PDA

View Full Version : Hot! Hot! Hot!!!!!!!!Lm lại Box 9 no! P con vo gp nh!

kawaiami
25-04-2008, 07:03 PM
Hiện nay box 9 đ đi vo hoạt động đc khoảng 1 năm(cả năm học lớp 9 của mnh cn g ;)) Theo như cao kiến của cc p con c pc gần xa, theo tro lưu của cc pc pox 6,7,8,10,11.... c lẽ pox 9 cũng cần cải cch 1 cht! Giống như cải cch SGK mờ :thumbs-up-nomi::thumbs-up-nomi:
Về Nội quy, rules...,etc...Theo mnh th sẽ ko cần phải nội quy g cả, nội quy sẽ nhất nhất tun theo nội quy chung của dethi.com, ko cần phải lập ring, những bi vi phạm sẽ bị xử l theo như nội quy đ đc thng bo nh! V để nội quy ring th rườm r lắm, hơn nữa n sẽ tạo nn 1 ci cảm gic g đ g b...(tớ hả, tớ chả bao giờ đọc rules cả :whistling1:, v tớ cũng chả bao vờ thik c ci rules no cả :D, tớ theo chủ nghĩa Freestyle!)
Về cch phn chia, lớp 9 l năm quan trọng của mỗi người hs phải hem no, l năm bắt đầu nhớn nhớn :D , l năm bi học bắt đầu quan trọng, l năm phải thi vo trường cấp III m cũng từ đ quyết định tương lai của mnh(đậu ĐH hay ko )....vn vn v vn vn...., v thế nn để gip đỡ cho cc thế hệ mai sau (Thế hệ tụi mnh sắp hết lớp 9 ri cn g), mnh sẽ phn box 9 ra thnh cc phần như ny :

Học, học nữa, học mi....yeah~
(Về box ny, gồm 3 phần, 1 phần l bi học theo Unit của SGK, phần thứ 2 sẽ l Luyện thi HSG cho cc p, phần 3 sẽ l cc mn khc + đề thi, mnh sẽ nhờ anh tuấn tch lm 3 box nhỏ xu nữa ^^!, cc bạn cứ cho kiến thoải mi nh!)
Tuyển sinh lớp 10!!!!!!!
(Va ci topic ni c lẽ sẽ lm theo hằng năm, mỗi ma tuyển sinh tớ sẽ lm thim thng tin!, cập nhật thng tin, cập nhật đề thi tuyển, web n tập, etc....)
Linh tinh lang tang~~~
(Trong ni sẽ l m ci lon ton linh tinh khc như lờ game, chat chit, music, favourite, tm sự....)
Tạm thời tớ nghĩ ra nhiu đ thui, cn c g th ni sau nh, tớ phải đi học JPese ri, bibi p coan !

Đng gp kiến nhiều nhiều nh!

thienthan_hay_acquy
25-04-2008, 07:46 PM
Hiện nay box 9 đ đi vo hoạt động đc khoảng 1 năm(cả năm học lớp 9 của mnh cn g ;)) Theo như cao kiến của cc p con c pc gần xa, theo tro lưu của cc pc pox 6,7,8,10,11.... c lẽ pox 9 cũng cần cải cch 1 cht! Giống như cải cch SGK mờ :thumbs-up-nomi::thumbs-up-nomi:
Về Nội quy, rules...,etc...Theo mnh th sẽ ko cần phải nội quy g cả, nội quy sẽ nhất nhất tun theo nội quy chung của dethi.com, ko cần phải lập ring, những bi vi phạm sẽ bị xử l theo như nội quy đ đc thng bo nh! V để nội quy ring th rườm r lắm, hơn nữa n sẽ tạo nn 1 ci cảm gic g đ g b...(tớ hả, tớ chả bao giờ đọc rules cả :whistling1:, v tớ cũng chả bao vờ thik c ci rules no cả :D, tớ theo chủ nghĩa Freestyle!)
Về cch phn chia, lớp 9 l năm quan trọng của mỗi người hs phải hem no, l năm bắt đầu nhớn nhớn :D , l năm bi học bắt đầu quan trọng, l năm phải thi vo trường cấp III m cũng từ đ quyết định tương lai của mnh(đậu ĐH hay ko )....vn vn v vn vn...., v thế nn để gip đỡ cho cc thế hệ mai sau (Thế hệ tụi mnh sắp hết lớp 9 ri cn g), mnh sẽ phn box 9 ra thnh cc phần như ny :

