PDA

View Full Version : Anh văn hội việt mỹ

playboyhn
25-02-2008, 12:45 PM
em đang định đăng kư thi xếp lớp học tại đây trong sài g̣n.Bác nào học qua rồi chỉ giùm chút kinh nghiệm mí. Học tại đây có tốt kô và cách học cũng như sử dụng tài nguyên như thế nào.e học gần như từ đầu :(( :whistling1:

daotiensy_26
25-02-2008, 01:58 PM
Ḿnh cũng vây. Ḿnh định đi học anh văn ở hội Việt Mỹ, anh văn giao tiếp nhưng không biết hỏi ai hết. Ai có kinh nghiệm ǵ, biết ǵ chỉ cho ḿnh vợi

hio_clair
01-03-2008, 07:17 PM
Ḿnh cũng thế,cảm ơn truớc nhé!!

Nguyenanhkhanhly
05-07-2008, 11:14 AM
Ḿnh mới học wa talk right thui
Nhưng có mấy anh chị em bạn bè học bển
Trước đây dạy khá lắm
Nhưng giờ nghe nói ko tốt lắm,không bít đúng không,nghe nhỏ em nói tệ hơn ko gian nũa(Nó học 2 năm rùi mới nghỉ hum wa nè)
Mà không gian là tệ lắm mà,hic hic
Hi vọng đó hem phải là sự thật
Nhưng không phải trung tâm đông người học là dạy tốt đâu hen

Corny
11-07-2008, 10:25 PM
Uhm, tớ có 2 em trai đang học ở đó. Khả năng anh ngữ có phát triển tốt đấy, nhưng xem ra vẫn chưa vượt bậc/
Lúc trước khi chọn trường Anh Văn tớ đă đắn đo nhiều , bố mẹ bảo học ở VUS đi, nhưng tớ vẫn nằng nặc nói không/
VUS dạy cũng tương đối đấy, nhưng mà tụi bạn học với tớ th́ lại không thích VUS lắm, ở đó không quan tâm học viên/

thanhthao04
11-07-2008, 11:57 PM
c̣n ḿnh th́ đă học trường việt mỹ ở Đồng Nai, nhưng học tới lớp 4 là ḿnh thi rớt môn nghe, buồn quá ḿnh nghỉ luôn, bây giờ đang bập bẹ học tiêp trong trang web tiếng anh.com cũng thú vị lắm các bạn ơi

Corny
15-07-2008, 06:33 PM
Vậy th́ xem ra học ở VUS không hiệu quả lắm nhợ^^

frozn_07_nu
19-07-2008, 05:50 PM
ở HN có hội này ko nhỉ???ḿnh đang kiếm lớp nghe nói trog 2.3 tháng.gấp quá !!

Corny
22-07-2008, 11:05 AM
À, hội Việt Mỹ th́ chỉ có ở HCM thôi.(ở HCM đến gần 10 chi nhánh)
Ấy ở HN th́ đến Hội Đồng Anh, trung tâm anh ngữ Cleverlearn hay Apollo tham khảo xem. H́nh như có lớp nghe nói cả đậy

thatsmygoal
01-08-2008, 01:11 PM
Em cũng chẳng biết VUS dạy ntn, nhưng mà mấy chị trg Phổ Thông Năng Khiếu ( chuyên Anh) thg kéo nhau về đây học đấy! Mà công nhận là, đề thi xếp lớp của VUS rất hay, đánh giá tŕnh độ 1 cách rất toàn diện, từng chút, từng chút một.

thuongacc
04-08-2008, 08:41 PM
Học ở đâu cũng vậy à. Thái độ học là quan trọng nhất. Bên VUS học phí tương đối cao(so với các trung tâm NN khác), tương ứng với chất lượng thôi.Trích đánh giá: "Quá nổi tiếng nên không cần bàn căi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung b́nh là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần"

thatsmygoal
05-08-2008, 07:48 AM
Học ở đâu cũng vậy à. Thái độ học là quan trọng nhất. Bên VUS học phí tương đối cao(so với các trung tâm NN khác), tương ứng với chất lượng thôi.Trích đánh giá: "Quá nổi tiếng nên không cần bàn căi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung b́nh là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần"
=> Ủa, ILA hay VUS đắt hơn ạ?:sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:

vơ thị kiều oanh
12-08-2008, 10:07 AM
em là thành vien mới của diễn đàn.Hiện nay em đang cần t́m chỗ học anh văn nhưng không biết ở đâu dạy tốt hết,nhỏ bạn em th́ nói là nên học ở ACET(em cần lấy bằng IELTS ư)mấy anh chị có thể giúp em được không?em cám ơn trước nha.

nhatnguyet28
14-08-2008, 08:48 AM
ḿnh đang t́m chỗ nào học phí đỡ mắc như LL, apollo, lại sợ tŕnh độ chưa đủ, vào đó học phí tiền lắm.hu

whisky010
28-08-2008, 11:57 AM
ḿnh muốn lấy lại căn bản và nâng cao tŕnh độ Anh văn nên cần kiếm 1 chỗ học tốt và giá cả mềm. Bác nào biết th́ chỉ dùm, cho địa chỉ chi tiết và giá cả luôn càng tốt. Thanks trước!!!!....

Corny
28-08-2008, 10:08 PM
Hjx, tớ không ưa VUS tí nào đâu .
Cho dù biết là ư chí học tập của ḿnh là chính, nhưng được học trong 1 trung tâm tốt và hiện đại dù sao cũng lợi hơn chứ, phải không .
Mama tớ sắp đăng kí cho cậu em lớp 2 của tớ học ở Hội Việt Mỹ, nhưng tớ lại cực ḱ phải đối >.<
Đưa ra cho bạn các Trung tâm mà tớ ưu ái này, 3 nơi đào tạo Anh Văn đỉnh nhất HCM nhé.
1/ British Council(hội đồng Anh)
2/ILA(viện ngôn ngữ học quốc tế)
3/ ACET(chi nhánh bộ văn hóa , giáo dục Úc)

phan thi kim ngoc
13-03-2010, 06:36 PM
minh dang phan van ko biet nen chon truong anh van nao de hoc day? truong dai hoc su pham dc ko? co ban nao biet chi minh voi