PDA

View Full Version : Nơi thảo luận SPEAKING CLUB

Trang : [1] 2

ktc
13-12-2007, 01:22 PM
nhân dịp anh conan vắng nhà ktc quyết định "đại náo cge" :D
. cái vụ mở lại lớp nói từ lâu đă là nguyện vọng của nhiều thành viên (bao gồm ktc luôn! ^^) mà vẫn hổng được v́ ko tuyển được tutor. bên chuyên mục kĩ năng nghe nói th́ h́nh như cũng có 1 câu lạc bộ nói nhưng hoạt động có vẻ ko được j́.thế nên ḿnh dự định mở 1 câu lạc bộ nói mới, có lẽ sẽ ko có tutor v́ hiện tại "chân nhân" vẫn chưa "lộ tướng", c̣n ktc th́ tự cảm thấy ḿnh "tài hèn sức mọn" ko dám mơ đến cái chức tutor :D nên đây dự kiến chỉ là 1 câu lạc bộ để mọi người cùng nói với nhau để rèn luyện kĩ năng nói thôi (tuy có thể ko bằng được lớp nói trước kia của Anh Nguyễn nhưng... có c̣n hơn ko nhỉ? ^^)
ḿnh dự định câu lạc bộ chúng ta sẽ học mỗi tối thứ 7, mỗi buổi học sẽ có một chủ đề được đặt ra, mỗi người chuẩn bị một bài nói ngắn rồi tŕnh bày, sau đó sẽ đặt câu và trả lời xung quanh vấn đề đó. như thế các bạn thấy có được ko?
đáng lí ra thread này mở trên cge ko thix hợp lắm v́ lớp chúng ta là lớp lỗi ngữ fáp, nhưng v́ nếu mở trên các lớp kia (có ít thành viên) th́ sẽ ít người biết đến, có bạn muốn tham za nhưng lại ko biết nên ktc đành mượn chuyên mục ngoại khóa của cge để "chiêu sinh" :D, anh conan "hiền" như vậy chắc ko mắng em đâu nhỉ? :)
tạm thời ḿnh chỉ đưa ra dự định để xem ư kiến mọi người thế nào rồi mới bàn típ. tuy ko có tutor nhưng cũng cần người wản lí , bạn nào có hứng thú th́ hợp tác với ktc nhé(nhất là ai jỏi jỏi vi tính í! v́ ktc dở tệ vụ này ^^)

henhatrang_04
13-12-2007, 07:37 PM
mình rất đồng tình với ý kiến cua ktc.(vì mình rất kém vụ nói này).
Nói chunglà chắc cả nhà mình sẽ đồng tình thôi. Trợ giảng cứ xúc tiến kế hoạch nha

Mr ZigZag
13-12-2007, 07:53 PM
Vụ này chắc chắn em sẽ tham gia, em sẽ p.m và bàn với chị ktc sau nhé

Thân
ZigZag

mitna
13-12-2007, 08:35 PM
Nhiệt liệt hưởng ứng :)Mình nói dở tệ áh.Mình đang đi làm và cũng có một chút kién thức về VT không biết có giúp gì được không :P

duyendao
13-12-2007, 09:02 PM
^^ Lâu quá hok tham gia diễn đàn, xin nghỉ lớp CGE đến hết năm nhưng lâu lâu có freetime ghé thăm, em ủng hộ vụ này... cho em tham gia với mấy bác :D

kiki16
13-12-2007, 10:16 PM
cho ḿnh tham gia với :smilie_goodjob:
nick : khanh_1201
liên lạc với ḿnh nha

phamthituuyen
13-12-2007, 10:26 PM
Chà ! CLB này mới à?
Nó hoạt động ra sao vậy?

minh lợi
14-12-2007, 02:43 AM
thank you , I think, we will try uor best to study english.
mình nghỉ đây là một ý kiến hay chúng ta hãy cùng nhau cố gắng các bạn nhé

nhuthao
14-12-2007, 08:08 AM
Ủng hộ hai tay hai chân luôn :smilie_goodjob:

cái vụ mở lại lớp nói từ lâu đă là nguyện vọng của nhiều thành viên (bao gồm ktc luôn! ^^) mà vẫn hổng được v́ ko tuyển được tutor. bên chuyên mục kĩ năng nghe nói th́ h́nh như cũng có 1 câu lạc bộ nói nhưng hoạt động có vẻ ko được j́.thế nên ḿnh dự định mở 1 câu lạc bộ nói mới, có lẽ sẽ ko có tutor v́ hiện tại "chân nhân" vẫn chưa "lộ tướng"
h́... cái này th́ em nghĩ là ko phải ko có... ktc bỏ quên mất một người rùi ...... gần ngay trước mắt..... xa tận chân trời 8->....... Tŕnh E của bác ấy trong diễn đàn này chắc hok thua ai ... nhiệt t́nh và cũng rất rất vui tính nữa ... là "cha đẻ" của CEG :D .. Dưới sự "lănh đạo" của bác ấy ... biết đâu lớp nói ḿnh lại vượt qua cả Mr.Anh Nguyen ..........8-> 8-}

ḿnh dự định câu lạc bộ chúng ta sẽ học mỗi tối thứ 7, mỗi buổi học sẽ có một chủ đề được đặt ra, mỗi người chuẩn bị một bài nói ngắn rồi tŕnh bày, sau đó sẽ đặt câu và trả lời xung quanh vấn đề đó. như thế các bạn thấy có được ko?
Em có ư kiến khác :D Theo em th́ nên bắt đầu luyện ngữ âm + self-confident trước cho các mem... thông qua các bài đọc ... b/c trong lớp ko hẳn ai cũng nói hay, nói tốt... có những người khi nói một ḿnh th́ rất ổn .... dưng mà trước đám đông (dù ko "face to face") ..... lại hok nói dc ǵ cả (bùn thía đấy!!!) .... luyện đọc xong rùi ta lại bắt đầu luyện nói .... Song song với các buổi học, "nếu có thể" th́ post thêm một số bài tập về phờ-né-tik cộng với vài bài nghe đơn giản để vừa học nói vừa học nghe luôn ... một mũi tên bắn trúng hai con chim :D
Hum nào lớp hoạt động th́ ktc hú em tiếng nhá !!
Goodluck :x

Mr ZigZag
14-12-2007, 12:04 PM
Ủng hộ hai tay hai chân luôn

h́... cái này th́ em nghĩ là ko phải ko có... ktc bỏ quên mất một người rùi ...... gần ngay trước mắt..... xa tận chân trời 8->....... Tŕnh E của bác ấy trong diễn đàn này chắc hok thua ai ... nhiệt t́nh và cũng rất rất vui tính nữa ... là "cha đẻ" của CEG :D .. Dưới sự "lănh đạo" của bác ấy ... biết đâu lớp nói ḿnh lại vượt qua cả Mr.Anh Nguyen ..........8-> 8-}
HÊHH, cái này em đă tính rùi và thế nào ngựi này cũng bị ZZ này lôi vào kế hoạch này à, ZZ xin cam kết là 100% ZZ sẽ mời đựơc nhân vật "famus" này, yên tấm nhé :smilie_goodjob:

Em có ư kiến khác :D Theo em th́ nên bắt đầu luyện ngữ âm + self-confident trước cho các mem... thông qua các bài đọc ... b/c trong lớp ko hẳn ai cũng nói hay, nói tốt... có những người khi nói một ḿnh th́ rất ổn .... dưng mà trước đám đông (dù ko "face to face") ..... lại hok nói dc ǵ cả (bùn thía đấy!!!) .... luyện đọc xong rùi ta lại bắt đầu luyện nói .... Song song với các buổi học, "nếu có thể" th́ post thêm một số bài tập về phờ-né-tik cộng với vài bài nghe đơn giản để vừa học nói vừa học nghe luôn ... một mũi tên bắn trúng hai con chim :D
Hum nào lớp hoạt động th́ ktc hú em tiếng nhá !!
Goodluck :x
Ok, cái vụ này chờ anh em thi xong và c̣n chờ nhân vật nổi tiếng đó về mới bàn bạc nữa, giờ thoải mái đi. hehhehhe

Thân
ZigZàg

vietbac
14-12-2007, 01:08 PM
next week I must take part in a very important test, it will decide if i might continue studying my major. I hope this web will be useful for me
I am glad to join in this forum

Nguyet Minh
14-12-2007, 07:56 PM
nhân dịp anh conan vắng nhà ktc quyết định "đại náo cge" :D
. cái vụ mở lại lớp nói từ lâu đă là nguyện vọng của nhiều thành viên (bao gồm ktc luôn! ^^) mà vẫn hổng được v́ ko tuyển được tutor. bên chuyên mục kĩ năng nghe nói th́ h́nh như cũng có 1 câu lạc bộ nói nhưng hoạt động có vẻ ko được j́.thế nên ḿnh dự định mở 1 câu lạc bộ nói mới, có lẽ sẽ ko có tutor v́ hiện tại "chân nhân" vẫn chưa "lộ tướng", c̣n ktc th́ tự cảm thấy ḿnh "tài hèn sức mọn" ko dám mơ đến cái chức tutor :D nên đây dự kiến chỉ là 1 câu lạc bộ để mọi người cùng nói với nhau để rèn luyện kĩ năng nói thôi (tuy có thể ko bằng được lớp nói trước kia của Anh Nguyễn nhưng... có c̣n hơn ko nhỉ? ^^)
đáng lí ra thread này mở trên cge ko thix hợp lắm v́ lớp chúng ta là lớp lỗi ngữ fáp, nhưng v́ nếu mở trên các lớp kia (có ít thành viên) th́ sẽ ít người biết đến, có bạn muốn tham za nhưng lại ko biết nên ktc đành mượn chuyên mục ngoại khóa của cge để "chiêu sinh" :D, anh conan "hiền" như vậy chắc ko mắng em đâu nhỉ? :)
tạm thời ḿnh chỉ đưa ra dự định để xem ư kiến mọi người thế nào rồi mới bàn típ. tuy ko có tutor nhưng cũng cần người wản lí , bạn nào có hứng thú th́ hợp tác với ktc nhé(nhất là ai jỏi jỏi vi tính í! v́ ktc dở tệ vụ này ^^)

Hè hè , ktc nhanh tay nhanh chân quậy quá ! Em cũng rất muốn tham gia vào box này , em mong box này sẽ nhanh đi vào hoạt động khi mà "thầy í " về.
Nhưng cho em hỏi là phần này là phần nói , khi chúng ta chuẩn bị bài nói để tŕnh bày th́ như thế nào? Tức là ḿnh viết lên , đăng lên hay ntn` ạ? em chưa hỉeu lắm !!! LÀm sao mà nói được với nhau ạ?????

nhuthao
14-12-2007, 08:16 PM
Hè hè , ktc nhanh tay nhanh chân quậy quá ! Em cũng rất muốn tham gia vào box này , em mong box này sẽ nhanh đi vào hoạt động khi mà "thầy í " về.
Nhưng cho em hỏi là phần này là phần nói , khi chúng ta chuẩn bị bài nói để tŕnh bày th́ như thế nào? Tức là ḿnh viết lên , đăng lên hay ntn` ạ? em chưa hỉeu lắm !!! LÀm sao mà nói được với nhau ạ?????
h́.. th́ chúng ta sẽ .... nói chứ sao :smilie_goodjob: Dùng voice chat của Y!M, dùng paltalk ... nói chung chỉ cần sắm cái headphone là sẽ okie hít à:D ... nói cũng dc mà hát cũng xong tuốt :dancing-banana:

HÊHH, cái này em đă tính rùi và thế nào ngựi này cũng bị ZZ này lôi vào kế hoạch này à, ZZ xin cam kết là 100% ZZ sẽ mời đựơc nhân vật "famus" này, yên tấm nhé
hhihi.. nhóc hứa rùi đấy nhá.. bác ấy mà refuse là bọn chị sẽ đưa nhóc lên giàn đấy :D :-"

Mr ZigZag
14-12-2007, 08:23 PM
h́.. th́ chúng ta sẽ .... nói chứ sao :smilie_goodjob: Dùng voice chat của Y!M, dùng paltalk ... nói chung chỉ cần sắm cái headphone là sẽ okie hít à:D ... nói cũng dc mà hát cũng xong tuốt
Ok, cái dự án này sẽ vào hoạt đống xong sớm thui, nhưng thời gian tốt nhất bắt đầu nân 1/1/08 v́ khi ấy mọi ngừơi đă thi xong rùi OK??

hhihi.. nhóc hứa rùi đấy nhá.. bác ấy mà refuse là bọn chị sẽ đưa nhóc lên giàn đấy :D :-"
Em hứa mà, chắn chắn là sẽ OK, em hứa ấy, nếu em ko làm đựơc em sẽ tự đặt lên bàn sẽ cho các chị của em sẽ nhé :smilie_goodjob:
Thân
ZigZag

ktc
15-12-2007, 12:36 PM
Ủng hộ hai tay hai chân luôn

h́... cái này th́ em nghĩ là ko phải ko có... ktc bỏ quên mất một người rùi ...... gần ngay trước mắt..... xa tận chân trời ....... Tŕnh E của bác ấy trong diễn đàn này chắc hok thua ai ... nhiệt t́nh và cũng rất rất vui tính nữa ... là "cha đẻ" của CEG .. Dưới sự "lănh đạo" của bác ấy ... biết đâu lớp nói ḿnh lại vượt qua cả Mr.Anh Nguyen ..........
mọi người muốn nói đến thần tượng của tui ấy à? trời! tưởng j́! vụ này nếu mọi người nghĩ ḿnh chưa từng nghĩ tới th́ lầm to rồi nhé! ḿnh đă năn nỉ anh ấy mấy lần ấy chứ, nhưng anh ấy bận lắm, ko có thời zan, nếu ko th́ đă mở lại lớp nói luôn rồi, mở câu lạc bộ nhỏ nhỏ chi cho mất công. bởi vậy ktc nói trước là zigzag đừng có tự tin wá em nhá! chưa chắc anh ấy chịu đâu, hehe! :D và khi ấy th́ tha hồ đưa em trai cưng lên... máy chém nhá :D

Em có ư kiến khác Theo em th́ nên bắt đầu luyện ngữ âm + self-confident trước cho các mem... thông qua các bài đọc ... b/c trong lớp ko hẳn ai cũng nói hay, nói tốt... có những người khi nói một ḿnh th́ rất ổn .... dưng mà trước đám đông (dù ko "face to face") ..... lại hok nói dc ǵ cả (bùn thía đấy!!!) .... luyện đọc xong rùi ta lại bắt đầu luyện nói .... Song song với các buổi học, "nếu có thể" th́ post thêm một số bài tập về phờ-né-tik cộng với vài bài nghe đơn giản để vừa học nói vừa học nghe luôn ... một mũi tên bắn trúng hai con chim
Goodluck
dĩ nhiên mỗi người có wan điểm riêng, ḿnh rất đồng ư với bạn là sẽ rất khó cho newbie, nhưng cái đáng nói là : đọc và nói RẤT KHÁC NHAU! nếu bạn nói có người khi nói một ḿnh th́ ổn nhưng khi nói trước nh́u người lại ko được th́ bạn nghĩ lại xem : nếu chỉ học đọc th́ sau này sẽ có người... nh́n sách đọc th́ ổn nhưng khi buông sách ra lại ko nói tự nhiên được, fải ko nào? :) với lại bạn chưa nghĩ đến những người tŕnh độ chưa thật jỏi nhưng hơn mức trung b́nh , cần luyện nói nhưng lại thấy ta chỉ học đọc th́ chán wá , đúng ko nào?thật ra làm việc j́ cũng có cái khó của riêng nó, vạn sự khởi đầu nan mà , học tiếng anh mà cứ ngại th́ sẽ chẳng bao jờ tiến bộ được bạn ạ. nói vậy ko fải là ai nói ko jỏi th́ ko tham za được(bằng chứng là tụi ḿnh có jỏi j́ đâu ^^), nên ta jải quyết thế này nhé: những bạn nào có nhu cầu tập đọc cho wen th́ cứ tự tập ở nhà(khuyến khích tự đọc mỗi ngày 10 phút ^^ ) c̣n câu lạc bộ chúng ta sẽ học nói , chủ đề sẽ đơn zản thôi, ko khó đâu, và mỗi bạn chỉ tŕnh bày 1 bài nói ngắn thôi, vài ư là được (1 ư cũng được ^^), chủ yếu là để ta wen í mà , và lúc đầu newbie nào thấy chưa được tự tin lắm có thể nghe các bạn khác nói trước rồi từ từ mới đến fần ḿnh. nói chung cái vụ nói ko được ko ai cười chê ḿnh cả, bạn bè với nhau cả mà , nhưng tật ko tự tin được khi nói trước mọi người là rất ... nguy hiểm, dễ trở thành...bệnh măn tính ^^ nên cần khắc fục sớm, đồng ư ko nè? ^^

ktc
15-12-2007, 12:45 PM
còn vụ khai trương câu lạc bộ thì... hehe, đang tham dò dư luận. mình muốn chuẩn bị thật kĩ rồi mới mở, để câu lạc bộ mới của chúng ta sẽ ko như các câu lạc bộ nói trước kia trên dethi, mở được vài ngày rồi đóng
có lẽ sẽ wa kì thi học kì một này đã, để mọi người đều rảng rỗi hơn nhé!
tạm thời bạn nào muốn đăng kí hãy add nick mình đi đã, khi nào mọi chuyện ổn mình sẽ gửi tin cho các bạn wa yahoo nhé
email: stellar_ile_uglyducky@yahoo.co.uk

Mr ZigZag
15-12-2007, 12:59 PM
c̣n câu lạc bộ chúng ta sẽ học nói , chủ đề sẽ đơn zản thôi, ko khó đâu, và mỗi bạn chỉ tŕnh bày 1 bài nói ngắn thôi, vài ư là được (1 ư cũng được ^^), chủ yếu là để ta wen í mà
Em góp ư thêm nhé, là khi mỗi người nói xong th́ các bạn hỏi nhé, y như thi vấn đáp ấy, làm vậy sẽ tập họ sự nhanh nhẹ và sự hiểu nhiều về TA hơn , OK?????

Thân
ZigZag

Tsuki
15-12-2007, 03:55 PM
c̣n vụ khai trương câu lạc bộ th́... hehe, đang tham ḍ dư luận. ḿnh muốn chuẩn bị thật kĩ rồi mới mở, để câu lạc bộ mới của chúng ta sẽ ko như các câu lạc bộ nói trước kia trên dethi, mở được vài ngày rồi đóng
có lẽ sẽ wa ḱ thi học ḱ một này đă, để mọi người đều rảng rỗi hơn nhé!
tạm thời bạn nào muốn đăng kí hăy add nick ḿnh đi đă, khi nào mọi chuyện ổn ḿnh sẽ gửi tin cho các bạn wa yahoo nhé
email: stellar_ile_uglyducky@yahoo.co.uk

Hôm nay "được" ở nhà 1 buổi, đang định phụ anh ếch nhà ḿnh sửa bài nhưng t́nh cờ thấy thread này tiện thể xin góp vài ư kiến luôn.

Chẳng dấu ǵ bạn, Tsuki từng là ex-mod của DSC nên thấy nhắc lại chuyện close down của DSC th́ vẫn thấy đau xót, xót nhất là bao công sức của Anh Nguyen bỏ ra để gầy dựng DSC giờ hầu như chẳng c̣n ǵ. Mặc dù đă predict được ngày đó sớm muộn ǵ cũng đến & đă bỏ của chạy lấy người (resign) :not-worthy: nhưng khi quay lại dethi & nh́n thấy DSC đă đóng cửa th́ không khỏi chạnh ḷng. Giờ đây thấy bạn hô hào mở speaking club th́ Tsuki có cảm giác rất lạ, vui nhưng lại lo ngại nó chẳng đi được đến đâu... V́ vậy có những điều trước đây Tsuki không tiện góp ư với Anh Nguyen giờ nói ra đây để bạn có thể có định hướng tốt hơn trong tổ chức.

Điều trước tiên Tsuki muốn nhấn mạnh là bạn đang đi đúng hướng, về cơ chế th́ nên thành lập club thay v́ class; class sẽ đ̣i hỏi phải có tutor nhưng với bản chất của một speaking class, 1 class quá 15 mem sẽ không mang lại hiệu quả cao (Paltalk), đó là chưa kể 1-1 (Yahoo), nên vấn đề t́m kiếm đủ lực lượng tutor để đáp ứng cho các mem sẽ là vấn đề nan giải cho class nhưng đối với club th́ chẳng ảnh hưởng chi nhiều.

Về phương thức hoạt động th́ Tsuki nghĩ các bạn nên chia ra nhiều group nhỏ (tùy theo số lượng mem), mỗi group tối đa 10 mem & có 1 MC/group leader & 1 secretary/clerk. MC th́ nên là bạn nào có tŕnh độ nhỉnh hơn 1 tí để khuyến khích các bạn khác tham gia hoạt động nói (các mod tranh thủ được thời gian rất thích hợp để làm MC cho group - huy động mọi lực lượng có thể :D); clerk th́ có nhiệm vụ note lại các thắc mắc (phát âm, từ vựng, cấu trúc...) & những ư kiến hay từ các mem.

Các group có thể hoạt động vào các ngày khác nhau trong tuần ví dụ G1 là thứ 3, G2 thứ 4, G3 thứ 7... để vừa thuận lợi về TG cho mem vừa tránh được áp lực thiếu MC. Khoảng 4 tuần th́ nên có sự hoán đổi mem trong các group để vừa tạo hứng thú vừa giúp mem có thể nghe nhiều chất giọng khác nhau & tăng cường interaction. Tuy nhiên, dù các group hoạt động trong ngày nào th́ cũng chỉ được discuss xung quanh 1 chủ đề duy nhất của tuần đó (controled topic) (cái này giống 1 lớp học :love: )

Topic của tuần sẽ được đưa ra trước 1 tuần (để các mem có TG chuẩn bị) bởi 1 người có trách nhiệm (tạm gọi là guide/instructor). Guide sẽ dựa vào level (beginner/inter) để đưa ra topic thích hợp đồng thời cũng sẽ cung cấp 1 số từ vựng + structure kèm theo. Qua 1 tuần sẽ có 1 ngày tổng kết, guide sẽ tập hợp notes của clerk của tất cả các group lại & post lên để các mod/mem cùng tham gia giải đáp & học hỏi.

