ tui nghĩ là 1 năm học AV cho ra tṛ th́ mới lên được 4.5 . Mà bạn nói sao chứ học phổ thông AV bạn cũng phải biết chứ, sao mà bắt đầu từ con số 0 dc, vô lư. Nếu 4.5 th́ chừng 3, 4 tháng thôi, ko đến nỗi 6 tháng đâu
Ở TPHCM học IELTS có uy tín th́ có Đại học Sư phạm ( Đường An Dương Vương Q5 ), học phí khoảng 1m. hay APOLLO ( Đường Phùng Khắc Khoan Q1 )khoàng US$250 th́ phải, hoặc là Việt Nam hợp điểm ( Đường Lê Qúy Đôn, phía sau trường Marie ), những chỗ này là những chố PRO trong luyện IELTS và nếu bạn học ở đây th́ tốt nhất là thi ở British Council. Ngoài ra c̣n có ACET ( đường Ngô THời Nhiệm , sau trường Minh Khai ) ở đây rất uy tín và ḿnh đă luyện ở đây và được 6.5 . Ḿnh đă thi IELTS 2 lần. Lần 3 ḿnh sẽ cố gắng 7.0 , ḿnh tốt nghiệp PTTH năm 2006. Luyện ở ACET th́ tốt nhất là thi ở IDP v́ ACET là cơ sở đào tạo của IDP. Học luyện thi ở British Council cũng rất tốt nhưng học phí th́ ôi trời, mắc chết, chịu ko nổi :D .
Chúc bạn thi IELTS thành công :cool: .

candykitty
10-01-2007, 07:06 PM
There is a good IELTS center located in Vo Thi Sau street (HCM city). Any way, the more you practice, the better grade you can get!

lovelywitch
10-01-2007, 11:46 PM
bạn Gala cho ḿnh hỏi hiện tại bạn đang có IELTS 6.5 rồi hả cao ghê , ḿnh định thi IELTS vào đầu tháng hai này, nên thi ở đâu th́ tốt IDP hay BC , hiên ḿnh đang luyện IELTS ở IDP level7 ḿnh cần 6.0 ngay lần đầu tiên ḿnh thi này ko biết có đc ko? Bạn cho chút ư kiến nha

gala3089
11-01-2007, 11:06 AM
OH bạn lovelywitch học ở ACET hả, lớp 7 ah, lớp 7 thìthi IELTS chỉ đựoc cao lém 5.5 thoai, ko 6.0 nổi đâu :D .
Nếu học ở ACET thì bạn nên thi ở IDP vì cùng 1 GU. Sau này điễm đã cao cỡ 6.0 nếu muốn thi nữa thì hãy đổi chỗ , thích thi ở đâu thì thi :D .
Nếu bạn có thắc mắc về kỳ thi hay cách làm bài thi thì cứ nói, mình và các anh em đi trước (Thi roài đó mà) , sẽ giúp đỡ hết mình :) .
Chúc bạn thành công :D .

candynhoc
11-01-2007, 04:33 PM
ban oi ban co the chi minh cho hoc dc ko

candykitty
11-01-2007, 04:47 PM
ACET is the language center of IDP. You can search its addreses by using Googel searching engine.

gala3089
12-01-2007, 10:05 AM
website : www.acet.edu.vn

nobility
12-01-2007, 07:23 PM
Bạn ơi mình đã từng học IELTS ở ACET và được 6.5, mình thấy ở đó luyện thi cũng khá tốt, mình ở HN

thuongcoweb
14-01-2007, 02:38 PM
Mình thì mới lên HCM hôm qua, nhưng vào ngay thứ 7 mới chít chứ :( , không có thồi gian gì hết. Mình đến được IDP ở 12 Bis Phan Kế Bính, Q1. Và chị tư vấn hướng dẫn mình đến ACET để học tiếng Anh và luyện IELTS nhưng lại không đến kịp :D , cũng toi hết một chuyến lên HCM.
Mình thì chưa biết IELTS là cái gì nên lo lắm. Kỳ này mình dự định không thi xếp lớp mà vào học ngay lớp đầu tiên luôn. Mình thì cần IELTS 4.5 để đủ làm visa.