(Về box ny, gồm 3 phần, 1 phần l bi học theo Unit của SGK, phần thứ 2 sẽ l Luyện thi HSG cho cc p, phần 3 sẽ l cc mn khc + đề thi, mnh sẽ nhờ anh tuấn tch lm 3 box nhỏ xu nữa ^^!, cc bạn cứ cho kiến thoải mi nh!)
Tuyển sinh lớp 10!!!!!!!
(Va ci topic ni c lẽ sẽ lm theo hằng năm, mỗi ma tuyển sinh tớ sẽ lm thim thng tin!, cập nhật thng tin, cập nhật đề thi tuyển, web n tập, etc....)
Linh tinh lang tang~~~
(Trong ni sẽ l m ci lon ton linh tinh khc như lờ game, chat chit, music, favourite, tm sự....)
Tạm thời tớ nghĩ ra nhiu đ thui, cn c g th ni sau nh, tớ phải đi học JPese ri, bibi p coan !

Đng gp kiến nhiều nhiều nh!

Tui đồng ci vụ khng c rule. V tui đề nghị l khng c bi tập bắt buộc nốt. Đng l khng c bi tập bắt buộc th thấy n khng giống box cho lắm, nhưng tui nghĩ như thế rất g b v p buộc mem, dễ gy nhm chn, khng mang lại hiệu quả cao. Đ l lớp 9 rồi, tự mỗi người đều thức được mnh cần lm ci g, biết đu v một l do, họ khng thể lm bi được th sao. Đồng chứ nhẩy:thumbs-up-nomi:. Thứ hai, tui nghĩ trong box học nữa học mi, nn c ci phần l thuyết. Nhưng nghĩ mấy hm nay m chưa ra.
1. L thuyết cũ nn phn ra từng UNIT hay l dồn vo một thread.
2. Bi tập của năm cũ đ lm vậy giờ lm sao, để ở đu?
3. C nn tch l thuyết ring, bi tập ring hay l dồn chung vo một chỗ.
V thứ ba, tui nghĩ ci phần luyện thi, thng tin th đương nhin phải thng tin mới, nhưng bi tập vẫn nn giữ đ để tham khảo

HẾT

b kon mạnh dạn đng gp kiến nh, nhất l cc p lớp 8^^. V năm sau l box của m đứa oi:p

kawaiami
25-04-2008, 09:18 PM
Tui đồng ci vụ khng c rule. V tui đề nghị l khng c bi tập bắt buộc nốt. Đng l khng c bi tập bắt buộc th thấy n khng giống box cho lắm, nhưng tui nghĩ như thế rất g b v p buộc mem, dễ gy nhm chn, khng mang lại hiệu quả cao. Đ l lớp 9 rồi, tự mỗi người đều thức được mnh cần lm ci g, biết đu v một l do, họ khng thể lm bi được th sao. Đồng chứ nhẩy:thumbs-up-nomi:. Thứ hai, tui nghĩ trong box học nữa học mi, nn c ci phần l thuyết. Nhưng nghĩ mấy hm nay m chưa ra.
1. L thuyết cũ nn phn ra từng UNIT hay l dồn vo một thread.
2. Bi tập của năm cũ đ lm vậy giờ lm sao, để ở đu?
3. C nn tch l thuyết ring, bi tập ring hay l dồn chung vo một chỗ.
V thứ ba, tui nghĩ ci phần luyện thi, thng tin th đương nhin phải thng tin mới, nhưng bi tập vẫn nn giữ đ để tham khảo

HẾT

b kon mạnh dạn đng gp kiến nh, nhất l cc p lớp 8^^. V năm sau l box của m đứa oi:p

i d, giờ vụ ni mới lm tui đau đầu đy :wallbash::wallbash:, xem no, c lẽ tui sẽ giải quyết thế ny, cc bi cũ sẽ đc tập trung lại vo box Nh kho đc hem :smilie_w00t::smilie_w00t:

