PDA

View Full Version : Thắc mắc, gp v giải đp cho box T/A 7.

Mr ZigZag
13-01-2008, 04:17 PM
Thắc mắc v giải đp

Nơi đy sẽ l nơi để cc bạn hỏi đp về những thắc mắc m khi bạn học gặp phải h . :smilie_goodjob:
Cc bạn cứ tha hồ m hỏi về nhửng thắc mắc trong học tập nh!!!!!!:smilie_clap: :smilie_clap: :smilie_clap:

Lưu : Tuyệt đối ko spam.

Thn
Minh Phương.

Sharpay My
13-01-2008, 10:09 PM
Cho em hỏi là Thì hiện tại tiếp diễn và thì hiện tại đơn có diễn tả một hành động xảy ra trong tương lai không ạ ?
Nếu có thì ở trong các trường hợp nào nhờ anh chỉ rõ luôn ?
Cảm ơn anh

Nguyet Minh
14-01-2008, 12:06 PM
Cho em hỏi là Thì hiện tại tiếp diễn và thì hiện tại đơn có diễn tả một hành động xảy ra trong tương lai không ạ ?
Cảm ơn anh

Uhmm, bạn ạ, về cách sử dụng thì hiện tại tiếp diễn và thì hiện tại đơn á :
- Thì hịên tại đơn : Diễn tả 1 hành động thường xuyên diễn ra trong hiện tại , vãn tiếp tục trong tương lai ( lên lịnh, kế hoạch rồi ).
- Thì hiện tại tiếp diễn : Diễn tả hành động đang diễn ra tỏng thời điểm nói ( và là kế hoạch trong tương lai gần )

(cái này có nhờ sự sửa chữa của Bro Conan nhà mình, gặp ảnh thì thank cái hén !!!

Học tốt bạn hén !!!

Conan Doyle
14-01-2008, 01:01 PM
Cảm ơn anh

Cách dùng thì Nguyet Minh đã nói rùi, các bạn tham khảo thêm. Conan chỉ đưa ra so sánh cách dùng hai thì này chỉ hành động trong tương lai thôi:

Hiện tại đơn cũng có thể dùng để chỉ sự thật trong tương lai thường được lên lịch và kế hoạch trước.

This plane leaves at 6.00 tomorrow morning.
Christmas Day falls on a Monday this year.

Hiện tại tiếp diễn cũng có thể dùng để chỉ hành động xảy ra tại một thời điểm xác định trong tương lai gần và đã được lên lịch và kế hoạch trước.

Tan's coming next week.
They aren't arriving until Friday.

Thấy sự khác nhau không nào??

Conan

Nguyet Minh
14-01-2008, 02:30 PM
Uhmm, trong phần Bt tuần( bnh thường ) đ, mnh c mấy lỗi sai trong đề bi như sau :

- Exercise 3: Cho dạng đng của động từ trong ngoặc
1. Ba( not have ) many friends in her new school=> lỗi đnh my, chnh xc tn lm Ha( h )

-Exercise 4:( lỗi ny l của mnh )
b) How far from Liens new house to her new school ? => chnh xc l "How far is it "

c) How do Lien go to school every day => chnh xc l " How does "

d) How does Lien feel about her new life? => chnh xc l "How does"

Mong mọi người thng cảm, Minh mới lm mod nn 1 đi lần cn chưa ch .Minh hứa sẽ cố gắg khng ti phạm nữa ( Mong cc mod như anh Conan, Anh ZZ, bạn Sharpay My thấy lỗi sai trong BT th nhắc gim mnh )
Rất cm ơn bạn Emotion đ chỉ cho mnh lỗi sai, mong bạn sẽ tiếp tục đng gp cho box 7 ny.

Sharpay My
18-01-2008, 06:25 PM
Về cu hỏi của bạn thanh hangg
Lần sau bạn khi hỏi ch post bi đng chỗ chớ ko phải hỏii trong mục Write đu nha

Nguyet Minh
18-01-2008, 06:40 PM
Về cu hỏi của bạn thanh hang SM nghe cũng sướng tai lm, nhưng SM mới chỉ học lớp 6( m 12 t roi nghen ) m được lm lớp 7 l hay roi, chưa mơ đến lớp 8 v 9 đu
Lần sau cc bạn khi hỏi ch post bi đng chỗ chớ ko phải hỏi SM trong mục Write đu nha

Heh, c thể bạn thanh hang hỏi bạn super bongbong em !!! V Bong Bong được Thatmygoal trong box 8 ủng hộ lm mod cho box m !!!!
D sao th cũng mong bạn Thanh Hang post bi đng chỗ !
thn
Nguỵt Minh