Nhém xíu quên, các bạn có thể cho mình biết các lớp học level 1 --> 7 thì học phí mỗi lớp là bao nhiêu không? Bình quân cũng được. Thanks

Cám ơn các bạn giúp đỡ trả lời :p

gala3089
15-01-2007, 06:37 PM
Xin giới thiệu ta đây là cựu học sinhcủa ACET, ra trường tháng 10/2006 :D .
Bạn đừng có làm như vậy, nó bắt buộc bạn thi xếp lớp ah, còn nếu bạn học từ lớp 1 thì chả khác gì học lại lớp 6 đâu bạn. Bạn nên học từ lớp đi. Học từ lớp 4 là bắt đầu học ACADEMIC ENGLISH rồi. Học từ lớp 4 => IELTS PREPARATION là OK thôi.
Học phí thì tăng lên theo lớp. Hồi đó mình bắt đầu từ lớp 6, học phí là hơn $350, lớp 7 là $ gần 400, còn lớp luyện IELTS là $400 chẵn. Nhưng nếu bạn là học viên cũ thì được giảm 10%. Và nên nhớ, sau khi học xong 1 lớp nếu đậu kỳ thi cuối khoá mới dc lên lớp đó nha bạn, chỉ có lớp IETLS là ko cần thi cuối khóa thôi. Điểm đâu là 60% mỗi lớp. Còn nếu bạn học từ lớp 1 thì tổng số tiền bạn phải trả là gần $3000 USD , đủ cho bạn học 1 năm Cao Đẳng ở Đại Học RMIT ( Nơi mình đang học ) đó .Mình đang là SV Đại Học RMIT ( ko phải Cao Đẳng đâu nhe :D ).

thuongcoweb
18-01-2007, 10:29 AM
Hiện giờ, IELTS của bạn là bao nhiêu điểm? Mình có lên HCM, thấy trường RMIT hoành tráng, hiện đại quá...thấy thèm. Nhưng học phí và chi phí ăn ở cao ngút trời. Học trong RMIT chắc đã lắm phải không bạn? Có nhiều tiện ích lắm phải ko? 100% giáo viên nước Úc phải không bạn?

gala3089
18-01-2007, 10:58 AM
Điểm IELTS của mình bạn đọc trong các TOPIC khác sẽ thấy :D .
Còn RMIT thì ko phải có nhiều tiện ích đâu. Nhìn bề ngoài bạn thấy thèm chứ khi vào làm SV rồi thì, hỡi ôi, 1 sự lựa chọn sai lầm :( .
Chi phí ăn cao ngút trời hẻ, đâu có đâu, rẻ mà. Còn học phí thì ko mắc nếu so với bạn học ở nước ngoài, chỉ = 2/3 học phí ở các trường nước ngoài thậm chí còn rẻ hơn.
Còn giảng viên ko phải 100% là Úc đâu, nhiều nước lém.

candykitty
18-01-2007, 11:53 AM
Muốn biết RMIT hay bất cứ trường nào có khá hay kg, bạn nên tham khảo các ranking board hàng năm trên mạng.

thuongcoweb
19-01-2007, 09:47 AM
Muốn biết RMIT hay bất cứ trường nào có khá hay kg, bạn nên tham khảo các ranking board hàng năm trên mạng.

Vào đâu xem vậy bạn? Hướng dẫn chi tiết cho ḿnh đi. Thanks bạn nhiều :D

candykitty
19-01-2007, 11:32 AM
http://www.australian-universities.com/rankings/
RMIT kg có tên trong 20 trường top đầu!

gala3089
19-01-2007, 03:27 PM
Ko có nhiều trường nào ở Úc có trong Top20 đâu bạn, chỉ có 2 hay 3 gì đó có trường Đại học quốc gia Úc và Sydney + Melbourne thôi, còn lại là các trường của Mỹ, Anh, Nhật, Trung Quốc, Singapore, tiếc là ko có trường của VN :D . Còn RMIT nằm hạng 146 ( năm 2005 là 86 :( ) . RMIT chỉ nằm trong TOP 200 thôi :D . Nhưng miễn là năm trong TOP 500, trường nào nằm trong TOP thì bằng cấp được công nhận khắp thế giới, còn mấy cái bảng xếp hạng đó thì mỗi cái mỗi kiểu, mỗi tiêu chí, nên chỉ có tính tham khảo, ko có tính thực tiễn, cái chính là do mình học thế nào chứ bạn có học Harvard mà học dở cũng chả khác gì học 1 trường hạng bét. RMIT mấy năm trước hạng cao lém, nhưng mấy năm nay bị xuống "chơi ở giải hạng 1 rồi", cầu năm 2007 lên dc giải ngoại hạng ( Ac hơi mê MU )