Ư kiến của bạn nhuthao về luyện âm không phải là không có lư của nó v́ cho dù bạn nói có lưu loát đến đâu mà phát âm không đúng, không nhấn đúng trọng âm trong từ hoặc trong câu; hoặc không phát âm ending sound th́ chẳng có thằng native nào hiểu được bạn trừ phi lỗ tai của nó đă được "tôi luyện" nhiều rùi (i.e. giáo viên bản ngữ ở VN). Tuy nhiên, chỉ luyện âm thôi th́ rất cực & rất chán (bạn nào luyện rồi chắc biết, có khi về mỏi quai hàm đến nỗi chẳng buồn ăn cơm) nên hướng giải quyết là đan xen các bài luyện âm trong các buổi họp nhóm.

Nếu hoạt động theo phương thức này Tsuki tin rằng club của các bạn sẽ chẳng những tồn tại lâu dài mà ngày càng phát triển v́ các mem của đợt trước khi đă đạt được tŕnh độ nhất định th́ lại có thể trở thành group leader của các group mới thành lập như vậy cứ việc đào tạo người của ḿnh rồi dùng người của ḿnh luôn, khỏi cần lo mỏi ṃn t́m kiếm chân nhân chưa lộ tướng nữa ;)

Xong rồi, type 1 mạch hoa cả mắt. H́nh như hơi dài th́ phải, các bạn chịu khó đọc vậy. Hy vọng những ư kiến trên có thể giúp ích được phần nào khi triển khai hoạt động của club. Chúc cho mọi chuyện tốt đẹp.

Kind regards

nhuthao
15-12-2007, 06:12 PM
dĩ nhiên mỗi người có wan điểm riêng, ḿnh rất đồng ư với bạn là sẽ rất khó cho newbie, nhưng cái đáng nói là : đọc và nói RẤT KHÁC NHAU! nếu bạn nói có người khi nói một ḿnh th́ ổn nhưng khi nói trước nh́u người lại ko được th́ bạn nghĩ lại xem : nếu chỉ học đọc th́ sau này sẽ có người... nh́n sách đọc th́ ổn nhưng khi buông sách ra lại ko nói tự nhiên được, fải ko nào?
1. Mục đích của việc "học đọc" là để luyện âm: Phát âm chuẩn, tự tin khi nói và nói được lưu loát. Cho dù ư tưởng của bạn hay, nhưng trong lúc nói, bạn lại ko chú ư đến các qui tắc phát âm, ko nhấn... th́ đố thằng Tây nào hiểu dc bạn đang nói ǵ :D ...
2.
nếu chỉ học đọc :-?? em chưa bao h nghĩ như thế nè :D

Ư kiến của bạn nhuthao về luyện âm không phải là không có lư của nó v́ cho dù bạn nói có lưu loát đến đâu mà phát âm không đúng, không nhấn đúng trọng âm trong từ hoặc trong câu; hoặc không phát âm ending sound th́ chẳng có thằng native nào hiểu được bạn trừ phi lỗ tai của nó đă được "tôi luyện" nhiều rùi (i.e. giáo viên bản ngữ ở VN). Tuy nhiên, chỉ luyện âm thôi th́ rất cực & rất chán (bạn nào luyện rồi chắc biết, có khi về mỏi quai hàm đến nỗi chẳng buồn ăn cơm) nên hướng giải quyết là đan xen các bài luyện âm trong các buổi họp nhóm.
Em cũng đă từng học qua vài buổi ngữ âm nên có thể hiểu dc How boring It was! Thế nên, em nghĩ là, mỗi buổi học sẽ có một bài reading (do Leader post). Sau khi "đọc" xong, ta sẽ thực hiện bước tiếp theo là "hiểu" bài reading đó :), nghĩa là trả lời các câu hỏi do leader đưa ra, hoặc thảo luận các vấn đề có liên qua đến chủ để của bài đọc-hiểu. Như vậy, chúng ta sẽ tiến bộ dc một lúc hai kĩ năng. Tuy nhiên, sẽ chỉ học đọc trong khoảng từ 2->3, các buổi học sau, ta sẽ luyện speaking bắt đầu từ những topic đơn giản. Phần này em có cùng ư kiến với Tsuki.

với lại bạn chưa nghĩ đến những người tŕnh độ chưa thật jỏi nhưng hơn mức trung b́nh , cần luyện nói nhưng lại thấy ta chỉ học đọc th́ chán wá , đúng ko nào?thật ra làm việc j́ cũng có cái khó của riêng nó, vạn sự khởi đầu nan mà , học tiếng anh mà cứ ngại th́ sẽ chẳng bao jờ tiến bộ được bạn ạ. nói vậy ko fải là ai nói ko jỏi th́ ko tham za được(bằng chứng là tụi ḿnh có jỏi j́ đâu ^^),
Club lập ra ko phải chỉ dành riêng cho những người đă nói giỏi hay tŕnh độ của họ cũng đă ở mức hơn-b́nh-thường. V́ thế, nếu chỉ "chạy" theo họ mà bỏ quên những người vẫn chưa thể nói dc (ví dụ như em ) th́ ........ hơi bị bất công. Với cả, trong quá tŕnh học như thế, những người học-giỏi ấy... có thể củng cố lại kiến thức của ḿnh --> có dc "nền móng" tốt th́ c̣n ǵ bằng! Chúng ta luyện đọc, họ cũng dc luyện :) chứ có phải bắt họ ngồi ... ngắm chúng ta đâu.... Và nếu học theo tŕnh độ của những người-đă-giỏi thật, th́ chắc là sẽ khiến các bạn chưa-giỏi "ngại" ~~> bỏ giữa chừng....

nhuthao
15-12-2007, 06:30 PM
nên ta jải quyết thế này nhé: những bạn nào có nhu cầu tập đọc cho wen th́ cứ tự tập ở nhà(khuyến khích tự đọc mỗi ngày 10 phút ^^ ) c̣n câu lạc bộ chúng ta sẽ học nói , chủ đề sẽ đơn zản thôi, ko khó đâu, và mỗi bạn chỉ tŕnh bày 1 bài nói ngắn thôi, vài ư là được (1 ư cũng được ^^), chủ yếu là để ta wen í mà , và lúc đầu newbie nào thấy chưa được tự tin lắm có thể nghe các bạn khác nói trước rồi từ từ mới đến fần ḿnh. nói chung cái vụ nói ko được ko ai cười chê ḿnh cả, bạn bè với nhau cả mà , nhưng tật ko tự tin được khi nói trước mọi người là rất ... nguy hiểm, dễ trở thành...bệnh măn tính ^^ nên cần khắc fục sớm, đồng ư ko nè? ^^
Em ko nghĩ là làm như thế th́ sẽ đạt dc kết quả khả quan :). Đối với những từ đă đọc sai (nhưng hok bik là sai), nếu ko có ai sửa (tự luyện ở nhà th́ làm ǵ có ai giúp đâu :-/) th́ chắc chắn, sau này sẽ rất khó sửa lại theo cách đọc đúng của nó ... V́ thế, lợi ích của việc học nhóm là người này phát hiện lỗi sai của người kia và ngược lại --> đôi bên cùng có lợi. Và thường th́, trong khi người khác đang "nói", phần lớn ta quan tâm đến ư & cách tŕnh bày ư đó nhiều hơn là cách phát âm của họ --> hơi khó khăn trong việc chỉnh sửa :) ... Ngược lại, lúc "đọc", ta cũng nh́n vào bài reading nên đọc sai chỗ nào là sẽ phát hiện dc ngay ... :love:
Trong khoảng thời gian một tuần, các mem có thể thay phiên nhau post thêm một số bài tập để cung cấp vốn từ và các kiểu cấu trúc đặc biệt giúp bài nói hay hơn ...
(h́nh như hôm nay em nói hơi bị nhiều th́ phải :D Có ǵ hok phải mong các bác bỏ quá cho!!)
...hic, giới hạn icon ǵ ác vậy hok bik T_T

Tsuki
15-12-2007, 08:59 PM
Em cũng đă từng học qua vài buổi ngữ âm nên có thể hiểu dc How boring It was! Thế nên, em nghĩ là, mỗi buổi học sẽ có một bài reading (do Leader post). Sau khi "đọc" xong, ta sẽ thực hiện bước tiếp theo là "hiểu" bài reading đó , nghĩa là trả lời các câu hỏi do leader đưa ra, hoặc thảo luận các vấn đề có liên qua đến chủ để của bài đọc-hiểu. Như vậy, chúng ta sẽ tiến bộ dc một lúc hai kĩ năng. Tuy nhiên, sẽ chỉ học đọc trong khoảng từ 2->3, các buổi học sau, ta sẽ luyện speaking bắt đầu từ những topic đơn giản. Phần này em có cùng ư kiến với Tsuki.

Mệt ră rời... Định ignore luôn không xen vào nữa nhưng nghĩ đi nghĩ lại lỡ thương rồi th́ thương cho trót nếu không nói th́ lương tâm tự dưng "mọc răng" :not-worthy:

Tsuki tán thành chuyện luyện âm và đề nghị luyện âm đan xen với các buổi group discussion nhưng nhuthao h́nh như em hiểu nhầm ư của Tsuki, luyện âm mà Tsuki nói không có nghĩa là sử dụng bài text/reading để read out loud nên ktc phản đối em cũng phải.

Luyện âm kiểu này là "chưa đi đă chạy"; đọc 1 đoạn text để luyện nói không phải là không tốt nhưng để luyện kiểu đó th́ đă thuộc cấp độ 3 rùi em ạ; 1 người phải master được sound trước rồi mới tính tới tress & intonation chứ. Nói túm lại là phải đi từ word - sentence - paragraph, em bắt đầu bằng cấp độ paragraph mà đọc sai th́ sửa chừng nào mới xong v́ đă có nền tảng ǵ đâu? Đó là chưa kể việc discuss về thông tin cho sẵn (từ reading) thường sẽ bao gồm reasoning, giving opinion, giving supporting ideas và negotiating dành cho cấp độ upper-inter - advanced em ạ :smilie_crazy:

Tsuki thấy club nên bắt đầu từ beginner v́ phần đông các mem đều ở level này, các bạn khá hơn th́ có thể tham gia làm group leader rồi từ từ tăng dần độ khó. C̣n nguyên nhân Tsuki đề nghị phải có controlled topic là v́ như vậy sẽ gần với h́nh thức 1 lớp học sẽ dễ quản lư chung & các group cũng có thể học hỏi những ư hay hoặc những lỗi sai của nhau. Nói chung là nói cái ǵ cũng có nguyên nhân riêng của nó, chỉ phải tội lười type ra thui ;)

Vậy nhe, đúng là nói hơi bị nhiều roài. Xen vào chuyện thiên hạ nhiều wa' mắc công bị ghét nữa th́ khổ :love:

Fusilier De Francais
15-12-2007, 10:17 PM
I really wonder if anyone of you ever learns something serious without being forced. I can't believe that all of my efforts are just wasted and castigated as if it has never existed. It's unbearable. Rationally, I longed for a majority of students to brave themselves so as to support me a little bit when DSC was online. Let me see. There were a lot services that I offered. There was a host of english knowledge I gave out. YOU, LADIES AND GENTLEMEN, JUST LIKE 'DEFECTIVE' PEOPLE. DON'T YOU EVER THINK THAT YOU ARE UN-BLESSED WHEN YOU ARE OFFERED THE ENGLISH LANGUAGE LORE BY AN EXPERT. This is a mess of this forum. I don't believe that it is true but I must say that it really exists.

Warning: "First think, then speak" [given by Conan Doyle]

ktc
15-12-2007, 10:20 PM
trước hết ktc rất cảm ơn các bạn đă ủng hộ ư định lập câu lạc bộ nói và góp ư nhiệt t́nh, đặc biệt là chị tsuki :)
nỗi lo của chị là rất có căn cứ bởi lớp nói của Anh nguyễn wi mô vậy có sụp đổ nói j́ mấy câu lạc bộ nhỏ nhỏ tụi ḿnh
c̣n cái ni: ḿnh mong các bạn đừng quan trọng hoá vấn đề khi tranh căi về việc này. tsuiki nói đúng, bước đầu ko nên hấp tấp mà chỉ nên làm với "wi mô nhỏ" :D ḿnh đă nói rồi, chủ yếu là có 1 môi trường để mọi người cùng luyện nói

c̣n cái vụ luyện âm ktc chưa hiểu ư tsuiki lắm à nghe, chị nói nên bắt đầu từ tŕnh độ thấp, tức là nên đọc từng câu thôi à , liệu như thế có chán hơn cả việc đọc theo đoạn ko? và thế th́ bao jờ mới tiến bộ được?
thật ra việc luyện ngữ âm các bạn có thể tự tập được mà, cần j́ thành lập nhóm. tuy nhiên đó cũng là 1 ư hay, thích hợp cho các newbie, nên jờ ktc nghĩ ta nên học thế này: mỗi buổi học mod sẽ post lên 1 đoạn văn ngắn, các thành viên sẽ thay nhau đọc và những người c̣n lại lắng nghe và góp ư về ngữ âm, sau fần đó ta sẽ có 1 chủ đề nhỏ cho mọi người suy nghĩ rồi tŕnh bày, các bạn có thể suy nghĩ rồi liệt kê ư ra giấy, nh́n vào các ư rút gọn mà tŕnh bày, thế sẽ dễ hơn, được ko nào?
tsuki muốn mở câu lạc bộ vào nhiều jờ trong tuần wả thật rất tốt, nhưng có điều chị wên là :sẽ ko đủ mod để wản lí v́ bây jờ mọi người đều bận, chỉ có thể sắp xếp 1 ngày trong tuần. với lại những ưkiến của tsuiki để thành lập câu lạc bộ nói 1 cách vững chắc ktc rất ủng hộ , nhưng bước đầu ta tổ chức nhỏ nhỏ thế được rồi , từ từ sẽ phát triển thêm v́ dục tốc bất đạt mà :D với lại cứ lo tính mọi thứ chu toàn th́ chả biết khi nào mới xong được , đúng ko?
à fải , tsuiki có kinh nghiệm về vụ nói vậy , lại nói jỏi, hay là tham za cùng em đi nhé!
Vậy nhe, đúng là nói hơi bị nhiều roài. Xen vào chuyện thiên hạ nhiều wa' mắc công bị ghét nữa th́ khổ :love: [/COLOR]

ư chết, sao tsuki lại nói vậy , nghe xa lạ wá à , chị vào góp ư mọi người rất cảm ơn má

ktc
15-12-2007, 10:59 PM
I really wonder if anyone of you ever learns something serious without being forced. I can't believe that all of my efforts are just wasted and castigated as if it has never existed. It's unbearable. Rationally, I longed for a majority of students to brave themselves so as to support me a little bit when DSC was online. Let me see. There were a lot services that I offered. There was a host of english knowledge I gave out. YOU, LADIES AND GENTLEMEN, JUST LIKE 'DEFECTIVE' PEOPLE. DON'T YOU EVER THINK THAT YOU ARE UN-BLESSED WHEN YOU ARE OFFERED THE ENGLISH LANGUAGE LORE BY AN EXPERT. This is a mess of this forum. I don't believe that it is true but I must say that it really exists.

LONG TIME NO SEE, SIR!AND HOW UPSET TO SEE U AGAIN IN SUCH A SITUATION. I DON'T WANT TO BE RUDE AT ALL BUT THIS IS REALLY THE LAST STRAW AND I MUST RAISE MY VOICE.
FIRST, I WANT TO SAY THANK YOU FOR GIVING A GLANCE AT OUR HUMBLE THREAD, YEA,IT'S VERY KIND OF U INDEED TO COME HERE AND GIVE US SUCH CRITICISM . FROM THE BEGINING, U SAID AS IF WE HAD DONE STH SERIOUSLY BAD TO AFFECT DSC . YOU GOT FURIOUS WITH NO REASON AND I REALLY CAN'T UNDERSTAND THAT. I JUST THINK U MUST CHANGE NOW THAT U'VE LEAVE DETHI.COM, BUT I AM WRONG! U NEVER CHANGE AT ALL: ALWAYS GO BERSERK WHENEVER THERE'S STH ABOUT OTHER PP THAT YOU DON'T LIKE. NEVER CHANGE, NEVER CHANGE AT ALL
YOU KEEP CRITICIZING US, BUT FOR WHAT? WHY DO U JUST HEAP CRITICISM ON US? YEA, U MAY SAY THAT I AM TOO DULL TO UNDERSTAND SUCH A GREAT PERSON THAT HAVE CREATED SUCH A GREAT CLASS AS DSC. AND YES, I MUST BE, BUT I DON'T CARE ABOUT THAT. U SAID WE WERE WASTING UR EFFORT ON DSC, BUT WHY? DON'T U JUST SEE WHAT WE ARE DOING? U MUST KNOW THAT DETHI.COM IS A COMMON ENVIRONMENT FOR EVERYBODY TO LEARN ENGLISH - ALL SKILLS OF ENGLISH. I ADMIT THAT DSC USED TO BE A VERY GOOD CLASS, BUT NOW IT HAS CLOSED, AND WHAT ELSE CAN WE DO? AND SO IT IS OUR FAULT IF WE JUST WANT TO OPEN A SMALL ENGLISH SPEAKING CLUB? AND THAT IT IS MORE SUITABLE FOR US TO WAIT IN VAIN FOR THE DAY THAT U WILL COME BACK?
IT MAY BE RUDE, BUT ON BEHALF OF ALL THOSE WHO WANT TO STUDY ENGLISH SERIOUSLY, I REALLY HAVE TO TELL U: NOW THAT DSC HAS CLOSED, WE STILL HAVE THE NEED OF PRACTISING SPEAKING, MAY BE OUR CLUB WILL NOT BE AS GOOD AND EFFECTIVE AS DSC, BUT I DON'T CARE! WHAT WE REALLY CARE IS TO CREATE A NEW ENVIRONMENT TO PRACTISE SPEAKING ENGLISH. AND IT IS OUR RIGHT TO DO, NO MATTER WHAT U THINK. WE HAVEN'T DONE ANYTHING BAD TO AFFECT THE GOOD IMAGE OF DSC THAT U'VE SET AND IF SOMEDAY U RETURN TO DETHI.COM TO REOPEN DSC, WE WILL ALL BE VERY GLAD, BUT WE HOPE U WOULDN'T MAKE A FUSS OF SUCH TRIFLES ANYMORE. PLZ BE MORE CAREFUL AND RESPECTFUL WITH UR WORDS, I WAS NOT BORN TO BE SCOLDED BY SUCH PERSONS - HOWEVER GOOD THEY ARE!!!

Tsuki
16-12-2007, 08:22 AM
Wow Anh Nguyen, so you are back. You seem full of energy hah, I guess from your "voice" ;)

I really wonder if anyone of you ever learns something serious without being forced.

You know, cos of differences in our viewpoint, I just left without words (speechless hehe)

YOU, LADIES AND GENTLEMEN, JUST LIKE 'DEFECTIVE' PEOPLE. DON'T YOU EVER THINK THAT YOU ARE UN-BLESSED WHEN YOU ARE OFFERED THE ENGLISH LANGUAGE LORE BY AN EXPERT.

Oh oh, there must be something not right here, ALL are DEFECTIVE and only you are PERFECT? and really are an EXPERT in linguistics & language teaching? Oh my goodness, I'm just speechless. I suggest you moderate your statement.

I still appreciate your value in some way and wanna keep our friendship, so plz don't destroy those beautiful thoughts by your own words.

I can't believe that all of my efforts are just wasted and castigated as if it has never existed. It's unbearable. Rationally, I longed for a majority of students to brave themselves so as to support me a little bit when DSC was online. Let me see. There were a lot services that I offered. There was a host of english knowledge I gave out.

This is a mess of this forum. I don't believe that it is true but I must say that it really exists.

If you want others to respect yours, try to respect theirs first. That's it.

c̣n cái vụ luyện âm ktc chưa hiểu ư tsuiki lắm à nghe, chị nói nên bắt đầu từ tŕnh độ thấp, tức là nên đọc từng câu thôi à , liệu như thế có chán hơn cả việc đọc theo đoạn ko? và thế th́ bao jờ mới tiến bộ được?
thật ra việc luyện ngữ âm các bạn có thể tự tập được mà, cần j́ thành lập nhóm. tuy nhiên đó cũng là 1 ư hay, thích hợp cho các newbie, nên jờ ktc nghĩ ta nên học thế này: mỗi buổi học mod sẽ post lên 1 đoạn văn ngắn, các thành viên sẽ thay nhau đọc và những người c̣n lại lắng nghe và góp ư về ngữ âm, sau fần đó ta sẽ có 1 chủ đề nhỏ cho mọi người suy nghĩ rồi tŕnh bày, các bạn có thể suy nghĩ rồi liệt kê ư ra giấy, nh́n vào các ư rút gọn mà tŕnh bày, thế sẽ dễ hơn, được ko nào?

Nói sao bi giờ :) bản chất của Tsuki là playful nên cái ǵ boring th́ Tsuki chạy xa 8 thước rùi hehe. Có vẻ cả ktc cũng không hiểu ư của Tsuki. Thôi đừng lo đến chi tiết nhiều quá, có cái nhà rồi th́ mới trang trí được phải không. Cứ đọc kỹ lại những v́ Tsuki đă viết về mô h́nh chung & h́nh dung cách phân bố nhân sự, không thừa không thiếu đâu, cần th́ cứ lấy giấy ra vẽ, sẽ thành 1 sơ đồ kết cấu đó ;) Nếu lo th́ cứ làm thử 1 group thử nghiệm trước; Tsuki sẽ PM cho em YM id của Tsuki, cần ǵ th́ cứ IM cho Tsuki nhá.

