PDA

View Full Version : Ở HCM, học AV chỗ nào?

huutan831073
11-07-2008, 05:10 PM
Hi everydoby !
Ḿnh đang ở TPHCM, và đang t́m chỗ học Toiec, nhưng hông biết chỗ nào dạy tốt và học phí phù hợp sinh viên nữa, mấy bạn cho ḿnh ư kiến nhen !
Ḿnh nghe nói ở Sư phạm học được, nhưng ko biết thế nào ?

Corny
11-07-2008, 09:56 PM
À, TOEIC?
Theo tớ thấy th́ ở HCM có khá nhiều chỗ dạy TOEIC và TOEFL hạy Nhưng có lẽ được biết đến nhiều nhất là Hội Việt Mỹ. V́ ở đó họ dùng tiếng Anh Mỹ nên dễ dàng giảng dạy cá chương tŕnh tiếng Anh như TOEIC và TOEFL.
Học phí th́ có lẽ sẽ lên giá(v́ bây giờ cái ǵ chả lên) Ấy thử đến 1 trong nhiều chi nhánh hỏi thử xem. Tớ cũng có 2 đứa em học ở Việt Mỹ, nó bảo cũng khá ổn.

thatsmygoal
17-07-2008, 08:19 PM
Hi everydoby !
Ḿnh đang ở TPHCM, và đang t́m chỗ học Toiec, nhưng hông biết chỗ nào dạy tốt và học phí phù hợp sinh viên nữa, mấy bạn cho ḿnh ư kiến nhen !
Ḿnh nghe nói ở Sư phạm học được, nhưng ko biết thế nào ?
=> Ở chỗ DH Sư Phạm dạy th́ cũng đc, nhưng mà điểm sẽ ko cao đâu bạn.:tire::tire:

miu u
05-08-2008, 01:43 AM
seo mà sỉ nhuc đại học sư phạm qá dzậy,ḿnh thấy hcọ trường nào cũng có thầy hay thầy dzở hên xui bạn học trúng người nào thui......

thatsmygoal
05-08-2008, 07:46 AM
seo mà sỉ nhuc đại học sư phạm qá dzậy,ḿnh thấy hcọ trường nào cũng có thầy hay thầy dzở hên xui bạn học trúng người nào thui......
=> Ḿnh đâu có "sỉ nhục" ǵ đâu bạn:47_002:. Thực tế cho thấy, chỗ đó chỉ dạy để đạt điểm trung b́nh thôi, muốn cao hơn nữa th́ khó lắm. Mà quả thật, chỗ nào cũng có ng giỏi ng dở, hên xui:wacko:. Số ḿnh đây đen đủi, từ trc đến giờ, chẳng gặp ai dạy thật sự hay cả:30_002:

wow_me_and_you_wow
06-08-2008, 03:24 PM
Minh thay hoc o Hoi Viet My la hay nhat hay ILA(ILA rat mac nen tot nhat la hoc hoi viet my.Tuy la hoc hoi viet my cung ton money nhung ma no se bao dam cho tieng anh cua ban sau nay .Chuc ban thanh cong tren con duong hoc van cua minh.

dominique252
06-08-2008, 03:58 PM
Từ 2:30 – 5:00pm Ngày 17/08/2008 Tại trường Ngoại ngữ EL có tổ chức thi thử TOEIC hoàn toàn miễn phí cho tất cả mọi người!

Không chỉ được thi miễn phí mà điều đặc biệt là nếu bạn nào đạt trên 550 điểm sẽ được cấp giấy chứng nhận, cũng miễn phí luôn.

Ngoài ra người dự thi c̣n:
- Được tặng voucher 150,000 vnd
- Thí sinh có số điểm cao nhất sẽ được trao một suất học bổng trị giá 1 khóa học Anh ngữ tại EL.

Mọi người có thể trực tiếp gọi điện để t́m thêm thông tin và tới trụ sở chính trên 3/2 để nhận phiếu đăng kí dự thi. Hạn chót đăng kí là ngày 15/08/2008. V́ chỉ giới hạn trong 200 người nên đăng kí sớm nha bà kon.http://www.vn-zoom.com/images/smilies/3.gif

Địa chỉ đây:
263 - 265 Đường 3/2, P10, Q10, TP.HCM - Tel: (08) 927 3115 - 927 0672
Send tin này cho những người có nhu cầu nha mọi người!:21_002:

i_am_your
11-08-2008, 11:54 AM
ḿnh đang học ở ĐH Sư Phạm nè
ḿnh nghe cô trong lớp nói bằng của ĐHSP rất nhiều nơi dùng để tuyển việc làm và rất có giá trị v́ là bằng do Bộ cấp , c̣n bằng do Sở cấp lại ko =đc của Bộ:69:
ḿnh thấy ĐHSP dạy rất tốt đấy chứ!
:57:

