PDA

View Full Version : Bạn nào đă thi TOEIC rồi th́ vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé!!

Trang : 1 [2]

sakura1810
08-02-2011, 12:12 PM
:32_002::32_002:cho Ḿnh Hỏi Nên Học Longman Hay 4 Cuốn Firstnew Ḿnh Nghe Nói 4 Quyển Này Không Hay C̣n Nữa Cuốn Tomato Part 3 4 Có Học được Không Vậy:72::72::72::72::72::72::72::72::72::72::72::72 ::72::72::72::72::72::72:

grow up
10-02-2011, 10:25 PM
các bạn cho ḿnh hỏi barem điểm thi toeic đợc không, có bao nhiêu câu, mỗi câu bao nhiêu điểm, có phải phần nghe or reading th́ điểm đều chiếm 50%, điểm mỗi câu đều như nhau or là chấm điểm theo mốc số câu trả lời được nh́
ḿnh rất mong các bạn giúp ḿnh ới nhé
ḿnh không thể gơ được ài chữ nên cố gắng dùng từ tha thế để hiểu, mong các bạn thông cảm à giúp ḿnh nhé

vunamk51
24-02-2011, 10:35 PM
Theo các pro th́ nên ôn ngữ pháp theo cuốn nào ?

nguenninh89
26-02-2011, 03:22 PM
Các cao thủ đạt điểm cao trong kỳ thi Toeic .Cho ḿnh hỏi xíu
Để đạt điểm cao , cần phải ôn luyện những quyển nào và cách thức ôn luyện ra sao
Thanks in advance

ktrungtv
26-02-2011, 08:17 PM
Bạn chịu khó t́m ở các topic trước, đă có nhiều bài rất kĩ rồi đó.

hoasim
27-02-2011, 12:00 PM
Tớ có đứa em đang luyện thi TOEIC ở học viên Elink phố Tây Sơn. Nó tiến bộ nhiều lắm, đặc biệt trong lớp c̣n đc các thầy cô giỏi chuyên môn hướng dẫn làm quen và cung cấp các kỹ năng cần thiết để thi bài TOEIC. Bạn nào quan tâm th́ qua đó hỏi chi tiết xem, mấy chị tư vấn ở đó rất nhiệt t́nh và vui nữa.
Học viện Anh ngữ Elink sô 11 ngơ 167 Tây Sơn, Đống Đa, HN. tel: 04.627.620.44/.55

vunamk51
03-03-2011, 02:23 AM
Tớ có đứa em đang luyện thi TOEIC ở học viên Elink phố Tây Sơn. Nó tiến bộ nhiều lắm, đặc biệt trong lớp c̣n đc các thầy cô giỏi chuyên môn hướng dẫn làm quen và cung cấp các kỹ năng cần thiết để thi bài TOEIC. Bạn nào quan tâm th́ qua đó hỏi chi tiết xem, mấy chị tư vấn ở đó rất nhiệt t́nh và vui nữa.
Học viện Anh ngữ Elink sô 11 ngơ 167 Tây Sơn, Đống Đa, HN. tel: 04.627.620.44/.55
Lại quảng cáo , quảng bá :39_002:

suju6
18-03-2011, 03:00 PM
Chào mọi ngườ, ḿnh là thành viên mới của diễn đàn, tuy tuổi của ḿnh cũng không nhỏ nữa. Trong những năm học đại học ḿnh đă bỏ học tiếng anh một thời gian khá dài, cho nên bây h ḿnh muốn thi TOEIC cứ như bắt đầu từ con số 0 vậy. Ḿnh thấy bạn ḿnh và mọi người ở đây ai cũng thi 8-900 điểm vậy.
Ban đầu ḿnh định dành ra 2 tháng bắt đầu tập trung học, nhưng sau khi đọc diễn đàn, mọi ng toàn dành nửa năm đến 1 năm để học ḿnh thấy thời gian 2 tháng là quá ngắn ngủi với một người có thể gọi là mù tiếng anh như ḿnh. Ḿnh bây h cũng chỉ biết quyết tâm học lại từ đầu thôi. Nhưng với thời gian 2 tháng không hiểu ḿnh sẽ lên được tầm bao nhiêu điểm nhỉ. Ḿnh sợ có khi con số 350 cũng quá cao với ḿnh. Nói thật là do kém nên ḿnh tự ti lắm. Ḿnh sẽ cố gắng tự học tàm tạm rồi mới đăng kí lớp học tiếng anh ở trung tâm.
Mong mọi người chia sẽ kinh nghiệm cũng như cổ vũ tinh thần cho những người như ḿnh. ^^

stronglee
27-03-2011, 05:51 PM
chà, t́nh h́nh là ḿnh vừa mua bộ sách toeic của first new (starter, analyst...). nhưng trong topic na ai cũng bảo bộ na không hay, biết làm thế nào bâ giờ

saobang279
27-03-2011, 09:20 PM
h́, thanks bạn rất nh́u

mailee
09-04-2011, 01:42 PM
Chào cả nhà,

Thành thực cảm ơn sâu sắc tới chủ topic cùng bà con đóng góp ư kiến. Đây là topic đầu tiên mà ḿnh chăm chỉ lội tất cả các trang để đọc mặc dù ḿnh mới chỉ search ra nó từ đêm qua (chính xác là rạng sáng nay, lúc gần 1h)

Ḿnh vừa đi thi về, và thấy có trách nhiệm phải chia sẻ chút kinh nghiệm của bản thân cho các bạn. Ḿnh thi ở 75 GVM nên sorry v́ có thể ko giúp đc j mấy cho các bạn ở HCM

Thú thực là ḿnh mới bắt đầu ôn Toeic cách đây 5 ngày (năm cuối rồi nên bận bịu làm khóa luận với xin việc với lười nên ko có mấy time ôn). Trước đó ḿnh có tham gia 1 khóa ôn Toeic ở 1 trung tâm ph́nh phường bên Lê trọng tấn nhưng từ năm ngoái học xong gấp sách vở vứt đấy nên chữ nghĩa rơi rớt chả nhớ ǵ. Hồi đấy cũng định học xong cái là thi luôn nhưng bài vở trên lớp liên miên lại thi cử nên đành gác lại. Cứ khất lần măi con bạn cùng pḥng ko chờ đc tức chí đi thi trc ḿnh mới tỉnh ra vội vàng đi đăng kư. Mà lời khuyên đầu tiên của ḿnh cho các bạn là một khi đă có ư định thi th́ nên đi đăng kư ngay th́ mới có áp lực mà học. Như ḿnh đấy, tâm lư nước đến cổ chưa thèm nhảy nên mặc dù đăng kư trc cả gần tháng mà c̣n 6 ngày mới động đến sách vở

Trong mấy ngày đấy ḿnh chỉ ôn theo mấy quyển:
1.Target (luyện đề, chủ yếu part5,6,7)
2.Analys (học tips và improve vocabs)
3.Longman advance (3rd edition, luyện p2 và p7, các bạn cũng nên mua cả 4th edition nữa)
4.Mozigle (bộ 4quyển nhưng ḿnh chỉ mua 2quyển p3,4 & p5,6).
Bộ Mozigle này tương đối khó, tŕnh độ >= advance mới làm được, bộ này là của người Hàn viết, cô ḿnh recommend v́ đề Việt Nam hay lấy của bên Hàn. Ḿnh th́ thấy quyển này khó ḷi mắt, phần đọc p5,6 lúc nào ḿnh cũng sai tận 8,9c c̣n p3,4 th́ cứ gọi là miên man dài và nhiều từ mới. Các bạn có thể thử làm bộ này nhg chỉ gần thi thôi nhé, v́ nếu bập vào từ đầu sẽ dễ nản v́ khó

Lan man quá, đi thi về ḿnh thấy thế này:
Part3,4: ko khó như Mozigle đâu, nói rất chậm và dễ nghe nhưng mỗi tội giọng lắm lúc rất ề à, nhất là phần chuyển giữa các đoạn làm ḿnh có cảm giác thời gian trả lờ câu hỏi bị ngắn đi. Nhưng yên tâm, p4 ngắn và ko đánh đố như sách, chỉ cần catch đc infor là ok. Ḿnh vẫn sợ nhất 2p này nhg bị ngỡ ngàng v́ nó dễ quá