@ktc & NPNN: ktc & Nga h́nh như đă taste qua pressure named Anh Nguyen hah ;) but just take it easy. He's enthusiasted & knowledgeable and what he did has its principle. If you can't work his way, you can search for another; but still he'd be a great help for others who could accept his discipline and thus plz let he be...

yencuong1981
16-12-2007, 10:08 AM
Mình kém về kỹ năng nghe nói lắm gần như không biết gì luôn. Mình rất muốn tham gia lớp nói online nhưng cứ e sợ trình độ khác nhau. Mình thấy những ý kiến của Tsuki rất hay. Nên thành lập những nhóm nhỏ, bắt đầu từ trình độ Beginner. Một diễn đàn có thể hoạt động mạnh và quan trọng hơn là lâu dài khi nó đáp ứng được nhu cầu của nhiều thành viên. Bởi vì có rất nhiều người học tiếng anh lâu rồi cấp 2, cấp 3 rồi đại học nhưng đến bây giờ vẫn là con số không tròn trĩnh(:smilie_crazy: mình là điển hình luôn). Hỏi đến cái gì cũng biết mà thực ra chẳng biết cái gì cả. Nay họ muốn cải thiện trình độ nhưng lúng túng không biết phải tiến hành như thế nào.Trong bốn kỹ năng thì kỹ năng nói là quan trọng nhất: trẻ con tập nói trước khi nhận biết mặt chữ mà. Chương trình giáo dục đã sai lầm, bản thân cũng nhận thức muộn. Nên mình nghĩ rằng cứ từ cái gì đơn giản nhất để nhiều người có thể tham gia. Các bạn giỏi hơn có thể hướng dẫn các bạn kém hơn. Cần thiết có thể kiểm tra trình độ để phân nhóm.

bui thanh van
16-12-2007, 10:28 AM
Y kien hay day! Co gang nhe!
O day toi cung thay mot so trung tam to chuc English speaking club theo dang do. Nhung ko phai to chuc mot tuan mot lan ma mot thang mot lạn Co chu de, chu diem truoc (cho participants chuan bi) den do moi nguoi cung thao luan, trao doi, doi luc la tranh cai ve cac chu de do. CUng thu vi lạm
Chuc thanh cong

ktc
16-12-2007, 12:46 PM
Wow Anh Nguyen, so you are back. You seem full of energy hah, I guess from your "voice"

[COLOR="Red"]it seems that i am not the only one who is so appalled by AN's rude and impolite words .now i have understood why u left dsc, dear tsuiki. i would have done that, too, if i had been u

Oh oh, there must be something not right here, [COLOR="red"]ALL are DEFECTIVE and only you are PERFECT? and really are an EXPERT in linguistics & language teaching? Oh my goodness, I'm just speechless. I suggest you moderate your statement.
oh yeah, so great a teacher, huh? may be u think that u are so great, AN,and that we are all rubbish, but anyway, u HAVE NO RIGHT to criticize us, and i must tell u that there are other pp who are much better than u, so don't be so CONFIDENT with urself!

I still appreciate your value in some way and wanna keep our friendship, so plz don't destroy those beautiful thoughts by your own words.

[COLOR="red"]now i regret admiring and respecting him so much! how stupid i was!:evil:

If you want others to respect yours, try to respect theirs first. That's it.
[never tell him that, if he knows the concept of respectfulness, he would never have said such rude and impolite words

@ktc & NPNN: ktc & Nga h́nh như đă taste qua pressure named Anh Nguyen hah ;) but just take it easy. He's enthusiasted & knowledgeable and what he did has its principle. If you can't work his way, you can search for another; but still he'd be a great help for others who could accept his discipline and thus plz let he be...
yea, i have tasted it! and i did try to bear, but i want to tell u sth, dear tsuiki: if there someone who can stand his arrogance, it'll never be me . he's very good, i admit, but he's not the only one who is good and it doesn't mean that i can't make progress without putting up with him and studying with him . besides, a perfect person does not only need to be good, but he must also be respectful and polite!
and i want to tell u this, Anh Nguyen:
WE OPEN THIS NEW SPEAKING CLUB FOR OUR OWN NEED OF PRACTISING ENGLISH, IT MAY BE SUCCESSFUL OR NOT, BUT HOWEVER OUR CLUB MAY BE, IT IS OUR OWN BUSINESS,NOT URS! AND EVEN IF OUR CLUB HAS ONLY ONE OR TWO MEMBER, WE WILL STILL PRACTISE WITH EACH OTHER AND MAKE PROGRESS!
AND, LAST BUT NOT LEAST: PLZ BE LESS ARROGANT, POLITE ENOUGH AND MORE RESPETIVE TO THE OTHERS AND URSELF!
A ZILLION THANKS!!!
KTC :evil: :evil:

ngườitôithuơng
16-12-2007, 02:46 PM
Các bạn cho NTT nói chen vào một chút nhé?
Trước hết là NTT rất vui, rất phục các bạn đă muốn thành lập club (hay class, tuỳ các bạn gọi) để giúp nhau luyện tập môn Nói. NTT đă thấy rất nhiều bạn (trong lớp NTT đang học) có một tính rất độc đáo là không bao giờ chịu mở miệng nói, dù cô giáo động viên thúc giục thế nào cũng chỉ ngồi... nhăn răng cười, có lẽ các bạn ấy có một niềm tin mănh liệt là chỉ cần ngồi yên nghe như vậy chừng vài ba tháng là khi gặp người nước ngoài sẽ mở miệng nói tiếng Anh như gió (???). Bây giờ các bạn không có thầy cô mà chủ động đứng ra luyện tập là quá hay rồi.
Kế nữa là NTT cũng hiểu những khó khăn và khó chịu của anh Anh Nguyễn và một số bạn khác khi DSC đă không được như mong muốn, nhưng chúng ta có thể từ đó rút ra kinh nghiệm cho lần sau được chứ phải không các bạn?
NTT rất tiếc rằng ḿnh không có th́ giờ nên không thể tham gia club này được, nhưng mong là vẫn có thể góp ư kiến của ḿnh (tức là ư chỉ nhỏ như con kiến thôi :) ).
NTT thấy các bạn tranh căi nhau, nhiều ư kiến trái ngược nhau,nhưng bên nào cũng có lư của ḿnh cả. (xin đừng nói NTT ba phải nhé, v́ NTT đặt ḿnh vào trong hoàn cảnh từng người th́ đúng là có lư thật). Vậy NTT xin mượn câu nói của Benjamin Franklin để áp dụng vào trường hợp này: "Nếu hai tấm ván không vừa nhau, người ta cưa bớt mỗi bên một chút sẽ khớp nhau thôi". NTT đề nghị chúng ta cứ mở club/class và bàn kỹ thời gian,topic, cách tổ chức. Ư NTT là hăy bắt đầu từ những topic thật đơn giản, và các bước chuẩn bị cũng phải kỹ, khi đă vào quỹ đạo rồi th́ sẽ tăng tốc lên... chút chút, v́ đơn giản nên việc phát âm hay luyện từ chắc cũng không quá "rùng rợn", bước đầu có thể giúp lẫn nhau sửa đươc....
Chút ư kiến nhỏ đóng góp, mong các bạn nghĩ xem có ích chút nào không? (không dám viết tiếng Anh sợ gây hiểu lầm, NTT vốn sợ bị hiểu lầm...) Và các bạn ơi, sao chúng ta lại phải căng thẳng với nhau làm ǵ, chúng ta có cùng mục đích là học tiếng Anh cho thật giỏi cơ mà,đúng không các bạn? Dùng tiếng Anh để bàn bạc,trao đổi và thậm chí bày tỏ t́nh cảm :love: chắc sẽ tốt hơn là căi nhau mà...

Nguyễn Phạm Ngọc Nga
16-12-2007, 10:33 PM
^^
okie okie... Có vẻ t́nh h́nh ngày càng hot n hot rồi :smilie_goodjob:
Đồng ư với NTT. Có lẽ chúng ta nên ngồi xuống, uống miếng nước, en miếng bánh và nói chiện với nhau thoải mái 1 chút (Em cũng chả thix cái cảnh "chả-nem" căi nhau hoài thế này, NTT ui)
Thiệt t́nh là lúc AN mới vào diễn đàn th́ cũng đă add nick AN ngay từ ngày đó, chat 1 lần, 1st impression là rất rất tốt, và NPNN hơi bị ... choáng về tŕnh Eng của AN. :not-worthy: And I did think he would be a great tutor of every club/ class on dethi.
Chỉ là cái cách AN "quản trị" th́ chưa dc pro lém, chưa "đắc nhân tâm" dc ^^ That's it. Leaders should, firstly, be able to listen. I think.

NPNN mượn lời của sis Maroon kết lại ở đây :smilie_goodjob:
"It's nice to be IMPORTANT, but it's more important to be NICE."

hi. Cuối tuần rồi, vui vẻ thôi mọi người ơi, (căng thẳng wá) ^^!

Tsuki
17-12-2007, 09:20 AM
hehe NTT nói có lư, chắc nên type tiếng Việt để tránh bị hiểu lầm ^^
Rồi cũng như bạn NPNN nói, nên ngồi xuống ăn bánh uống nước ^^ Tsuki kể chiện "đời xưa" cho các bạn nghe ^^ (tự dưng nhớ ông ngoại ḿnh wé T T)

Từ lần đầu bước chân dzô dethi đến giờ cũng 8 tháng rùi, Tsuki có 2 lần shock khá gần nhau (chắc tại thời gian hơi lâu mới quay lại dethi), lần này bời Anh Nguyễn và 1 lần trước bởi Conan (toàn là "đụng" với nhân vật "nổi tiếng" ^^)

Conan gây shock cho Tsuki bởi kaka nhà ḿnh phán 1 câu "Does it make sense?" để kết luận cho 1 loạt câu ngắn đằng trước. Khi đọc lên sẽ có thể infer là "Are you incapable of understading?" (= stupid) :not-worthy: Trời! Lúc đó Tsuki bụng bảo dạ "Cha nội" này có giỏi đến đâu mà là min/mod ǵ đó th́ sao có thể ăn nói kỳ cục dzậy; làm ǵ mà superior dữ dzậy!" hehe thế là máu cứ sôi lên ^^ ("thủ phạm" mà đứng gần đó dám bị thoi cho 1 cú dzô sườn rùi :p) "Trận" đó Tsuki định "bỏ" dethi đi luôn rùi ấy chứ v́ đâu chỉ có ở đây mới "chơi" với tiếng Anh được. Nhưng ngủ 1 đêm thức dậy th́ "nguội nguội", chợt nghĩ biết đâu ḿnh hiểu lầm thế là t́m xem thêm mấy bài viết khác, kết quả là phát hiện h́nh như câu đó là câu "cửa miệng" của "ổng" hehe

Trường hợp A.N. th́ khác, Tsuki biết A.N. từ trước khi gia nhập dethi v́ chính bạn í liên lạc với Tsuki để rủ rê T. tham gia DSC. Ấn tượng đầu tiên khá tốt. Giọng của A.N. không native-like lắm nhưng rất rất lưu loát, ngữ vựng rất phong phú & rất biết dẫn chuyện. A.N. hỏi Tsuki rất nhiều về đời sống, kinh tế, chính trị, xă hội... nên T. có cảm giác là bạn này enthusiasted & knowledgeable tuy có a bit pushy. V́ 1 số lư do nên Tsuki resign & sau đó khi quay lại dethi th́ cũng không thấy A.N. nữa cho đến khi A.N. đăng kư dự tuyển SDC hehe, chưa kịp say hello cố nhân th́ bị tạt "gáo nước" Defective! Có điều lần này T. không bị shock v́ "sôi máu" nữa ^^, T. đă quen với tính của A.N. nên các bạn thấy T. chỉ nói với "hắn" là moderate his statement thui, đâu cự căi làm ǵ (chậc chậc ḿnh 'generous' wa' hehe ^^)

Nói thêm 1 chút là trước kia A.N. & T. có thảo luận đôi chút về psychology nên T. nghĩ là A.N. force mọi người trong khi dạy chắc cũng có lư do riêng (không biết có phải đang "bào chữa" cho A.N. hông ^^) nên mới nói ở post trước là ... what he did has its principles. If you can't work his way, you can search for another; but still he'd be a great help for others who could accept his discipline and thus plz let him be.... Mặc dù không đồng t́nh với phương pháp của A.N. nhưng mỗi người đều có quan điểm & cách thức riêng của ḿnh nên T. không có ư định can thiệp. Tuy nhiên T. cũng rất thông cảm với ktc v́ lẽ thần tượng trong ḷng bị sụp đổ nên chắc là phải vừa buồn vừa giận ;)

Hết chuyện, hết chuyện rồi hehe, mem nào thích học online th́ đăng kư với A.N. bên DSC, mem nào thích thảo luận trong club th́ đăng kư với ktc. Uh mà h́nh như club chưa có "nhà" chính thức. Vậy bro Conan xin xem xét "cấp đất" cho club với nhá (xin dùm thui ^^), đồng thời cũng mong các min/mod lưu ư "chăn dắt" club nữa v́ h́nh như ktc "c̣n nhỏ dại" nhưng có "nguyện vọng chính đáng" ^^

Xong rồi, xong rồi, um sùm wá mem chạy hết rùi hehe tiếp tục đăng kư, tiếp tục đăng kư đê ... :smilie_goodjob:

Conan Doyle
17-12-2007, 10:04 AM
Conan gây shock cho Tsuki bởi kaka nhà mình phán 1 câu "Does it make sense?" để kết luận cho 1 loạt câu ngắn đằng trước. Khi đọc lên sẽ có thể infer là "Are you incapable of understading?" (= stupid) :not-worthy: Trời! Lúc đó Tsuki bụng bảo dạ "Cha nội" này có giỏi đến đâu mà là min/mod gì đó thì sao có thể ăn nói kỳ cục dzậy; làm gì mà superior dữ dzậy!" hehe thế là máu cứ sôi lên ^^ ("thủ phạm" mà đứng gần đó dám bị thoi cho 1 cú dzô sườn rùi :p) "Trận" đó Tsuki định "bỏ" dethi đi luôn rùi ấy chứ vì đâu chỉ có ở đây mới "chơi" với tiếng Anh được. Nhưng ngủ 1 đêm thức dậy thì "nguội nguội", chợt nghĩ biết đâu mình hiểu lầm thế là tìm xem thêm mấy bài viết khác, kết quả là phát hiện hình như câu đó là câu "cửa miệng" của "ổng" hehe

Khà khà, lâu lắm mới thấy Tsuki tâm sự hay vậy, rất nữ tính mừ :love:, cái hay ở đây là mỗi người một tính, một phong cách riêng, cách nhín nhận vấn đề cũng không giống nhau nên xảy ra va chạm nhỏ là không thể tránh được. Tuy nhiên mọi người có mặt ở đây vì một cái chung là biết sống vì mọi người.

Hết chuyện, hết chuyện rồi hehe, mem nào thích học online thì đăng ký với A.N. bên DSC, mem nào thích thảo luận trong club thì đăng ký với ktc. Uh mà hình như club chưa có "nhà" chính thức. Vậy bro Conan xin xem xét "cấp đất" cho club với nhá (xin dùm thui ^^), đồng thời cũng mong các min/mod lưu ý "chăn dắt" club nữa vì hình như ktc "còn nhỏ dại" nhưng có "nguyện vọng chính đáng" ^^

Xong rồi, xong rồi, um sùm wá mem chạy hết rùi hehe tiếp tục đăng ký, tiếp tục đăng ký đê ... :smilie_goodjob: [/color]

Conan mới về nên chưa rõ ý tưởng như thế nào nhưng chắc chắn sẽ luôn ủng hộ tất cả các nguyện vọng chính đáng.

Thân
Conan

Conan Doyle
17-12-2007, 10:45 AM
Mem nào thích học online th́ đăng kư với A.N. bên DSC, mem nào thích thảo luận trong club th́ đăng kư với ktc. Uh mà h́nh như club chưa có "nhà" chính thức. Vậy bro Conan xin xem xét "cấp đất" cho club với nhá (xin dùm thui ^^), đồng thời cũng mong các min/mod lưu ư "chăn dắt" club nữa v́ h́nh như ktc "c̣n nhỏ dại" nhưng có "nguyện vọng chính đáng" ^^

H́nh như định ra ở riêng roài hay sao ư nhỉ :), đất trong CGE th́ luôn có, 2 mặt tiền ah nghe, c̣n đất Dethi chắc ḿnh phải mua quà đến thăm Tuanlong mất thui :Devil: .

Tsuki
17-12-2007, 11:30 AM
Khà khà, lâu lắm mới thấy Tsuki tâm sự hay vậy, rất nữ tính mừ , cái hay ở đây là mỗi người một tính, một phong cách riêng, cách nhín nhận vấn đề cũng không giống nhau nên xảy ra va chạm nhỏ là không thể tránh được. Tuy nhiên mọi người có mặt ở đây v́ một cái chung là biết sống v́ mọi người

Tsuki là người rất kiệm lời anh ui, không cần thiết th́ có khi cả ngày không mở miệng nói câu nào hết á; bất đắc dĩ mới dùng đến lời nói, khó khăn lắm mới dziết ra được bi nhiu đó, eek đừng có cười! :smilie_crazy:

H́nh như định ra ở riêng roài hay sao ư nhỉ, đất trong CGE th́ luôn có, 2 mặt tiền ah nghe, c̣n đất Dethi chắc ḿnh phải mua quà đến thăm Tuanlong mất thui.

đáng lí ra thread này mở trên cge ko thix hợp lắm v́ lớp chúng ta là lớp lỗi ngữ fáp, nhưng v́ nếu mở trên các lớp kia (có ít thành viên) th́ sẽ ít người biết đến, có bạn muốn tham za nhưng lại ko biết nên ktc đành mượn chuyên mục ngoại khóa của cge để "chiêu sinh" :D, anh conan "hiền" như vậy chắc ko mắng em đâu nhỉ?

Dạ nào dám có ư "ra riêng" ạ :not-worthy: chỉ bởi ktc nhà ḿnh nói như thía nên Tsuki cứ đinh ninh là club hông có nhà & đang "cư ngụ bất hợp pháp", cộng thêm cũng bởi "lo xa" là em í sẽ bị "mắng" nên chỉ t́m cách "đỡ chưởng" trước giúp thui :p

ktc ui em là chủ xị mà, dzô tính sao th́ tính đi, Tsuki chạy trước đây...

Conan Doyle
17-12-2007, 11:45 AM
Tại anh thấy bên DSC của Anh Nguyen đang khởi động lại, vậy có nên chăng ta phải mở Club bên này, tuy nhiên Conan luôn ủng hộ các bạn hai tay hai chân.

V́ cái DSC này mà hiền như ḿnh cũng đă gần nổi xảy ra tranh căi với Tuanlong. Nên giờ thấy các bạn quyết tâm khôi phục nó th́ chẳng có lư do ǵ mà Conan hok ủng hộ các bạn cả.

Tuy nhiên do thời gian của Conan cũng đă kín lịch nên khó có thể đứng ra phụ trách Club này và một lư do quan trọng hơn là Conan sử dụng tiếng Anh bị pha tạp nhiều nước nên chỉ dám ủng hộ các bạn về khâu tổ chức thôi.

C̣n phụ trách th́ theo ngu ư của ḿnh Conan đề xuất Tsuki, KTC, Ngọc Nga phụ trách Club này.