candykitty
19-01-2007, 05:07 PM
Mình nói là kg có trong top 20 của các trường Australia chú nói gì đến thế giới. Just normally!

gala3089
20-01-2007, 08:40 AM
Ôi , học RMIT có sao đâu, bằng cấp của nó cũng được các truờng ĐH khác trên thế giới công nhận mà, miễn là được thế giới công nhận là OK roài :D .
Với lại mình đang xin học trường NUS, trường này bạn dám nói là ko nằm trong TOP 50 ko, mà hình như trên trang web của NUS nó nói trường của nó nằm trong TOP 20 ( hạng 19, dưới trường ĐH Bắc Kinh ). Mà đang nói chuyện về IELTS tự nhiên chuyển sang xếp hạng trường ĐH vậy.
Quay lại IELTS đi. Các newbie của IELTS có gì thắc mắc ko.

thuongcoweb
20-01-2007, 03:31 PM
Đi một hồi lạc đề luôn. Hehehe... Chiều nay, mình đi đăng ký chỗ học tiếng Anh rồi. Phải học cho vững phần nền thì mới đi lên HCM luyện thi được. Bây giờ, mình còn cảm thấy mơ hồ về tiếng Anh quá, thấy nó tùm lum hết. Không biết bắt đầu học từ đâu nữa. Không dám vô mấy trung tâm học, vô đó nó dạy kéo dài thời gian, tốn kém tùm lum.
Các bạn hướng dẫn cho mình phải học bắt đầu từ đâu đi, nhất là phần "thì" mình thấy lộn xộn ghê.

Who help me, me thanks ^_^

candykitty
20-01-2007, 04:59 PM
Sorry nếu nói lạc đề nhưng ḿnh thấy có một số việc cần nói rơ:
Ḿnh căn cứ vào bảng xếp hạng của đại học Shanghai Jiao Tong University. Mỗi bảng có cách đánh giá khác nhau, ḿnh kg phải là người đánh giá nên ḿnh kg bàn về việc đúng hay sai (tuy nhiên Australian National University khá tự hào về việc được đứng thứ 54 trong bảng này, việc này bạn có thể xem trên link bên trên về xếp hạng các đại học ở Úc).
Theo bảng xếp hạng trên NUS nằm ở khoảng 110, cũng là một hạng khá cao.
Trong khu vực châu Á NUS hạng 19, và đứng 1 tại Singapore.
http://ed.sjtu.edu.cn/ranking.htm

hapi
20-01-2007, 05:59 PM
Sorry nếu nói lạc đề nhưng ḿnh thấy có một số việc cần nói rơ:
Ḿnh căn cứ vào bảng xếp hạng của đại học Shanghai Jiao Tong University. Mỗi bảng có cách đánh giá khác nhau, ḿnh kg phải là người đánh giá nên ḿnh kg bàn về việc đúng hay sai (tuy nhiên Australian National University khá tự hào về việc được đứng thứ 54 trong bảng này, việc này bạn có thể xem trên link bên trên về xếp hạng các đại học ở Úc).
Theo bảng xếp hạng trên NUS nằm ở khoảng 110, cũng là một hạng khá cao.
Trong khu vực châu Á NUS hạng 19, và đứng 1 tại Singapore.
http://ed.sjtu.edu.cn/ranking.htm