P5,6,7: cũng bt, và cơ bản, ko quá phức tạp, chỉ có p5 câu hỏi hơi dài nhg p7 th́ có nhiều đoạn ngắn. Các đoạn dài của nó th́ cũng ko khó, các bạn ko cần phải đọc hết bài mà chỉ nên đọc câu hỏi trc rồi skimming 1 lượt và t́m đoạn có câu trả lời luôn thôi

Ḿnh bị 1 cái ngu là do quen làm ở nhà p3,4 khó nên chỉ khoanh vào đề luôn rồi dành time đọc câu hỏi tiếp đến khi đi thi đề lại dễ hơn nhiều mà cuối cùng lại tốn tgian transfer ra answer sheet. Thành ra bị xoắn quẩy bài đọc cuối, ko kịp giờ, random mất 3 câu th́ sai toét

C̣n về giám thị và quy chế thi th́ các bạn đừng lo, v́ ko ai loẹt quẹt làm bạn mất tập trung đâu, các chị ấy cũng đi lại nhưng ko gây ra tiếng động(chỉ có pḥng ḿnh thi có vài người nước ngoài th́ thỉnh thoảng các chị ấy phải hướng dẫn họ thôi). Loa to rơ đảm bảo mọi vị trí, các bạn được phép mang tẩy vào và ḿnh vẫn viết vào đề thoải mái.

Đấy là tất cả những ǵ ḿnh chia sẻ đc với mọi người, chúc cả nhà thi tốt và thành công trên con đường chinh phục Toeic nhé!
Nice weekend you guys!

hunghimvn
09-04-2011, 01:50 PM
Bạn nhiều kinh nghiệm wá, vậy lần thi đó bạn đạt kết quả bao nhiêu điểm vậy ^^

mailee
09-04-2011, 11:22 PM
Ḿnh vừa thi hôm nay mà, 19/4 mới có điểm bạn ạ ^^

stronglee
11-04-2011, 09:15 AM
bạn thi suôn sẻ như vậy th́ chắc được trên 800 rồi, ḿnh th́ chỉ ước được khoản 600 là vui rồi hic

mailee
11-04-2011, 11:35 AM
Uh, mục tiêu của ḿnh lúc đầu cũng chỉ cần 800 thôi, mong là đc. hi

talentdoxuan
20-04-2011, 09:51 AM
Hi. Day cung la Topic ma minh doc ky tat ca cac bai viet, va minh da hoc hoi duoc nhieu kinh nghiem tu cac ban. Chao ban mailee. Minh cung thi Toeic hom 9/4 o 75 GVM nay. Hom qua di lay ket qua, minh dc 750 thoi, 425d nghe, 325d doc. Phuong phap minh la tu hoc, quyet dinh dang ky, on thi trong 1tuan. Minh cung lam giong ban o phan nghe la danh dau dap an vao de o part 3 va 4, the la part 5 6 7 gan nhu khong kip thoi gian. Theo minh thi de hom do part 1 2 3 4 binh thuong, con part 5 6 7 kho, minh thay kho hon de Oxford kha nhieu khien diem phan doc cua minh thap qua. Ban mailee lay ket qua chua? Ban dc bao nhieu diem vay? ( mod thong cam van dang o que nen viet bai bang dien thoai khong viet dau duoc, se edit lai sau )

mailee
26-04-2011, 07:58 AM
Hi talentdoxuan. Uh, ḿnh cũng chỉ được 855 thui :(, nghe 445 đọc 410. Công nhận đọc hum ấy khó thật, ḿnh cũng bị chủ quan v́ có chút tự tin sau khi làm nghe, điểm đọc thấp quá, hic :(

thanhphamquạngneu
28-04-2011, 12:22 AM
Các bác ơi, em thi thử ở tienganh.com toàn được từ 525-550. tŕnh độ em như thế th́ học sách toeic nào là hợp tŕnh độ của em?
Mục tiêu của em là đạt trên 700. Giúp em Với các bác

ntu_hn
04-05-2011, 04:48 PM
đề thi thử ở tienganh.com.vn có sát với đề thi thật ko nhỉ? có bạn nào đánh giá giúp ḿnh với,
mà đăng kí thi ở GVM có lâu ko vậy các bạn ? có phải đợi sắp lịch ko nhỉ?

lonny1015
18-05-2011, 09:52 AM
Ḿnh mới thi hôm tháng 4 được có 560 (chỉ làm đề trong New Longman Real Full Actual Test không học ǵ hết).......Bây giờ ḿnh mới mua thêm hai cuốn New Longman for Listening & for Reading nữa, cũng chỉ làm đề, mục tiêu là trong 2 tháng ḿnh muốn đạt mức 650-700 !!! Các pạn chia sẻ kinh nghiệm cho ḿnh với nhé !!

khuattuyen
20-05-2011, 07:56 AM
bắt đầu nào, ko trần trừ nưa. cám ơn các bạn rất nhiều nha.

doanhien0307
13-07-2011, 02:50 PM
Hi mọi người, ḿnh cũng vừa thi TOEIC hôm 1 tháng 12/2010, lấy kết quả sáng nay, được 910. Ḿnh có 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn.

Ḿnh là dân tiếng Pháp, không phải dân tiếng Anh, ḿnh tự mua sách về ôn trong 1 tháng (từ cuối tháng 10 đến cuối tháng 11) và đi thi lần đầu. Ḿnh thấy có 1 số điểm cần lưu ư như sau:
- Các bạn nên luyện làm thẳng vào tờ sheet trả lời, không nên gạch vào sách đề thi v́ hôm ḿnh đi thi giám thị đă nhắc đi nhắc lại là không làm/gạch/đánh dấu/kí hiệu vào đề thi. Vậy ngay từ nhà các bạn nên luyện thói quen này.
- Khi bôi đen câu trả lời th́ nên nh́n cho kĩ, tránh nghĩ là A rồi lại bôi sang B. Khi làm thử ở nhà ḿnh rất hay mắc lỗi này dẫn đến mất điểm linh tinh. Khi đi thi khắc phục được có thể gỡ được kha khá điểm đấy.
- Phân nghe th́ 1 ngày trước khi đi thi, ḿnh lên google search các kinh nghiệm đi trước/ hướng dẫn của những bạn được TOEIC điểm cao (các bạn search đi, ḿnh đảm bảo đầy rẫy), họ đă thống kê rất đầy đủ có những loại câu thế nào. Đó là v́ ḿnh không có thời gian nên muộn thế mới bắt đầu t́m, c̣n các bạn t́m từ bây giờ và từ đấy ứng dụng vào strategy làm bài của ḿnh. Với ḿnh th́ thấy rất hữu ích.
- Phần đọc hiểu: ḿnh thấy đa số mọi người mất điểm v́ không bố trí đủ thời gian. Thông thường người ta cho 75 phút để làm 100 câu đọc hiểu. Khi luyện ở nhà ḿnh chỉ tự cho ḿnh 60 đến 65 phút thôi để làm hết. Lúc đầu có thể bạn mất đến 90 phút, càng làm nhiều bạn càng có thói quen và trờ nên thành thạo hơn với các dạng câu hỏi -> tốc độ sẽ nhanh hơn. Nếu bạn tăng tốc đảm bảo 65 phút làm xong, đến khi thi dôi ra thành 75 phút là vừa!!!
- Tâm trạng thoải mái, ăn đủ no, uống đủ nước, ăn mặc thoải mái, điều kiện sức khỏe tốt.
- Ḿnh chỉ luyện đúng quyển New Longman Real Toeic Actual Tests for Reading Comprehension (quyển màu xanh nước biển) và for Listening Comprehension (quyển màu xanh lá cây). Môĩ ngày dành 1h ~ 2h (hôm nay nghe th́ mai đọc, nay đọc th́ mai nghe). Nói chung ḿnh cũng không chăm chỉ lắm nhưng khi ôn th́ rất tập trung. Từ nào không biết đều tra (dùng từ điển Anh- Anh để tra, tra thêm cả các từ đồng nghĩa) và hôm sau thi tự kiểm tra lại xem có nhớ không. Sau 10 ngày lại kiểm tra lại 1 lần tất cả các từ. Ḿnh thấy việc biết từ, nhất là các từ đồng nghĩa là rất quan trọng. Hôm ḿnh đi thi có rất nhiều câu họ dùng các từ đồng nghĩa để bẫy nhau. Nếu các bạn nắm được 1 số từ đồng nghĩa thông dụng th́ các bạn sẽ rất dễ ăn điểm phần đọc hiểu!!!

