PDA

View Full Version : Cho em hỏi

ku_te
16-05-2009, 05:57 PM
cho em hỏi học tiếng anh theo kiểu tự học hay là đi học ngoài cái nào sẽ tốt cho ḿnh hơn.Em là thành viên mới xin mọi người giúp đỡ:32_002:

Lê Thị An Na
17-05-2009, 08:03 AM
cho em hỏi học tiếng anh theo kiểu tự học hay là đi học ngoài cái nào sẽ tốt cho ḿnh hơn.Em là thành viên mới xin mọi người giúp đỡ:32_002:
Ku te nè !Em hỏi ḱ wa !!Thế từ trước tới giờ em tham gia theo hinh thức nào rùi?Em đă tự đặt cho ḿnh câu hỏi là cách nào thành công nh́u hơn ko? Theo chị th́ : Học sẽ ko bao giờ thừa cả.V́ thế nếu cóa đíu kiện th́ em cứ rham gia học ngoại khóa , học thêm học bớt..tùy em..nhưng cũng đừng cóa quên tự học nha.V́ cái chính vẫn là do bản thân ḿnh pải bít tự cố gắng đă.ok?Good lucky:34_002:

noatm_nodiamond
17-05-2009, 09:52 AM
trời ạ! cái đó là bạn tự rút ra cho bản thân ḿnh chứ:29_002:
nhiều phương pháp học nhưng có thể đúng với ngựi này mà hok đúng với kia mà

Crystal Gem
17-05-2009, 10:34 AM
Nếu bạn cảm thấy tự tin là ḿnh chắc chắn tự học đc th́ tự học...
Nếu có đi học thêm th́ cũng phải học ở nơi có uy tín và vẫn phải tự học là chính

Mizter_Dee
09-07-2009, 10:08 PM
Đi học thêm phần nhiều là để bổ sung kiến thức, đặc biệt là những phần đặc biệt hoặc là kho. Ở nhà là để luyện tập
That's my learning method

lovelytina
28-07-2009, 10:36 AM
có một phương pháp học mới mà bạn có thể kết hợp học trên lớp với giáo viên, vừa chủ động sắp xếp thời gian tự học ở nhà rất hiệu quả bạn có thể t́m hiểu phương pháp này trên website www.dienhong.ning.com (http://www.dienhong.ning.com)

loverainbow
13-08-2009, 11:01 PM
thank tina

giangosi
31-08-2009, 10:33 PM
cho e hỏi được k ạ!
e chuẩn bị là sinh viên năm 1 rùi....vậy mà tiếng anh em rất kém...coi như=0.....k pít có cuốn sách,trang web,trung tâm tiếng anh nào có thể giúp e lấy lại căn bản được k ạ!
ai biết th́ PM cho em được k ạ?nick em:giangosi
rất mong nhận được sự giúp đỡ

ginny_potter
31-08-2009, 10:49 PM
có nh́u ng` vô Dh mới học T.A
nhưng vẫn pro đó thôi
tốt nhất là bạn phải nỗ lực
mua mấy cuốn ngữ pháp căn bản về mà cày
ùi vô lớp ngữ pháp trong web ń
có nh́u lắm
^^
làm bt nhiều vào
nhờ các tiền bối giúp cho
chúc bạn vui

meolove2006
19-09-2009, 05:53 PM

Tất nhiên nếu có tiền th́ đi học nước ngoài là tốt nhất rùi bạn ơi. Nhưng cũng cực v́ ở nơi xa xôi mà( cũng tốn nhiều tiền nữa)
M̀nh biết được trung tâm tư vấn và xin học bổng du học Mỹ EQuest khá nổi tiếng nè, chị ḿnh thông qua trung tâm này mà giờ đang vi vu bên mỹ với suất học bỗng toàn phần đó. Bạn có thể vào trang web này mà tham khảo nè:
http://www.equest.edu.vn