Ḿnh đồng ư với bạn
Mặc dù cũng là 1 applicant NUS nhưng ḿnh ko tin nó có thể đứng hạng 19 Thế giới
Ḿnh nghe các NUS seniors nói là chiến dịch marketting của NUS mạnh lắm :D

hapi
20-01-2007, 06:03 PM
Ko có nhiều trường nào ở Úc có trong Top20 đâu bạn, chỉ có 2 hay 3 ǵ đó có trường Đại học quốc gia Úc và Sydney + Melbourne thôi, c̣n lại là các trường của Mỹ, Anh, Nhật, Trung Quốc, Singapore, tiếc là ko có trường của VN :D . C̣n RMIT nằm hạng 146 ( năm 2005 là 86 :( ) . RMIT chỉ nằm trong TOP 200 thôi :D . Nhưng miễn là năm trong TOP 500, trường nào nằm trong TOP th́ bằng cấp được công nhận khắp thế giới, c̣n mấy cái bảng xếp hạng đó th́ mỗi cái mỗi kiểu, mỗi tiêu chí, nên chỉ có tính tham khảo, ko có tính thực tiễn, cái chính là do ḿnh học thế nào chứ bạn có học Harvard mà học dở cũng chả khác ǵ học 1 trường hạng bét. RMIT mấy năm trước hạng cao lém, nhưng mấy năm nay bị xuống "chơi ở giải hạng 1 rồi", cầu năm 2007 lên dc giải ngoại hạng ( Ac hơi mê MU )

Học ở Harvard ko phải là người b́nh thường đâu ;)

dat_asroma
20-01-2007, 10:32 PM
Tôi đồng ý với Hapi, được học ở Havard đã là 1 điều khủng, trụ lại đc ở đó còn khủng hơn nhiều, Gala đừng có nói vớ vẩn thế .

Còn NUS là trường rất có tiếng ở châu Á, nhưng nếu xét trên tầm thế giới thì làm sao mà xếp đc vào thứ 19.

gala3089
21-01-2007, 09:24 AM
Ôi, lạc đề roài, quay lại đi mọi người ơi. IELTS đâu có phải là bằng Đại Học đâu mà tự nhiên chuyển sang bàn về Đại Học ko vậy. Học ở đâu cũng được, ĐH Việt Nam cũng dc, Đại học Harvard cũng được, miễn là sau này có công việc ổn định, 1 gia đình hạnh phúc là mình vui rồi.
THôi quay lại việc IELTS đi.

hienthao
31-01-2007, 09:14 AM
Tớ thấy học ở BC cũng được đó chư.tớ vừa kết thúc một khóa học ielts preperation ở đó xong, tớ cũng đă thi ietls rui.mungf 3 này là biết được kết qua.ở Bc th́ chia ra làm hai lớp: ielts 1 và ietls 2..không giống như ở Acet, o BC không phân chia cấp độ ietls đâu...nhưng khi bạn thi vào, th́ sẽ có 1 đề tương tự ietls và các thầy ở đó sẽ châm cho bạn theo thang diểm ietls..neu ban dược khoảng 4.5 hoặc 5 th́ các bạn sẽ vào ielts 1..cao hơn th́ vào iélt 2..nếu chưa đủ điều kiện học ietls th́ các bạn phải hoc thêm 1 khóa intermidiate..nói chung các thầy ở BC nhiệt t́nh lắm, mà giảng cũng hay nữa, trang thiết bị đầy đu.tớ là tớ thích nhất cái bảng truyền thông đa phương tiện ở BC..xem sướng cả mắt.,.:D

catyen
07-02-2007, 07:00 PM
2.5 - 3 tháng!

Đó là thời gian tôi kèm học sinh từ Zero với mục tiêu 4.5 nhưng cậu ta đă đạt 5.0.

Với điều kiện ăn Tiếng Anh, ngủ Tiếng Anh!

gala3089
08-02-2007, 09:02 AM
Ac, làm gì mà ăn ngủ đều Tiếng Anh vậy :D . ranh giới giữa 4.5 và 5.0 là rất nhỏ, có gì đâu, tui thấy biết cách thi IELTS là dc 5.0 ah .

candykitty
08-02-2007, 09:08 AM
5.0 từ một người kg biết gì thì cũng kg dể đâu bạn ạ!

hapi
08-02-2007, 10:59 AM
5.0 từ một người kg biết ǵ th́ cũng kg dể đâu bạn ạ!