Luckya
19-01-2008, 11:42 PM
3.
A. aslo
B. post
C. movie
D. old
Bạn ơi mnh nghĩ ở cu ny phải l movie chứ
N pht m l "u" m?
5.
A. mice
B. uncle
C. office
D. distance
Cn cu ny l uncle chứ ? "k" trong khi nơi khc l "s"

Nguyet Minh
20-01-2008, 10:19 AM
3.
A. aslo
B. post
C. movie
D. old
N pht m l "u" m?
5.
A. mice
B. uncle
C. office
D. distance

Uhmm, đng rồi đ anh ZZ? Anh thử xem xem sao hn :ibf_confused: :ibf_confused:

Mr ZigZag
20-01-2008, 04:23 PM
3.
A. aslo
B. post
C. movie
D. old
N pht m l "u" m?
5.
A. mice
B. uncle
C. office
D. distance

Thanks bạn rất nhiều, Mnh đ sửa lại, Sorry, Mnh nhn lộn,

Chn thnh xin lỗi.
Thn
Minh Phương

ngocdung14
22-01-2008, 08:11 AM
chị ơi cho em hỏi ? hiện giờ em đang học ở học kỳ 2 , em qu thắc mắc : th qu khứ đơn dng như thế no?
chị ơi tại sao em đang lm bi em muốn vo mục giải đp thắc mắc em nhấn BLACK bi lm của em mất tiu lun rồi c người giải bi tập lun
chị giải thch dm em

Sharpay My
25-01-2008, 09:59 AM
chị ơi cho em hỏi ? hiện giờ em đang học ở học kỳ 2 , em qu thắc mắc : th qu khứ đơn dng như thế no?
chị ơi tại sao em đang lm bi em muốn vo mục giải đp thắc mắc em nhấn BLACK bi lm của em mất tiu lun rồi c người giải bi tập lun
chị giải thch dm em

Bạn ui, đ l do một số lỗi của dethi sau khi chuyển sever, nhiều người cũng bị như vậy lăm
Nếu c vấn đề g th bạn vo chuyn mục LỖI SAU KHI CHUYỂN SEVER để c người giải thch chứ bn ny ko rnh lắm.
Bạn hỏi cch dng của qu khứ đơn ?
Về cch dng th cc bạn đ học ở lớp i đng ko?
Để SM nhắc lại nh :
Th qu khứ đơn diễn tả hnh động đ xảy ra v kết thc trong qu khứ với thời gian xc định.
Cn đy l một số dữ liệu khc, mọi người cng tham khảo nh:
When + th qu khứ đơn (simple past)
When + hnh động thứ nhất
I went to the library last night.
She came to the U.S. five years ago.
He met me in 1999.
When they saw the accident, they called the police.

Cụm v từ ngữ chỉ thời gian: last night, last year, last time, etc., ago, in 1999, today, yesterday, then = at that time, in the 1800's, in the 19th century, when, and for
Today đi khi được dng ở th hiện tại tiếp diễn v tương lai đơn. For đi khi được dng ở th hiện tại hon thnh (present perfect)

ngocdung14
25-01-2008, 09:25 PM
chị ơi cho em hỏi Unit 2 bắt đầu vo ngy no để em biết m lm theo cho kịp cc bạn , em l thnh vin mới nn cn hơi lộng cộng một cht về nội qui Chị gip dm em nh . Cm ơn chi đ giải đp thắc mắc dm em . Chng ta l bạn tốt nh , bạn hoi cổ lun , hnh như Unit 1 em vo lm muộn thời gian nn khng c tnh điểm chị đừng giận em nhe hi ! hi

Sharpay My
25-01-2008, 09:29 PM
Bạn ui, Unit2 km lun với Unit 1 i, bi giờ đ đến Unit 3 i đ. Nhưng SM chỉ lm phần nng cao thui, mai mới c, bạn nhớ ủng hộ nh^^
Cảm ơn bạn nhu

Nguyet Minh
26-01-2008, 12:58 PM
chị ơi cho em hỏi Unit 2 bắt đầu vo ngy no để em biết m lm theo cho kịp cc bạn , em l thnh vin mới nn cn hơi lộng cộng một cht về nội qui Chị gip dm em nh . Cm ơn chi đ giải đp thắc mắc dm em . Chng ta l bạn tốt nh , bạn hoi cổ lun , hnh như Unit 1 em vo lm muộn thời gian nn khng c tnh điểm chị đừng giận em nhe hi ! hi

Unit 1+2 đ bắt đầu+ đng nhẽ kết thc roi , nhưng phần key cho Unit 2 vẫn chưa c nn bạn c thể lm tiếp phần BT , cng sơm cng tốt v chỉ cần Mr ZigZag cho key => Unit kt thc cng chuyển Unit 3 lun. Bạn chỉ cần ch xem mọi người đ lm đến Unit no thfi bạn vo lm lun+ ko cần lm lại Unit trước, nh !!!!Cn phần Unit1 , v lm sau m Unit 1 đ tổng kết+ c QUn QUn => bi của bạn sẽ tự so với key đ post trước,( Phiền bạn tm lại ) , thi nh. V , nữa, bạn xưng l bạn - mnh nh, ở đy ko c ai lớn tuổi hơn lm chị đu h !!!:love: :love:
Thn
Nguỵt Minh

ngocdung14
26-01-2008, 08:56 PM
by giờ em đang ngứa tay khng biết c bi lm no mới chưa hả chị , ni liền cho em biết nhe , nng cao , hay l từng Unit cũng được ?