Ḿnh thi phần nghe được 445, đọc được 465, total 910.

Chúc các bạn may mắn ;-)

bạn này khoe khoang quá, mới học tiếng anh ôn luyện 2 tháng đă thành pro

ḿnh chả học ǵ đi thi cũng 950 đấy, bạn tin ko

Cac ban lên đây, thi và chia sẻ kinh nghiêm học tập chứ đừng khoe khoang quá

"chia sẻ kinh nghiệm được mấy ḍng, ở cuối tớ thi được 900 đấy". pohand

Chân thành cảm ơn Mrlong và Huypo, đă chia sẻ và trả lời những kinh nghiệm quư báu

bella_love_na
14-07-2011, 02:55 PM
tớ cũng đang đặt mục tiêu 650 nẹ phần nghe tốt rồi nhưng đọc th́ lươquâs. ngồi học nh́n thấy chữ là ngáp, đôi khi luyện đề c̣n bỏ qua phần đọc v́ nhiều từ mới quạ hic hịc đừng bạn nào như tớ nha!!!!!!!!!!!!!! >"

bella_love_na
16-07-2011, 02:08 PM
với 1 cái bằng TOEIC th́ tớ nghĩ chả nên vênh làm j` v́ thực ra khi ra nc ngoài gần như 100% người ta phỏng vấn trực tiếp và yêu cầu toefl hoặc ielts. lên đây chủ yếu là chia sẻ thôi, học là ở mỗi người chứ toeic mà luyện vs GV nước ngoài th́ cũng chưa nói lên điều j. nắm đc 1 vài bí kíp, quen dạng bài và kiến thức tốt quyết định tất cả.

bella_love_na
18-07-2011, 03:54 PM
hehe. thế th́ mới phải cố gắng ^^

ngothaison_2007
19-07-2011, 11:13 AM
TOeic thi nghe, đọc, đó là 2 kỹ năng người việt rất mạnh. Chủ yếu ai học IE mới cần gv bản ngữ thôi, Ḿnh tin bạn học Toeic gv người việt ḿnh chắc chắn sẽ đạt dc cao hơn 750 đó

bee_iris
19-07-2011, 02:45 PM
Ḿnh th́ không biết nhiều về Toeic nhưng bữa tham gia hội thảo ḿnh nghe ông thầy chia sẻ thế này:
- Nhiều người cứ lầm tưởng Toeic là dễ lấy hay không = IE và TO. Thực ra ngẫm lại thi thố chỉ là một cách để xác định tŕnh độ của mỗi một người, quan trọng là người đó sử dụng Tiếng Anh hiệu quả đến mức nào. +"+, nói đến đây ḿnh hơi quên cái ư của ông thầy nhưng đại loại là thế.
- Hai là, nếu tuân thủ đúng phương pháp, học viên hay bất ḱ ai, cũng phải học đủ bốn kĩ năng khi rèn TOeic, có đều khi thi chỉ có phần Grammar, Voc và listening nên nhiều người cứ bỏ qua kĩ năng reading và speaking (TOeic mới th́ vẫn thi bốn kĩ năng...), vậy nên dẫn đến người lấy được bằng Toeic vẫn chẳng sử dụng được ENglish mấy, hay ai đó có khái niệm người có bằng Toeic chả đáng so sánh với Ielts TO, tóm lai là do phương pháp học.

bella_love_na
20-07-2011, 12:31 PM
chuẩn đó! kỹ năng nói TA quan trọng nhất là khi giao tiếp trong cuộc sống thực mà ^^

Kamike
20-07-2011, 12:47 PM
Bạn học 2 tháng mà thi đc 950 điểm thi..thực sự là bái phục đấy ạ!
Đọc những cmt trên thấy các bạn chia sẻ rất tâm huyết và đóng góp chia sẻ, đọc của bạn này có vẻ ảnh huuwongr phong cách chém gió nhiều hơn :D, mai ḿnh sang 4r về tiếng pháp ḿnh chém lại!

nguyetanh_1610
20-07-2011, 01:30 PM
ḿnh cũng sắp thi toeic, các bạn cho ḿnh hỏi, học online tại lophoc24h.com có ổn không, các bài thi thử trên trang này có sát với đề thi thật không or dễ hơn. Các bạn có kinh nghiệm chia sẻ giúp ḿnh với!!!

bella_love_na
21-07-2011, 10:28 PM
trang đó ḿnh ko biết. nhưng khi thi tùy đề và tùy tŕnh độ của bạn th́ sẽ thấy dễ hay khó ^^ nhưng phần đọc lần ḿnh thi hơi nhifu từ rắc rối, mỏi mắt quá nên ḿnh bỏ 1/3 phần reading :( vocab của ḿnh tệ hại nên đi thi ngại lém,hic hic

nguyetanh_1610
22-07-2011, 11:58 AM
Ḿnh cũng sợ phần reading lắm lắm, lúc nào thi thử trên mạng cũng không kịp thời gian hết :(

bella_love_na
24-07-2011, 10:21 AM
hic. nh́n mấy bài dầy chữ là ngán rồi mà!!!!!!!!!!!!

internazional
09-08-2011, 05:04 PM
Mất gần 1 buổi chiều để đọc, serach, download ... các tài liệu liên quan trong 29 Pages đầu . short term : > 550 , Long term : 800 ^^

kimpossible
11-08-2011, 11:17 PM
Ḿnh mới luyện thi Toeic,ḿnh muốn hỏi là ḿnh nên dùng sách ǵ để luyện nghe v́ ḿnh nghe rất thấp.

bella_love_na
16-08-2011, 05:43 PM
longman đi bạn ^^

nguyetanh_1610
05-09-2011, 08:53 PM
Topic này đă cũ nhưng ḿnh cũng có một số kinh nghiệm muốn chia sẽ. Bạn nào muốn ôn thi Toeic vừa nhanh vừa hiệu quả th́ có thể đăng kư học online với lophoc24h.com nhé. Ḿnh đă đăng kư học và thi rồi, hiệu quả thật đó. Nói trước là ḿnh không phải đang quảng cáo đâu, ḿnh thật sự muốn chia sẻ kinh nghiệm đó.

vicman
27-09-2011, 12:03 PM
Hi bro huypo và mrlong, tôi cũng là cựu sv của BK đây , thấy anh em BK ở đây t.Anh khá vậy rất mừng . Tôi thấy điểm của bro rất cao . Tôi cũng đang định thi TOEIC vào tháng 5 này . Tôi muốn hỏi thêm về giáo tŕnh , tài liệu. Hiện nay tôi có hầu hết các tài liệu , sách vở của TOEIC trên mạng có . Theo tôi chăc là cũng khá đủ . Nhưng tôi cũng chưa biết nên theo thứ tự nào là hợp lư . Tôi muốn hỏi thêm về từ vựng cho kỳ thi này, tôi thây có cả idiom ahf . Tôi thấy có hai quyển là : Chẹck vocabulary for the Toeic và quyển 600 Esential words for the TOEIC. Các bro cho tôi biết thêm về phần từ này . Mức độ khó của phần từ này thế nào. Thanks 2 bro tr, hy vọng sớm đc bằng anh, bằng em ^^

He he, tớ cũng cựu sinh HUT nhé

vicman
27-09-2011, 12:13 PM
Anh Huy học ở khoa tiếng anh hay kĩ thuật của bách khoa vây. Điểm thi của anh cao thật. Amirable !!!!!