đồng ư, mà sao lại ko b́t ǵ nhi? THPT cũng cho ta một cái nền ngữ pháp vững chăi mà :confused:( dĩ nhiên với điều kiện bạn học hành đàng hoàng :D )

gala3089
08-02-2007, 03:32 PM
Ac, nếu như đã có học ở phổ thông thì không thể có chuyện không biết gì được, nếu không biết gì thì làm sao mà tốt nghiệp phổ thông được trời do đó nói là không biết gì về IELTS thì nghe còn được chứ nếu nói không biết 1 chữ anh văn nào mà có thể học được IELTS 5.0 trong 1 thời gian ngắn như vậy thì quả là thiên tài.

alextung
13-02-2007, 10:33 PM
chào cả nhà ,ḿnh là tùng dây là lần dầu tiên ḿnh tham gia vào diễn đàn này mong đc cả nhà giúp đỡ.Các bạn có thể cho tùng chút kinh nghiệm để thi ielts ,tiếng anh của tùng kém coi như=0 vậy làm thế nào để luyện thi ielts tùng chỉ cần đạt 3.5 thôi.Tùng đang cố học nhưng tự học khó wa.Bạn nào biêt chỗ luyện thi bảo cho tùng vơi.tùng ở Hànoi

candykitty
14-02-2007, 12:49 PM
Mình thấy một blog có discuss về thi IELTS http://360.yahoo.com/khoa_hoang78

gala3089
16-02-2007, 07:37 PM
Lại là BLOG, sao dạo này BLOG nhìu thế ko biết nữa :D . Cái BLOG này sao ít người vô wé vậy, sao dc chứ, IELTS phải có nhiều người vào chứ :D .
@alextung : ai đời mà đòi IELTS 3.5 bạn, bạn có biết là IELTS 3.5 là tệ đến mức nào ko, thuộc dạng học sinh lớp 8 thôi. Thi IELTS ko phải là rẻ đâu, bạn đừng có phung phí như vậy

candykitty
16-02-2007, 07:57 PM
Blog này mình thấy cũng có vẻ có ích cho các bạn muốn biết kinh nghiệm về thi IELTS, còn việc đánh giá là tùy các bạn. Chúc tất cả cám Mem của dethi.com một năm mới An Khang-Thịnh Vượng và Hạnh Phúc!

drkhanhb
23-02-2007, 03:01 PM
Ḿnh nghĩ để đạt được IELST 4,5 khoảng 3-4 tháng là đươc. Bạn nên học các kỹ năng thi cho tốt là có thể đạt đươc...Chúc thành công!

drkhanhb
23-02-2007, 03:03 PM
Ḿnh nghĩ để đạt được IELST 4,5 khoảng 3-4 tháng là đươc. Bạn nên học các kỹ năng thi cho tốt là có thể đạt đươc...Chúc thành công!:)

kiko_tamnhy
04-03-2007, 03:24 PM
học phí 1 mil là nguyên khóa học rồi thi hay chưa xong??

candykitty
04-03-2007, 04:45 PM
Bạn học ở đâu mới được? 1 million chắc là 1 triệu VNĐ?

lovelywitch
05-03-2007, 12:02 PM
OH bạn lovelywitch học ở ACET hả, lớp 7 ah, lớp 7 th́thi IELTS chỉ đựoc cao lém 5.5 thoai, ko 6.0 nổi đâu :D .
Nếu học ở ACET th́ bạn nên thi ở IDP v́ cùng 1 GU. Sau này điễm đă cao cỡ 6.0 nếu muốn thi nữa th́ hăy đổi chỗ , thích thi ở đâu th́ thi :D .
Nếu bạn có thắc mắc về kỳ thi hay cách làm bài thi th́ cứ nói, ḿnh và các anh em đi trước (Thi roài đó mà) , sẽ giúp đỡ hết ḿnh :) .
Chúc bạn thành công :D .
ban gala ui , la ḿnh nè, lâu lắm mới quay lại diễn đàn đó , ḿnh đă thi IELTS xong hit rui , ket qua dc 6.0 đúng như ḿnh mong đợi , vậy mà làm ḿnh cứ nghĩ 5.5 chứ , dù sao cũng cảm ơn đă giúp ḿnh