Cn l thuyết theo từng Unit th chắc sẽ ko c cũ đu, trừ phi n cải cch lần nữa :smilie_w00t: Tui nghĩ phần l thuyết v bi tập lm giống như Box 10 l Perfect!
Cn bi tập th sẽ tập trung tất cả cc bi vo 1 topic, đặt tn l Bi tập Part 1, ri bi tập Part 2, cn Keys th sẽ post vo topic Keys BT Part 1, Keys BT Part 2, mỗi topic như thế sẽ c nhiều bi chứ ko phải 1,2 bi đu nh, tớ đề nghị khoảng 20 bi :smilie_w00t: Cho mấy ci cũ như thế, sau khi tổng hợp th kha lại, p con no mn lm th cứ xem ri tự tham khảo... m chả bit thế ny c ổn thỏa hem nữa :wallbash::wallbash:

Seto_Akari
25-04-2008, 09:27 PM
1.Nn post bi tập ring v bi học ring.
2.Nn c phần Advance cho anh em kham khảo.
3.Mấy ci bn Box 8 c lin quan của bọn em nn ko qua bn đy như:Gamer Club hay Music Club,Tm sự thnh vin...
4.Mấy ci tư liệu cũ chắc nn dồn vo một chuồng.

kawaiami
25-04-2008, 09:39 PM
1.Nn post bi tập ring v bi học ring.
2.Nn c phần Advance cho anh em kham khảo.
3.Mấy ci bn Box 8 c lin quan của bọn em nn ko qua bn đy như:Gamer Club hay Music Club,Tm sự thnh vin...
4.Mấy ci tư liệu cũ chắc nn dồn vo một chuồng.

Bi học th sis thấy đầy rẫy cả ngữ php, m bi trong SGK cũng c bao nhiu đu, c 10 bi, bỏ ring ra nữa th....chon chỗ qu^^, với lại học chỗ no thực hnh lun chỗ th đỡ tốn thgian + nhớ lu hơn em ah, chứ tch ring ra th m đứa lười như sis ko lm đu :smilie_w00t:

thatsmygoal
25-04-2008, 09:44 PM
[LIST=1]

=> Ci ny em ủng hộ nhất !!! :Dt ra mấy sis cũng nghĩ đến "hậu duệ" của mnh....... Post nhiều ln nha sis!:whistling1:
=> Em c kiến: ci chữ k của sis ấy, sis ko nn chn nhạc. Mỗi lần v trang no đều rất chậm, rồi trả lời 1 loạt ci Quick time nữa ạ.........Hơi phiền nhỉ^^:smilie_w00t:

kawaiami
25-04-2008, 09:49 PM
=> Ci ny em ủng hộ nhất !!! :Dt ra mấy sis cũng nghĩ đến "hậu duệ" của mnh....... Post nhiều ln nha sis!:whistling1:
=> Em c kiến: ci chữ k của sis ấy, sis ko nn chn nhạc. Mỗi lần v trang no đều rất chậm, rồi trả lời 1 loạt ci Quick time nữa ạ.........Hơi phiền nhỉ^^:smilie_w00t:

Ah, bi ni thch đột xuất, dzới lại sis để m ngy thui m, m ngy ny thi m, c ai post bi g đu n, nhớ nhu khi sis post 1 bi ri ngồi cả bủi chiều c ai trả lời đu.....nn sợ g m load chậm, ko chậm đến nỗi em phải ngồi chờ di cổ đu, nghe thử đi p, nhạc đng iu lm , thư gin :dancing-banana: Sis đang in the middle of the exam m cưng, :boxing:

nguyen thi thanh hang
26-04-2008, 04:09 PM
h h! kiến hay
muh trong box 9 c thể co
cc hoạt động khc như box 8 đc hem nhỉ

JinVampire_Tjnny
26-04-2008, 10:14 PM
sắp hết lớp 9 y, hay l để năm sau tn trang cho box 10 đẹp nhất, xịn nhất, hay thất, bổ ch nhất... trong mọi khối lớp v mọi thời đại ^__^

kawaiami
29-04-2008, 06:44 PM
Chăm iu Box 9 ri mờ, năm sau c ln 10 th vẫn phải iu box 9 chứ p kia :)
Tnh hnh n m bữa nay rảnh khủng khiếp nhưng lun^^
@sis Nguyen Thi Thanh Hang: sis l m hoạt động như l học m mn khc ri music, ri game g g phải ko? Nu thch th em lập hit, sis đừng lo, em l 1 cy chơi game + trm pretend =))

ha_a4_cva
29-04-2008, 09:04 PM
hix, p wn bạn b i m ku Hằng = sis jy??? hem tốt hem tốt, chẹp, cc p tui đồng v mới ci khoản chưng cầu dn tui ght tham gia lm!^^

