PDA

View Full Version : Luyện đọc- Hăy thể hiện giọng đọc- Show your vioce

funnyseason
20-10-2008, 07:49 PM
Truyện này được tui sưu tầm lên đây, mục đích để bà con luyện đọc. Mọi người hăy thu âm giọng ḿnh, đăng kí một tài khoản miễn phí ở http://fileupyours.com, hoặc bất ḱ trang web lưu trữ nào mà bạn biết. Rồi lôi nó qua đây nha.
Hăy cùng "Show your voice"
Who Is There?
Someone knocked at the door of the Beloved and a voice from within inquired: "Who is there?" He answered, "It is I." And the voice said, "This house will not hold me and thee." So the door remained closed.

Then the lover sped away into the wilderness and fasted and prayed. After a year he returned and knocked again at the door and the voice again demanded: "Who is there?" And the lover said, "It is thou."

The door was opened.

lovely_pumpkin0377
20-10-2008, 09:12 PM
ah, hok chịu đâu, cái phone nhà em bị hư mất tiêu ̣i, nếu ko th́ em cũng tham gia cái ń với lại thread hát tiếng anh của Hà nữa T_T

mr.hand
20-10-2008, 09:25 PM
KHỔ RÀU!
em làm ǵ mà có phone hĩ :(

funnyseason
20-10-2008, 09:27 PM
Sao ḱ vậy ta, gặp ngay mấy người năng nổ th́ hok có phone hoặc phone hư là sao? Ḱ quá đi!!!

lovely_pumpkin0377
20-10-2008, 09:32 PM
ḱ này phải năn nỉ papa với mama mua cái mới mới dc ( nhà em xài loa mừ ) T_T

funnyseason
20-10-2008, 09:35 PM
Phone có nhiếu loại lắm, cỡ 50 ngàn cũng có 70 cũng có mà 100 cũng có.

funnyseason
20-10-2008, 10:08 PM
http://www.fileupyours.com/view/215150/whoisthere.mp3

snowfight
20-10-2008, 11:15 PM
:love:Funny oi bài này ai đọc thế :D mà giọng nghe hay quá ta nhưng mà snow nghe thấy th́ 1 số từ đọc ko ổn lắm như là inquired, answered, year:48_002:Cái này chỉ là ư kiến của snow thui nha

funnyseason
20-10-2008, 11:21 PM
Th́ funny post th́ funny đọc chứ ai. Bạn phải nói rơ là không ổn sao th́ mới sửa được chứ. CHắc tại mấy chữa đó tui hok phát âm -ed hả?

snowfight
20-10-2008, 11:33 PM
Who Is There?
Someone knocked at the door of the Beloved and a voice from within inquired: "Who is there?" He answered, "It is I." And the voice said, "This house will not hold me and thee." So the door remained closed.

Then the lover sped away into the wilderness and fasted and prayed. After a year he returned and knocked again at the door and the voice again demanded: "Who is there?" And the lover said, "It is thou."
Theo snow thấy th́ từ someone, answered, có vẻ như funny đọc giống S hơn là âm s b́nh thựng( ko biết type kiểu ǵ nữa như kiểu là s nặng và nhẹ:D), hay như 1 số am s funny ko fát âm như ở voice >> ce, fasted, hay từ inquired nghe hơi giống w hơn là âm q, từ year th́ nghe chữ J hơi ḱ
:48_002:Cái này snow nghe ǵ nói nấy nha, snow nghe ko giỏi nên sai th́ funny đừng giận nha. Mà funny co cái accent hay lắm đó:D

funnyseason
21-10-2008, 01:12 PM
Theo snow thấy th́ từ someone, answered, có vẻ như funny đọc giống S hơn là âm s b́nh thựng( ko biết type kiểu ǵ nữa như kiểu là s nặng và nhẹ:D),snow bắt đúng đó chớ, quả là có đọc giống âm S thiệt
:48_002:Cái này snow nghe ǵ nói nấy nha, snow nghe ko giỏi nên sai th́ funny đừng giận nha. Mà funny co cái accent hay lắm đó:Dcái này phải cám ơn v́ đă nhận xét chứ giận nổi ǵ
C̣n các bạn khác th́ sao? Tham gia đi chứ! Tui khởi xướng và đă tham gia rồi đấy!

cun con ngoc nghec
03-11-2008, 08:46 PM
Muốn đọc cái bài này th́ đọc ở đau làm sao post lên được

funnyseason
03-11-2008, 09:57 PM
Anh có hướng dẫn ở đầu bài đó.

hokcoten
04-11-2008, 09:28 AM
accent của funny rất hay (nghe mà liên tưởng đến anh FDF) nhưng pronunciation và intonation chưa ổn lắm. hjx. anyway, you're much better than me :D

cun con ngoc nghec
05-11-2008, 06:23 AM
Anh ơi em đăng kí xong rùi nhưng chẳng bít làm thế nào nữa

funnyseason
05-11-2008, 09:45 PM
Đăng kí xong rồi th́ dùng tài khoản đó đăng nhập vào, up cái file âm thanh đă thu âm lên, rồi copy cái link(URL) mà trang web cho vào bài viết ở đây.

cun con ngoc nghec
05-11-2008, 09:56 PM
Thu âm ở chỗ nào? Link ở đâu?
Nói chung em mù tin học nên anh hăy nói thật cặn kẽ và tỉ mỉ để tránh phải trả lời nhiều lần anh ạ

funnyseason
05-11-2008, 10:01 PM
Để thể hiện giọng đọc của em th́ em phải có 1 cái micro để thu âm vào máy vi tính. Sau đó đăng kí một tài khoản ở fileupyours và up nó lên, làm theo các bước anh đă hướng dẫn.

cun con ngoc nghec
05-11-2008, 10:09 PM
Em mà hiểu th́ chết liền.Em vào đấy th́ thấy toàn tiếng anh , chẳng biết vào chỗ nào để đọc , hay post cả

funnyseason
05-11-2008, 10:17 PM
Ôi trời đất ơi! Vậy em ráng đọc và dịch đi!

cun con ngoc nghec
06-11-2008, 11:26 AM
đọc và dịch rùi vẫn chẳng hiểu. Có tiếng việt chưa chắc em đă hiểu huống hồ tiếng Anh có nhiều nghĩa thế chả sao làm được

snowfight
07-11-2008, 08:35 PM
đọc và dịch rùi vẫn chẳng hiểu. Có tiếng việt chưa chắc em đă hiểu huống hồ tiếng Anh có nhiều nghĩa thế chả sao làm được
Cun vào http://www.fileupyours.com thấy It's all 100% FREE! Register Now (http://www.fileupyours.com/account.php?action=register)! th́ kích vào cái register now đó, cún sẽ thấy cái bảng:
Username
Password
Confirm password
Email address
th́ điền hết thông tin vào rồi ấn register thôi khi đó nó sẽ có thông báo gửi tới email cho ḿnh, ḿnh vào email ấn theo link nó đưa trong đó để kích hoạt tài khoản:
Uploader Message

Your account has already been activated.

Ấn ok là dc, rồi vào cái chỗ log in ở phía trên hàng guest home đó, đăng nhập theo tài khoản ḿnh dk rồi vào thấy ơ cái hàng có tên đăng nhập của ḿnh với home có chữ upload đó th́ kich vào chọn file ( brówse) mà up len thôi :D

Nhưng mà trước đó th́ máy của ḿnh phải có mic và phần mềm thu âm để thu sẵn bài đọc của minh lưu thành file rồi mới có cái mà up lên:48_002:
Hi vọng nói vậy th́ cún làm dc:byebye:

Mr ZigZag
16-11-2008, 03:13 PM
HIcc, cài điệu này chắc góp ư admin bổ sung gửi kèm file có đuôi mp3 luôn quá....!!
Ko mấy anh Funny góp ư Admin ở box thử xem ;)