HuyPro cũng học BK ah. Khóa bao nhiêu vậy. Ḿnh học Điện tử viễn thông cũng học khóa giao lưu với Crain house bên Kentucky. Trái đất tṛn nhỉ.
Nói chung dân BK có thể không chịu học nhưng đă học th́ cũng không đến nỗi. Tớ nhờ giời thi cũng được hơn 900. Bây h đi ăn cơm trưa đă, lúc về sẽ trao đổi phương pháp học với mọi người sau nhé. Chúc anh em BK ngày càng phát triển và nhiều tiền.

nguyễn thị bích ngân
29-09-2011, 07:19 PM
Topic này đă cũ nhưng ḿnh cũng có một số kinh nghiệm muốn chia sẽ. Bạn nào muốn ôn thi Toeic vừa nhanh vừa hiệu quả th́ có thể đăng kư học online với lophoc24h.com nhé. Ḿnh đă đăng kư học và thi rồi, hiệu quả thật đó. Nói trước là ḿnh không phải đang quảng cáo đâu, ḿnh thật sự muốn chia sẻ kinh nghiệm đó.
xạo bà cố lun, pr cho web này chứ j? người lập ra web này là 1 bạn học trg công nghệ hà nội, làm j có giáo viên nào trên web này hướng dẫn cho ḿnh học chứ,
up toàn bài cũ x́, đọc chậm như rùa
xưa như trái đất, may mà ḿnh chưa đóng tiền cho web này,
các bạn vào trang Toeicpedia.com ah, trang này học miễn fí, quá trời bài test cho mọi ng lun

thanhphamquạngneu
31-01-2012, 08:18 PM
Các bạn thi rồi cho ḿnh hỏi đề thi thật có khó hơn trong cuốn longman more pratice test không?

haumik
02-02-2012, 11:31 AM
Tương đương bạn à , ḿnh mới học tới đầu quyển longman advance đă thi dc 795 điểm.Bạn ôn tới quyển more practice chắc 800- 900 =)

PS : Ḿnh dốt nên học trong ṿng 1 năm mới dc 795.Ngày nào cũng nghe VOA,BBC,đọc truyện tranh Eng trên onemanga.com =)

thanhphamquạngneu
02-02-2012, 03:13 PM
Thế hả ban. cảm ơn bạn nhé! Ḿnh làm mấy cái đề trong đó thấy cũng vừa tầm nhưng không biết thi thật thế nào!:(
À mà bạn thi lâu chưa? t cũng chỉ mong được như bạn thôi! Đầu óc cù lần, t ôn bao lâu rồi mà vẫn ngu, chưa giám thi:.

haumik
02-02-2012, 06:51 PM
Thế hả ban. cảm ơn bạn nhé! Ḿnh làm mấy cái đề trong đó thấy cũng vừa tầm nhưng không biết thi thật thế nào!:(
À mà bạn thi lâu chưa? t cũng chỉ mong được như bạn thôi! Đầu óc cù lần, t ôn bao lâu rồi mà vẫn ngu, chưa giám thi:.

Ḿnh thi hôm 31/12.Trước khi thi thật ḿnh cũng thi thử 3 lần =)

thanhphamquạngneu
03-02-2012, 11:26 AM
Bạn thi thử ở đâu thê? điểm số có chênh lệch nhiều so với thi thật k?

nguenninh89
04-02-2012, 07:45 PM
Tương đương bạn à , ḿnh mới học tới đầu quyển longman advance đă thi dc 795 điểm.Bạn ôn tới quyển more practice chắc 800- 900 =)

PS : Ḿnh dốt nên học trong ṿng 1 năm mới dc 795.Ngày nào cũng nghe VOA,BBC,đọc truyện tranh Eng trên onemanga.com =)

Chào bạn
Cho ḿnh hỏi xíu
Bạn đọc truyện tranh trên onemanga.com bạn vào mục nào vậy
thanks advance

nguyễn thị bích ngân
05-02-2012, 09:11 AM
ḿnh thi rồi, hôm 17/1/2012 tại lầu 8 ṭa nhà 538 cmt8 p11 quận 3
haizzz.... chưa đi lấy kq nhưng chắc là bết bát lắm đây,
ḿnh có nhận xét thế này
thi toeic chẳng to tát như các bạn trên diễn đàn hay nói, đó là 1 kỳ thi rất rất b́nh thường, không khủng khiếp như ḿnh hay đọc trên diễn đàn, chỉ đánh giá năng lực của bạn thôi mà, năng lực bạn sao th́ thi vậy thôi, đừng tiếc tiền và quan trọng hóa vấn đề,
không hề hồi hộp hay đau tim như mấy bạn hay nói làm ḿnh chuẩn bị tinh thần mún bịnh lun
ḿnh dốt reading nên chỉ nhận xét fan nghe, tốc độ đọc rất chậm đến nỗi ḿnh bất ngờ luôn
đọc y chang bộ long man(bộ mà có 4 quyển từ cấp độ sơ cấp, trung cấp, nâng cao và 2 bài test ah) ai có nhiều thời gian th́ ôn mấy bộ do tác giả Hàn Quốc viết ah, mấy quyển đó khó như ma, tốc độ đọc như điện
c̣n reading ḿnh mần không kịp
ah c̣n nữa mọi người được fep vẽ rồng vẽ fuong vào đề không sao cả(lúc trước nghe mấy ng (chắc là không thi mà chỉ chém gió) nói không dc viết vào đề) làm ḿnh hơi lo
thế đấy,râts b́nh thường như thi hết môn thôi các bạn ah, đừng lo quá mà không dám thi, cứ thi đi để biết ḿnh học ra sao tự tin lên
dù kq không như ḿnh mong muốn nhưng cứ tự tin kekeke
ah sao ḿnh thấy toàn cô giám thị không ah, cứ lượn qua lượn lại đó cũng là nguyên nhân góp phần làm ta mất tập trung keke:47_002:

haumik
05-02-2012, 08:08 PM
Bạn thi thử ở đâu thê? điểm số có chênh lệch nhiều so với thi thật k?

Ḿnh thi thử ở tienganh.com.vn , Hoangtoeic , guru academy.Cả 3 lần thi thử ḿnh đều dc trên 700đ , cũng không chênh lệch nhiều.

Chào bạn
Cho ḿnh hỏi xíu
Bạn đọc truyện tranh trên onemanga.com bạn vào mục nào vậy
thanks advance

Bây giờ h́nh như là do luật bản quyền , onemanga ko đọc dc.Bạn qua mangafox.com đọc nhé.

thanhphamquạngneu
08-03-2012, 08:39 PM
Vừa đi lấy kết quả về, ḿnh thi hôm 1/3/2012. Kết quả sau mấy tháng tự học, ḿnh được 745đ(LC:405; RC:340), như vậy là đă đạt mục tiêu. Cảm ơn các bạn trên diễn đàn nhiều nhé!
Chúc cho các thành viên khác sắp thi sẽ đạt điểm cao hơn!

cachetduoi116
12-03-2012, 10:32 AM
Vừa đi lấy kết quả về, ḿnh thi hôm 1/3/2012. Kết quả sau mấy tháng tự học, ḿnh được 745đ(LC:405; RC:340), như vậy là đă đạt mục tiêu. Cảm ơn các bạn trên diễn đàn nhiều nhé!
Chúc cho các thành viên khác sắp thi sẽ đạt điểm cao hơn!