Seto_Akari
29-04-2008, 09:45 PM
Hehe,năm sau mấy em lớp 8 chuyển qua đy quậy tưng bừng,ko bt lc đ nn để mấy chuyn mục hoạt động game,music ở lại bn box 8 hay l cho wa đy nhỉ?:shuriken::shuriken:

thienthan_hay_acquy
29-04-2008, 09:53 PM
Hehe,năm sau mấy em lớp 8 chuyển qua đy quậy tưng bừng,ko bt lc đ nn để mấy chuyn mục hoạt động game,music ở lại bn box 8 hay l cho wa đy nhỉ?:shuriken::shuriken:

ukie em, chủ u box cho m đứa chớ đu phải cho tụi chị^^. Tụi chị sẽ giữ lại m mục l thuyết, bi tập v những ci thiết yếu, cn m đứa c nhu cầu chuyển ci g th sẽ chuyển sang^^. Chỉ c điều hng biết Mod lớp 9 giờ c giữ nguyn khng nữa^^

kawaiami
30-04-2008, 12:52 PM
Zời ạ, mnh chuyển th chuyển nhưng vẫn đảm nhiệm box đ chứ box đu c nhảy theo mnh đu n, lm l năm sau vẫn lm, vậy thi ^^

kawaiami
10-05-2008, 09:29 PM
Theo tui l vầy, mọi người xem thử ri ra kiến cho tui nha, nếu đồng th tui sẽ đưa anh tuấn xem :dancing-banana:

Thng tin v ti liệu n thi Lớp 10!
Chỗ ny th mỗi năm mnh sẽ lm cho cc b lớp sau để m em bit :)
Bi học v bi tập bnh thường theo chương trnh SGK
Chỗ ny th sẽ post bt v bh theo chương trnh SGK
Kiến thức v bi tập nng cao dnh cho cc bạn thi HSG
Chỗ ny th mnh sẽ tổng hợp từng bi về kiến thức nng cao như hồi mnh học :D
Khu luyện tay nghề viết lch cho p con!
Cn khu ny dnh cho writing như cc bạn muốn :)
Trivial things
P con c thể chia sẽ bn luận về games, music, tm sự, hoặc post những gp thắc mắc trong ni lun!
(Về gp thắc mắc th sẽ c 1 topic được dn ln cao, nn mong l sẻ ko c bạn no lập topic thừa nh!)
Nh kho
C lẽ chỗ ny sẽ l nơi ở cho cc bi cũ , c ch :D

super_bongbong
10-05-2008, 09:37 PM
Theo tui l vầy, mọi người xem thử ri ra kiến cho tui nha, nếu đồng th tui sẽ đưa anh tuấn xem :dancing-banana:

Trivial things
P con c thể chia sẽ bn luận về games, music, tm sự, hoặc post những gp thắc mắc trong ni lun!
(Về gp thắc mắc th sẽ c 1 topic được dn ln cao, nn mong l sẻ ko c bạn no lập topic thừa nh!)
Nh kho

Rt lại cn khoảng 3-4 sub-thread thui chj ạ. Nhu tha chắc anh Long hem cho đu :thumbs-up-nomi:

kawaiami
10-05-2008, 10:23 PM
Rt lại cn khoảng 3-4 sub-thread thui chj ạ. Nhu tha chắc anh Long hem cho đu :thumbs-up-nomi:

Chẳng bit nữa, chắc để sis hỏi thử, nếu ko được th rt bớt :D

tuanlong
11-05-2008, 11:01 AM

Trivial things
Nh kho

Theo anh th mnh khng cần mục 4, v hiện nay Box Writing cũng kh lớn, mọi người c thể tham gia tại đ. Nếu mnh c thm mục 4, e rằng diễn đn sẽ bị long

Mọi người bn thm nh
Anh Tuấn

kawaiami
11-05-2008, 11:27 AM
Theo anh th mnh khng cần mục 4, v hiện nay Box Writing cũng kh lớn, mọi người c thể tham gia tại đ. Nếu mnh c thm mục 4, e rằng diễn đn sẽ bị long

Mọi người bn thm nh
Anh Tuấn

Okie lun anh :D chẳng wa l tại em thấy c bạn mn thi, c lẽ em sẽ kiu bạn qua box writing :smilie_w00t:, cn mấy mục khc anh okie phải ko?

tuanlong
19-05-2008, 06:59 AM
Okie lun anh :D chẳng wa l tại em thấy c bạn mn thi, c lẽ em sẽ kiu bạn qua box writing :smilie_w00t:, cn mấy mục khc anh okie phải ko?