Nguyet Minh
26-01-2008, 09:04 PM
by giờ em đang ngứa tay khng biết c bi lm no mới chưa hả chị , ni liền cho em biết nhe , nng cao , hay l từng Unit cũng được ?

Đ c Unit 2 rồi đ. Phần BT theo Unit , chưa c key.Bạn lm sớm nh, sắp ra key rồi. M, lần sau xưng bạn- mnh nh, ở đy ko c ai l anh -chị-thầy-c đu nh !!!:love: :love:

Nguyet Minh
26-01-2008, 09:16 PM
Uhmm, nhưng c vẻ giờ th Key được cho ra ri , Ngoc Dung ạ, thui, Unit 3 bạn cố gắng hon thnh BTsớmhơn nh,+ theo di tiến trnh học của cả lớp nh !!!

quynhchi1007
27-01-2008, 11:07 AM
Em lu lắm ri mới ln nn ko biết unit 1 bat dau tu khi nao m giờ th đ qu hạn nộp bi rồi. Lm thế no đy!:wallbash:
Ko biết em c được học nữa ko? HicHic
Hu HU
Cn một thắc mắc nữa l tại sao em đ đăng k ri m chưa c tn mnh(em vừa KT xong, ko thấy c tn của mnh)

Nguyet Minh
27-01-2008, 11:45 AM
Em lu lắm ri mới ln nn ko biết unit 1 bat dau tu khi nao m giờ th đ qu hạn nộp bi rồi. Lm thế no đy!:wallbash:
Ko biết em c được học nữa ko? HicHic
Hu HU
Cn một thắc mắc nữa l tại sao em đ đăng k ri m chưa c tn mnh(em vừa KT xong, ko thấy c tn của mnh)

Nếu bạn mới đăng k th hy tham gia tiếp từ Unit 3- đang bắt đầu đ. Bạn ko cần lm lại unit 1/2 nữa
Cn phần đăng k của bạn, mong bạn kiểm tra lại hoặc đăng ksi lại nh, v trong phần đ chưa c bi no bị xo cả.
Thn
Nguỵt Minh

Jingkio
27-01-2008, 03:59 PM
Cho mnh hỏi với, phần Unit 2+ 1 số BT Unit1mnh chưa kịp lm , vậy mnh sẽ phải hon thnh lại như thế no????

Sharpay My
27-01-2008, 04:07 PM
Vậy th chịu thi, bạn chỉ cn cch tự lm v tự check lại xem mnh được bao nhiu điểm, nhưng ko đưa ln được. Unit3 ny bạn cố gắng hon thnh bi tập sớm v theo di lịch học thường xuyn để khỏi bị mất bi nh

Nguyet Minh
27-01-2008, 04:09 PM
Cho mnh hỏi với, phần Unit 2+ 1 số BT Unit1mnh chưa kịp lm , vậy mnh sẽ phải hon thnh lại như thế no????

Bạn sẽ tiếp tục lm tiếp Unit 3 , cn phầnUnit 1+ 2 chưa hon thnh th bạn xem lại bi tập+ tự lm+ tự chữa theo key đ đưa, ko cần post lại nữa đu nh
CHc bạn hcọ tốt
Nguyt Minh

Sharpay My
27-01-2008, 04:18 PM
KEY: UNIT 1+2: Nng Cao

I. Hy điền cc giới từ thch hợp vo chỗ trống .
1. Stand__up______
2. Come__in_______
3. I live __on______ a street.
4. I live ___in______ VietNam.
5. What is this ___in_____ English .
II. Hy sửa lổi cc cu sau
1. We are fine, thanks you
-----> We are fine, thank you
2. How are you? I'm twelve.
---->How are you? I'm fine, thanks
OR ---> How old are you? I'm twelve.

3. I live in Le Loi street.
---> I live on Le Loi street
4. Where are you live?
---> Where do you live?
5. What your name ?
---> What 's your name ?
III. Em hy đặt cu hỏi hoặc cu trả lời trong vế trống sau .
1. _____Where do you live_______________? I live in Ha Noi .
2. _______Who do you live with_____? I live with my father.
3._________Where do you from________________? I'm from Vietnam .
4. Did you do your homework? ___Yes, I did____________
5. Who's on duty today? __( Paul)___Paul is on duty today___.

