PDA

View Full Version : Tiếng Anh chuyên ngành Dầu khí

trannguyenphong
11-10-2008, 05:34 PM
Chào các bạn, ḿnh là thành viên mới của diễn đàn, ḿnh là Kỹ sư dầu khí, ḿnh đang làm cho Vietsovpetro. Tiếng Anh đối với ḿnh khá quan trọng về cả chuyên môn lẫn xă hội. Tuy nhiên về xă hội th́ trong diễn đàn này đă có nhiều topic rồi nên ḿnh lập ra topic này là đă cho các bạn học ngành địa chất - dầu khí có cơ hội để bày tỏ hiểu biết và quan tâm của ḿnh trong tiếng Anh chuyên ngành này.
Nào các bạn cùng hưởng ứng nhé!
:21_002:

trannguyenphong
11-10-2008, 05:36 PM
I am a petroleum drilling and production engineer, just graduated from HCM Uni. of Tech. with fair grade. I have ever practised and experimented in workshops of many petroleum companies in VT. Especially, I have pratised offshore on Production Platform 6 of VSP at White Tiger field in 2 weeks. There, I had chance to contact and get familiar with my career. And I have studied more about petroleum production technology process, observed and practised some work relating to drilling and production equipments. I have a certificate of TOEFL from University of Agriculture and Forestry, a certificate of TOEIC VN and many other certificates of Informatics. I have ability to use MsOffice softwares, other professional softwares and application of Internet ably. Moreover, I have studied the Creativity Methodologies course at Center of Scientific and Technological Creativity in University of Natural Sciences. I’m very hard-working, warm-hearted and having capability of learning by myself about any problem if necessary. At the present, I am very willing to prove my capability in petroleum career. And I’m very anxious to work for a reputable petroleum company like your company.

ntt_bk07
15-11-2008, 08:34 PM
anh co tai lieu tieng anh ve nganh dau khi thi pót len cho em voi

trannguyenphong
05-12-2008, 03:55 PM
anh co tai lieu tieng anh ve nganh dau khi thi pót len cho em voi
Tai lieu thi ḿnh có nhiều nhưng post cũng phải post theo de tai chu post len lung tung sao duoc

trannguyenphong
05-12-2008, 04:00 PM
Sau đây là các thông tin về Drilling Engineer:

ROLE:
To support the Operations Manager/SDE in the planning (kế hoạch) and implementation (thi hành công việc) of the drilling program.

OBJECTIVES:
1. Preparation and evaluation of drilling related tenders (công tác).
2. Preparation of well programs.
3. Pore pressure and fracture gradient prediction.
4. Casing and cementing design.
5. Drilling Fluid design.
6. Bit and Hydraulic Design.
7. Develop Detailed Operations Procedures.
8. Preparation of Time and Cost Estimations.
9. Monitoring and Reporting Drilling Costs.
10. Contingency planning. (kế hoạch ứng phó với những t́nh huống bất ngờ)
11. Prepare daily cost reports, code (viết mă) all invoices (đơn đặt hàng) and confirm all changes are per contract
12. Preparation of Dry hole and Testing AFEs.
13. Check and ensure that all invoices received charges are per contract
14. Providing offshore technical support.
15. Providing onshore technical surveillances (sự giám sát) while drilling.
16. Undertake (bảo đảm) any operations assignments (sự phân công) requested by SDE/ Operations Manager.

CRITERIA FOR SELECTION:
1. B. Sc. Degree on Mechanical or Petroleum Engineering (minimum requirement).
2. Minimum 3 years experience with in operations or drilling function.
3. Strong communications skills with both written and spoken English.
4. Computer literate.
--------------------------
Mời các bạn tham gia dịch giúp!

1234567890
08-12-2008, 10:02 AM
anh bẩu em vô đêy down mà chẳng thía jề cả nè

trannguyenphong
09-12-2008, 12:12 AM
anh bẩu em vô đêy down mà chẳng thía jề cả nè

Em phải nói rơ cho anh biết là em muốn down tài liệu ǵ. Chứ tài liệu th́ anh có nhiều mà biết post cái ǵ đây ? hiểu chưa?:05:

1234567890
10-12-2008, 08:00 PM
oạch!anh ui,anh post cho em bài nào về investment plan nhé

tiamo129
12-02-2009, 12:28 AM
Chào các bạn, ḿnh là thành viên mới của diễn đàn, ḿnh là Kỹ sư dầu khí, ḿnh đang làm cho Vietsovpetro. Tiếng Anh đối với ḿnh khá quan trọng về cả chuyên môn lẫn xă hội. Tuy nhiên về xă hội th́ trong diễn đàn này đă có nhiều topic rồi nên ḿnh lập ra topic này là đă cho các bạn học ngành địa chất - dầu khí có cơ hội để bày tỏ hiểu biết và quan tâm của ḿnh trong tiếng Anh chuyên ngành này.
chào bạn! ḿnh sinh viên năm cuối chuyên ngành thủy khí công nghiệp, cũng có liên quan đến mảng dầu khí, bạn có tài liệu nói về ḍng chảy trong môi trường rỗng không? tiếng anh hoặc tiếng việt cũng được, hiện ḿnh cũng chưa có từ điển chuyên ngành dầu khí, bạn có tiện share luôn cho ḿnh đc không( cho link down cũng đc)
thanks bạn nhiều !

nhoccuaanh2138
05-01-2010, 07:20 PM
chao ạnh em dang theo hoc nganh hoa dau, nam thu 3 rọi anh co tai lieu gi ve nganh nay thi cho em xin voi nha. thanks anh nhiu

nhu_hung_k54a
19-04-2010, 07:59 PM
chao anh, em hien dang la sinh vien theo chuyen nganh tự đong họa neu anh biet co tai lieu nao ve nganh nay, anh co the pót len duoc khong? cám ơn anh trước
(http://www.tienganh.com.vn/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=307710)

langtudch
10-10-2010, 09:23 PM
chao anh, em hien dang la sinh vien theo chuyen nganh tự đong họa neu anh biet co tai lieu nao ve nganh nay, anh co the pót len duoc khong? cám ơn anh trước
(http://www.tienganh.com.vn/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=307710)
chao a phong e dang la sing vien khoa dia chat dhkhtn tp
e muon theo chuyen nghanh dau khi gio e lam sao de co the hoc tôt duoc nghanh nay hả
tu van giup e voi
muon theo chuyen nghanh dau khi thi e can phai chuan bi nhung j?

Haisyc
05-03-2011, 12:04 PM
Hello Mr
My name is Haisyc.

Haisyc
05-03-2011, 12:09 PM
Hello Mr
My name is Haisyc
I'm study IT but I like business and Union. I have a younger brother. He learning Petroleum engineer Dung Quat Industral park.
I just to do work Petroleum at HCM city but a not having learn Oil. so now you can post a few document talk petroleum? you ok?
I need it. Can you send to me at Email: Mrhaisyc@gmail.com
Thank you so much

alex_nguyent
05-03-2011, 12:15 PM
xin vô cty dầu khí th́ xin ntn hả bạn,chồng của ḿnh học Đại Học chuyên ngành Dầu Khí ở Mỹ đó.cuối năm sẽ về VN sinh sống và làm việc.nếu đc bạn pm vô nick yh cobesoidong510 cho ḿnh chút thông tin nhe.thanks alot of

alex_nguyent
05-03-2011, 12:19 PM
nếu đc th́ ḿnh muốn t́m cv ở nhà máy lọc dầu Dung Quất.

dot_lai_con_nat
27-05-2011, 08:44 AM
anh oi em co thay link tai tai lieu nao dau

hoangnam123456789
11-09-2011, 07:19 AM
in hao tat ca cac anh chi em. minh la thanh linh moi. hien tai minh moi in lam trong ietsopetro .nen co nhieu thu minh kg biet trong tieng anh goi la nhu the nao. nen ban nao co tai lieu chuen nghanh dau khi pót len cho minh.cam on nhieu nhieu

matbiec_ddl
07-10-2011, 08:03 PM
chào anh!
em cũng vừa mới vào trang web này, em làm ở vietubes,chuyên ngành ren ống,hiện em đang học thêm T.A chuyên ngành nên muốn hỏi anh xem có biết trang nào tài liệu chuyên ngành ren ống bên dầu khí hay là có sách về chuyên ngành của em chỉ cho em với!

snapdragons
11-02-2012, 03:59 PM
chào bạn!! bạn lam ở Vietsovpetro chắc là ở Vt rui.. ḿnh cũng đang học ngành hóa dầu năm 2 ở Vt . bạn có tài liệu nào ề môn quy tŕnh thiết bị cho ḿnh cái link Với:30_002:

ledung110593
17-11-2013, 09:07 PM
chào anh em đang là sinh viên trường cao đẳng nghề dầu khí. khoa điện tự động hóa nganhf điện công nghiệp, e xin a ít tài liệu tiếng anh về chuyên ngành điện e với dc k ạ ?