Hi em v cc Mod box 9. Anh đ tạo cc Box con rồi đ.Bọn em chuyển cc Thread tương ứng ở ngoi vo nh.

Chc box 9 ngy cng si nổi v bổ ch

Thn,
Anh Tuấn

Mr ZigZag
19-05-2008, 07:53 PM
HIX, AI move th để lại dấu vết, ci ny em hiểu mấy cc bạn l mn cho cc bạn dễ tm nhưng lm thế ny thật sự kh nhn qu, lm cho những topic sau tạo ln sẽ thấy mấy topic ny tưởng đu l nội dung đ hixx

--------
Thui cũng ko biết chc g hơn chc box cc bạn lớp 9 sẽ pht huy hết năng lực mnh nh .
Tạo ri, lm lại, ni ri, lm lại ...... Những box khc đ dẫm vo vết xe đỗ đ ... mong rằng box 9 sẽ vẫn giữ thế "cường phong" bấy lu nay v sẽ tiếp tục pht huy nh ..

Chỉ cn 3 thng nữa để cho cc bạn pht huy hết box 9 nh (3 thng nữa đến lớp 10 ri,) sẽ t thời gian vo đy, v sẽ ln lớp 10, sẽ vo box 10 ....

Chc cc bạn thnh cng .
Thn
Minh Phương .

thienthan_hay_acquy
19-05-2008, 07:57 PM
HIX, AI move th để lại dấu vết, ci ny em hiểu mấy cc bạn l mn cho cc bạn dễ tm nhưng lm thế ny thật sự kh nhn qu, lm cho những topic sau tạo ln sẽ thấy mấy topic ny tưởng đu l nội dung đ hixx

Nhưng nn để một thời gian cho quen mắt. Mới vo m muốn xỉu, chả thấy đu l đu ni chi người ở ngoi^^

Mr ZigZag
19-05-2008, 10:30 PM
Nhưng nn để một thời gian cho quen mắt. Mới vo m muốn xỉu, chả thấy đu l đu ni chi người ở ngoi^^

Okies,..... Ty cc bạn thui....:thumbs-up-nomi:

quachlong
29-05-2008, 12:42 PM
Ti đề nghị lm như anh wellfrog. Trong cc l thuyết ta link qua bi tập minh họa

phalehong_93
21-06-2008, 09:15 PM
:D Mnh c kiến ny : nn mở một phần để luyện viết cho thần dn trong box.:thumbs-up-nomi::thumbs-up-nomi: Chủ đề bi viết sẽ l chủ đề của mỗi Unit. Mọi thần dn sẽ viết v được cc thần dn khc trong box sửa bi gip.( Nghe c vẻ dễ nhưng chắc cũng kh thực hiện :smilie_yuck:).C thể sau mỗi Unit sẽ tổ chức một tr chơi no đ để củng cố kiến thức.Hoặc sau 3 Unit th c một bi kiểm tra kiến thức:smilie_goodjob:.Hiện giờ th m mới chỉ nghĩ được như vậy thi:wallbash::smack: Mọi người cho kiến no.

kawaiami
21-06-2008, 10:00 PM
:D Mnh c kiến ny : nn mở một phần để luyện viết cho thần dn trong box.:thumbs-up-nomi::thumbs-up-nomi: Chủ đề bi viết sẽ l chủ đề của mỗi Unit. Mọi thần dn sẽ viết v được cc thần dn khc trong box sửa bi gip.( Nghe c vẻ dễ nhưng chắc cũng kh thực hiện :smilie_yuck:).C thể sau mỗi Unit sẽ tổ chức một tr chơi no đ để củng cố kiến thức.Hoặc sau 3 Unit th c một bi kiểm tra kiến thức:smilie_goodjob:.Hiện giờ th m mới chỉ nghĩ được như vậy thi:wallbash::smack: Mọi người cho kiến no.

Luyện viết th bạn tham gia vo mục Writing for beginner hoặc Topic writing nha, tại v anh admin bảo nếu lm nhiều chỗ writing qu sẽ long box :)