Thân
Conan

ktc
17-12-2007, 01:29 PM
em không có jì để nói thêm, việc tranh luận này nên chấm dứt tại đây,thầy conan (và cả KTC) đều ko muốn có mâu thuẫn nội bộ nên ta ngưng chiến mọi người nhé. việc thành lập câu lạc bộ nói có lẽ sẽ hơi chậm lại vì đang có một số vấn đề , giải quyết xong ktc sẽ thông báo với mọi người

tuminh
26-12-2007, 09:24 PM
ḿnh cũng rất muốn học nói v́ h́nh như từ 2001, sau khi ra trường và đi làm ḿnh gần như không sử dụng tiếng Anh v́ ḿnh làm ở DNNN. Tuy nhiên tŕnh độ internet của ḿnh thuộc loại abc. Mong mọi ngườigiúp đỡ. Cảm ơn mọi người nhiều nhiệu

hạnh_uyên
27-12-2007, 09:20 AM
vậy th́ ḿnh cungx xin tham gia, ḿnh kém khoản này lém

tien.itbk
27-12-2007, 10:10 AM
Các bác cho em tham gia với nhé !
Riêng về khoản nói em hơi kém , mà ko có nhiều đk thực hành

ktc
28-12-2007, 11:10 AM
hic, còn 1 môn nữa là được... zải thoát rồi! :D
thấy mọi người định tham za nhìu vậy dzui wá! :) nên lên thông báo một tí:
hết tuần này có lẽ kì thi hk1 xong hết rồi, mọi người rảnh rỗi bàn típ vụ clb nói nhé.về cấu trúc của clb thì ai có ý kiến jì cứ post lên đây(hoàn chỉnh chút xíu nhé ^^) (ý kiến của ktc sẽ được trình bày sau :D)
mọi người cứ yên tâm,mai thi xong ktc bàn với ban wản lí rồi clb sẽ sớm đi vào hoạt động ^^
nhắc lại với mọi người là đây chỉ là một câu lạc bộ để mọi người cùng nói tiếng Anh, ko fải lớp nên sẽ ko có tutor đâu nhé, tuy nhiên đây có lẽ cũng là 1 ưu điểm vì thế này mọi ng nói sẽ tự nhiên hơn ^^
à fải, ai có ý định tham za clb thì add nick mình nhé, và các bạn nhớ gửi tin cho mình biết các bạn là thành viên của clb, để tránh lẫn lộn với đám bạn... wỉ sứ! :D

stellar_ile_uglyducky@yahoo.co.uk

smile pasta
28-12-2007, 08:23 PM
hj em cũng tham gia với mọi người nhé nick em là caheoxanh13 :D

ktc
31-12-2007, 09:56 PM
chào mọi người, thế là tất cả chúng ta có vẻ đều đă xong ḱ thi hk1 rồi nhỉ?
nên clb bây jờ có thể đưa vào hoạt động rồi :)
sau 1 thời jan bàn bạc , quyết định cuối cùng cũng được đưa ra:
1/ clb chúng ta sẽ dùng Skype thay v́ yahoo hay paltalk v́ chất lượng nghe nói fần mềm này cao hơn
tuy nhiên ḿnh biết một số bạn ko wen dùng Skype(thậm chí chưa từng dùng :D) thế này nhé, các bạn cứ vào trang này down Skype về rồi đăng kí sau đó add nick của ktc nhé (đừng wên vụ add nick nhé, v́ nếu ko hôm đó ḿnh ko mời các bạn vào conference được đâu) nick của ḿnh trong skype là stellar_ile
http://www.skype.com/intl/en/download/skype/windows/
nếu ai đó chưa biết sử dụng hay c̣n gặp rắc rối với Skype th́ cứ liên hệ hỏi zigzag nhé (hehe, v́ ktc cũng mới biết dùng nó thôi nên cũng ko rành lắm, c̣n nick yahoo của nhóc zig th́ mọi người biết rồi fải ko?
2/ thời gian: clb chúng ta sẽ hoạt đông vào 6:45 tối thứ 7, sở dĩ chọn jờ này là v́ đây là lúc đa số mọi người rảnh rỗi(có vẻ thix hợp nhất ^^)
3/ h́nh thức : theo yêu cầu của mọi người, clb chúng ta sẽ học cả fát âm và nói. cụ thể là: mỗi ngày sẽ dành khoảng 15 phút cho vụ fát âm, c̣n lại là nói
+ về fần fát âm, ta sẽ học theo trang web dạy fát âm đây:
http://www.uiowa.edu/~acadtech/phonetics/english/frameset.html

=> trang này hướng dẫn rất kĩ về việc mở miệng thế nào, lưỡi ra sao,lại có cả h́nh ảnh động miêu tả rất hay v.v... tuy nhiên nó bằng tiếng Anh nên có thể một số bạn sẽ gặp khó khăn. v́ thế các bạn cứ vào coi trước, đến ngày học đầu tiên sẽ có người hướng dẫn việc sử dụng trang web. sau đó mỗi tuần ta sẽ học một âm (mỗi người tự luyên ở nhà) sau đó vào clb thi fát âm với nhau , mỗi tuần sẽ có một list những từ có âm đó, từng người một sẽ fát âm và những người c̣n lại nghe và nhận xét, xem ai fát âm chính xác nhất nhé! ^^
sau đó là fần nói, mỗi tuần sẽ có một chủ đề được thông báo trước để mọi người chuẩn bị sẵn, vào học từng người một sẽ lần lượt tŕnh bày bài nói của ḿnh, những người c̣n lại lắng nghe và đặt câu hỏi cho người đó trả lời

kế hoạch là vậy đó, mọi người thấy có vấn đề j́ th́ cứ ư kiến. dự định thứ 7 tuần này (6:45pm) clb chúng ta sẽ đi vào hoạt động , chủ đề đầu tiên dễ dễ để mọi người nói tự tin một chút, đó là :introduce yourself :):)

xong rồi, buổi đầu chắc sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng rất mong mọi người sẽ tham za nhiệt t́nh để tạo và duy tŕ được một môi trường tuận lợi cho tất cả chúng ta cùng luyện nói ^^

Nguyet Minh
31-12-2007, 10:01 PM
Em cũng tahm gia luôn , nick skype của em là :
ginnyweasley2411@vnn.vn nha
Mong nhóm ḿnh sẽ tiến bộn nhiều nhếu !!!:smilie_clap: :smilie_clap: :smilie_clap:

ktc
31-12-2007, 10:09 PM
nhắc lại là mọi người add nick của ktc zùm nhé, vì nhìu người wá làm sao ktc add nổi => xỉu! +_+
riêng nguyetminh thì hình như chị có nick skype của em rồi, đừnglo :D chỉ cần hôm ấy online trên skype đúng jờ là được rùi :D

monokuro boo
01-01-2008, 07:52 AM
chị ơi , sao lại có cái giờ đó , dịch lên xíu đi , hay là đó là giờ tót vậy

Tưởng Dung
01-01-2008, 07:54 AM
ui e cũng muốn tham gia, khi nào mới bắt đầu ạ

Mr ZigZag
01-01-2008, 08:08 AM
ui e cũng muốn tham gia, khi nào mới bắt đầu ạ
Rất vui khi bạn múôn tham gia Club NÓi. Mà bạn hãy để YH, tên gì đi, để tiện liện lạc.
CLB nói sẽ bắt đầu thứ 7 tuần này : Lúc 18:45'

Thân
ZZ

thanhkha
01-01-2008, 10:53 AM
Mình rất muốn tham gia nhưng giờ đó mình không thể tham gia đươc.Các bạn có thể tổ chức giờ đó nhưng vào chủ nhật thì được khộng

shamanho
01-01-2008, 11:51 AM
chào bà con
Tôi học tiếng anh măi mà chẳng tiến bộ ǵ cả cũng buồn thât. Cho tôi tham dự lớp học này nhẹ Mong răng học hỏi được nhiều từ các bạn
thanks

Mr ZigZag
01-01-2008, 12:11 PM
chào bà con
Tôi học tiếng anh măi mà chẳng tiến bộ ǵ cả cũng buồn thât. Cho tôi tham dự lớp học này nhẹ Mong răng học hỏi được nhiều từ các bạn
thanks
Rất vui khi bạn tham gia Club nói nhé , Nhưng ạbn 7oi cho xin pṛile , quan trọng là Email ó, để tiện liện lạc.

Thân
ZZ

contimlacloai
01-01-2008, 02:50 PM
cho ḿnh tham gia với nghe ,vừa mới thi xong giờ tiếp tục tham gia dethi thấy thread này hay nên muốn tham gia đây hy vọng được sự giúp đỡ của mọi người !!
nick skype:vubigboy88
nick yahoo:vubigboy88@yahoo.com
email : vubigboy88@gmail.com
vậy chắc là đủ để liên lạc với mọi người.hy vọng club speaking của chúng ta sẽ là nơi giao lưu học hỏi của mọi người và ngày càng phát triển !!

shamanho
01-01-2008, 03:10 PM
Cam on Mr Zizang
Địa chỉ Skype: shamanho
Yahoo batinhho@yahoo.com
email: shamanc21@gmail.com

ktc
01-01-2008, 06:48 PM
mọi người nhiệt tình tham za ktc rất dzui, nhưng thế này nhé: nếu mọi ng ko muốn trực típ add nick skype của ktc thì ít nhất cũng để lại nick để mình add của các bạn chứ , chả hiểu sao ai vào cũng chỉ nói :"cho mình tham za với" rồi thôi à :(

ktc
01-01-2008, 07:14 PM
à fải , về vụ jờ học, lẽ ra ktc tưởng jờ đó thix hợp với đa số mọi người nhưng ko ngờ có vài bạn học ko được jờ đó. thôi thế này nhé : tuần này đã sắp xếp rồi nên đành học jờ đó, còn những bạn nào muốn đổi jờ cứ việc sắp xếp jờ thix hợp cho mình rồi lên đây nói mọi ng cùng nghe nếu đa số ủng hộ thì ta đổi nhé , còn nếu đã thế mà mọi người ko ủng hộ nữa thì cũng ko sao, các bạn ấy cứ đợi đến khi clb đủ lớn để hoạt động nhìu hơn một ngày nhé :)

Misus
01-01-2008, 07:49 PM
Cam on nhá ! Misus tham gia nữa
Địa chỉ Skype:new_heart159
Yahoo new_heart159@yahoo.com
email: muatrongnang@gmail.com

ktc
02-01-2008, 04:40 PM
nhắc lại với mọi người nhé: chủ đề đầu tiên là "introduce urself" => nhớ chuẩn bị tốt và online đúng jờ nhé :)
à fải, ktc fát hiện có vấn đề mới nảy sinh : chả là Skype th́ dùng ổn nhất rồi, nhưng khổ nổi conference của skype chỉ được 9 người thui, vậy mấy người c̣n lại bỏ đâu nhỉ? => dĩ nhiên có thể mở cùng lúc nhiều conference nhưng cái khổ là ko có MC các bạn ạ, v́ vậy ai thấy ḿnh thix làm MC th́ vô zúp zùm ktc nhé , thế mới mở nh́u f̣ng cùng lúc được, nhanh lên, đăng kí làm MC nào, don't be shy!

thienthan_hay_acquy
02-01-2008, 08:29 PM
Chị ktc ui, em đăng kí giờ khác nha: 7pm ngày Chủ nhật. Bạn nào rảnh giờ đó thì có thể học cùng với mình (vì giờ kia bị kẹt). KHông thì mình rảnh tối thứ 2,4,6 từ 7h30. Vậy nha (hông được tham gia cùng mọi người buồn quá xá Y_Y)

ylang
02-01-2008, 09:24 PM
còn dây là của mình :
Nick :thelonelyheart_hl
Địa chỉ skyte :hoanglan92

BaoGia_Tuong
02-01-2008, 11:17 PM
Thật tuyệt vời. Nhưng bạn ơi mình cũng bận vào tối thứ 7 rùi tiết quá chừng mình huy vọng có thể đổi vào tối chủ nhật nha ban. Mình ủng hộ ktc 2 tay 2 chân luôn. đây là nick mình : thanhbao201@yahoo.com.vn

Emotion
03-01-2008, 05:00 PM
Mr.ZigZag rủ mình gia nhập lớp, rất vui khi có cơ hội giao tiếp với mọi người.

tên: Nguyễn Minh Đăng Huy
Nickname: Emotion
yahoo: dhuyf@yahoo.com

monokuro boo
03-01-2008, 05:30 PM
em thứ 7 , 7 giờ trở lui , em chuyển giờ họclại rùi , có điều hơi khỏ , thứ 5 học tơi 1 giờ
khổ cả cô boo
nhưng hôm tới thì ok
à , nick skipe của boo : monokuro_boo_245

ATBS_Rozykiss
04-01-2008, 12:29 AM
HIx, em muốn tham gia lắm nhưng ngặt nỗi cái tai nghe nhà em chỉ nghe được chứ ko nói được ......... :( :( :(

vanlidochanh
04-01-2008, 01:14 AM
KTC, Zigzag & everybody cho mình hỏi chút, các bạn thấy headset nào trên thị trường là tốt nhất, giá tiền bao nhiêu, cho 500đ hình thì càng tốt(đang tính sắm 1 cái). Mình cũng đã nhắm cái điện thoại PC to PC & PC to phone của Diboom rồi(hình như gọi là phone diboom 110 thì phải), giá chừng 20$, ai đã sử dụng rồi thì cho ý kiến nhé, có gì tham gia đúng hẹn lun. yahoo mes. tintrung_bui1991@yahoo.com- skype : T.Trung.Bui

ktc
04-01-2008, 02:16 PM
KTC, Zigzag & everybody cho ḿnh hỏi chút, các bạn thấy headset nào trên thị trường là tốt nhất, giá tiền bao nhiêu, cho 500đ h́nh th́ càng tốt(đang tính sắm 1 cái). Ḿnh cũng đă nhắm cái điện thoại PC to PC & PC to phone của Diboom rồi(h́nh như gọi là phone diboom 110 th́ phải), giá chừng 20$, ai đă sử dụng rồi th́ cho ư kiến nhé, có ǵ tham gia đúng hẹn lun. yahoo mes. tintrung_bui1991@yahoo.com- skype : T.Trung.Bui
rất tiếc ḿnh ko rành về vụ này lắm nên ko thể júp bạn được, bạn thử hỏi zz nhé, nó th́ rất rành :D:D:d

ktc
04-01-2008, 02:43 PM
có nh́u bạn muốn dời sang chủ nhật wá , nhưng tạm thời ta chưa đổi được, v́ thế tuần này ta vẫn học thứ 7.tuy nhiên các bạn đừng lo, khi clb đă tạm ổn ta sẽ mở thêm vào buổi khác nhé

reddevil89
04-01-2008, 03:46 PM
vào room chỉ nghe với lại phát biểu ý kiến thui được ko :D

Mr ZigZag
04-01-2008, 08:46 PM
KTC, Zigzag & everybody cho ḿnh hỏi chút, các bạn thấy headset nào trên thị trường là tốt nhất, giá tiền bao nhiêu, cho 500đ h́nh th́ càng tốt(đang tính sắm 1 cái). Ḿnh cũng đă nhắm cái điện thoại PC to PC & PC to phone của Diboom rồi(h́nh như gọi là phone diboom 110 th́ phải), giá chừng 20$, ai đă sử dụng rồi th́ cho ư kiến nhé, có ǵ tham gia đúng hẹn lun. yahoo mes. tintrung_bui1991@yahoo.com- skype : T.Trung.Bui
Thật sự ZZ ko biết về cái này. Nhưng ZZ đă hỏi ngừơia nh rồi th́ ảnh trả lời
"Những sản phẩm giá như bạn đưa ra thi về chất lượng là okay rồi - chủ yếu vấn đề c̣n lại bạn phải xem xét là kiếu dáng, và các tiện ích phụ của nó thôi"

Thân
Minh Phương

vanlidochanh
05-01-2008, 08:47 AM
Thanks, everybody.
Tuần này em xin vắng nha, để đi mua cái headset trc' đã.

Mr ZigZag
05-01-2008, 10:41 AM
Thanks, everybody.
Tuần này em xin vắng nha, để đi mua cái headset trc' đă.
Okay , Ko có ǵ đâu bạn.
Chúc bạn Zui Zẻ.

Thân
ZZ

ktc
05-01-2008, 11:23 AM
vào room chỉ nghe với lại phát biểu ư kiến thui được ko :D

dĩ nhiên làhok được, fải tôn trọng nội wi chung chứ anh, mọi người làm j́ anh fải làm theo chứ :D:D:D

reddevil89
05-01-2008, 12:57 PM
dĩ nhiên làhok được, fải tôn trọng nội wi chung chứ anh, mọi người làm j́ anh fải làm theo chứ :D:D:D

hic, vậy cho anh nói cuối cùng nhé, ko có th́ hông dám vô đâu

Emotion
05-01-2008, 06:31 PM
còn 15p nữa, chuẩn bị thôi, hồi hợp quá

contimlacloai
05-01-2008, 09:24 PM
khi nào clb mở lại vậy !! tiếc wé mình có việc nên không tham gia buổi đầu tiên !! có thay đổi gì thông báo cho mình với nghe !! cảm ơn nhiều

thatsmygoal
06-01-2008, 10:07 AM
Vậy cho em đăng kí nhé:
Trình độ: Gần Upper- Intermediate
Kỹ năng: Write+ Read+ Listen tạm ổn. Còn Speak thì rất tồi (phát âm ko chuẩn, nói ngọng, etc)
Nick Y!M: bichtram12594
Nick Skype: thatsmygoal

=> I hope you can help me improve my speaking skill
=> Cái này mình vào room ạ? Thời gian từ mấy giờ đến mấy giờ?.

ktc
06-01-2008, 01:27 PM
khổ wá, hôm wa đáng lẽ mọi việc suôn sẻ th́ PC của ḿnh rớt mạng hoài, làm hại chả học được j́, xin lỗi mọi người nh́u nhé:not-worthy: :not-worthy:
bây jờ chưa biết tính sao bởi máy cứ rớt mạng ngay đúng "jờ linh" :D nhưng mọi người yên tâm , khi nào cái vụ mạng này tạm ổn ḿnh mới thông báo cho mọi người để ko làm mất thời jan vào S rồi lại... jải tán +_+
một lần nữa,chân thành xin lỗi tất cả các bạn nhé, hic!!! :smilie_crazy:

Misus
06-01-2008, 02:02 PM
Vậy chừng nào có lcịh học chính xác bạn nhớ thông báo Misus nghen!^_^

thienthan_hay_acquy
06-01-2008, 05:11 PM
tO ktc: Chị có thể tổ chức trên Paltalk, MSN hay Skype đc ko? Lí do:

- Chất lượng âm thanh tốt hơn
- Thứ II, máy tính nhà em ko lên đc yahoo bằng tools. Em toàn lên for the web beta => ko có nhiều chức năng như chuyển file, voice, webcame. etc
Nick Paltalk của em: thatsmygoal (có ǵ mọi ng add giúp)

Em mong chị xét duyệt. Em chân thành cảm ơn

thatsmygoal

Th́ mọi người đang mở lớp trên Skype mà bạn, có qua yahoo đâu nè:love:

ktc
07-01-2008, 01:04 PM
mọi người yên tâm đi, khi nào chuẩn bị kĩ rồi mình sẽ thông báo trên đây mà :D:D:D

vũ thị thùy chi
07-01-2008, 03:08 PM
:smilie_goodjob: wow, cho ḿnhthamgia với nhé, hihihi, xúc tiềnnào

Mr ZigZag
07-01-2008, 03:15 PM
:smilie_goodjob: wow, cho ḿnhthamgia với nhé, hihihi, xúc tiềnnào

Welcome bạn, Mong bạn để lại Email skpye and Email Yh

Thân
Minh Phương

hungphuong19902007
07-01-2008, 05:29 PM
Chào Mọi người, em moi tao acc tren diễn đàn hôm nay, tình cờ thấy Club nay hay wá. Mọi người cho em tham gia với được hok va? Em năm nay lớp 12, chạy sô hơi bị nhiều nên chỉ rãnh mỗi ngày thứ 7,CN.(hix...hix... sao mà giống ca sĩ wá). Nếu được thì xin gủi thư vào email cho em dùm nha mấy anh chị, cho em biết thời gian luôn. Mail cua em ne:
Hotmail: joenguyen2005@hotmail.com
Yahoo: hungphuong19902007@yahoo.com.vn
Em cám ơn trước!

meotom_lt
07-01-2008, 08:24 PM
OK đăng ký một vé nhé :smilie_goodjob: :love:

email: bichphuong_5k@yahoo.com

duyendao
07-01-2008, 09:27 PM
Tham gia ngay... Speaking Club thì còn jì bằng. :D

Emotion
07-01-2008, 11:13 PM
các bạn muốn tham gia thì phải có địa chỉ skype, muốn tải và đăng kí thì vào trang 5 tìm sẽ thấy, sau đó viết nick skype của các bạn ra đây. Ngoài ra tay nghe và micro của các bạn phải ọk Nói chung cứ vào trang 5 sẽ có hướng dẫn

thatsmygoal
08-01-2008, 08:27 AM
Các ánh chị ơi,
Cái giờ thứ 7 đó em bạn đi học thêm môn Toán rồi (Từ 5.30-> 8.00). vậy em xin đổi vào giờ chủ nhật đc ko ạ? Tối chủ nhật từ 8.00->10.00 th́ càng tốt.

Mong các anh/ chị xét duyệt. Em chân thành cảm ơn

That's all
thatsmygoal

thanhndk
08-01-2008, 09:34 AM
Cho minh tham gia lớp với nhe
Nick Skype : thanhndk

vũ thị thùy chi
08-01-2008, 10:03 AM
ái chà, vụ này nghe li kỳ đây^^!

vũ thị thùy chi
08-01-2008, 11:15 AM
Tên : Vũ thị Thùy chi
Nicknam : Vũ thị thùy chi
YM : vu_thuy_chi
Tuổi 21
hjhj

nicotoc_buxu
08-01-2008, 11:53 AM
em cũng hưởng ứng, em nói cũng tệ lắm, muốn học hỏi từ các anh chị

burin203
08-01-2008, 12:04 PM
Mọi người cho mình hỏi chút, nãy giờ ai cũng nói muốn tham gia, nhưng mà khi nào mới mở lớp, khi nào mới hoạt động đây? Mình ở xa thì tham gia bằng cách nào ấy nhỉ?

Mr ZigZag
08-01-2008, 12:07 PM
em cũng hưởng ứng, em nói cũng tệ lắm, muốn học hỏi từ các anh chị
VUi ḷng bạn để :smilie_goodjob:
Email Yh:
Email Skype:( Down trang 5 ó)
Tên..

Thân
Minh Phương

chinhnam
08-01-2008, 03:29 PM
Mình cũng xin đăng ký 1 suất với nhé!Mình cũng muốn tham gia để tăng khả năng nói mà chưa có cơ hội nào để tham gia cả. hichic!
nickname:nguyenchinh108
mail :nguyenchinh108@yahoo.com
nhờ bạn nào phụ trách lớp học khi nào có lịch học cụ thể thông báo giùm với nha! thanks alot!

Wasteland
08-01-2008, 10:03 PM
Hoan hô vỗ tay ủng hô.Nếu có cho ḿnh xin tham gia với được ko? nic blackorwhite_tcc.Thanks nhièu

boy_style
08-01-2008, 10:30 PM
cho ḿnh tham gia zới các bạn ơi!!!!!!!!!!!!111

icy85
09-01-2008, 09:44 AM
Hi, Cho minh tham ja voi cac ban oi :D

lê hiền thương
09-01-2008, 10:01 AM
cac bac cho em tham gia voi duoc ko a
co gi thi nhan cho em nhe

ky_than
09-01-2008, 10:46 AM
YM:hoangtu_snake
Nick skype: kythan48
Dạo này lười quạ Cho mình tham gia với nạo Cảm ơn nhé

ky_than
09-01-2008, 10:54 AM
chào mọi người, thế là tất cả chúng ta có vẻ đều đă xong ḱ thi hk1 rồi nhỉ?
nên clb bây jờ có thể đưa vào hoạt động rồi :)
sau 1 thời jan bàn bạc , quyết định cuối cùng cũng được đưa ra:
1/ clb chúng ta sẽ dùng Skype thay v́ yahoo hay paltalk v́ chất lượng nghe nói fần mềm này cao hơn
tuy nhiên ḿnh biết một số bạn ko wen dùng Skype(thậm chí chưa từng dùng :D) thế này nhé, các bạn cứ vào trang này down Skype về rồi đăng kí sau đó add nick của ktc nhé (đừng wên vụ add nick nhé, v́ nếu ko hôm đó ḿnh ko mời các bạn vào conference được đâu) nick của ḿnh trong skype là stellar_ile
http://www.skype.com/intl/en/download/skype/windows/
nếu ai đó chưa biết sử dụng hay c̣n gặp rắc rối với Skype th́ cứ liên hệ hỏi zigzag nhé (hehe, v́ ktc cũng mới biết dùng nó thôi nên cũng ko rành lắm, c̣n nick yahoo của nhóc zig th́ mọi người biết rồi fải ko?
2/ thời gian: clb chúng ta sẽ hoạt đông vào 6:45 tối thứ 7, sở dĩ chọn jờ này là v́ đây là lúc đa số mọi người rảnh rỗi(có vẻ thix hợp nhất ^^)
3/ h́nh thức : theo yêu cầu của mọi người, clb chúng ta sẽ học cả fát âm và nói. cụ thể là: mỗi ngày sẽ dành khoảng 15 phút cho vụ fát âm, c̣n lại là nói
+ về fần fát âm, ta sẽ học theo trang web dạy fát âm đây:
http://www.uiowa.edu/~acadtech/phonetics/english/frameset.html

=> trang này hướng dẫn rất kĩ về việc mở miệng thế nào, lưỡi ra sao,lại có cả h́nh ảnh động miêu tả rất hay v.v... tuy nhiên nó bằng tiếng Anh nên có thể một số bạn sẽ gặp khó khăn. v́ thế các bạn cứ vào coi trước, đến ngày học đầu tiên sẽ có người hướng dẫn việc sử dụng trang web. sau đó mỗi tuần ta sẽ học một âm (mỗi người tự luyên ở nhà) sau đó vào clb thi fát âm với nhau , mỗi tuần sẽ có một list những từ có âm đó, từng người một sẽ fát âm và những người c̣n lại nghe và nhận xét, xem ai fát âm chính xác nhất nhé!

Chị ktc ǵ ơi. Đưa cái này lên trang 1 đi cho dễ coi để các bạn vào sau c̣n biết chứ để lấp lửng ở giữa thế này th́ làm sao mà phổ biến được cơ chứ. Cảm ơn chị nha:D.

Mr ZigZag
09-01-2008, 12:41 PM
Các bạn ơi, để lại nick YH đi
NẾu có nick Skype để lại luôn cũng được
Vì nếu biêt! EMail YH để mình liên lạc và hứơng dẫn down về skype hay ngày hoạt động cho nhé.!!!

Thân
Minh Phương

nhuthao
09-01-2008, 02:13 PM
:not-worthy: ui chán quớ ^^ học h đó th́ em tiêu rồi T_T .. ZZ add nik skype chị vào hộ ná :) hum nào dc nghỉ th́ cho chị vào học ké với ^^
Skype: giaythuytinh_tk (nếu hok dc th́ pm lại chị nhá, lâu rùi ko xài nên quên mất :wacko: )

vanlidochanh
12-01-2008, 08:28 AM
Zigzag add giùm nhé:
=yahoo: tintrung_bui1991@yahoo.com
=skype: vanlidochanh
=real name: Bùi Tín Trung

wonderland_232000
12-01-2008, 10:03 AM
uhm, minh moi dang ki vao dien dan nay nen cung hok ro ve jo hoc lam, chi kct jiup em voi .Lien lac voi em wa nick nay nhe
Y!m : wonderland_232000
Email: wonderland_232000@yahoo.com.
Thank ss kct nhiu

Nguyet Minh
12-01-2008, 04:18 PM
Vậy là bây giờ tổ chức ǵơ ấy, không đổi được nữa hả anh chị? Thế th́ em không tham gia được rồi, em có thêm lịch học => vắng mặt !!! Thui, để sau, lúc nào có thêm giờ# th́ em tham gia ,nhé :smilie_goodjob: :smilie_goodjob: !!! Chúc mọi người tiếp tục học tốt !:smilie_goodjob: :smilie_goodjob:

thanhkha
12-01-2008, 06:05 PM
Nick skype của em là : thanhkha26121

greenapple
12-01-2008, 07:32 PM
Cho em tham ja với nào, em cũng đang muốn improve khả năng nói của ḿnh đậy

wonderland_232000
15-01-2008, 10:39 PM
ss ui, hoc toi T7 luc nay jo vay

Huynh Bao Bich Lien
18-01-2008, 01:21 AM
ḿnh mới vào
nick : binhminhbac2010@yahoo.com
bạn ép nick của ḿnh nhé

Vu Thi Thuy Giang
18-01-2008, 02:22 AM
I also want to join. What a pleasant!

ø¤º°chickabiddy°º¤ø
18-01-2008, 11:51 PM
nick skype của tui: style_laemdo_teen9x
hic nhưng mà tui nói TA như cơm nguội í đọc rời rạc lém nếu có chát hic hic đừng cười

monokuro boo
19-01-2008, 01:01 PM
sao đây chị , cứ ậm chân tại chỗ hoài vậy
chán quá à
tối nay sao

blue_aquarius
19-01-2008, 02:20 PM
Cả nhà add nick ḿnh nữa nhé : YM :tt_babym_090403

ktc
19-01-2008, 10:40 PM
sao đây chị , cứ ậm chân tại chỗ hoài vậy
chán quá à
tối nay sao

làm j́ mà nóng vậy boo? là v́ vấn đề về mạng của chị vẫn chưa ổn định, mà việc t́m một mc khác thay chị lại hơi khó về thời zan nên chưa thống nhất hoàn toàn được, thế nên chị mới ko thông báo v́ ko muốn mọi người chờ đợi, cứ để khi mọi chuyện đă được chuẩn bị kĩ để đảm bảo ko có vấn đề j́ th́ mới thông báo v́ chị ko muốn như lần trước, ngày đầu tiên mà xui xẻo gặp nhiều vấn đề vậy. dù sao cũng xin lỗi mọi người, nhưng mọi người cứ yên tâm, em ko fải loại người chỉ thích fát động fong trào chi vui rồi bỏ đi ko lo đâu ạ
c̣n về clb, v́ hiện jờ chưa t́m được mc thích hợp nên ḿnh vẫn sẽ làm mc, tuy nhiên thay v́ học buổi tối như đă thống nhất ta sẽ chuyển sang buổi trưa v́ khi ấy máy ḿnh ít rớt mạng hơn. tuy nhiên bọn ḿnh dự định wa tết clb mơí chính thức hoạt động v́ hiện jờ gần tết có nhiều bạn nói là ko rảnh, bảo mở clb đầu năm cho nó... may mắn, hehe! :thumbs-up-nomi:
vậy nên mọi ng cứ yên tam, ai muốn tham za th́ cứ vào đây để lại nick Skype, khi nào mọi việc ổn cả ḿnh sẽ thông báo

p.s: bạn nào thích làm mc th́ liên hệ với ḿnh nhé, v́ tuy buổi trưa pc ḿnh ít rớt mạng nhưng cũng ko ổn hoàn toàn, hic, nên có ai đó thay ḿnh trong thời jan này vẫn tốt hơn. bạn nào thấy ḿnh làm được th́ cứ làm, làm mc ko cần fải nói jỏi lắm đâu , jống ḿnh nè: nói dở tệ vậy đó :D có sao đâu, suy cho cùng ta mở clb là để luyện nói với nhau mà, nói tốt rồi th́ ai luyện chi nữa nhỉ?với lại bạn bè với nhau cả, chẳng ai cười ai đâu :P
vậy nhé, cảm ơn các bạn đă đọc thông báo này :)
thân
ktc

thienthan_hay_acquy
20-01-2008, 11:25 AM
hic, mờ sao máy tính của sis rớt mạng ghê dữ vậy ta Y_Y

kinkit_09
20-01-2008, 12:18 PM
ụt, ụt, hay quá gà ta! vậy là ḿn trúng mánh rùi, đang t́m kơ hội để học nghe nói! cho ḿn xin hai chân lun nhá, nhỡ bị một chân ra ŕa, th́ ḳn chân kia trụ trong nhóm, xin giơ kả 4 chi ủn hộ! wonderful we are!

smile pasta
20-01-2008, 04:22 PM
Mạng của chị ktc có vấn đề sao chị không báo với dịch vụ mạng để họ giải quyết, chứ t́nh h́nh tiếp tục kéo dài vậy là chỉ có ḿnh thiệt tḥi thui. :D Em nè bỏ hẳn FPT sang Viettel cái một lun hihi. Mà em thấy thời gian buổi trưa không thuận tiện cho lắm v́ vào h đó, mọi người thường nghỉ ngơi, ngủ trưa mà. Hơn nữa, vào buổi trưa, không gian yên tĩnh em mà cất tiếng nói oang oang lên thế nào cũng bị la là con gái vô ư vô tứ mất thui. :D

vanlidochanh
21-01-2008, 01:00 AM
Có ư kiến thẳng thừng đây. KTC ko công bằng chút nào. Nếu buổi trưa th́ có những người đi học th́ làm sao dc. Ḿnh học lớp 11, lại là buổi trưa mới chết chứ. Xin mọi người suy nghĩ và t́m giờ khác v́ ngoài lí do cá nhân ḿnh, ḿnh vẫn thấy c̣n nhiều bất cập nếu học buổi trưa.
Thanks,

ktc
21-01-2008, 02:11 PM
Mạng của chị ktc có vấn đề sao chị không báo với dịch vụ mạng để họ giải quyết, chứ t́nh h́nh tiếp tục kéo dài vậy là chỉ có ḿnh thiệt tḥi thui. Em nè bỏ hẳn FPT sang Viettel cái một lun hihi. Mà em thấy thời gian buổi trưa không thuận tiện cho lắm v́ vào h đó, mọi người thường nghỉ ngơi, ngủ trưa mà. Hơn nữa, vào buổi trưa, không gian yên tĩnh em mà cất tiếng nói oang oang lên thế nào cũng bị la là con gái vô ư vô tứ mất thui.
cảm ơn em về lời góp ư, nhưng vấn đề của chị ko đơn jản thế mới chết chứ, máy chị hay rớt mạng một cách rất ḱ lạ, có lúc ko dùng được web nhưng dùng được yahoo, có khi ngược lại, đặc biệt rất hay rớt mạng trên S, chính v́ vấn đề kinh dị này nên người ta cũng ko biết đường sửa, mà đổi mạng th́ ko được v́ ở chổ chị chỉ có 2 loại dịch vụ là vnn và viettel, vnn th́ chị đang dùng nè, c̣n viettel th́ ko kéo dây xuống đường nhà chị được (+_+) (chả biết tại sao, hic!) v́ vậy chỉ có thể... ráng chịu, hic :(

Có ư kiến thẳng thừng đây. KTC ko công bằng chút nào. Nếu buổi trưa th́ có những người đi học th́ làm sao dc. Ḿnh học lớp 11, lại là buổi trưa mới chết chứ. Xin mọi người suy nghĩ và t́m giờ khác v́ ngoài lí do cá nhân ḿnh, ḿnh vẫn thấy c̣n nhiều bất cập nếu học buổi trưa.
Thanks,
hic, bạn vanlidochanh chưa j́ đă nói ktc ko công bằng rồi :(:( ḿnh muốn thành lập clb la để mọi người cùng luyện nói. và bạn cần hiểu rằng một clb có nhiều thành viên đương nhiên ko thể thỏa măn hết ư kiến của mọi người. ở đây v́ máy ḿnh chỉ có thể ổn định vào buổi trưa, ḿnh biết nó rất bất tiện cho một số bạn(dĩ nhiên một số bạn khác vẫn tham za được), thế nên ḿnh đă định nhờ ai đó làm mc, nhưng khổ nỗi các bạn ấy ko sắp xếp thời zan ổn định được. v́ thế ḿnh mới fải mở clb TẠM THỜI vào buổi trưa, khi nào mọi chuyện khá ổn định th́ ta sẽ học thêm các buổi khác trong tuần, v́ thế nếu jờ này các bạn chưa tham za được th́ vẫn có thể chờ 1 tg, khi clb ổn định hoặc có thể t́m được 1 mc thích hợp, khi ấy mọi người đều có thể tham za(ko lâu đâu mà!)
v́ vậy, ktc mong mọi người có thể thông cảm, mở 1 clb nói ko fải khó, nhưng cho nó hoạt động tốt th́ chẳng dễ chút nào (các bạn có thể thấy nhiều thành viên dethi đă từng thử => đều thất bại) v́ vậy mọi người đừng nôn nóng wá, ta cần có một sự chuẩn bị tốt trước đă
điều wan trọng là:ai thấy ḿnh có khả năng làm mc th́ júp bọn ḿnh nhé, đừng ngại!

a zillion thanks
ktc

bi_binh9
21-01-2008, 02:20 PM
em nghĩ chúng ta nên học theo kiểu mỗi tuần một chủ đề ,sau đó mọi ng][́ cũng đưa ra một bài thuyết tŕnh !! những người khác sẽ đưa ra câu hỏi về vấn đề đó !! mọi người thấy em nói vậy có được k0 a?
à quên ,em là b́nh ,địa chỉ mail là :bi_binh9@yahọo.com.vn

khoapx
21-01-2008, 10:36 PM
Cho To Tham Gia Voi,dang Can Luyen Noi.moi Nguoi Sap Xep Nhanh Len Nha

ktc
23-01-2008, 11:56 AM
em nghĩ chúng ta nên học theo kiểu mỗi tuần một chủ đề ,sau đó mọi ng][́ cũng đưa ra một bài thuyết tŕnh !! những người khác sẽ đưa ra câu hỏi về vấn đề đó !! mọi người thấy em nói vậy có được k0 a?
được chứ em, th́ kế hoạch để học là vậy mà(fải có tranh căi thảo luận mới dzui, hehe! :D)

Cho To Tham Gia Voi,dang Can Luyen Noi.moi Nguoi Sap Xep Nhanh Len Nha
bạn cứ yên tâm, khi nào chuẩn bị xong ḿnh sẽ thông báo :)

thienthan_hay_acquy
23-01-2008, 01:51 PM
cảm ơn em về lời góp ư, nhưng vấn đề của chị ko đơn jản thế mới chết chứ, máy chị hay rớt mạng một cách rất ḱ lạ, có lúc ko dùng được web nhưng dùng được yahoo, có khi ngược lại, đặc biệt rất hay rớt mạng trên S, chính v́ vấn đề kinh dị này nên người ta cũng ko biết đường sửa, mà đổi mạng th́ ko được v́ ở chổ chị chỉ có 2 loại dịch vụ là vnn và viettel, vnn th́ chị đang dùng nè, c̣n viettel th́ ko kéo dây xuống đường nhà chị được (+_+) (chả biết tại sao, hic!) v́ vậy chỉ có thể... ráng chịu, hic :(

hic, bạn vanlidochanh chưa j́ đă nói ktc ko công bằng rồi :(:( ḿnh muốn thành lập clb la để mọi người cùng luyện nói. và bạn cần hiểu rằng một clb có nhiều thành viên đương nhiên ko thể thỏa măn hết ư kiến của mọi người. ở đây v́ máy ḿnh chỉ có thể ổn định vào buổi trưa, ḿnh biết nó rất bất tiện cho một số bạn(dĩ nhiên một số bạn khác vẫn tham za được), thế nên ḿnh đă định nhờ ai đó làm mc, nhưng khổ nỗi các bạn ấy ko sắp xếp thời zan ổn định được. v́ thế ḿnh mới fải mở clb TẠM THỜI vào buổi trưa, khi nào mọi chuyện khá ổn định th́ ta sẽ học thêm các buổi khác trong tuần, v́ thế nếu jờ này các bạn chưa tham za được th́ vẫn có thể chờ 1 tg, khi clb ổn định hoặc có thể t́m được 1 mc thích hợp, khi ấy mọi người đều có thể tham za(ko lâu đâu mà!)
v́ vậy, ktc mong mọi người có thể thông cảm, mở 1 clb nói ko fải khó, nhưng cho nó hoạt động tốt th́ chẳng dễ chút nào (các bạn có thể thấy nhiều thành viên dethi đă từng thử => đều thất bại) v́ vậy mọi người đừng nôn nóng wá, ta cần có một sự chuẩn bị tốt trước đă
điều wan trọng là:ai thấy ḿnh có khả năng làm mc th́ júp bọn ḿnh nhé, đừng ngại!

a zillion thanks
ktc

Mạng chị sao ngộ thế, thợ cũng phải chịu thua, hay là tại cái PC của chị có vấn đề chứ cứ thế này th́ có mạng cũng như không >"<. C̣n chuyện club nói đúng là phải có người làm MC thế thôi, nhưng khổ nỗi có ai chịu làm đâu

ktc
23-01-2008, 09:35 PM
Mạng chị sao ngộ thế, thợ cũng phải chịu thua, hay là tại cái PC của chị có vấn đề chứ cứ thế này th́ có mạng cũng như không >"<. C̣n chuyện club nói đúng là phải có người làm MC thế thôi, nhưng khổ nỗi có ai chịu làm đâu

không, pc của chị ko có vấn đề chi cả, tại đường dây nó sao sao chị cũng ko biết nữa :smilie_yuck: , nhưng cũng ko hẳn là có mạng cũng như không v́ nó thường khá ổn định vào buổi trưa. v́ vậy nếu ko t́m được mc thay thế th́ tạm thời clb mở vào buổi trưa cũng được.em cứ yên tâm, khi nào tạm ổn ta sẽ mở các buổi khác thôi mà

thienthan_hay_acquy
26-01-2008, 09:48 PM
Mà chị ktc ui, ví dụ như ḿnh vào skype rùi, th́ chị sẽ add nick em vào room đó, hay là làm sao để em vào được cái pḥng đang học đó

ktc
28-01-2008, 11:38 AM
Mà chị ktc ui, ví dụ như ḿnh vào skype rùi, th́ chị sẽ add nick em vào room đó, hay là làm sao để em vào được cái pḥng đang học đó

uh, th́ chị đă nói rồi mà, ai muốn tham za th́ cứ add nick S của chị, khi nào học chị sẽ mời mọi người vào một conference. tuy nhiên một f̣ng chỉ được 9 người (thêm host nữa là 10), nên có thể fải chia ra nh́u buổi mới ổn :) :) :) em yên tam, khi nào tính xong chị sẽ nói em nghe :)

Mr ZigZag
28-01-2008, 02:42 PM
Ta dạo này sis KTC rành về Skype rùi ta :D.
Định thử 3-4 người mà chưa thử được nữa, chỉ có vài ngươi online cùng lúc với ZZ thui, chán chết đi hihihi:D.

@ALL: Nhớ để lại Nick Yh: ........
Nếu có Skype th́ để lại luôn hé để chúng ḿnh tiện liên lạc nhe !. Thanks

Thân
Minh Phương

thatsmygoal
05-02-2008, 05:36 PM
uh, th́ chị đă nói rồi mà, ai muốn tham za th́ cứ add nick S của chị, khi nào học chị sẽ mời mọi người vào một conference. tuy nhiên một f̣ng chỉ được 9 người (thêm host nữa là 10), nên có thể fải chia ra nh́u buổi mới ổn :) :) :) em yên tam, khi nào tính xong chị sẽ nói em nghe :)
=> Vậy sao ḿnh ko dùng PALTLAK? Nó ko giới hạn số ng. Em nghĩ thế nên mems tham gia sẽ vượt quá con số 15.

Mr ZigZag
05-02-2008, 06:41 PM
=> Vậy sao ḿnh ko dùng PALTLAK? Nó ko giới hạn số ng. Em nghĩ thế nên mems tham gia sẽ vượt quá con số 15.
Cám ơn ư kiến của bạn: Chuyện Palk, ḿnh và mấy sis đă bàn rùi, Dùng Palk cũng tốt nhưng Palk thực sự dùng nó ko đơn giản như Skype đâu bạn à, Giao diện của Skype khá giống với YH, Add hay để Status... hay làm ǵ cũng khá tương tự nhau, Nên đó là 1 lợi thế cho các bạn chưa biết ǵ về Skype mà đă biết Yh.

Thứ 2: Là chất lượng trong nói, Theo như những người có kinh nghiệm đi trước th́ cảng ít ngươi, pḥng nói đó sẽ có chất lượng hơn v́ dễ quản lí hơn, dễ nhận giọng ai hơn, dễ sửa chữa hơn...... Đó là điều quan trọng nhất với 1 CLUB SPEAKING !!

Nếu ZZ có nói sai ǵ mong mạng phép tha thứ!!
Chào thân ái !!!
Minh Phương

monokuro boo
05-02-2008, 07:49 PM
boo cũng đồng ư với ZZ , khi làm quen với skype thfi thật sự cũng ko khó nhưng bên palk có nhiều vấn đề , ta có thẻ chia nhóm ra chứ mà một nhóm nhiều người rất khó hoạt động

thatsmygoal
06-02-2008, 11:55 AM
Thứ 2: Là chất lượng trong nói, Theo như những người có kinh nghiệm đi trước th́ cảng ít ngươi, pḥng nói đó sẽ có chất lượng hơn v́ dễ quản lí hơn, dễ nhận giọng ai hơn, dễ sửa chữa hơn...... Đó là điều quan trọng nhất với 1 CLUB SPEAKING !!

Nếu ZZ có nói sai ǵ mong mạng phép tha thứ!!
Chào thân ái !!!
Minh Phương
=> Em cũng đồng t́nh với ZZ. Nhưng ḿnh có 1 số thắc mắc. Hôm thử của lớp 11 ấy, nó tồn tại 2 cái group song song. Một bên th́ toàn MC. C̣n bên chỉ toàn là mems mới. Thế th́ improve sao đc?

Nếu mỗi lần cứ 10 ng như thế th́ phải tăng số buổi hoạt động của MC lên. Mà MC đâu phải lúc nào cũng rănh. Nếu bắt MOD/ MC làm nhiều lần th́ quả thật, tội nghiệp họ quá.

TMG

thienthan_hay_acquy
06-02-2008, 02:13 PM
hic, th́ vậy nên chị ktc mới tuyển MC đó, nếu em thấy khả năng ḿnh có thể th́ em làm phụ với ktc. Nhưng dù sao th́ bi giờ vẫn c̣n đang nghỉ tết, em hi vọng mọi người sẽ nghĩ ra cách giải quyết nào thật tốt

ktc
06-02-2008, 11:59 PM
để chị trả lời thắc mắc của thatsmygoal nhé:
paltalk đúng là dùng được nh́u người, nhưng cũng có nh́u vấn đề lắm m ạ:
thứ nhất: nó có jao diện khác với yahoo, như zz và thiên thần nói đó , nhưng cái ni ko wan trọng, cái wan trọng là dùng paltalk hơi bị nhiều... virus em ạ , mà cái đó cũng ko thật wan trọng nữa, cái thật sự wan trọng là mỗi lần học có nhiều người wá sẽ ko hiệu wả đâu m ạ
thế nên chị mong có người chịu làm mc típ đó chứ, nhưng có ai chịu làm đâu, ai cũng sợ ḿnh nói ko hay, có ai chịu chú ư là tui nói dở nhất mà vẫn ráng nói đâu...
bây jờ wa tết vẫn mở clb b́nh thường, nhưng chị nói trước là nếu máy chị lại ko ổn th́ đành fải đóng cửa clb v́ ko ai chịu thay chị cả, đành chịu thôi chứ biết sao
nhưng nếu thật sự fải như vậy mọi người cũng đừng buồn , v́ tuy ko nói theo nhóm được th́ ta cũng có nick Skype của nhau mà, thế th́ khi ol vẫn có thể cùng nhau luyện nói mà , hoặc ai muốn cùng luyện nói cứ pm ktc, ḿnh sẵn sàng luyện cùng các bạn mà) :)

maimuct
07-02-2008, 04:32 AM
Hi everyone. Iam now in level 12. I am learn A group but I like E so much.
I am new mem so I hope everyone will hept me more.
I like E and computer.
I want to chat in E with anyone the same my favourit.
I also want to improve my E special spaeking. I think it's very interesting !
My ya ID : maimuct
Back so soon !!:)

monokuro boo
07-02-2008, 07:24 AM
chị ơi , vậy tính sau chị xuống thẳng chỗ ÁDL đi , chứ vậy sao ưược , tụi em sẽ đợi chị mà , với lại em đồng ư với chị là dùng skype tiện nhât , hôm trước tải cái palk talk về trời ơi ngồi diệt bỉut đă luôn mà chả với đi
chán , bị anh mắng nưău , với lại dùng cái skype tiện hơn
hay là vậy bè
ḿnh phân ra lớp 8 một người làm MC
khối 9 người
như vậy đi
tiện hơn kota

ppheo
08-02-2008, 01:30 AM
Hơ!!Thía cho nhox em lớp 7 này vào box lớp 8 được không nhỉ!!

monokuro boo
08-02-2008, 06:47 AM
cái đó tùy vào chị ktc thôi , nhưng gộp lớp 6 và lớp 7 vào một box v́ lớp 8 chương tŕnh cao hơn , nên các bạn lớp 7 khó nói kịp lắm , v́ nói c̣n phụ thuộc vào nhiều yêu tố như ngữ pháp từ vựng nữa , nếu gọp lớp 8 với lơp 9 vào mọt có vẻ hợp lí hơn đó

thatsmygoal
08-02-2008, 03:29 PM
cái đó tùy vào chị ktc thôi , nhưng gộp lớp 6 và lớp 7 vào một box v́ lớp 8 chương tŕnh cao hơn , nên các bạn lớp 7 khó nói kịp lắm , v́ nói c̣n phụ thuộc vào nhiều yêu tố như ngữ pháp từ vựng nữa , nếu gọp lớp 8 với lơp 9 vào mọt có vẻ hợp lí hơn đó

=> Ḿnh nghĩ 6,7,8,9 gộp lại luôn cho rồi. Chương tŕnh chẳng cao hơn bao nhiêu đâu. Vả lại, tuổi trẻ bây giờ ngày càng giỏi và lém lỉnh. Em hỏi 1 đứa lớp 7 xem có bằng ǵ rồi, nó trả lời : " CAE rồi chị ạ". Nghe mà muốn độn thổ luôn. Nghĩ lại ḿnh c̣n kém xa tụi nó quá. Đa số tŕnh độ của mems lớp 6 và 8 trên dethi là Intermediate cả. Do đó, gộp lại ko thành vấn đề.

thienthan_hay_acquy
09-02-2008, 10:38 AM
uhm, ḿnh cũng nghĩ thế, lớp 6, 7 bây giờ nhiều đứa kinh lắm, vả lại càng gộp nhiều th́ càng đỡ phải tuyển nhiều MC, nhưng khổ cái ḿnh e là kẹt giờ hơi bị nhiều đó. Càng đông th́ càng khó xếp lịch

ha_a4_cva
09-02-2008, 11:26 AM
ủa, vấn đè ǵ dậy, lười đọc lại từ đầu lém, giải thich dùm em lun choa nhanh ná

ktc
09-02-2008, 10:56 PM
chà, mọi người có nhiều ư kiến quá, ư kiến hay ko à, nhưng coi bộ không khả thi cho lắm, để ktc trả lời từ từ nhé:
1/ thứ nhất, clb ḿnh c̣n chưa ổn định được hoạt động nữa mà nghe các em nói về vụ chia thành các khối sao.... thấy ham quá à , chẳng dễ đâu các em ạ, các em nghĩ hiện jờ có đủ mc để thực hiện việc đó không? (^_^)
2/ thứ hai, về việc dùng room trong skype(thay v́ dùng conference) để học được nh́u người hơn , chị đă có nghĩ đến, dĩ nhiên nhiều người khó wản lí lắm và lại có nguy cơ... học ko hiệu wả, nhưng nếu nhiều mem wá bắt buộc fải như vậy th́ đó cũng là một phương án đáng xem xét.tuy nhiên chị vốn dở vi tính nên chẳng biết mở pḥng trong Skype đâu(thử rồi => thất bại!) nhưng dĩ nhiên, chị nghĩ đây là một phương án đáng xem xét, và bạn nào jỏi vi tính th́ mở jùm cái f̣ng trong skype nhé, sau đó liên lạc với ktc và ta sẽ thử. tuy nhiên jờ này mới bắt đầu mở pḥng th́ trễ wá, ko biết đến bao jờ mới mở clb được, nên ai mở f̣ng th́ cứ mở, nhưng c̣n kế hoạch học th́ vẫn cứ tiến hành như thường , tức là ta sẽ học bằng conference của skype, mỗi lần chỉ được 10 người, dĩ nhiên, rất bất tiện nhưng hiện jờ khi chưa mở được f̣ng th́ cũng đành chịu chứ biết sao...

đấy là ư kiến của ḿnh, xin nhắc lại về vụ tuyển mc: các bạn ko nhất thiết fải nói jỏi, chỉ cần có thể sắp xếp được mỗi tuần ít nhất một buổi CỐ ĐỊNH

à wên, c̣n vụ này nữa:

ủa, vấn đè ǵ dậy, lười đọc lại từ đầu lém, giải thich dùm em lun choa nhanh ná
=> patience is an art of living

thienthan_hay_acquy
09-02-2008, 11:08 PM
hic, lười là không tốt đâu Hà à, dù sao cũng giải thích cho hà nà
Mọi người định mở lớp nói trên skype (muốn down th́ đọc lại trang một ná, bài của ktc). Nhưng t́nh h́nh là mạng của chị ktc bị rớt hoài nên đang cần một MC, tŕnh độ vừa phải không cần quá cao, nhưng phải mạnh dạn, nhưng t́nh h́nh là chưa có ai chịu làm cả.

ga_cut_chan
10-02-2008, 09:50 AM
V́ bây giờ danh sách chưa có chính thức nên rất khó xác định về thời gian và ổn định cơ cấu của Club, ḿnh nghĩ những bạn napf xá định chắc chắn được ḿnh sẽ tham gia th́ lập ra một thread và đăng kí vào đấy, nội dung của cái application form th́ đơn giản thôi, gồm có:

-Tên+nick trong Skype và Yahoo.
-tŕnh độ tiếng Anh hiện nay (để tiện cho việc xếp nhóm)
-Thời gian chắc chắn có thể online được.
-Muốn phụ trách vai tṛ nào trong ESC.
Mỗi người nên có một số thứ tự riêng, để dễ theo dơi đề nghị các bạn ko spam hay hỏi linh tinh trong thread đó.

Ḿnh nghĩ một lần mà có đến hơn 10 người nói sẽ dễ gây ra lộn xộn, như buổi tối hôm qua mới nghe 3 người nói thôi mà cũng chưa được ổn lắm. Một buổi có thể nhiều người, nhưng ḿnh sẽ chia ra nhiều nhóm khác nhau, mỗi nhóm chỉ nên có 3-4 người, bầu ra một người làm MC. Sau khi mọi người đă nói xong (thời gian giới hạn cho một nhóm thảo luận khoảng 40-60 phút) th́ mọi người sẽ tổng kết lại, sau đó lại chia thành những nhóm khác nhau để nói về vấn đề đấy nhưng lần này sẽ là ư kiến ḿnh thu thập được khi nói với nhóm đầu tiên, coi như ư kiến tổng hợp của nhóm 1.
Mỗi buổi nói có thể diễn ra từ 1h30-2h, sau đó ai có thêm ư kiến ǵ th́ mới tạo một room để tham gia.

Về việc chia theo các lớp th́ ḿnh ko đồng ư, v́ có nhiều bạn học lớp cao nhưng nghe-nói chưa tốt hoặc ngược lại. Chỉ cần nhiệt t́nh tham gia th́ mọi người có thể cùng vào 1 nhóm mà ko cần phân biệt tŕnh độ. Khả năng nói của các HS Việt Nam chưa thể xếp vào hàng cao siêu đến mức "nhanh quá ko nghe nổi" được. Nếu một bạn chưa nghe rơ th́ các bạn khác nói chậm lại, hoặc khó quá th́ có thể giải thích bằng tiếng Việt. Tuy nhiên cũng có thể chia thành các "nhóm lớp", tức là lớp 9 trở lên có thể thành 1 nhóm, lớp 6-7 hoặc thấp hơn vào một nhóm, bạn nào thấy khả năng của ḿnh tốt th́ có thể xin tham gia vào các nhóm cao hơn.

Trên đây là toàn bộ ư kiến của ḿnh.

thienthan_hay_acquy
10-02-2008, 11:29 AM
Làm MC th́ rốt cuộc không ai chịu làm cả, hay là ta cho làm MC thay phiên đi được hem chị

haruka19_am
10-02-2008, 11:46 AM
Tên+nick trong Skype và Yahoo.: haruka19_am ( cả yahoo lẫn Skype lẫn Pal^^ )
-tŕnh độ tiếng Anh hiện nay : Pre-intermediate ( :P)
-Thời gian chắc chắn có thể online được. : thứ 2, 4,5, 6, cn ( tối )
-Muốn phụ trách vai tṛ nào trong ESC.

thatsmygoal
10-02-2008, 02:09 PM
Em nghĩ rằng, có MC đc bữa nào hay bữa đó. Dám chắc ràng, khoảng tháng 5-6/2008, chị ktc của chúng ta cũng tạm rút à..... (thi tốt nghiệp + ĐH). V́ thế, MC em nghĩ mỗi tuần, chị KTC sẽ post lên diễn đàn để tuyển.

C̣n TG hoạt động, ǵ th́ ǵ chứ trưa chủ nhật là tốt nhất.

maimuct
10-02-2008, 04:59 PM
Name: Mai
Nick : maimuct( spype+ ya )
Level : 12 ( my grammar is too bad)
Free time : midnight

thienthan_hay_acquy
10-02-2008, 09:17 PM
hic, nếu sis ktc thi đại học th́ không nên làm phiền sis ấy quá, nhỡ đâu sis ấy trượt đại học th́ khổ lắm, có lẽ MC th́ tới đâu hay tới đó, c̣n thời gian th́ chắc phải tuỳ nhóm, tuỳ tuần thôi, đâu phải ai cũng on buổi trưa được, ở nhà nghỉ trưa th́ sao nói???

Misus
10-02-2008, 10:15 PM
Misus cũng có tham gia nhưng xem có vẻ t́nh h́nh club hoạt động c̣n lâu quá ! Sao thế pà con, ủng hộ hết ḿnh mà, hoạt động sớm sớm để Misus c̣n có cơ hội học tập chứ. Sang tháng 4 là Misus cũng lo thi rùi nên đây là khoảng thời gian ít ỏi c̣n sót lại^^
Nhắc lại lần nữa nghen :
Tên : Hân
lớp : 12
YM:new_heart159

vanlidochanh
10-02-2008, 10:48 PM
Em nghĩ thế này, chúng ta sẽ có 1 buổi nói chuyện gồm ban giám khảo là các ng` quản lí group và các mem có ư định làm MC( như em, tự đưa đầu lên rồi đấy:D), rồi xem có vượt wa dc ḱ kiểm tra của họ ko, nếu dc th́ sẽ sắp xếp và cho làm MC luôn, khỏi ai bàn căi dc ǵ, cũng đỡ ngại hơn:D. Nếu chị "ktc" tổ chức dc ḱ kt đó th́ nói em để em sắp xếp đăng kí nhẹ
Yahoo: tintrung_bui1991@yahoo.com
Ai thích add th́ add nhé, ghi rơ là mem đềthi, rảnh vào nói chuyên. bữa giờ mua cái phone để ko sắp gỉ rồi:D

thienthan_hay_acquy
11-02-2008, 08:35 AM
Trời ơi, MC đang thiếu mà c̣n kiểm tra nữa th́ rốt cuộc lấy MC đâu ra để box hoạt động chứ

monokuro boo
11-02-2008, 12:20 PM
boo đông ư đó ,nên kiểm tra sơ sơ, v́ có nhiều bạn sẵn sàng làm nhưng sợ ko đủ tŕnh độ , cứ thử đi

vanlidochanh
11-02-2008, 01:31 PM
boo đông ư đó ,nên kiểm tra sơ sơ, v́ có nhiều bạn sẵn sàng làm nhưng sợ ko đủ tŕnh độ , cứ thử đi

Cám ơn boo nhẹ
Góp thêm chút ư kiến và xin giải thích là trên dethi.com này chả thiếu người giỏi đâu, tại họ ngại thội Chỉ cần thúc giục+ thêm xíu năn nỉ( vụ này em làm cũng dc, dễ như chơi) là họ ok liền. Cái ngại đây chủ yếu là họ ko biết tài năng họ đến đâu để tự xung phong làm nên mới thành ra như thế. Nếu chị KTC mà tổ chức dc buổi test này th́ hay wá, cho em 1 phiếu.
P/s : chị KTC vào test thử ideas của em nhá, dc th́ làm lun, hết tết rồi, học thôi:D
Xin thêm ư kiến là sẽ chỉ có 3-4 ng/ nhóm sẽ dễ làm việc hơn. 10 ng` th́ cơ hội nói ít và rối lắm.
Chúc mọi người năm mới học English càng ngày càng giỏi:d

ktc
12-02-2008, 01:55 PM
ui, ktc cứ tưởng máy của ḿnh tạm ổn cái vụ mạng vào buổi trưa, nhưng xem ra... lầm to, trưa nay mới ol th́ cứ rớt liên tục, thế là cái jờ mà mạng vốn tạm ổn ổn cũng tiu luôn. thật chẳng vui vẻ j́ mà nói câu này nhưng xem ra ktc thật sự ko thể làm mc cho mọi người rồi , v́ làm mc mà ko thể sắp xếp được một jờ làm việc ổn định mà cứ ol off măi đâu được... jờ đành chuyển sang kế hoạch B vậy : t́m một mc khác, nếu ko được nữa th́ đành đóng cửa thread này, chờ đến khi anh Tuấn t́m được một người thích hợp vậy... :(:(:(
chuyển sang vụ tuyển mc, thật ra ktc thấy chán ghê, các bạn cứ nói măi cái câu: " ko tự tin v́ ko biết sức ḿnh tới đâu", nghe măi fát chán, bạn nào đă từng nói tiếng Anh với ktc hẳn nhận ra là ḿnh nói dở tệ, nhưng cũng làm mc đấy thôi, có sao đâu, ḿnh ko jỏi mới luyện nói cho jỏi đấy chứ, thế mà các bạn cứ ngại... chán wá đi thôi...

ok, nếu các bạn thật sự muốn kiểm tra thử th́ ḿnh chiều ḷng các bạn vậy , tuy nhiên như ḿnh nói đó, máy ḿnh cứ rớt mạng hoài ko có jờ ổn định, nên ḿnh ko dám hẹn các bạn , sợ tới bữa đó máy ḿnh lại thế th́ chả bít ăn nói sao với mọi người. thế nên ḿnh đă quyết định nhờ chị NTT júp cho vụ test này và chị ấy đă đồng ư , v́ vậy nếu bạn nào thấy ḿnh júp được vụ mc th́ cứ thoải mái pm NTT nhé, chị ấy sẽ interview các bạn (ngắn thôi, dễ ợt à...) và sẽ xem xét ai làm mc là thích hợp(ko sắp cùng một ngày được v́ thời jan rảnh của mỗi ng ko jống nhau và v́ như thế sẽ rất khó để kiểm tra hết từng người)
thế nhé, h́nh thức test này dễ lắm,cứ test thử một chút với NTT. uhm, và thế là xong, mọi người muốn thử, ḿnh chiều ḷng mọi người rồi đấy nhé, hi vọng lần này sẽ ko c̣n chuyện mc hay mắc cỡ, hic...

các bạn pm NTT nhanh nhanh nhé, để clb có thể nhanh chóng đi vào hoạt động , bạn nào ko có nick của NTT th́ add đi này:
caophi207

VƠ THỊ HỒNG LOAN
12-02-2008, 04:25 PM
Ḿnh rất ủng hộ kế hoạch của bạn và muốn được tham gia. Nhưng để kế hoạch này thành công nhóm chúng ta cần 1 cordinator, người này có thể không cần giỏi tiếng anh lắm nhưng yêu cầu là phải có thời gian dành cho nhóm: chuẩn bị đề tài, địa điểm và thời gian để tâp họp mọi người và là người ưa thích hoạt động tập thể. V́ ḿnh đi làm nên không có nhiều thời gian để tổ chức, do đó không thể đảm nhận vai tṛ trên, nhưng ḿnh rất hy vọng tiếng anh của ḿnh tốt hơn và cuộc sống trẻ trung hơn thông qua club do vậy ḿnh nghĩ ḿnh sẽ là thành viên tích cực nếu nhóm được thành lập. Có ǵ cứ liên lạc với ḿnh " hongloanvo 0710@gmaịlcom "

Vân Huỳnh
12-02-2008, 05:21 PM
hi ban, minh moi dang ky la thanh vien minh chua biet lam gi ne...cac ban chi minh nhẹ Thanks

thatsmygoal
13-02-2008, 08:34 AM
ui, ktc cứ tưởng máy của ḿnh tạm ổn cái vụ mạng vào buổi trưa, nhưng xem ra... lầm to, trưa nay mới ol th́ cứ rớt liên tục, thế là cái jờ mà mạng vốn tạm ổn ổn cũng tiu luôn. thật chẳng vui vẻ j́ mà nói câu này nhưng xem ra ktc thật sự ko thể làm mc cho mọi người rồi , v́ làm mc mà ko thể sắp xếp được một jờ làm việc ổn định mà cứ ol off măi đâu được... jờ đành chuyển sang kế hoạch B vậy : t́m một mc khác, nếu ko được nữa th́ đành đóng cửa thread này, chờ đến khi anh Tuấn t́m được một người thích hợp vậy... :(:(:(
chuyển sang vụ tuyển mc, thật ra ktc thấy chán ghê, các bạn cứ nói măi cái câu: " ko tự tin v́ ko biết sức ḿnh tới đâu", nghe măi fát chán, bạn nào đă từng nói tiếng Anh với ktc hẳn nhận ra là ḿnh nói dở tệ, nhưng cũng làm mc đấy thôi, có sao đâu, ḿnh ko jỏi mới luyện nói cho jỏi đấy chứ, thế mà các bạn cứ ngại... chán wá đi thôi...

ok, nếu các bạn thật sự muốn kiểm tra thử th́ ḿnh chiều ḷng các bạn vậy , tuy nhiên như ḿnh nói đó, máy ḿnh cứ rớt mạng hoài ko có jờ ổn định, nên ḿnh ko dám hẹn các bạn , sợ tới bữa đó máy ḿnh lại thế th́ chả bít ăn nói sao với mọi người. thế nên ḿnh đă quyết định nhờ chị NTT júp cho vụ test này và chị ấy đă đồng ư , v́ vậy nếu bạn nào thấy ḿnh júp được vụ mc th́ cứ thoải mái pm NTT nhé, chị ấy sẽ interview các bạn (ngắn thôi, dễ ợt à...) và sẽ xem xét ai làm mc là thích hợp(ko sắp cùng một ngày được v́ thời jan rảnh của mỗi ng ko jống nhau và v́ như thế sẽ rất khó để kiểm tra hết từng người)
thế nhé, h́nh thức test này dễ lắm,cứ test thử một chút với NTT. uhm, và thế là xong, mọi người muốn thử, ḿnh chiều ḷng mọi người rồi đấy nhé, hi vọng lần này sẽ ko c̣n chuyện mc hay mắc cỡ, hic...

các bạn pm NTT nhanh nhanh nhé, để clb có thể nhanh chóng đi vào hoạt động , bạn nào ko có nick của NTT th́ add đi này:
caophi207

=> Vậy thôi ḿnh cứ làm giống bên TA lớp 11 đi. Là thế này:
- MC th́ sẽ thay nhau làm. Tất cả các mems sẽ đc làm MC 1 lần. Tuần này ng này, tuần kia ng kia. Thế là improve và thuận tiện cho cả đôi bên.
- C̣n về sửa lỗi sai, các mems có thể tranh luận
Mọi ng thấy cách này ntn?

vanlidochanh
13-02-2008, 11:52 AM
Mọi chuyện càng ngày càng rối lên rồi. Chả biết chọn cách nào nữa đây.Thôi th́ ḿnh add nick NTT vào test thử vậy, dc th́ nhận luôn. Anh NTT khi nào rảnh hú nhé :D . Chắc tối nay từ 7h trở đi anh rảnh chứ hả.

ktc
14-02-2008, 12:52 PM
đúng là t́nh h́nh càng luc càng rối:

=> Vậy thôi ḿnh cứ làm giống bên TA lớp 11 đi. Là thế này:
- MC th́ sẽ thay nhau làm. Tất cả các mems sẽ đc làm MC 1 lần. Tuần này ng này, tuần kia ng kia. Thế là improve và thuận tiện cho cả đôi bên.
- C̣n về sửa lỗi sai, các mems có thể tranh luận
Mọi ng thấy cách này ntn?

thay nhau làm mc là một ư kiến hay, nhưng liệu có hay lắmm ko khi clb c̣n chưa định h́nh nữa mà đă fân trách nhiệm cho nhiều người, ko có một người cố định đứng ra wản lí, nói th́ dễ chứ làm... ko biết có dễ ko? => có thể lấy bên 11 làm ví dụ, clb này có đến hai mc ấy chứ, nhưng chẳng biết sao mà đến jờ vẫn lung tung lắm, thế mới thấy phương án này ko dễ thực hiện chút nào....

Mọi chuyện càng ngày càng rối lên rồi. Chả biết chọn cách nào nữa đây.Thôi th́ ḿnh add nick NTT vào test thử vậy, dc th́ nhận luôn. Anh NTT khi nào rảnh hú nhé . Chắc tối nay từ 7h trở đi anh rảnh chứ hả.

rất cảm ơn bạn đă "xung phong" làm mc trước :D nhưng mà sẵn đây ḿnh nói luôn vơí tất cả các bạn là NTT bận lắm, chị ấy ko rảnh vào đây mỗi ngày mà add nick từng người, và dĩ nhiên ko rảnh sắp xếp jờ cho từng người đâu, v́ vậy nếu bạn nào muốn làm mc th́ cứ add nick chị ấy chứ đừng vào đây để lại nick và... chờ.
à, nhắn thêm với vanlidochanh là NTT là kon gái chứ hổng fải kon trai nha (người ta kêu bằng chị ko đấy hổng thấy sao mà gọi "anh" ngọt sớt vậy trời :D:D:D

monokuro boo
14-02-2008, 04:45 PM
thịwc ra. gặp NTT ko quá khó đâu , nếu banchiukhó onl vào buổi trưa th́ sẽ gặp khoảng 1h trưa ,c̣n ko th́ tối khuyan , khỏng 22:30 đến quan 24h , th́ có thể gặp được thui

thatsmygoal
15-02-2008, 08:01 AM
đúng là t́nh h́nh càng luc càng rối:

thay nhau làm mc là một ư kiến hay, nhưng liệu có hay lắmm ko khi clb c̣n chưa định h́nh nữa mà đă fân trách nhiệm cho nhiều người, ko có một người cố định đứng ra wản lí, nói th́ dễ chứ làm... ko biết có dễ ko? => có thể lấy bên 11 làm ví dụ, clb này có đến hai mc ấy chứ, nhưng chẳng biết sao mà đến jờ vẫn lung tung lắm, thế mới thấy phương án này ko dễ thực hiện chút nào....

=> Ư em ko phải thế. Th́ đương nhiên lúc đầu th́ ng phụ trách chính sẽ ra hướng dẫn rồi. Nhưng khoảng 1 tuần sau, th́ mems trong conference đó làm MC ( ng nói mở màng cho cuộc Speaking) dưới sự dám sát của ng hướng dẫn tuần trc.

=> C̣n vụ lớp 11 lung tung v́: thiếu chị peden (do hỏng mic). Công nhận lúc đó em bực thiệt.........C̣n chị nhuthao th́ ở bên group kia, ko liên lạc đc.

=> Vậy khi nào Speaking club của ḿnh hoạt động thế?

Misus
15-02-2008, 12:30 PM
Hmm, rắc rối thật đấy. Hay là vầy đi, nếu cuối cùng ko ai tham gia hết th́ Misus xung phong là MC vậy. Mà ko biết ḿnh có giúp được ǵ ko nữa, Misus ko gioi về khoảng nói cho lắm !

ga_cut_chan
15-02-2008, 06:36 PM
Dù ko giỏi ḿnh cũng xung phong làm MC luôn, nếu ko ai chịu ra làm.

thanhthaotlbb
15-02-2008, 06:47 PM
Đă quá ! Nhiệt liệt hưởng ứng. Em tham gia với ,mà bằng cách nào vậy , có ǵ thông báo em với nhé ! Thành viên mới toang mừh.

ufotienmanh
15-02-2008, 07:48 PM
nè cho ḿnh tham gia với
vụ này hay đấy
i wanna provide my E
help me
ok

Mr ZigZag
15-02-2008, 08:11 PM
Dù ko giỏi ḿnh cũng xung phong làm MC luôn, nếu ko ai chịu ra làm.

Oh yeah, Great!!!!!^^. Thế th́ khi nào bắt đầu nhỉ???

@sis GÀ: sis rănh giờ nào th́ khai ra đi nào^^ để bọn em c̣n sắp xếp đo nhe , hihi

@Sis KTC : Tội nghiệp ghê, hỗm gài sis KTC ít ONL rùi đó do đă gần gần hết kiên tŕ với cái mạng nhà rùi ḱa^^.

Thân
Minh Phương

vanlidochanh
15-02-2008, 10:32 PM
ḿnh mới add nick yahoo của chị( cái này mới biết) NTT, c̣n skype th́ cho tới giờ vẫn mù, ai biết chỉ giùm nhé
C̣n cáinày nữa, chị NTT đă đẩy nv test lv wa cho anh wellfrog rồi, tại chị ấy bận lắm, mà ḿnh cũng chỉ add đại trong yahoo thôi, h́nh như là wellfrog@yahoo.com, add đại đi, có ǵ ảnh lên đính chính lại :D

ga_cut_chan
16-02-2008, 04:23 PM
Oh yeah, Great!!!!!^^. Thế th́ khi nào bắt đầu nhỉ???

@sis GÀ: sis rănh giờ nào th́ khai ra đi nào^^ để bọn em c̣n sắp xếp đo nhe , hihi

@Sis KTC : Tội nghiệp ghê, hỗm gài sis KTC ít ONL rùi đó do đă gần gần hết kiên tŕ với cái mạng nhà rùi ḱa^^.

Thân
Minh Phương

Bắt đầu từ sau ngày 02 tháng 3 (v́ hôm đấy mới thi HB xong), chị có thể tham gia vào chiều thứ 7 hàng tuần từ 5h đến 6h30.

thatsmygoal
16-02-2008, 05:05 PM
Bắt đầu từ sau ngày 02 tháng 3 (v́ hôm đấy mới thi HB xong), chị có thể tham gia vào chiều thứ 7 hàng tuần từ 5h đến 6h30.

=> Thứ 7 hay các ngày trong tuần là em tiêu rồi.........Lịch học trong trg đă kín bít........Tại sao mọi ng ko tổ chức vào ngày chủ nhật nhỉ? Con nít ko đi học, ng lớn ko đi làm...........

monokuro boo
16-02-2008, 05:56 PM
vậy giờ đang chiều thứ bảy nè ,bạn vẫn on lđượ cđấy thui
giờ th́ thứ bảy hay CN ǵ cũng đi học hết , ko có phân biệt chủng tộc

thienthan_hay_acquy
16-02-2008, 07:37 PM
bạn vanlidochanh, nick anh Well hem phải thế, nhưng có ǵ th́ bạn liên lạc với chị NTT để lấy nick, chứ anh Well hem thích cho nick lung tung^^

ga_cut_chan
16-02-2008, 08:05 PM
Ḿnh đề nghị ai đó đứng ra tạo thread mới để các bạn muốn tham gia đăng kí vào đó (ZZ làm luôn đi). Nếu ko làm ngay th́ ko bao giờ làm được, kiểu làm việc của người VN là kế hoạch th́ hay nhưng đến khi thực hiện th́ rất kém. Nếu đă có ư định làm th́ lập thread luôn, việc này là có ích và ko ảnh hưởng ǵ đến ai, ko nên để lâu rồi lại phàn nàn là ko biết những ai muốn tham gia ESC.

Năm nay ḿnh thi ĐH rồi và nếu muốn làm MC th́ làm từ sớm, để càng lâu th́ tgian càng ít, cứ bàn kiểu này th́ ko đi đến đâu cả.

Các bạn khác cũng không nên đăng kí trong thread này (sai chỗ), và khi đăng kí bạn nên xác định xem ḿnh có thể tham gia lâu dài hay ko th́ hăy đăng kí.

Thanks.

ga_cut_chan
16-02-2008, 09:03 PM
đây là link đăng kí vào English Speaking Club, các bạn đọc kĩ trước khi post bài.

http://diendan.dethi.com/showthread.php?t=11813

thatsmygoal
17-02-2008, 09:38 AM
vậy giờ đang chiều thứ bảy nè ,bạn vẫn on lđượ cđấy thui
giờ th́ thứ bảy hay CN ǵ cũng đi học hết , ko có phân biệt chủng tộc

=> Em đi học từ 12h -> 20h mới về đến nhà đó chị. Về đc là muốn nằm luôn, hết hơi học rồi...........

vanlidochanh
17-02-2008, 01:04 PM
bạn vanlidochanh, nick anh Well hem phải thế, nhưng có ǵ th́ bạn liên lạc với chị NTT để lấy nick, chứ anh Well hem thích cho nick lung tung^^

Cám ơn nhé, ḿnh sẽ liên hệ chị ấy

monokuro boo
17-02-2008, 01:23 PM
=> Em đi học từ 12h -> 20h mới về đến nhà đó chị. Về đc là muốn nằm luôn, hết hơi học rồi...........

than ǵ em ơi , em liệu đi , em cũng làm MC chứ , chị chưa biết là rănh giờ nào ko biết có tham gia được ko , mà đinh lầp mấy nhóm ta :wizard:

BuiThanhTung
17-02-2008, 01:27 PM
toi la thanh vien moi
xin duoc moi nguoi giup do

williamsngo
17-02-2008, 03:11 PM
Cho em tham gia lớp này với !
Hiện em đang học Anh văn tại Hội việt-mỹ ở ĐÀ nẵng. Tranh thủ quảng cáo cái luôn, khóa Anh văn trung cấp vừa rồi,em điểm nói cao nhất lớp: 8,6 :D ai muốn học hỏi pm!

williamsngo
17-02-2008, 03:14 PM
Tiện xin hỏi luôn:
Ai có kinh nghiệm học IELTS ko? Cho em diện kiến chút kinh nghiệm:D

williamsngo
17-02-2008, 04:07 PM
Control yourself before you're killed by sômên(maybe by me)

phuonglinhvl89
17-02-2008, 04:11 PM
ḿnh là thành viên mới, ḿnh chưa biết thời gian học như thế nào. Ḿnh mong được giải đáp thắc mắc. Ḿnh mong biết được nhiều kinh nghiệm học av của các bạn.

hihihuhu
17-02-2008, 05:16 PM
Control yourself before you're killed by sômên(maybe by me)

chặc, pác này post liền 3 bài há.' pác này định kill ai thía, kill sao zậy

thatsmygoal
17-02-2008, 06:52 PM
Các bác cho em ư kiến về việc dùng Window Messenger nha! Thanks

vanlidochanh
18-02-2008, 12:15 AM
"control yourself">> chắc câu đó tự nói bản thân ḿnh:D
Tổng kết lại cái xem lớp spẹaking này dc bao nhiu MC rồi, đi vào hoạt động thử vài ngày xem thế nào đi chứ, ko lẽ cứ treo để quy hoạch hoài:D
Thanks,

ktc
18-02-2008, 02:07 PM
THÔNG BÁO CHÍNH THỨC:

nh́u ư kiến wá rồi, và nếu cứ thế này th́ sẽ càng lúc càng rối => nên có một quyết định chính thức, và cái quyết định đó là thế này:

trước hết, ḿnh rất cảm ơn Xuân về cái thread đang kí tham ja clb mới mở, bây jờ các bạn nào muốn ĐĂNG KÍ LÀM THÀNH VIÊN th́ cứ wa thread này đang kí theo mẫu:

vấn đề MC là vấn đề wan trọng nhất, lần trước ḿnh đă thông báo về vụ test mc, nhưng coi bộ ko cần thiết nữa, như đă nói lúc đầu, bạn nào muốn làm mc cứ làm, chả cần j́ jỏi lám, và cũng đừng wá chăm chút vụ tổ chức, bởi trước mắt là fải định h́nh clb đă, đó là chuyện wan trọng nhất, rồi sau đó mới hoàn thiện tổ chức sau, chứ nếu cứ bàn măi thế này th́ đến hết năm sau cũng chưa mở được clb. thế nên quyết định chính thức về vụ mc là thế này:

thứ tư tuần này, vào 12:30 ḿnh sẽ mở buổi thảo luận, THẢO LUẬN VỀ VÂN ĐỀ GIỜ HOẠT ĐỘNG CỦA CLB, tất cả các bạn nào muốn làm mc xin hăy add nick yahoo của ḿnh ( stellar_ile_uglyducky@yahoo.co.uk ) và của chị NTT ( caophi207 ) TRONG BUỔI THẢO LUẬN TA SẼ SẮP XẾP GIỜ HOẠT ĐÔNG THEO NHÓM. hôm đó nếu máy ḿnh ko có j́ ḿnh sẽ để cái status available, bạn nào ol th́ cứ buzz ḿnh, ḿnh sẽ mời các bạn vào conference cùng nói, nếu các bạn KO THẤY M̀NH ONLINE TH̀ CỨ BUZZ CHỊ NTT, chị ấy sẽ thay ḿnh mở conference.
theo t́nh h́nh bây jờ th́ có một số bạn đă đồng ư làm mc, ḿnh liệt kê ra nhé:
1/ Nguyễn Xuân (ga_cut_chan)
2/ Misus
3/ Boo
4/ Vanlidochanh (h́nh như bạn nói bên kia là bạn "mong muốn" được làm mc cho clb đúng ko? :D "mong muốn" làm j́, trưa thứ tư tuần này cứ ol đi rồi bạn ḿnh sẽ cùng sắp xếp jờ nhé

à, có lẽ c̣n một số bạn nữa nhưng ḿnh ko biết tên, thôi th́ các bạn add nick ḿnh jùm và trưa thứ tư nhớ ol đúng jờ nhé (12:30) => nhớ buzz ḿnh nha!

hi vọng sau thứ tư này mọi việc sẽ ổn và wa tuần sau ta sẽ mở được clb
thân
ktc

monokuro boo
18-02-2008, 02:23 PM
2/ Misus
3/ Boo
4/ Vanlidochanh
em thật sự xin lỗi vô cùng , nàh em có sự cố máy tính mà máy bà em cũng ko thể dùng yahoo v́ vậy em ko thể tham gia cuộc họp c̣n chuyện MC th́ em chưa dám nhận , v́ giờ hai máy chỉ có máy ba em là để mạng c̣n máy em cắt mạng rùi mà máy ba em ko có skype và cắm mic vào mỗi lần căm vào là chỉnh cả tiếng đồng hộ nên em chưa dám hứa nhưng trong vài ngày tới em sẽ ôn định và báo lại sao ha
sorry mọi người nhiều

ga_cut_chan
18-02-2008, 06:26 PM
THÔNG BÁO CHÍNH THỨC:

nh́u ư kiến wá rồi, và nếu cứ thế này th́ sẽ càng lúc càng rối => nên có một quyết định chính thức, và cái quyết định đó là thế này:

trước hết, ḿnh rất cảm ơn Xuân về cái thread đang kí tham ja clb mới mở, bây jờ các bạn nào muốn ĐĂNG KÍ LÀM THÀNH VIÊN th́ cứ wa thread này đang kí theo mẫu:

vấn đề MC là vấn đề wan trọng nhất, lần trước ḿnh đă thông báo về vụ test mc, nhưng coi bộ ko cần thiết nữa, như đă nói lúc đầu, bạn nào muốn làm mc cứ làm, chả cần j́ jỏi lám, và cũng đừng wá chăm chút vụ tổ chức, bởi trước mắt là fải định h́nh clb đă, đó là chuyện wan trọng nhất, rồi sau đó mới hoàn thiện tổ chức sau, chứ nếu cứ bàn măi thế này th́ đến hết năm sau cũng chưa mở được clb. thế nên quyết định chính thức về vụ mc là thế này:

thứ tư tuần này, vào 12:30 ḿnh sẽ mở buổi thảo luận, THẢO LUẬN VỀ VÂN ĐỀ GIỜ HOẠT ĐỘNG CỦA CLB, tất cả các bạn nào muốn làm mc xin hăy add nick yahoo của ḿnh ( stellar_ile_uglyducky@yahoo.co.uk ) và của chị NTT ( caophi207 ) TRONG BUỔI THẢO LUẬN TA SẼ SẮP XẾP GIỜ HOẠT ĐÔNG THEO NHÓM. hôm đó nếu máy ḿnh ko có j́ ḿnh sẽ để cái status available, bạn nào ol th́ cứ buzz ḿnh, ḿnh sẽ mời các bạn vào conference cùng nói, nếu các bạn KO THẤY M̀NH ONLINE TH̀ CỨ BUZZ CHỊ NTT, chị ấy sẽ thay ḿnh mở conference.
2/ Misus
3/ Boo
4/ Vanlidochanh (h́nh như bạn nói bên kia là bạn "mong muốn" được làm mc cho clb đúng ko? :D "mong muốn" làm j́, trưa thứ tư tuần này cứ ol đi rồi bạn ḿnh sẽ cùng sắp xếp jờ nhé

à, có lẽ c̣n một số bạn nữa nhưng ḿnh ko biết tên, thôi th́ các bạn add nick ḿnh jùm và trưa thứ tư nhớ ol đúng jờ nhé (12:30) => nhớ buzz ḿnh nha!

hi vọng sau thứ tư này mọi việc sẽ ổn và wa tuần sau ta sẽ mở được clb
thân
ktc

Hi Ktc, ḿnh đă nhận làm MC nhưng trưa thứ 4 tuần này th́ ḿnh ko ở nhà nên ko thể onl được. Mọi người cứ bàn trước, c̣n kết quả và nội dung thế nào th́ cứ gửi offline cho ḿnh.
Nick Yahoo của ḿnh là ga_luoc_cham_tuong. Ḿnh đồng ư hoàn toàn với ư kiến của mọi người và ko có ư định phản đối.:zorro:

wonderland_232000
19-02-2008, 08:32 AM
chị ktc này,trưa T4 m ho rảnh nên cuộc họp có kết wả thế nào th́ chị pots lên diễn đàn cho m biết với nhé

vanlidochanh
19-02-2008, 10:15 AM
Trưa thứ tư cũng tốt nhưng mà em đi học rồi chị "KTC" àh. Nếu các bạn kia dc th́ chuyển lên 11h cho tiện, c̣n ko th́ đổi ngày khác cho lành:D. Mong club sớm đi vào hđ,:D
Thanks,

Mr ZigZag
19-02-2008, 10:56 AM
Hi ALL!!

