PDA

View Full Version : Listen!

ha_a4_cva
14-03-2009, 08:03 PM
http://www.nhaccuatui.com/m/EoVBdzfQu4

Đă bao h bạn tự hỏi ḿnh đă lắg nghe người xung quanh được bao nhiêu fần??? Đă bao h bạn nghĩ bạn khao khát được nói ra và người khác cũng vây??? Đă bao h bạn nghĩ bạn quá hời hợt với người khác >??? đă bao h bạn nghĩ bạn trách lầm người khác hay chưa???? Hăy lắg nghe trái tim bạn nói, một ít một ít thôi, đừg dùng lư trí, đôi khi con người ta sống v́ t́nh cảm, sốg v́ những ǵ người ta dành cho nhau, chứ không phải sống v́ ai đúng ai sai, ai là kẻ chiến thắng!^^!
Mọi suy nghĩ trong cuộc sống với chúng ta đều vô nghĩa nếu chúng ta chỉ nh́n trên một khía cạnh khi chúng ta chỉ nh́n nó với ánh mắt của chính ḿnh! Tôi, khao khát biết mấy được jải thik những ǵ người ta nghĩ về tôi, nhưng rồi, tất cả đă ngăn tôi lại khi tôi bắt đầu nói ra và k một ai lắng nghe, v́ sao ư??? tôi quá đau khi thấy người ta nh́n nhận kon người tôi qua 1 lần nói chuyện, có thể tôi k là ǵ cả, nhưng ít nhất tôi là niềm tự hào của ba má tôi, vậy th́ tại sao lại nói tôi là người thiếu suy nghĩ?? v́ sao trách cứ tôi là kẻ vô học??? tôi đă cười để cho mọi thứ qua đi mặc dù tôi đă muốn khóc, nhưng... tôi k fải một đứa mềm yếu, nhưng hay hiểu cho tôi, tôi k fải là một người k có t́nh cảm, tôi bik khóc, tôi bik đau khi bị xúc phạm. Có thể bạn nói tôi là người vô tâm, tôi cũng sẽ chỉ cười cho qua, v́ tôi biết tôi k là người như vây.
Nhữg ǵ bạn bik về tôi k nhiều, nên bạn đừng đánh giá tôi, đừg làm như bạn đă bik rất rơ về kon người tôi, đừng tỏ ra quá hiểu biết, nó khiến tôi sợ bạn hơn là có thiện cảm với bạn. Bạn được nhiều người khen tôi k màng, tôi chỉ bik rằng luôn có một người là tôi k hiểu bạn. Tôi k đánh giá bạn, tôi chỉ muốn bạn lắng nghe tôi, đó là những ǵ tôi cần ở bạn

ha_a4_cva
15-03-2009, 05:37 PM
Đôi khi cuộc sống khiến tôi trở nên ngớ ngẩn, có những lúc tôi k làm chủ được chính ḿnh, nhưng mọi thứ đều cũng sẽ qua, tôi k buồn v́ ḿnh đă dám liều lĩnh, điều duy nhất tôi chán ngán là sự mệt mỏi! Tôi nghe người ta ca thán nhiều về cái sự mệt mỏi chưa làm đă nói và làm xog th́ nói hay hơn, tôi k hiểu mặc dù tôi hay dùng từ "mệt"! SỐng quá lănh đạm với đời ư??? k hề nhưg điều đó khiến tôi trở thành 1 kon ngok đến quá thể, tôi k hiểu người ta nghĩ ǵ mặc dù tôi đă cố gắng lắng nghe,ḱ lạ