Thn
Minh Phương

Anh ui, em lm cu cuối l It's Paul c được ko

dinh95
01-02-2008, 08:07 PM
Co the tao mot thu muc de 2 nguoi dang online co the noi chuyen voi nhau truc tiep ko? Như chat

hihihuhu
01-02-2008, 08:59 PM
Co the tao mot thu muc de 2 nguoi dang online co the noi chuyen voi nhau truc tiep ko? Như chat

Mnh ko hỉu bạn, l sao cơ? thư mục ở đu

Nguyet Minh
01-02-2008, 09:39 PM

bạn l như trong box chat hả????

Emotion
12-02-2008, 06:20 PM
V l do sức khoẻ v cng việc, mnh khng thể tiếp tục theo học ở lớp 7. Mong mấy anh quản trị v mấy bạn, mấy em mod thng cảm. V khng biết viết ở đu nn đnh vo mục giải đp v thắc mắc. Xem như đy l đơn xin nghỉ học tạm thời. Cảm ơn mọi người thời gian qua v những sự gip đỡ chn thnh. Hẹn gặp lại tất cả khi sắp xếp được thời gian. chc tất cả 1 năm mới thnh cng.:o

__________________________________________________ __________________________________________________ _____________________________
Nguỵet Minh : Ok, anh nghỉ nhưng sớm quay lại hn anh ... ^__^ Box 7 thanks anh v lời chc ...

dinh95
19-02-2008, 07:06 PM
Ủa sao cc bạn ko post bi mới của Unit 4 ln zậy?Chẳng phải lc đầu học ni mọi tuần học 2 bi sao! k qu zậy!cc bạn mau đăng cả điểm bi 3 nữa. sốt ruột w!

Nguyet Minh
15-03-2008, 02:21 PM
Cc bạn cho Minh kiến về thay đổi của box (http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=11285) nh. Cảm ơn nhiều nhiều :D:D:D:D

dinh95
07-04-2008, 06:50 PM
Sao mnh khng thấy c điểm bi tập thường unit 9 zậy? Mnh chỉ thấy c tổng kết bi tập nng cao thui

Nguyet Minh
07-04-2008, 07:37 PM
Sao mnh khng thấy c điểm bi tập thường unit 9 zậy? Mnh chỉ thấy c tổng kết bi tập nng cao thui

bajn l Unit v hả??? (chứ unit 9 mới bắt đầu m , v Minh chưa lm BT nng cao Unit 9 v chuẩn bị thi HK trước ).
Nếu về Unit 6+7 th ko biết bạn xem thay đổ (http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=11285)i chưa??? ( post ngy 15-3-08 , #5 )
Tức l BT Unit 6+7 , đ c đp n cả 2 phần nng cao v thường ri . Nếu bạn đọc thng bo (http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=11285)th r.Cn đp n Unit 6+7 Minh move về đy m Bi tập cc Unit cũ (http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=11235)

lovely_baby110
03-05-2008, 11:50 PM
huhuhu :(( mnh năm nay học lớp 7 nhưng trnh độ anh văn l dưới mức cơ bản(nhục lm) nn mnh muốn hỏi cc bạn c ci thứ j để cho mnh nắm lại căn bản dc ko Mnh c thể học dc nhưng ko bit học từ đu (ko c người hướng dẫn) nn nhờ cc bạn gip ci khu ny Chỉ cần lấy lại căn bản ri c lẽ mnh sẽ kh hơn huhuhu :((

Sharpay My
04-05-2008, 11:16 AM
Bạn muốn học lại căn bản giờ th hơi kh, v cc bi tập theo Unit đ ra nhiều rồi, chỉ c cch bạn tự học v tự lm lại cc Unit đ v nếu c thể th lm bi nng cao v bi tập chia sẻ,..... sau đ tự xem key m chấm điểm hoặc nhờ mod no đ giảng lại những chỗ sai nếu chưa hiểu

Nguyet Minh
04-05-2008, 08:25 PM
huhuhu :(( mnh năm nay học lớp 7 nhưng trnh độ anh văn l dưới mức cơ bản(nhục lm) nn mnh muốn hỏi cc bạn c ci thứ j để cho mnh nắm lại căn bản dc ko Mnh c thể học dc nhưng ko bit học từ đu (ko c người hướng dẫn) nn nhờ cc bạn gip ci khu ny Chỉ cần lấy lại căn bản ri c lẽ mnh sẽ kh hơn huhuhu :((

Ci ny th chắc bạn phải xem lại box lớp 6 hoặc box cho tre nhỏ(thực ra, xem lại cũng ko c g gọi l "nhục" đu, ko biết phải học m :) ) . Xem từ mấy bi đầu , xong, bạn tăng dần dần ln box ny !!!Chc mau tiến pộ !!!!:smilie_goodjob: