PDA

View Full Version : Anh văn lớp 7.

fathubitu
09-01-2009, 09:30 AM
Cháu tôi năm nay học lớp 7 nhưng tiếng anh của cháu th́ rất là tê. Xin cho hỏi, có ai có cách nào làm cho cháu tôi thích học anh văn ko? Cháu tôi rất lượi Thanks.

..::Scorpior::..
09-01-2009, 11:21 AM
Cháu tôi năm nay học lớp 7 nhưng tiếng anh của cháu th́ rất là tê. Xin cho hỏi, có ai có cách nào làm cho cháu tôi thích học anh văn ko? Cháu tôi rất lượi Thanks.
Bác thử kiếm vài trò chơi tiếng Anh và tìm vài người bạn cỡ cùng tuổi mà biết Tiếng anh cho chơi cùng . Nếu mà lười lắm thì chắc các trò chơi tiếng anh không có tác dụng rồi. Vả lại nếu không thích tiếng Anh thì chẳng có cách nào đâu. Cả môn tiếng Anh thì vui nhất vẫn là giải ô chữ hoặc trò chuyện với bạn bè = english thôi.
P.s : lớp 7 mà lười tiếng anh thì không khéo lớp 9 thi tốt nghiệp phải hối hận

quyenttk0110
07-12-2009, 03:49 PM
Cho nó học gia sư xem sao bác, em mới dạy một nhóc, cũng lớp 7, bố mẹ nó bảo đă dốt c̣n lười, lại sợ Tiếng Anh, học ở trung tâm măi mà chẳng bít ǵ, nhưng em dạy em đó được hơn 2 tháng giờ kiểm tra tự làm cũng đưọc7 điểm đấy

kuachihuahua
07-12-2009, 06:39 PM
:D Hehe bác ơi, cháu có cách này, ngày xưa cháu áp dụng cho e họ cháu, bác xem thử áp dụng cho cháu pác xem có đc ko nhé?
Bác ra wán t́m cái đĩa phim người nhện hay siêu nhân hay đại khái là phim nào mà cháu bác thích coi ư, nhưng bác phải t́m phim mà phiên bản phụ đề bằng tiếng anh cơ, rồi mua về cho cháu bác coi. Cháu đảm bảo cháu bác coi nó chả hiểu j cả ==> nó tự lấy từ điển tra rồi bắt chước cách đọc mấy câu trong phim (để mai ra lớp khoe "Tớ biết nói tiếng anh" mà) Cứ thế rồi cháu bác sẽ thích học tiếng anh lúc nào mà nó ko biết :D H́ h́ thằng e nhà cháu cũng thế mà :D

au10
07-12-2009, 07:53 PM
:D Hehe bác ơi, cháu có cách này, ngày xưa cháu áp dụng cho e họ cháu, bác xem thử áp dụng cho cháu pác xem có đc ko nhé?
Bác ra wán t́m cái đĩa phim người nhện hay siêu nhân hay đại khái là phim nào mà cháu bác thích coi ư, nhưng bác phải t́m phim mà phiên bản phụ đề bằng tiếng anh cơ, rồi mua về cho cháu bác coi. Cháu đảm bảo cháu bác coi nó chả hiểu j cả ==> nó tự lấy từ điển tra rồi bắt chước cách đọc mấy câu trong phim (để mai ra lớp khoe "Tớ biết nói tiếng anh" mà) Cứ thế rồi cháu bác sẽ thích học tiếng anh lúc nào mà nó ko biết :D H́ h́ thằng e nhà cháu cũng thế mà :D

cách ń hay ghê nha ????:21_002::21_002::21_002::21_002:

quyenttk0110
08-12-2009, 03:03 PM

Hix, các bác cẩn thận với các em HS cấp 2 mà dùng cách này th́ nguy lắm. Hồi đầu chả ai mua đĩa phim cho em, em tự down fim có English subtitle về nhà xem, cuối cùng tra từ th́ ít mà mê phim th́ chính, cứ tự hiểu được 50% trở lên th́ tra từ chi cho mệt mà chẳng bít hàng ngh́n từ mới trong 1 fim ấy:33_002:

nhox_ch3rub_kut3
08-04-2010, 02:24 PM
Cho nó học gia sư xem sao bác, em mới dạy một nhóc, cũng lớp 7, bố mẹ nó bảo đă dốt c̣n lười, lại sợ Tiếng Anh, học ở trung tâm măi mà chẳng bít ǵ, nhưng em dạy em đó được hơn 2 tháng giờ kiểm tra tự làm cũng đưọc7 điểm đấy
co 7 diem ma cung doi
:confident:

nhox_love_ko_can_em_nua
24-09-2012, 04:44 PM
ban hay cho no dy hoc anh van them va cho no choi cac chuong trinh anh van vua choi vua hoc do ban thu xem sao