Chúc mừng bạn nha :) Bạn ôn những sách nào thế :D

thanhphamquạngneu
12-03-2012, 11:20 AM
Chúc mừng bạn nha :) Bạn ôn những sách nào thế :D
Cảm ơn bạn, đầu tiên ḿnh ôn quển English grammar in use, sau đó chuyển qua bộ series của long man prepareration course. Ḿnh ôn luôn quyển advance và more practice test v́ một số kỹ năng ngày xưa học tiếng anh ở trường cũng biết qua. Một tuần ôn cuối cùng, ḿnh luyện sách new real longnam, cuốn có cả RC và LC ấy. Ḿnh thấy lúc thi phần LC c̣n chậm hơn cả cuốn này một ít, c̣n về RC th́ độ khó tương đương.
Ḿnh cũng làm khoảng 3-4 đề của Jim’s nhưng sau khi thi thấy quyển này khó hơn nhiều. Ḿnh làm thử đề của Jim’s cao nhất được 635 điểm.
Chúc bạn ôn luyện tốt và thi đạt kết quả cao nhé!

shinich90
13-03-2012, 11:54 AM
Cảm ơn bạn, đầu tiên ḿnh ôn quển English grammar in use, sau đó chuyển qua bộ series của long man prepareration course. Ḿnh ôn luôn quyển advance và more practice test v́ một số kỹ năng ngày xưa học tiếng anh ở trường cũng biết qua. Một tuần ôn cuối cùng, ḿnh luyện sách new real longnam, cuốn có cả RC và LC ấy. Ḿnh thấy lúc thi phần LC c̣n chậm hơn cả cuốn này một ít, c̣n về RC th́ độ khó tương đương.
Ḿnh cũng làm khoảng 3-4 đề của Jim’s nhưng sau khi thi thấy quyển này khó hơn nhiều. Ḿnh làm thử đề của Jim’s cao nhất được 635 điểm.

Chúc mừng bạn nhé :D, m hỏi bạn 1 tí được không, b́nh thường bạn làm trong cuốn more practice khoảng được bn điểm vậy, nó có chênh lệch nhiều khi thi thật ko :D,

Thanks,

thanhphamquạngneu
13-03-2012, 08:57 PM
Chúc mừng bạn nhé :D, m hỏi bạn 1 tí được không, b́nh thường bạn làm trong cuốn more practice khoảng được bn điểm vậy, nó có chênh lệch nhiều khi thi thật ko :D,

Thanks,

Cuốn more practice test đấy phần nghe gần như tương đương thi thật, c̣n đọc th́ dễ hơn nhiều. Ḿnh làm trong quyển đấy thấp nhất là 800 điểm, cao nhất là 845. => Chênh lệch hơn thi thật gần 100 điểm :30_002::23_002:. Cũng có thể là do tâm trạng hôm thi hoặc lư do khách quan, nhưng ḿnh thấy quyển more practice test dễ hơn nhiều.

cachetduoi116
14-03-2012, 07:32 AM

H́, cám ơn ban. Quá tŕnh ôn tập của bạn khoảng bao lâu?

thanhphamquạngneu
14-03-2012, 10:01 AM
H́, cám ơn ban. Quá tŕnh ôn tập của bạn khoảng bao lâu?

Ḿnh chính thức ôn là tháng 12 năm ngoái.

cachetduoi116
16-03-2012, 08:25 AM
Ḿnh chính thức ôn là tháng 12 năm ngoái.

Chắc bạn nắm ngữ pháp+ từ lắm nhỉ :D

thanhphamquạngneu
16-03-2012, 09:14 AM
Chắc bạn nắm ngữ pháp+ từ lắm nhỉ :D

Từ th́ cũng tạm nhưng ngữ pháp của ḿnh kém, toàn thấp hơn nghe khoảng 60 điểm.

shinich90
17-03-2012, 07:27 PM
Ḿnh hỏi tí, đi thi có đc ghi chép vào đề ko :-s

nguyễn thị bích ngân
18-03-2012, 08:13 PM
Ḿnh hỏi tí, đi thi có đc ghi chép vào đề ko :-s
ḿnh thi đầu năm 2012 bạn được vẽ rồng vẽ phượng vào đề thoải mái nhé
part 3,4 bạn cứ đánh vô đề rồi đánh lại vô answer sheet sau cũng được như vậy sẽ nghe kịp không bị mất tập trung
thi xong người ta thu lại đề
lúc làm bài bạn phải để tờ answer sheet phía dưới tập đề không được nặm dài ra bàn làm bài , không được cầm tờ answer sheet hay tập đề lên cao
lúc về được khuyến măi cây viết ch́ hehhe hàng độc đấy nhé ai đi thi mới cóa :48_002: bạn sẽ được nghe loa trần 8 cái loa đảm bảo ngồi ở xó xỉnh nào cũng nghe được hehhehe

erictran
19-05-2012, 09:03 AM
Thanks các bạn nhiều , Ḿnh đọc từ topic 1 đến hết 31 này...có lẽ trong đầu cũng đă định hinh ra được phương pháp tự học hiệu quả...bởi v́ trước đây ḿnh học theo kiểu loạn xạ , không có tŕnh tự j cả...mặc dù tŕnh độ ḿnh thuộc loại khá nhưng mà vẫn lẹt đẹt măi ...chả lên thêm được tư nào cả...
Cảm ơn các bạn rất nhiều...
Ḿnh tổng hợp lại các bài trên topic và đưa ra tŕnh tự học cho ḿnh thế này ...
1.English grammar in use luyện song song với 600 essential words for the toeic
2.How to Preparing for the toeic 4th
3.Building skill for the toeic test
4.Bộ Long man...
5.Bộ oxford...
Chúc các bạn học tốt

viengachden3d
21-05-2012, 01:22 AM
He, đọc từ đầu, thấy các bạn điểm cao nên đọc hết luôn, cám ơn tất cả mọi người , đọc các bài viết của các bạn ḿnh có thêm nhiều kinh nghiệm học tập cũng như khi đi thi, ḿnh c̣n 2 tháng ôn, sẽ cày kéo xong lên báo danh với anh em!:10_002:

yeahchery
28-05-2012, 08:55 PM
uhm, em nam nay lên lớp 10, cũng muốn thi toeic, cảm ơn nha

huysg1988
04-06-2012, 11:55 AM
Mới lớp 10 em học Toeic chi cho vội, lo học tốt mấy môn học ở trường đi, thi đậu tốt nghiệp , đậu cái Đại Học rồi th́ vô đó tha hồ mà học, c̣n nếu em thấy duỗi tay chưa thẳng em đánh thằng Toefl iBT hay IELTS, xong 3 năm cấp 3 thi cái Toefl hay IELTS rồi ra nước ngoài học cho giỏi lun, chúc em vui

mrhoang17
04-06-2012, 01:24 PM
trỜi mỚi lỚp 10 mà sung dỮ hen....hix Đag la sinh vien nĂm cuỐi rỒi mà giỜ mỚi bẮt ĐẦu hoc ne

t́nh lỡ cách xa
04-06-2012, 07:17 PM
trỜi mỚi lỚp 10 mà sung dỮ hen....hix Đag la sinh vien nĂm cuỐi rỒi mà giỜ mỚi bẮt ĐẦu hoc ne

ở trung tâm ḿnh học có mấy em học lớp 8, lớp 9 cũng học toeic chung với anh chị sinh viên đấy. haizzz dân Thành Phố mà bn!

thehoanba
20-06-2012, 08:26 PM
thi part 3+ 4 có ĐƯỢc gẠch keyword vào ĐỀ không các bẠn Ơi???????????

s561129
20-06-2012, 10:02 PM
thi part 3+ 4 có ĐƯỢc gẠch keyword vào ĐỀ không các bẠn Ơi???????????
ḿnh mới thi ngày 13/6 ở hà nội đây. Ko được mang giấy nháp vào pḥng thi, nhưng được phép take note thoải mái vào tờ đề thi bạn ạ.
Ḿnh mới nhận kết quả sáng nay, được 940

hoanglongu
27-07-2012, 09:48 PM
Sau khi Học Tập Trung TOEIC 3 tháng (từ giữa tháng 2/2012 đến hết 5/2012), ḿnh đă đạt TOEIC 805 điểm ở lần thi thứ 3 (thi ở Văn pḥng IIG Hồ Chí Minh), chi tiết như sau:
- Lần thi đầu tiên: ngày 4/4/2012, được 670 điểm.
- Lần thi thứ hai: ngày 28/4/2012, được 765 điểm.
- Lần thi thứ ba: ngày 28/5/2012, được 805 điểm. (Nghe: 380 , Đọc: 425)

Tuy điểm số của ḿnh chưa thật sự quá cao, ḿnh cũng muốn chia sẻ một vài kinh nghiệm của bản thân, hy vọng có ích cho các bạn đang học TOEIC:

1/ Về giáo tŕnh (ḿnh đă học qua, và đặc biệt đánh giá cao):

a. Sách "600 Essential Words for TOEIC 4th Edition" (Học Từ vựng)
b . Sách "Tomato New TOEIC - Intensive Reading" (Học Từ vựng & Ngữ pháp TOEIC rất tốt)

c. Sách "Longman TOEIC Intermediate 4th Edition" (Quyển Trung Cấp, cấp độ 650 điểm)
d. Sách "Longman TOEIC Advanced 4th Edition" (Quyển Cao Cấp, cấp độ đạt 780 điểm)

e. Sách "Longman New TOEIC - Listening Comprehension" (Luyện phần Nghe rất tốt)
f. Sách "Longman New TOEIC - Actual Test -Listening" (Bài Test mô phỏng phần Nghe)
g. Sách "Longman New TOEIC - Actual Test -Reading" (Bài Test mô phỏng phần Đọc)
h. Sách "Longman New TOEIC - FULL Actual Test" (Bài Full-Test mô phỏng đề thi thật)

i. Sách "Longman TOEIC More Practice Test 4th Edition" (Bài Full-Test mô phỏng đề thi thật)

(Lưu ư: Có thể Mua sách gốc ở các nhà sách; hoặc Download file Ebook trên internet rồi in ra; hoặc mua sách Photo để học. Website mua sách photo: chuyentienganh.com )

2/ Về cách học: Luyện tập thường xuyên & Phương pháp học có Khoa Học là "Bí kiếp" để đạt được thành công:

- Mỗi ngày học Từ Vựng (ở Sách b & a, đề cử sách b nhất) khoảng ít nhất là 90 phút. Mỗi ngày học thuộc 12 -:- 30 từ, thuộc mỗi bài trong hai sách trên. Chú ư:là ghi nhớ đầy đủ các nghĩa khác nhau & cách phát âm chính xác của mỗi từ vựng.

- Mỗi ngày luyện Nghe (ở Sách e & c, đề cử sách e nhất) khoảng ít nhất là 150 phút. Nghe đúng theo yêu cầu, hướng dẫn của sách. Sau đó, nghe cho thật kỹ, và ghi nhớ luôn các từ vựng & nội dung của các phần ḿnh đă nghe được. Chú ư: Nghe nhiều lần/1 nội dung và luyện tập thường xuyên.

- Mỗi ngày học Ngữ Pháp và Đọc Hiểu đoạn văn (ở Sách b & c & d, đề cử sách b nhất) khoảng ít nhất là 120 phút. Luyện tập đọc hiểu những bài đọc dễ-đơn giản trước, sau đó luyện tập đến các đoạn khó-dài.

3/ Cách luyện thi: c̣n khoảng 7 -:- 10 ngày trước khi đi thi thật, tập trung làm các bài thi Test mẫu trong các Sách f & g & h & d & c & i (đề cử sách f & g & h nhất).

- Mỗi ngày làm một đề thi Mẫu đầy đủ 2 Phần Nghe-Đọc, 120 phút tập trung liên tục, không bị ảnh hưởng bởi việc khác.

- Sau khi làm xong mỗi đề, xem lại phần Đáp Án để chấm điểm & Tự Sửa những phần ḿnh làm sai, rút kinh nghiệm để không bị mắc phải lỗi đó ở những lần gặp sau này.

- Các đề thi ở sách f & g & h khó hơn khoảng 10% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách d khó hơn khoảng 7% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách i th́ dễ hơn khoảng 8% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách c th́ dễ hơn khoảng 15% so với đề thi thật.

- Chú ư: sử dụng Loa Ngoài để luyện nghe (hạn chế sử dụng Headphone nhé), sử dụng Tờ Answer-Sheet giống như thi thật khi làm Test ở nhà để làm quen.

4/ Ngoài ra, có một số kinh nghiệm khác như:

- Hàng ngày luyện nghe với video "Learning English with Mr. Duncan", rất hay & hữu ích. Link nghe & download: tuhocanhvan.com/phuong-phap-hoc-anh-van/tu-hoc-nghe-noi-voi-mr-duncan.html

- Luyện nghe trên các kênh truyền h́nh cáp trên Tivi: kênh tin tức ASIA-NEWS, CNBC ; hoặc ở kênh Phim truyện: HBO, CineMax.

- Luyện đọc và Từ vựng trên các báo mạng bằng tiếng Anh như: TuoitreNews (tuoitrenews.vn); ThanhnienNews (thanhniennews.com); BBC (bbc.com).Lưu ư: Nên tập trung vào các nội dung liên quan đến lĩnh vực: Business & Society & Lifestyle, v́ thường hay gặp trong bài thi TOEIC thật.

- Nếu có điều kiện, bạn có thể tham gia lớp Luyện các Kỹ Năng làm bài thi TOEIC ở các Trung Tâm Ngoại Ngữ để được các thầy/cô có kinh nghiệm luyện tập & chia sẻ các kỹ năng cần thiết. Ḿnh đă từng tham gia 1 khóa luyện thi ở Trung Tâm Ngoại Ngữ ĐH Bách Khoa TpHCM, chất lượng khá tốt & chi phí Ok. Website: utflc.edu.vn

- Nên đăng kư thi TOEIC ở ngay tại Văn Pḥng Đại Diện của IIG-Việt Nam (tại Hà Nội, hay Đà Nẵng, hay TPHCM ; website: iigvietnam.com ) nhé. V́ ở văn pḥng IIG, Chất Lượng LOA NGHE trong pḥng thi rất tốt. Nên đăng kư sớm trước 15 ngày ḿnh muốn thi để đảm bảo c̣n chỗ. :)

Động Lực & Quyết Tâm Cao & Luyện Tập Thường Xuyên (có Khoa Học nhé) & Tự Tin ==> Thành Công.
Hy vọng những kinh nghiệm của ḿnh sẽ có ích cho các bạn.:byebye: Thân chào.

Dragon-pmv
31-07-2012, 12:35 AM
T́nh h́nh là ḿnh mới mua cuốn: Longman New TOEIC - Actual Test -Reading. Mới làm thử vài bài mà thấy khó hơn và nhiều từ mới hơn cuốn Longman TOEIC More Practice Test 4th Edition. Ḿnh chỉ làm được khoảng 30% thôi, không biết đề thi TOeic Thật có khó như vậy không. Các bạn thi rùi cho y kiến nhé!

phaleden_trongdem
07-09-2012, 08:03 AM
Minh dang co cuon practical English usage, dung quyen do hoc ngu phap dc ko, minh thay cac ban hay nhac toi quyen ngu phap cua Mai Lan Huong, minh lo mua quyen kia roi

MeoU179
08-09-2012, 11:43 AM
Sau 2 tháng khổ luyện đi thi hôm nay lấy kết quả sướng cả người, được 870 đ.( Nghe 475, Đọc 395)
Tại ḿnh có đi học ở trung tâm Lena nên ngữ pháp chủ yếu học từ đó, nhưng ḿnh thấy quyển English Grammar in Use b́a màu xanh lá cũng khá đầy đủ, ḿnh c̣n 1 quyển Trau dồi ngũ pháp và từ vựng tiếng anh b́a màu trắng của tác giả Xuân Bá cũng có rất nhiều cái hay.
Cốt lơi của việc làm bài đọc là biết các nhiều từ càng tốt v́ vậy ḿnh khuyên các bạn nên sử dụng Flashcard Toeic học rất hiệu quả, nếu bạn gặp 1 từ mới nào trong bài đọc mà mang nghĩa then chốt th́ luôn chuẩn bị 1 bút highlight để đánh dấu từ đó, bạn nên có 1 quyển sổ nhỏ ghi từ mới đó và 1 từ đồng nghĩa với nó để ôn luyện hàng ngày.
Trong khi làm bài cần cân chỉnh thời gian để làm bài cho hợp lư. Và bạn nên photo phiếu trả lời mẫu trên mạng để tập tô khi làm bài ở nhà để khi làm bài thật không bị lạ lẫm, nên nhớ khi đi thi thật ko được viết vào đề nên việc tô vào phiếu trả lời rất quan trọng
Về phần nghe th́ ḿnh nghe quyển New Longman Real Toeic - LC, và 1 số tài liệu của hàn quốc, bạn phải luyện thật tốt phần 1 2 v́ nó dễ hơn các phần khác, nếu muốn đạt điểm cao th́ khi làm thử bài phần 1,2 không sai quá 4 câu. C̣n phần 3,4 bạn phải thật b́nh tĩnh và cần 1 ít khả năng suy đoán để đọc lướt qua thật nhanh câu trả lời và định h́nh được nội dung sơ bộ của đoạn đó.
Nếu bạn làm tốt phần nghe bạn đă có lợi thế rất lớn v́ phần nghe điểm cao hơn phần đọc
Khi đi thi thật hăy thật b́nh tĩnh làm bài v́ thi thật sẽ dễ hơn phần ḿnh luyện ở nhà nên không có ǵ phải sợ
Và 1 điều ḿnh muốn nói cuối cùng là : Hăy chăm chỉ luyện tập mỗi ngày bạn sẽ được kết quả đúng với sự nỗ lực của bạn
Bạn nào cần hỏi thêm ǵ th́ liên hệ nick yahoo: legolaskimlien nhé ^^

englishcock
08-09-2012, 04:45 PM
phần này bác viết hay quá. Em quote lại để cho mọi người nhớ hơn:)
Đúng như bác nói, việc thi TOEIC chủ yếu tập trung vào việc rèn luyện ngữ pháp, từ vưng. Tui cũg đă thi TOEIC 2 lần, lần 1 đc 820 lần 2 cách đó khoảng hơn nửa năm th́ là 885. Lần đầu thi th́ lúc đó năm thứ 3 và học Market Leader đến Intêrmdiate c̣n ngoài ra là ko học thêm sách toeic nào, chỉ làm khoảng 6 7 cái test thui. Lần 2 th́ có ôn test thêm tẹo nữa th́ lên đc 65 điêm. Nói chug là bác nào nên thi th́ mỗi ngày ngồi học grammar chăm chỉ, nghiên cứu kĩ phần nào, ko sure th́ t́m thêm bài để practise, riêng vocab th́ mỗi ngày 1 topic mà topic theo TOIEC thôi cũg đủ nh́u rui. Để nghe đc th́ cần có thời gian luyện, có thể nghe từ bài đơn jản để tạo hưng phấn học hành, sau đó là nghe news(khuyến cáo là đừng lạm dụng, nghe nh́u ù tai mà ko sát với bài thi th́ cũg ko fải mục tiêu đâu), cuối cùg là luyện bài toeic(practice tests), cứ như thế tầm nửa năm cày chăm chỉ th́ điểm cũg 600 ngon lành và có thể hơn thế nữa, hihi.

englishcock
08-09-2012, 09:23 PM
Mới lớp 10 em học Toeic chi cho vội, lo học tốt mấy môn học ở trường đi, thi đậu tốt nghiệp , đậu cái Đại Học rồi th́ vô đó tha hồ mà học, c̣n nếu em thấy duỗi tay chưa thẳng em đánh thằng Toefl iBT hay IELTS, xong 3 năm cấp 3 thi cái Toefl hay IELTS rồi ra nước ngoài học cho giỏi lun, chúc em vui
Nghe bản nói lại thấy đau ḷng. Ước ǵ được quay trở lại lớp 10 vào cái năm 2004 đó:(:(

englishcock
08-09-2012, 09:31 PM
Bác nói hay quá. nhưng có đoạn nghe tiếng anh ở mấy trang web việt như tuoitrenews hay thanhniennews th́ ḿnh không đồng ư v́ do người Việt nói -> nên nghe VOA, BBC, ABC

Sau khi Học Tập Trung TOEIC 3 tháng (từ giữa tháng 2/2012 đến hết 5/2012), ḿnh đă đạt TOEIC 805 điểm ở lần thi thứ 3 (thi ở Văn pḥng IIG Hồ Chí Minh), chi tiết như sau:
- Lần thi đầu tiên: ngày 4/4/2012, được 670 điểm.
- Lần thi thứ hai: ngày 28/4/2012, được 765 điểm.
- Lần thi thứ ba: ngày 28/5/2012, được 805 điểm. (Nghe: 380 , Đọc: 425)

Tuy điểm số của ḿnh chưa thật sự quá cao, ḿnh cũng muốn chia sẻ một vài kinh nghiệm của bản thân, hy vọng có ích cho các bạn đang học TOEIC:

1/ Về giáo tŕnh (ḿnh đă học qua, và đặc biệt đánh giá cao):

a. Sách "600 Essential Words for TOEIC 4th Edition" (Học Từ vựng)
b . Sách "Tomato New TOEIC - Intensive Reading" (Học Từ vựng & Ngữ pháp TOEIC rất tốt)

c. Sách "Longman TOEIC Intermediate 4th Edition" (Quyển Trung Cấp, cấp độ 650 điểm)
d. Sách "Longman TOEIC Advanced 4th Edition" (Quyển Cao Cấp, cấp độ đạt 780 điểm)

e. Sách "Longman New TOEIC - Listening Comprehension" (Luyện phần Nghe rất tốt)
f. Sách "Longman New TOEIC - Actual Test -Listening" (Bài Test mô phỏng phần Nghe)
g. Sách "Longman New TOEIC - Actual Test -Reading" (Bài Test mô phỏng phần Đọc)
h. Sách "Longman New TOEIC - FULL Actual Test" (Bài Full-Test mô phỏng đề thi thật)

i. Sách "Longman TOEIC More Practice Test 4th Edition" (Bài Full-Test mô phỏng đề thi thật)

(Lưu ư: Có thể Mua sách gốc ở các nhà sách; hoặc Download file Ebook trên internet rồi in ra; hoặc mua sách Photo để học. Website mua sách photo: chuyentienganh.com )

2/ Về cách học: Luyện tập thường xuyên & Phương pháp học có Khoa Học là "Bí kiếp" để đạt được thành công:

- Mỗi ngày học Từ Vựng (ở Sách b & a, đề cử sách b nhất) khoảng ít nhất là 90 phút. Mỗi ngày học thuộc 12 -:- 30 từ, thuộc mỗi bài trong hai sách trên. Chú ư:là ghi nhớ đầy đủ các nghĩa khác nhau & cách phát âm chính xác của mỗi từ vựng.

- Mỗi ngày luyện Nghe (ở Sách e & c, đề cử sách e nhất) khoảng ít nhất là 150 phút. Nghe đúng theo yêu cầu, hướng dẫn của sách. Sau đó, nghe cho thật kỹ, và ghi nhớ luôn các từ vựng & nội dung của các phần ḿnh đă nghe được. Chú ư: Nghe nhiều lần/1 nội dung và luyện tập thường xuyên.

- Mỗi ngày học Ngữ Pháp và Đọc Hiểu đoạn văn (ở Sách b & c & d, đề cử sách b nhất) khoảng ít nhất là 120 phút. Luyện tập đọc hiểu những bài đọc dễ-đơn giản trước, sau đó luyện tập đến các đoạn khó-dài.

3/ Cách luyện thi: c̣n khoảng 7 -:- 10 ngày trước khi đi thi thật, tập trung làm các bài thi Test mẫu trong các Sách f & g & h & d & c & i (đề cử sách f & g & h nhất).

- Mỗi ngày làm một đề thi Mẫu đầy đủ 2 Phần Nghe-Đọc, 120 phút tập trung liên tục, không bị ảnh hưởng bởi việc khác.

- Sau khi làm xong mỗi đề, xem lại phần Đáp Án để chấm điểm & Tự Sửa những phần ḿnh làm sai, rút kinh nghiệm để không bị mắc phải lỗi đó ở những lần gặp sau này.

- Các đề thi ở sách f & g & h khó hơn khoảng 10% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách d khó hơn khoảng 7% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách i th́ dễ hơn khoảng 8% so với đề thi thật.
- Các đề thi ở sách c th́ dễ hơn khoảng 15% so với đề thi thật.

