PDA

View Full Version : Đă ai học ielts nhà thầy patrick chưa???

talaking
28-11-2008, 01:03 PM
Cho ḿnh hỏi đă bạn nào học ielts nhà thầy Patrick ở Tạ Quang Bửu HN chưa?? Thầy dạy chất lượng thế nào nhỉ??? Ḿnh đang định đk một lớp speaking của thầy này, không biết có bạn nào biết ko??

Thanks in advance! :83:

quoctrungftu87
29-11-2008, 10:43 AM
Cho ḿnh hỏi đă bạn nào học ielts nhà thầy Patrick ở Tạ Quang Bửu HN chưa?? Thầy dạy chất lượng thế nào nhỉ??? Ḿnh đang định đk một lớp speaking của thầy này, không biết có bạn nào biết ko??

Thanks in advance! :83:

Tớ đang học IELTS ở đây với thầy Brendan nẹ Lớp học tối thứ hai và tối thứ sau. Lớp toàn học sinh khủng. Toàn hội FTU, mục tiêu 7.5. Tớ không biết các thầy khác th́ thế nào, nghe đâu có cô ELizabeth và cô Kiran nữa cũng dạy ở đó hay sao ư, tuy nhiên lớp tớ th́ hoàn toàn happỵ Tớ cũng đă học nhiều giáo viên nước ngoài rồi, nhưng thầy Brendan đúng là number one, nhiệt t́nh, đẹp chai và rất academic.

thanhminhvnn
30-11-2008, 11:23 AM
Tớ đang học IELTS ở đây với thầy Brendan nẹ Lớp học tối thứ hai và tối thứ sau. Lớp toàn học sinh khủng. Toàn hội FTU, mục tiêu 7.5. Tớ không biết các thầy khác th́ thế nào, nghe đâu có cô ELizabeth và cô Kiran nữa cũng dạy ở đó hay sao ư, tuy nhiên lớp tớ th́ hoàn toàn happỵ Tớ cũng đă học nhiều giáo viên nước ngoài rồi, nhưng thầy Brendan đúng là number one, nhiệt t́nh, đẹp chai và rất academic.

Tớ cũng nghe moi người nói tốt về chỗ này lắm. Đang muốn tham gia một lớp IELTS đây. Quoctrungftu7 có thể cho ḿnh đia chỉ và số dt liên lạc của lớp học được không? Thanks in advance nhé!

mabuhaudau
30-11-2008, 06:16 PM
Ban oi, to cung muon luyen IELTS nhung khong biet hoc o dau tot ca. Ban cho to dia chi lop hoc cua thay nhe! Cam on ban rat nhieu!^^

talaking
01-12-2008, 10:26 AM
to quoctrungftu: lúc đầu thầy Patrick sẽ phỏng vấn phải ko bạn? Nhiều thầy cô như vậy th́ ḿnh cũng không biết sẽ được học ai àh? :question:
Mà ḿnh định đk 1 lớp nói ở đó, để nói cho trôi chảy, ḿnh đă học 1 lớp ielts cô Vân rồi nên ko muốn học thêm 1 lớp nữa, thấy ở nhà tự học cũng đươc. Bạn thấy như thế có ổn ko?
Give me some advice, pls. :D Thanks a heap

quoctrungftu87
03-12-2008, 06:13 PM
to quoctrungftu: lúc đầu thầy Patrick sẽ phỏng vấn phải ko bạn? Nhiều thầy cô như vậy th́ ḿnh cũng không biết sẽ được học ai àh? :question:
Mà ḿnh định đk 1 lớp nói ở đó, để nói cho trôi chảy, ḿnh đă học 1 lớp ielts cô Vân rồi nên ko muốn học thêm 1 lớp nữa, thấy ở nhà tự học cũng đươc. Bạn thấy như thế có ổn ko?
Give me some advice, pls. :D Thanks a heap
Tớ cũng đi học với giáo viên VIỆT Nam nhiều rồi, cô Vân, cô Đức tớ cũng đă học, thế nhưng tớ thấy không thực sự hiệu quả. Các cô tài liệu th́ được nhưng dạy đại trà quá . Học sinh cứ 40 người một lớp th́ làm sao mà học speaking đươc. Học speaking th́ cứ phải giáo viên nước ngoài mới lên được
Với lại đi học những lớp các cô này th́ ko thể nào t́m được partner xịn đươc.
Nếu ấy muốn điểm cao hẳn từ 6.5 trở đi th́ ấy nên đi học chứ học ở nhà khó có điểm cao speaking và writting lắm

Chỗ nhà thầy Patrick có cho học thử đó, tớ học đến buôi thứ ba mới nop tiền cả khoa ma

Ah, nha thay la so 66 ngo 40 ta quang buu
Ban có thể gọi điện thoại cho chi Yến sdt 0979043610 để đăng kí kiểm tra và phỏng vấn

vdshmily
04-01-2009, 01:33 AM
hoc noi va nghe tieng anh muon tot truoc het cac ban nen hoc qua 1 khoa fat ạm hau nhu hoc vien nguoi Viet deu fat am sai tieng Anh rat nhiẹu thu 1 la do ko hieu biet, bi lam hong, lam sai tu nho, thu 2 la do su khac biet ve dac thu ngon da am tiet va don am tiet, chuc cac ban hoc tot

xoxo_pangchiu
25-06-2009, 10:29 AM
đây đây, lớp của 2 thầy đây nhé ;)

IELTS Academy là nơi duy nhất tại Hà Nội chuyên luyện thi IELTS chất lượng cao với giáo viên bản xứ. Chúng tôi có những khóa học đa dạng phù hợp với các nhu cầu khác nhau của học viên IELTS. Từ khóa IELTS Premier luyện các kĩ năng thi, khóa Pre-IELTS chuẩn bị nền tảng kiến thức cần thiết, đến những khóa học IELTS chất lượng cao, đặc biệt c̣n có các lớp luyện thi chuyên biệt ( Special IELTS) nhằm phát triển một hoặc một số kĩ năng như Writing và Speaking.

Cơ sở vật chất của chúng tôi đảm bảo tiện nghi và đầy đủ material. Đến IELTS Academy, bạn không phải lo mức học phí cao như ACET hay Equest mà chất lượng vẫn đảm bảo.

Thầy PATRICK SHANE (nguời MỸ) và thầy BRENDAN (nguời ÚC) là hai giáo viên dạy IELTS lâu năm tại ACET và đồng thời là giáo viên chấm thi IELTS trong nhiều năm hiện tại có mở một số lớp IELTS tại nhà để nhằm support các học sinh VIỆT NAM trong quá tŕnh luyện thi IELTS. Với kinh nghiệm chấm thi IELTS nhiều năm tại các nước Châu Á như THÁI LAN, Việt NAM và Trung Quốc các thầy hiểu rơ các tiêu chí chấm thi IELTS cũng như các điểm mạnh và điểm yếu học sinh VIỆT NAM đặc biệt là trong hai kỹ năng Writing và Speaking.

Hai Thầy đều là những giáo viên suất sắc và tâm huyết nhất tại ACET.

Hai thầy rất tâm huyết ở lại VIỆT NAM lâu dài để có thể truyền đạt những kinh nghiệm, kiến thức của ḿnh gíup học sinh VIỆT Nam có thể học và thi IELTS hiệu quả, tiết kiệm chi phí.

Các lớp học có số lượng học sinh ít khoảng 15 người, kiểm tra xếp lớp rất nghiêm túc và quy củ nên tŕnh độ học sinh đồng đều, tạo điều kiện cho giáo viên đưa ra các bài giảng chất lượng nhất với tài liệu tham khảo phong phú và rất sát với đề thi IELTS. Quy mô lớp học nhỏ nên giáo viên có thể take care từng học sinh từ đó đưa ra những feedback cho học sinh khai thác các điểm mạnh cũng như hạn chế các yếu điểm của ḿnh.

Thầy PATRICK đă từng là giảng viên của UNIVERSITY of CALIFORNIA chuyên ngành về văn học và đă từng làm cho tờ NEW YORK TIMES nên thầy cực kỳ chuyên sâu về writting với cách dạy cực kỳ dễ hiểu và chuyên nghiệp. Sau mỗi buổi học các bạn có thể ở lại cuối giờ để có thể nhờ thầy chấm và chữa thêm bài writting.

Thầy Brendan có cách dạy và bài giảng về phần speaking cực kỳ thú vị và phong phú.

Với đội ngũ giáo viên bản xứ giàu kinh nghiệm luyện thi IETLS, đặc biệt các thầy Patrick và thầy Bredan là những giáo viên chấm thi IELTS tại IDP và hội đồng Anh, chúng tôi luôn lắng nghe các phản hồi (feed back) của học viên và tin rằng, lắng nghe cho phép chúng tôi đáp ứng nhu cầu học viên tốt nhất. http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/1.gif

Cũng nhờ đó mà IELTS Academy đă phát triển các khóa học mới và dịch vụ đa dạng chỉ riêng có tại đây. Sắp tới IELTS Academy sẽ mở 1 thư viện IELTS với rất nhiều sách và tài liệu luyện thi IELTS quư giá. Ngoài ra, trung tâm luôn hỗ trợ học viên từ việc tư vấn kinh nghiệm thi, cung cấp tài liệu học IELTS, tổ chức thi thử IELTS, tổ chức Câu lạc bộ tiếng Anh có tên là IESC ( ielts speaking club) và support miễn phí các lớp pronunciation, extra hiệu quả. Trung tâm có nhiều bạn đă được điểm IELTS cao, trong đó có nhiều điểm 7, 7.5, 8 và đặc biệt có cả điểm 8.5. http://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/16.gif

Với 2 kỹ năng READING và LISTENING các bạn học sinh sẽ được tham gia khoá EXTRA miễn phí 30h READING và LISTENING miễn phí do chính MS DIỆP đă có bằng MASTER tại ÚC trực tiếp giảng dạy. Sau đây là một số thành tích đáng kể của MS Diệp:

Là học sinh chuyên ANH của trường đại học sư phạm hà nội từ năm 1997-2001
Giải nh́ tiếng anh toàn quốc lớp 11
Sinh viên suất sắc ngoại thương kinh tế đối ngoại K40.
Đạt 8.0 IELTS vào năm 2007 với số điểm READING và LISTENING là 8.5
Đă tốt nghiẹp MASTER tại ÚC tại 1 trường danh tiếng tại ÚC.

Đặc biệt các bạn học sinh được học thử 1 đến 2 buổi. Ngoài ra các thầy c̣n cam kết sẽ pay back học phí sau 1 đến 2 buổi học nếu như các bạn thầy tŕnh độ của ḿnh không phù hợp với lớp học hoặc không hài ḷng với chất lượng cũng như phương pháp dạy của giáo viên. Đây là điểm khác biệt so với các trung tâm luyện thi lớn.
Các bạn đến đăng kư học sẽ được làm bài kiểm tra đầu vào miễn phí. Sau khi phỏng vấn, bạn sẽ được support vào 1 khoá học phù hợp với tŕnh độ, thời gian và nhu cầu thi IELTS của bạn.

Địa điểm học :
1: số 66 ngơ 40, Tạ Quang Bửu, Hà Nội ( gần bể bơi Bách Khoa)
2: số 7A ngơ 850 đườg Láng

Để biết thêm thông tin chi tiết hoặc đăng kư kiểm tra, vui ḷng contact số điện thoại : 097 6326 770

ginnyha114
01-08-2009, 12:05 PM
cho ḿnh hỏi là học phí bao nhiêu vậy bạn?

ong ḅ lỗ
09-08-2009, 08:52 PM
179 usd với elementary. 279 với pre. Cao hơn th́ 170 usd. hoc trong 60 h tuần 2 buổi