lovelywitch
05-03-2007, 12:14 PM
Xin giới thiệu ta đây là cựu học sinhcủa ACET, ra trường tháng 10/2006 :D .
Bạn đừng có làm như vậy, nó bắt buộc bạn thi xếp lớp ah, c̣n nếu bạn học từ lớp 1 th́ chả khác ǵ học lại lớp 6 đâu bạn. Bạn nên học từ lớp đi. Học từ lớp 4 là bắt đầu học ACADEMIC ENGLISH rồi. Học từ lớp 4 => IELTS PREPARATION là OK thôi.
Học phí th́ tăng lên theo lớp. Hồi đó ḿnh bắt đầu từ lớp 6, học phí là hơn $350, lớp 7 là $ gần 400, c̣n lớp luyện IELTS là $400 chẵn. Nhưng nếu bạn là học viên cũ th́ được giảm 10%. Và nên nhớ, sau khi học xong 1 lớp nếu đậu kỳ thi cuối khoá mới dc lên lớp đó nha bạn, chỉ có lớp IETLS là ko cần thi cuối khóa thôi. Điểm đâu là 60% mỗi lớp. C̣n nếu bạn học từ lớp 1 th́ tổng số tiền bạn phải trả là gần $3000 USD , đủ cho bạn học 1 năm Cao Đẳng ở Đại Học RMIT ( Nơi ḿnh đang học ) đó .Ḿnh đang là SV Đại Học RMIT ( ko phải Cao Đẳng đâu nhe :D ).
to gala : bạn với ḿnh giống nhau qua đi , cùng ACET rùi RMIT nữa , tui đây cựu sinh viên RMIT english level 5 đă pass , ḿnh học RMIT trước rùi mới qua ACET , học ở RMIT một khóa xong la thoi , decide to go overseas liền nên mới qua ACET để thi IELTS
C̣n theo kinh nghiệm của tui th́ thi IELTS cũng ko khó lắm , gala nói đúng đó học xong phổ thông grammar vững rồi đi học mot khóa speaking là 4.5 dễ ec , cố một chút th́ 5.0 cũng có thề , ko ǵ khó đâu

gala3089
05-03-2007, 02:56 PM
Bạn là SV English hả, bạn học xong L6.2 rồi ah :D . Hồi đó mình học xong L6.2 mới vô ĐH vì chưa đến Kỳ Khai Giảng.

kiko_tamnhy
05-03-2007, 07:36 PM
to candykitty : vd nhu DHSp

candykitty
05-03-2007, 08:50 PM
To kiko_tamnhy: Mình kg biết trình độ thực tế của bạn như thế nào nên mình kg nói trước được, sorry!

taymonphituyet
07-03-2007, 03:42 PM
thi IELTS 4.5 ở đâu các bạn ơi, chỉ chỗ cho ḿnh với, ḿnh ở HN nha.

candykitty
07-03-2007, 04:47 PM
thi IELTS 4.5 ở đâu các bạn ơi, chỉ chỗ cho ḿnh với, ḿnh ở HN nha.
Kg hiểu bạn muốn nói ǵ?

hapi
08-03-2007, 09:27 PM
đúng rùi, ielts 4.5 hay 5 th́ skills wan trọng hơn knowledge

gala3089
09-03-2007, 02:11 PM
Sai roài, thi IELTS 4.5 và 5.0 knowledge quan trọng hơn skill :D . hihi nói chơi chút thoai :D .
Mà sao nh́u người đ̣i IELTS 4.5 quá vậy, sao ḿnh cứ bị đ̣i 6.0 hay 6.5 ko , chả có chỗ nào đ̣i 4.5 cả :( .

hungyeu
22-03-2007, 04:30 PM
Minh cung la 1 thanh vien moi a.minh dinh dang ky thi ielts thang 5. May ban thi roai co the chi minh cach thuc dang ky du thi the nao? va o dau ko? cai nay minh chua ro lám Thx nhiu

candykitty
22-03-2007, 09:53 PM
Bạn muốn thi IELTS thì lên British Council hay iDP mà đăng ký!

gala3089
23-03-2007, 04:03 PM
Thi IELTS thì lên British Council trên đường Lê Duẩn hay lên IDP trên đường Phan Kế Bính đăng ký. Lại đó người ta sẽ hướng dẫn bạn đăng ký, và thi :D .

hapi
25-03-2007, 01:47 PM
Topic closed