Corny
16-08-2008, 10:21 AM
Minh thay hoc o Hoi Viet My la hay nhat hay ILA(ILA rat mac nen tot nhat la hoc hoi viet my.Tuy la hoc hoi viet my cung ton money nhung ma no se bao dam cho tieng anh cua ban sau nay .Chuc ban thanh cong tren con duong hoc van cua minh.
Hj`Ấy nói không đúng lắm rội
Anh Văn ở HỘI VIỆT MỸ cũng tạm được thôi, khá tốt. Nhưng làm sao mà nhất đươc. Tớ học ở ILA từ năm ngoái rồi , dạy cũng vui lặm Nhưng mà không hài ḷng, bên ấy dạy teen theo kiểu "Học+ chơi+ vui khỏe".^^ Họcphí cũng không đắt lắm đâu.
C̣n nếu có cơ hội th́ cá bạn nên chọn HỘI ĐỒNG ANH , được bảo hộ dưới sự kiểm sát của Đại sứ quán Anh đấy. Chất lượng tốt lắm nhưng học phí không đẹp xíu nào.Khóa học theo tŕnh độ tớ ở Hội đồng Anh là $10/hour.:wacko:

white_sand
16-08-2008, 06:51 PM
chào bạn , ḿnh là tư vấn viên của Trung tâm anh ngữ quốc tế Bắc mỹ.Hiện tại trung tâm đang co đợt giảm giá đặc biệt(giảm 40% học phí) +15$( nếu có giấy giới thiệu của ḿnh) Nếu bạnquan tâm th́ liên lạc với ḿnh qua Y!M:springwind8x hay phone:01227689004.Thanks bạn nhiều

htram
23-08-2008, 11:23 AM
em cũng định đăng kí hội việt mị.Các anh chị đă học ở đó rùi th́ cho e biết ư kiến với!

07cxd01ntt
23-08-2008, 09:21 PM
ANh văn hội việt mỹ cũng chẳng tốt đâu ban ơi ḿnh hoc ở đó mấy năm rồi mà tŕnh độ th́ cũng tệ không phai la nó dạy hông hay mà ở đó học viên muốn làm ǵ th́ miễn đóng tiền là ok

07cxd01ntt
23-08-2008, 09:22 PM
học ở đâu cũng được chủ yếu là tự học mà thôi chứ vào đó tốn tiền nh́u lém mà nó chẳng quản lí j́ cả

sweet As
25-08-2008, 12:40 PM
Bạn nói đúng đó!Quan trọng là bản thân ḿnh thôi!Thật ra tôi là người chưa từng bao giờ đến các trung tâm cho tới khi 3 tháng trước,tôi đi học luyện IELTS,họ kiểm tra tŕnh độ tiếng Anh của tôi

sweet As
25-08-2008, 12:42 PM
Ho kiem tra bao la toi hoc Level A(standard) va sau 2.5 thang toi len lop plus

leduc82
27-06-2009, 05:06 PM
Học viên mới toe

constancy
30-06-2009, 10:29 AM
Có bạn nào biết chỗ nào học IELTS tốt không?
Ḿnh thấy Hội Việt Mỹ không có chương tŕnh này.
ILA th́ ḿnh không biết nên chọn cơ sở nào th́ tốt v́ ḿnh đang học ở chỗ mới mở ở CT Plaza Trường Sơn th́ thấy kém.
Vừa rồi đọc báo thấy có cô bé 13 tuổi học ở Anh ngữ Úc Việt được 7.5, không biết đă bạn nào học ở đó chưa?

NhoNhoNhoNho
05-08-2009, 05:15 PM
mình lại thấy ở đại học sư phạm dạy hay đó chứ, bạn mình học được điểm cao nè, nhưng mình khuyên bạn nên học chi nhánh 2

dragon87vtvn
10-08-2009, 01:22 AM
hi "đồng nghiệp" lucky4 :D
cách đây gần 4 năm khi mới là sv năm 1 ḿnh đă từng làm NV ở AIAC, :D

mình lại thấy ở đại học sư phạm dạy hay đó chứ, bạn mình học được điểm cao nè, nhưng mình khuyên bạn nên học chi nhánh 2
why? chi nhánh 1 trụ sở chính đặt tại gần ĐH SP, cơ sở vật chất chắc phải tốt hơn nh́u chứ :whistling1:
trc ḿnh đă học ở SP rất nh́u, đánh giá rất tốt. nay đang tu tại EQuest, hy vọng tại nơi đây sẽ thành "chín" quả :34_002:hè hè
có ai đang học ở EQuest Academy HCM ko lên tiếng nào :81:

tvmn777
15-08-2009, 08:29 PM
ḿnh đang dự định học IELTS ở Việt-Úc. Bạn nào đă từng học hoặc có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho ḿnh được ko? Cám ơn nhiều !

dragon87vtvn
19-09-2009, 06:38 PM
ḿnh đang dự định học IELTS ở Việt-Úc. Bạn nào đă từng học hoặc có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho ḿnh được ko? Cám ơn nhiều !

HIC. ḿnh không muốn chê ǵ đâu, nhưng thực chất là học ở Việt Úc không hợp với mịnh Mỉnh cũng học về ielts, nhưng chủ yếu vô là làm bài tập, ít luyện nói lắm.
Có một số trung tâm ḿnh học qua và cảm thấy được, bạn có thể tham khảo nè : APolo, EQuest( Ḿnh đang học ở đây) v́ apolo học phí cao quá

Yêu Kiều
28-09-2009, 10:51 PM
C̣n tùy thuộc vào khả năng tài chính của bạn nữa cơ. Nếu you ko có nh́u money th́ có thể đến học tại các trung tâm của mấy trường đại học, ḿnh thấy trường ĐH ngân hàng khá đc v́ toeic là môn cơ bản của SV bắt đầu từ K23 tức là từ 2 năm trc.
C̣n nếu you có nhiều money th́ khỏi lo rồi. Lên mạng vô google search th́ bạn ra đc 1 lô xắc xông các địa chỉ, mà theo ḿnh mỗi nơi đều có cái hay riêng, học cùng các giáo viên nc ngoài. Đều ok cả!