- Chú ư: sử dụng Loa Ngoài để luyện nghe (hạn chế sử dụng Headphone nhé), sử dụng Tờ Answer-Sheet giống như thi thật khi làm Test ở nhà để làm quen.

4/ Ngoài ra, có một số kinh nghiệm khác như:

- Hàng ngày luyện nghe với video "Learning English with Mr. Duncan", rất hay & hữu ích. Link nghe & download: tuhocanhvan.com/phuong-phap-hoc-anh-van/tu-hoc-nghe-noi-voi-mr-duncan.html

- Luyện nghe trên các kênh truyền h́nh cáp trên Tivi: kênh tin tức ASIA-NEWS, CNBC ; hoặc ở kênh Phim truyện: HBO, CineMax.

- Luyện đọc và Từ vựng trên các báo mạng bằng tiếng Anh như: TuoitreNews (tuoitrenews.vn); ThanhnienNews (thanhniennews.com); BBC (bbc.com).Lưu ư: Nên tập trung vào các nội dung liên quan đến lĩnh vực: Business & Society & Lifestyle, v́ thường hay gặp trong bài thi TOEIC thật.

- Nếu có điều kiện, bạn có thể tham gia lớp Luyện các Kỹ Năng làm bài thi TOEIC ở các Trung Tâm Ngoại Ngữ để được các thầy/cô có kinh nghiệm luyện tập & chia sẻ các kỹ năng cần thiết. Ḿnh đă từng tham gia 1 khóa luyện thi ở Trung Tâm Ngoại Ngữ ĐH Bách Khoa TpHCM, chất lượng khá tốt & chi phí Ok. Website: utflc.edu.vn

- Nên đăng kư thi TOEIC ở ngay tại Văn Pḥng Đại Diện của IIG-Việt Nam (tại Hà Nội, hay Đà Nẵng, hay TPHCM ; website: iigvietnam.com ) nhé. V́ ở văn pḥng IIG, Chất Lượng LOA NGHE trong pḥng thi rất tốt. Nên đăng kư sớm trước 15 ngày ḿnh muốn thi để đảm bảo c̣n chỗ. :)

Động Lực & Quyết Tâm Cao & Luyện Tập Thường Xuyên (có Khoa Học nhé) & Tự Tin ==> Thành Công.
Hy vọng những kinh nghiệm của ḿnh sẽ có ích cho các bạn.:byebye: Thân chào.

englishcock
08-09-2012, 10:58 PM
V́ hay quên nên ḿnh thấy cần phải ghi lại các kinh nghiệm. Bây giời ḿnh post lên cho mọi người cùng đọc. Trc mỗi post là page của bài post đó. Phần đầu có kinh nghiệm TOEIC mà ḿnh google ra, chủ yếu ở lamsaogioitienganh.
13183

thanhtuz
12-09-2012, 08:46 PM
Englishcock cho ḿnh xin nick yahoo với nha.

englishcock
13-09-2012, 03:36 PM
dung paltalk: gatienganh

trinhthuan
14-09-2012, 09:15 AM
Rất hay - cảm ơn chia sẻ từ các bạn

englishcock
19-09-2012, 05:42 PM
Ḿnh nhắc các bạn vào là topic này khá cũ (từ đầu năm 2009) nên sách chủ yếu theo format cũ. Mà kinh nghiệm của bác Huypo bị dàn trải do bác ấy không lập thread riêng. Các bạn muốn t́m pp học chuẩn nhất th́ xem kn của bạn kurbis88 nhé (960 điểm -new format - chắc là cao nhât diễn đàn).
http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?56335-Toeic-960Ä‘!!!

chjnsu
20-09-2012, 09:14 AM
ḿnh cũng mới thi toeic, dc 850. Ḿnh thi ở IIG Giang Văn Minh, Lúc học, ḿnh ôn theo cuốn Target Toeic vs Real Toeic, minh thấy 2 cuốn này ôn rất hay, đúng giọng lúc thi luôn. C̉n khi thi cũng khá áp lực đấy, mn nên chuẩn bị tinh thần, Đề thi mỗi lần mỗi khác, ngay cả bảng điểm cũng thay đổi theo từng đề luôn ư
Các bạn có vấn đề ǵ băn khoăn cứ hỏi nhé v́ ḿnh mới thi xong mà
Chúc mn học và đạt điểm thật cao !

RedA
20-10-2012, 03:18 PM
ḿnh cũng mới thi toeic, dc 850. Ḿnh thi ở IIG Giang Văn Minh, Lúc học, ḿnh ôn theo cuốn Target Toeic vs Real Toeic, minh thấy 2 cuốn này ôn rất hay, đúng giọng lúc thi luôn. C̉n khi thi cũng khá áp lực đấy, mn nên chuẩn bị tinh thần, Đề thi mỗi lần mỗi khác, ngay cả bảng điểm cũng thay đổi theo từng đề luôn ư
Các bạn có vấn đề ǵ băn khoăn cứ hỏi nhé v́ ḿnh mới thi xong mà
Chúc mn học và đạt điểm thật cao !
Thanks b đă chia sẻ nhé :D
À b ơi, cuốn Real toeic mà b nói có phải của Longman ko, có cả LC và RC đúng ko? Thi thật tốc độ đọc như cuốn này hả b?

dangmhung
20-10-2012, 06:25 PM
Thanks b đă chia sẻ nhé :D
À b ơi, cuốn Real toeic mà b nói có phải của Longman ko, có cả LC và RC đúng ko? Thi thật tốc độ đọc như cuốn này hả b?
Nhiều đề khác nhau đó bạn, nhưng cơ bản th́ hôm ḿnh thi(16.10.2012 IIG Hồ Chí Minh ) th́ giọng đọc tương đối chậm và nghe rất rơ ( rơ như cuốn Longman new toeic Full actual test)
Bộ Longman mới gồm có 3 cuốn:
1/ LC
2/RC
3/ Full actual test

chiakhoathanhcong123
22-10-2012, 01:28 PM
Bạn học tuyệt thật. Ḿnh cũng sắp thi. Mọi khi thi market leader th́ ko lo lấng. Sao kỳ thi này ḿnh lo lắng vậy ta. Làm sao để giảm bớt áp lực hả bạn. Ḿnh ko phải thi chỉ để lấy chứng chỉ mà ḿnh c̣n thi để ra trường. Trường ḿnh chỉ cần 500 điểm toeic là qua

conangmongmo
22-10-2012, 03:29 PM
ḿnh th́ chỉ tự ôn thi theo sách Longman rồi tham gia thi thử tại các trung tâm tiếng Anh có tổ chức thi thử miễn phí như trung tâm tienganh.com.vn; tienganh123.com...
ḿnh thấy cứ tham gia làm đề thi nhiều là sẽ rút được nhiều kinh nghiệm về cách thức thi của từng phần, việc kiểm soát thời gian làm bài.
Part 6-7: ḿnh làm nhiều đề thi thấy liên quan nhiều đến loại thư đặt hàng hay khiếu nại về việc giao hàng
công nhận thi thật dễ hơn thi thử nhiều, trước kỳ thi 1 tuần ḿnh tập trung vào làm đề nên tinh thần được chuẩn bị tốt nên thi cũng ok :13_002::20_003::20_003:

các bạn cứ luyện làm đề thi nhiều vào là ok ngay, chúc các bạn thi tốt như mong muốn

ngocdiem159
03-01-2013, 04:18 PM
Ḿnh thi lần đầu tiên ở số 538 CMT8 (lầu 8) được 900 điểm. Lần đầu vào cũng run lắm, giám thị bắt ngồi 30p để làm thủ tục thi, sau đó thi liên tục 2 tiếng, căng thẳng lắm. Nhờ được tu luyện ở lớp SUPER TOEIC của Mr. Huy Trinh nên đề TOEIC không thành vấn đề. Bởi trong lớp tụi ḿnh c̣n được làm đề khó hơn đề thật nữa. Muốn tầm sư học đạo th́ cả nhà cứ vào google t́m facebook thầy huy.trinh.752487