PDA

View Full Version : my English is not good-pls check 4 me

huỳnh ngọc tn
06-06-2008, 08:28 PM
In this occasion. If I had 100 million,I could do a lot of things that I can't do if I have not
At first, I will buy a modern laptop because I want to study about the designing. Then I choose the good language school to study , I want to improve my english better
And the next, I will buy a new motobik. So it will help my job so much
yeah. That`s all.

Tks so much , Pls check this test for me

lucky_star_1213
06-06-2008, 08:39 PM
In this occasion. If I had 100 million,I could do a lot of things that I can't do if I have not don't have
At first, I will buy a modern laptop because I want to study about the designing. Then I will choose the good language school to study , I want to improve my english better
And the next, I will buy a new motobike. So it will help my job so much
yeah. That`s all.

Tớ sửa thế ny ko bt c đng ko. :smilie_goodjob:

super_bongbong
06-06-2008, 08:59 PM
In this occasion. If I had 100 million,I could do a lot of things that I can't do if I have not => mnh thật chẳng hỉu bạn mn ni k r chỗ ny!!
At first=> Firstly, I will=> would buy a modern laptop because I want to study about the designing. Then I would choose the good language school to study , I want to improve my english better
And the next, I will buy a new motobike. So it will help my job so much
yeah. That`s all.

lucky_star_1213
06-06-2008, 09:05 PM
Theo mnh, ci cu "If I had 100 million,I could do a lot of things that I can't do if I have not" l bạn muốn ni l: nếu ti c 100 triệu, ti c thể lm những việc m ti ko thể lm nếu ko c tiền.

super_bongbong
06-06-2008, 10:58 PM
Cầu ny c nghĩa thật nhưng cấu trc sai bt ri ạh!! để t nữa tớ hỏi pa pa tớ xem tha no ;)

super_bongbong
07-06-2008, 12:54 PM
Mnh hỏi đcj pa pa ri n:
If I had 100 million,I could=> would do a lot of things that I can't do if I have not
:thumbs-up-nomi::thumbs-up-nomi:

unyeuphong
13-06-2008, 09:57 AM
i,Sieu bong bng ơi!"]Mnh nghĩ l chng ta sửa bi l điều rất tốt v trnh độ của bạn cũng ở level cao ngất,nhưng sửa bi ko c nghĩa l chng ta bỏ đi cả một phần người viết muốn thể hiện!OK?R rng"huỳnh ngọc tn"muốn ni rằng bạn sẽ ko lm dc một số viẹc nếu ko c khoản tiền ấy mừ,theo mnh cu ny l đng[/COLOR]"If I had 100 million,I could/would do a lot of things which I can't do if I don't have that amount of money".Tamj dịch
"Nếu ti c 100 triệu,ti c thể lm nhiều việc m ti sẽ ko thể lm dc nếu ko c khoản tiền đ".Mnh nghĩ cũng ko kh hiểu lắm,ở vế sau dng CĐK loại 1 l ổn ri nhỉ:grad:
M sao Tn ko viết vo phần topic ring của phần ny,tội chi m tạo chủ đề mới,m thi mnh thấy thế ny cũng hay.Mong cc bạn trổ hết v nghệ cc bang phi để cn học hỏi nhau nhiều nhe.Minhf phi thiếu lm...^0^ hi hi:smilie_goodjob:

super_bongbong
13-06-2008, 11:06 AM
i,Sieu bong bng ơi!"]Mnh nghĩ l chng ta sửa bi l điều rất tốt v trnh độ của bạn cũng ở level cao ngất,nhưng sửa bi ko c nghĩa l chng ta bỏ đi cả một phần người viết muốn thể hiện!OK?R rng"huỳnh ngọc tn"muốn ni rằng bạn sẽ ko lm dc một số viẹc nếu ko c khoản tiền ấy mừ,theo mnh cu ny l đng[/COLOR]"If I had 100 million,I could/would do a lot of things which I can't do if I don't have that amount of money".Tamj dịch
"Nếu ti c 100 triệu,ti c thể lm nhiều việc m ti sẽ ko thể lm dc nếu ko c khoản tiền đ".Mnh nghĩ cũng ko kh hiểu lắm,ở vế sau dng CĐK loại 1 l ổn ri nhỉ:grad:
M sao Tn ko viết vo phần topic ring của phần ny,tội chi m tạo chủ đề mới,m thi mnh thấy thế ny cũng hay.Mong cc bạn trổ hết v nghệ cc bang phi để cn học hỏi nhau nhiều nhe.Minhf phi thiếu lm...^0^ hi hi:smilie_goodjob:

Km ơn bạn unyeuphong nhoa! cu ny dịch ra th c nghĩa nhưng lại sai ngữ php v trong 1 cu hok thể cng c 2 cu điều kiện đcj(nếu mn sửa lại th mnh tch 2 cấu ra)!

unyeuphong
19-06-2008, 09:50 AM
Hey!Cho mấy cậu.:thumbs-up-nomi:
Km hơn(Km ơn) bạn Siu Bong Bng v một ci ngớ ngẩn của tớ,h..bạn chỉ r chỗ sai từ đầu th tớ đu đến nỗi lao tm khổ tứ đi hỏi hic.hix..:smack:.Dưới đy l cu trả lời tớ dc 1 mem tieng anh .com giải đp,dc đnh gi l kh thuyết phục,tớ trch ra đy để mem no hok bt th rt kinh nghiệm nha.Tớ cũng rt đc ri..hiiiiii
*cu của bạn l cu giả định---->khng c thật----->bạn ko hề c 100 million:

if i had 100 million(nghĩa l bạn ko c 100 triệu rồi-ko c mới giả định chứ đng ko), i could do lots of thing which i can't do unless i have/if i don't have(lại 1 lần nếu ti ko c nữa --->lỗi ngữ php ny trong tiếng anh người ta gọi l "thng tin thừa"(redundancy)
v dụ nha:
-return back/revert back :trong tiếng anh return v revert nghĩa l:go back. send back---->back thừa,ko dng return v revert với back trong 1 cu
-compete together :compete :cạnh tranh với nhau--->together thừa
-join together:join:bring together,put together,or become a part or a member of....---->together thừa
-two v twins :twin=two brothers or sisters--->two sẽ thừa
năm ngoi đại học cũng c 1 cu sửa lỗi sai phần thng tin thừa ny n, m mnh qun mất tiu rui:ibf_confused::ibf_confused:(he he)