Ko soa đâu, chúng ḿnh sẽ send Kết quả cho các bạn sau cuộc bàn tính đó, Mọi người yên tâm

vanlidochanh
19-02-2008, 11:46 AM
Vậy cứ thế mà làm nhá, pm ḿnh kết quả sau vây. Sớm sớm để sắp xếp "schedule" cho ổn định:D
Thanks,

ylang
19-02-2008, 08:53 PM
sao lại chọn thgời gian là thứ 4 thể
nhiều ng` đi học h đó lắm
nhưng ko có ǵ
cứ post kết quả lên là được mà

nguyen thi thanh hang
20-02-2008, 12:43 PM
c̣n ḿnh nũa ḿnh cũng muốn đăng kí

ktc
20-02-2008, 03:18 PM
ặc ặc.... sau một hồi họp mấy tiếng đồng hồ tranh căi muốn... xỉu, cuối cùng cũng thống nhất được jờ học mọi người ạ , dzui wá nên lên thông báo cho mọi người nè:

v́ hôm nay xuân và vanlidochanh ko tham gia được nên chỉ mới thống nhất được jờ với 4 mc. đây là nick trên dethi và nick yahoo của các bạn ấy:
boo (monokuro_boo_245)
anh fab (favo1888)
misus (new_heart159)
nguyen thi thanh hang (nhoc_locchoc_hayquay_laemdo76)

c̣n hai bạn xuân và vanlidochanh và các bạn khác muốn làm mc th́ buzz ḿnh khi các bạn online nhé, hoặc các bạn cứ tự sắp xếp thời jan rồi pm ḿnh cũng được. quan trọng nhất là fải sắp xếp được một buổi cố định trong tuần nhé (khoảng 1 tiếng hay 1 tiếng rưỡi j́ đấy)

c̣n bây jờ, về hoạt động của clb : các buổi học của clb nói sẽ bắt đầu vào tuần sau. sẽ có lớp dùng skype(đa số dùng skype v́ chất lượng nghe nói tốt) và một lớp dùng yahoo (v́ mc lớp này ko dùng skype được)

về hoạt động, như đă nói trên, ta sẽ bắt đầu học vào tuần sau , thời khóa biểu là thế này:
buổi 1: 9h tối thứ hai , do anh Fab và misus làm mc bên Skype

buổi 2: 9h tối thứ 4 do anh Fab và misus làm mc bên skype

buổi 3: 7:30 tối thứ 7, do boo và thanh hang làm mc bên yahoo

h́nh thức học là mỗi tuần ta sẽ có một chủ đề (được thông báo trước), các thành viên có thể chuẩn bị sẵn và đến khi vào học, mc sẽ lần lượt chỉ định từng bạn tŕnh bày ư kiến của ḿnh về vấn đề đó, tŕnh bày xong th́ các thành viên khác sẽ hỏi bạn những j́ liên wan đến ư kiến bạn vừa tŕnh bày (có thể là mổ xẻ, bắt bẻ chi đó, hehe :D => đùa thôi, đừng sợ, bạn bè với nhau cả mà :P), nếu các bạn khác ko có ư kiến j́ th́ mc sẽ đưa ra một câu hỏi có liên wan đến chủ đề đó cho bạn, trả lời xong th́ đến lượt bạn khác, cứ thế đến hết lớp

h́nh thức đăng kí: bắt đầu từ bài viết này, các bạn có thể lựa chọn một trong ba buổi học (thời khóa biểu nêu trên) mà thích hợp cho ḿnh, rồi post bài lên đây mà đăng kí. LƯU Ư LÀ CẢ BA LỚP ĐỀU CHỈ HỌC ĐƯỢC MỖI LỚP 10 THÀNH VIÊN (yahoo có thể nhiều hơn, nhưng nhiều wá ko có kết wảcao) TRONG ĐÓ TÍNH HAI MC TH̀ C̉N LẠI CHỈ CÓ 8 NGƯỜI ĐƯỢC ĐĂNG KÍ, V̀ VẬY KHI ĐĂNG KÍ CÁC BẠN FẢI ĐỌC CÁC BÀI VIẾT TỪ BÀI VIẾT NÀY TRỞ ĐI ĐỂ ĐẢM BẢO LỚP ĐÓ VẪN C̉N TRỐNG, V̀ AI ĐĂNG KÍ TRƯỚC SẼ ĐƯỢC ƯU TIÊN, NẾU LỚP ĐÓ ĐĂ CÓ ĐỦ 8 NGƯỜI RỒI MÀ BẠN VẪN VÀO ĐĂNG KÍ TH̀ HÔM ĐÓ... KO ĐƯỢC MỜI RÁNG CHỊU :D NẾU LỚP ĐÓ ĐẦY RỒI BẠN CÓ THỂ CHỌN VÀO LỚP KHÁC
8 BẠN ĐẦU TIÊN ĐĂNG KÍ SẼ ĐƯỢC MỜI VÀO CONFERENCE(YAHOO HOẶC SKYPE) THÔNG TIN ĐĂNG KÍ NHƯ SAU:

wan trọng nhất là BUỔI MÀ BẠN CHỌN (1, 2 HAY 3)
tên hay nickname (cho cái nào dễ gọi một tí để tiện nói với nhau nhé)
nick trên yahoo
nick trên skype (nếu bạn đang kí học buổi 3 th́ cái ni khỏi cũng được)

nhớ kĩ kĩ trong vụ đăng kí này để tránh sai sót nhé
về fần chủ đề nói, do lần trước chưa nói được j́ nên tuần sau vẫn xem là buổi đầu tiên, v́ vậy để mọi người khỏi bối rối ta cứ làm típ chủ đề cũ: INTRODUCE YOURSELF (các mc có thể hỏi các bạn những vấn đề liên wan như nhà trường, ja đ́nh,...)

và thế là xong, buồi học đầu tiên sẽ bắt đầu vào tuần sau, mọi người đang kí sau bài viết này nhé
chúc mọi người học dzui dzẻ và đạt hiệu wả cao
thân
ktc :wizard:

khoacat
20-02-2008, 03:34 PM
Hông bít bây giờ đăng kí c̣n kịp không nữa hông ta

Mr ZigZag
20-02-2008, 03:46 PM
Hông bít bây giờ đăng kí c̣n kịp không nữa hông ta

Hey bạn:D, Bạn xem alị đoạn này nhé!!!

h́nh thức đăng kí: bắt đầu từ bài viết này, các bạn có thể lựa chọn một trong ba buổi học (thời khóa biểu nêu trên) mà thích hợp cho ḿnh, rồi post bài lên đây mà đăng kí.

Chào bạn
Minh Phương

khoacat
20-02-2008, 04:55 PM
ḿnh la khoacạt Ḿnh đăng kí buổi 2 nha

Misus
20-02-2008, 08:09 PM
ḿnh la khoacạt Ḿnh đăng kí buổi 2 nha

Hihi, chào mừng bạn đến với speaking club^^
Misus làm có j́ sai sót bạn bỏ wa dùm ḿnh nghen :smilie_clap::smilie_clap:
Giúp đỡ nhau cùng tiến bộ mà^^

wonderland_232000
20-02-2008, 09:24 PM
m đăng kí lần này là lần thứ 3 rùi, m đăng kí buổi học thứ 2, nick YH & skype : wonderland_232000.
Mọi người giúp đỡ nhau nha

vanlidochanh
21-02-2008, 12:09 AM
Bùi Tín Trung =vanlidochanh(skype)
Đăng kư lớp 3.
Chị "KTC" cho em học thử lửa 1 bữa xem cách hoạt động của lớp ra sao rồi tuần sau chắc chắn sẽ làm MC, giờ th́ khi nào em với chị bàn sau, nhắc lại là chắc chắn sẽ làm:D
Mà em thấy thế này, 1 lớp 10 ng` th́ em thấy nó rối rối thế nào ấy, ko biết phải nói năng sao nữa:D, nếu cắt giảm đi th́ tốt biết mấy, có thể independent hơn:D
Thanks,

thatsmygoal
21-02-2008, 08:11 AM
buổi 1: 9h tối thứ hai , do anh Fab và misus làm mc bên Skype

buổi 2: 9h tối thứ 4 do anh Fab và misus làm mc bên skype

buổi 3: 7:30 tối thứ 7, do boo và thanh hang làm mc bên yahoo

=> Giờ giấc ǵ mà oái ăm thế này???:wacko:. Từ thứ 2 -> thứ 7 trong tuần, em rất bận........Khó cho em quá......:o

Thôi th́, em cũng xin đăng kí,

Họ tên: Vơ Bích Trâm
TG học: Buổi 2 (9h tối thứ 4)
Nick Yh: bichtram12594@yahoo.com.vn
Nick Skype: thatsmygoal

huyentn
21-02-2008, 10:56 AM
khi nao lop noi bat day vay ban Ktc?. Cho minh tham gi voi

wellfrog
21-02-2008, 11:43 AM
Hôm trước NTT có nhờ ḿnh test dùm các ứng viên làm MC nhưng chỉ có một người tham gia test là Kinkit_09 ,thấy cũng ok nhưng mà sao không thấy đăng kư tham gia tại đây ? nếu thêm được vài MC nữa th́ tốt quá v́ sẽ chia ra được nhiều lớp chứ một lớp mà 10 người th́ đúng là rối thật đấy, nên chừng 4,5 người là vừa.Kinkit_09 có đọc thấy bài này th́ sớm đăng kư lên nhé !

kireina hana
21-02-2008, 04:09 PM
:smilie_goodjob:Hi!
Hôm nay là lần đầu tui za nhập club nên rất mong các tiền bối hướng dẫn cho tui nha
Tui thực chất học tiếng Nhật nên tiếng Anh kém wá mà lại không có cơ hội để tăng khả năng tiếng anh
Được mọi người júp tui vui lắm
Chân thành cám ơn nhe
:smilie_goodjob::smilie_goodjob:

Perfect.Eng
21-02-2008, 04:21 PM
Hi All,

Please be kindly to call me for conference on the Skype.

I would love to enter and to be a student of Skype class both Monday and Wednesday.

My nickname on Skype, Yahoo, Paltalk is: Hoan533

Thanks and regards,

lionking4U
21-02-2008, 08:33 PM
Tên: Trịnh Đ́nh Dũng
nickyahoo: lion_king_84@yahoo.com
hello chao cac ban. To rat muon tham gia cau lac bo tieng ạnh vi dang co nhu cầu học tiếng anh rất cạo đặc biệt là nâng cao trinh độ nghe và nọi Ḿnh thấy các bạn tổ chức Câu lạc bộ tieng anh rất hay,
Nếu có the minh sẽ đang ky tham gia moi cau lac bọ

vanlidochanh
21-02-2008, 09:32 PM
Hôm trước NTT có nhờ ḿnh test dùm các ứng viên làm MC nhưng chỉ có một người tham gia test là Kinkit_09 ,thấy cũng ok nhưng mà sao không thấy đăng kư tham gia tại đây ? nếu thêm được vài MC nữa th́ tốt quá v́ sẽ chia ra được nhiều lớp chứ một lớp mà 10 người th́ đúng là rối thật đấy, nên chừng 4,5 người là vừa.Kinkit_09 có đọc thấy bài này th́ sớm đăng kư lên nhé !

Bạn em đấy, em sẽ ráng liên hệ để bạn ấy sớm vào đây:D, tại mấy bữa nay cũng chưa thấy bạn ấy lên mạng
Bữa bạn ấy test rồi bảo thấy anh "cóc" hơi khó tính nên em chưa test thử xem thế nào:D
Thanks,

x_boi2k
21-02-2008, 10:52 PM
name:Giang nguyen hoang
Location;Hanoi
LôcatinI can join either Monday or Wed.happy to join!Call me on skype n Yahoo:x_boi2k n plz inform me b4 starting

Fab
22-02-2008, 01:09 PM
Chào các bạn!
Ḿnh là Fab ( tên thật Hiếu ) từ giờ sẽ phụ trách làm MC Speaking Club cùng với Misuss tối thứ 2 và tối thứ 4 từ 9h tối hàng tuần .
Nick Yahoo : favo1888
Nick Skype : favo1888
Địa chỉ email : favo1888@yahoo.com

Mong các bạn giúp đỡ.
1 số điều cần lưu ư :

- Khi tham gia yêu cầu các bạn có mic và cái j đó để nghe được v́ nếu kô có mic để nói mà chỉ nghe th́ kô có lớp speaking.
- Trong quá tŕnh discuss nếu có tạp âm th́ ḿn sẽ nhắc nhở và các bạn cố gắng khắc phục nếu không th́ ḿnh đành fải kick để tránh làm phiền mọi người (cái này mong các bạn thông cảm zúp nhé)
- Để mọi người cùng tham gia lớp th́ kinh nghiệm của ḿnh là các bạn tránh chat càng nhiều càng tốt(dĩ nhiên kô fải tuyệt đối )nhưng nếu chat nh́u quá sẽ không theo zơi được câu chuyện của người khác+ tiếng lách cách từ bàn fím khá khó chịu
- Các bạn khi đăng kư nhớ ghi đầy đủ :

1.Tên thật:.....................................
2.nick trên diễn đàn (để đỡ mất công copy and paste):.....................................
3.Nick skype (để ḿnh add) (bắt buộc cho buổi 1 or 2) :.....................................
4.Nick yahoo bắt buộc cho buổi 3:
5.Đăng kư tham gia buổi nào (bắt buộc) ( 1 2 3 )
Sau đây là danh sách các bạn đăng kư vào các buổi ḿnh phụ trách.

[Buổi 1] tối thứ 2 lúc 9h :
(buổi đầu tiên bắt đầu ngày 25-02-2008)
chủ đề : Introduce yourself

Perfect.Eng - Skype: Hoan533
x_boi2k - Skype: x_boi2k
ylang - Skype: hoanglan921
pvaklb - Skype: pvaklb
Mr ZigZag - Skype: leminhphuong93vn

.... Thêm 3 bạn nữa sẽ khóa sổ

[Buổi 2] tối thứ 4 lúc 9h :
(buổi đầu tiên bắt đầu ngày 27-02-2008)

khoacat - SKype: khoacat
wonderland_232000 - Skype: wonderland_232000
thatsmygoal - Skype : thatsmygoal
Nguyet Minh - Skype: ginny_weasley2411

Đủ đă khóa sổ

Nhân tiện làm list luôn [Buổi 3] Tối thứ 7 lúc 7h30
Mọi người chú ư cung cấp địa chỉ yahoo khi đăng kư buổi 3 hic sorry quên nhắc nhở các bạn điều này
(buổi đầu tiên bắt đầu ngày 29-02-2008)

vanlidochanh - yahoo: tintrung_bui1991
hihihuhu - yahoo: lioca_timid_94
pvaklb - yahoo: phamvuau
Mr ZigZag - yahoo: leminhphuong93vn

... Thêm 4 bạn nữa sẽ khóa sổ

- List update tới ngày 25-02-2008 Có thể 1 số bạn đă đăng kư nhưng chưa có tên trong danh sách trên th́ mong các bạn xem lại (nick skype và buổi học là bắt buộc) or có thể ḿnh bỏ sót :D.
- Bạn nào đăng kư sau bài viết này th́ ḿnh sẽ cập nhật lại trong bài này nên các bạn để ư theo zơi có tên ḿnh trong ds hay chưa nhé.
- Không cố t́nh khắc khe nhưng nếu bạn nào vắng 1 buổi th́ sẽ mất tên nên phải nhanh chóng đăng kư lại để ḿn tiện theo zơi và bổ sung bạn khác vào .

Đến đúng giờ sẽ có người call cho các bạn và người đó sẽ làm host (1 trong 2 MC) của conference room.
..... Hết roài cái j có thể nghĩ ra sẽ bổ sung sau yên tâm.

monokuro boo
22-02-2008, 01:16 PM
cảm ơn anh Fab đă lập danh sách giúp boo , mọi người đăng kí nhanh lên nhé , hehheheeconf 7 bạn nữa đong s hahhaha , sao ít vậy trời

ktc
22-02-2008, 01:42 PM
@ wellfrog: vâng, đúng là hơi rối nhưng mà ít mc wá fải chịu thôi anh ạ, hi vọng dần dần sẽ tốt hơn, lúc đó ta "cải cách" cũng chưa muộn mà fải ko anh? :D
à wên, m thay mặt mọi người cảm ơn anh vụ test mc nhé :P í mà sao từ sau tết đến jờ hok thấy anh ol trên yh vậy? nhắn tin cũng hok thèm trả lời => wellfrog xấu xí >_<

@boo: uh, hơi ít, chắc tại mọi người chưa bít nhiều m ạ, đừng lo, dần dần sẽ nh́u thôi :D với lại ít một chút học kết wả sẽ cao hơn fải ko m? ^^

c̣n cái ni wan trọng ḿnh muốn nhắn với các bạn: hổng hỉu sao mọi người ko chịu đọc kĩ thông báo wan trọng mà cứ vào nói :"cho ḿnh tham za với!" sao các bạn ko đăng kí theo mẫu, như vậy làm sao cho các bạn tham za được nhỉ?+_+

vanlidochanh
23-02-2008, 12:57 AM
Anh Fab ơi tối thứ 7 chứ ko phải tối thứ 6, làm tưởng đăng kư lộn ngày th́ chết.
Mà sao có ḿnh em đăng kư thứ 7 vậy, buồn chết:D.Ko lẽ vào solo với 2 MC:D
Để qua vụ này t́m hiểu cách mọi người điều hành club như thế nào rồi ḿnh sẽ xung phone làm MC:D, chừa chỗ cho em nhé chị KTC, rủi tới lúc đó đông MC wá ko c̣n người học th́ chết:D
Chúc mọi ng` mọi nhà mạnh khoẻ để online đúng giờ nhé.

Nguyet Minh
23-02-2008, 07:47 PM
Em đăng kí nhá !!!

1.Tên thật:Nguyệt Minh
2.nick trên diễn đàn (để đỡ mất công copy and paste):Nguyet Minh
3.Nick skype (để ḿnh add) (bắt buộc) :ginny_weasley2411
4.Đăng kư tham gia buổi nào (bắt buộc) : Em đăng kí buổi 2( tối thứ 4 ) nhé !!!

monokuro boo
23-02-2008, 08:17 PM
thông báo với mọi người là buổi thứ ba( vào thứ bảy , lúc 7h30' ), MC sẽ là boo và ZigZag ha , mọi người đăng kí đi nha

hihihuhu
24-02-2008, 05:13 PM
cho m nữa, buổi thứ 3 lúc 7h30 ạ
Họ và tên: thoai, hok cần nói đâu ạ
Nick dethi: nh́n ở trên í
Nick Y!M: lioca_timid_94@yahoo.com.vn

EssE
24-02-2008, 07:33 PM
1. Tên thật: N.T.D.H
2. Nick trên diễn đàn : EssE
3. Nick skype : seisei_hajime
4. Nick Y!M : iam_sese
5. Đăng kư tham gia buổi : 3

( Muốn buổi 1 & 2 nhưng 9h mới đi học về :( .Hic )

ylang
24-02-2008, 07:58 PM
may quá
buổi thứ 1 và 2 vẫn c̣n
em xin đăng kí
nick skype:hoanglan921
đăng kí buổi 1(buổi 2 cũng được)

monokuro boo
24-02-2008, 08:10 PM
1.Tên thật: N.T.D.H
2.nick trên diễn đàn : EssE
3.Nick skype : seisei_hajime
4.Đăng kư tham gia buổi : 3

( Muốn buổi 1 & 2 nhưng 9h mới đi học về :( .Hic )

bạn tham gia buổi ba th́ phải để nick yahoo lại chứ

hienhoa107
24-02-2008, 09:33 PM
Ḿnh rất thích diễn đàn này, cho ḿnh tham gia vói nhé Đây là nick skype của ḿnh : sunlflower_244, nick trong yahoo là: hienhoa021188@yahoo.com.vn. Cảm ơn nhiều

kevin872711
24-02-2008, 10:59 PM
ok,minh cung ung ho, de ren luyen them ky nang noi, khi nao bat dau hoat dong cho minh hayvoi nha,
Email: kevin872711@yahoo.com

kinkit_09
24-02-2008, 11:04 PM
úi trùi, chưa chi đă có bao nhiều là nguoẃ, vậy th́ ḿnh hết suất rồi sảo
cho ḿh tham gia với nhé: kinkit_09@yahoo.com
mà ực ực, dong qua la dong ? kiểu ń chắc em phải chen thêm một chân vào mới ổn nè! ( mọi người dịch ra kái... lách lách!!!)

hiihii0811
24-02-2008, 11:11 PM
I think that a good idea. why don't we begin our English speaking club right now?

Fab
25-02-2008, 11:46 AM
Các bác trên đăng kư lộn xộn quá hic chắc zo lười theo dơi các trang trước đành phải chịu khó nhắc lại cho mấy bác biết zậy
Để nắm rơ mọi thông tin chi tiết bạn vào trang 21 nhé http://www.tienganh.com.vn/showthread.php?t=10688&page=21

- Các bạn khi đăng kư nhớ ghi đầy đủ :

1.Tên thật:.....................................
2.nick trên diễn đàn (để đỡ mất công copy and paste):.....................................
3.Nick skype (để ḿnh add) (bắt buộc cho buổi 1 or 2) :.....................................
4.Nick yahoo bắt buộc cho buổi 3:
5.Đăng kư tham gia buổi nào (bắt buộc) ( 1 2 3 )

[Buổi 1] tối thứ 2 lúc 21h :
MC : Fab - Skype : favo1888 & Misus - Skype : new_heart159

[Buổi 1] tối thứ 2 lúc 9h :

ylang - Skype: hoanglan921

.... Thêm 3 bạn nữa sẽ khóa sổ lúc 19h thứ 2 ngày 25-2-2008

kinkit_09
25-02-2008, 12:25 PM
c̣n ḿnh, cho ḿnh nhé ḿnh đăng kí từ trứoc rồi, hôm nay xin thêm xuất ở đây cho chắc ăn:
kinkit_09: nick skype là kinkit15, yahoo: kinkit_09@yahoo.com
tên thật: (hic, chắc trung choáng): nguyễn đức mạnh
buổi tham gia: 3 buổi

pvaklb
25-02-2008, 04:14 PM
Họ tên: Phạm Vũ Âu
Nick: pvaklb
Thời gian học: 3 buổi
Nick Yahoo: phamvuau
Nick Skype: pvaklb

Mr ZigZag
25-02-2008, 04:27 PM
Họ tên: Lê Minh Phương
Nickname: Mr ZigZag
Thời gian học: cả 3 buổi
Email Yh: leminhphuong93vn@yahoo.com
Email Skype: leminhphuong93vn

Nguyet Minh
25-02-2008, 09:24 PM
Cho em đăng kí thêm 2 buổi c̣n lại ( 1 va` 3 )
1.Tên thật:Nguyệt Minh
2.nick trên diễn đàn (để đỡ mất công copy and paste):Nguyet Minh
3.Nick skype (để ḿnh add) (bắt buộc) :ginny_weasley2411
4.Đăng kư tham gia buổi nào (bắt buộc) : Em đăng kí thêm buổi 1,3.( v́ muốn tham gia thêm, mà chưa khóa sổ, he he )

thanhkha
25-02-2008, 11:02 PM
Họ tên: Lê Thị Thanh Kha
Nickname: khacuncon
Thời gian học: 2 bưỏi(1,2)
Email Yh: khatrungvuong@yahoo.com
Email Skype: thanhkha2612

wonderland_232000
25-02-2008, 11:15 PM
Họ tên: Anh Thu
Nickname: wonderland_232000
Thời gian học: buổi 2
Email Yh: wonderland_232000@yahoo.com
Email Skype: wonderland_232000

Thái Hà
25-02-2008, 11:32 PM
không biết đă khóa sổ chưa, cho ḿnh đăng kí với!
họ tên: Thái Hà
tên trên diễn đàn: Thái Hà
nick skype: thaiha_764
email yahoo: tathaiha_90@yahoo.com

thatsmygoal
26-02-2008, 09:08 AM
Nếu đc đăng kí nhiều buổi, vậy cho em bổ sung nhé:D
Họ tên: Vơ Bích Trâm
Yahoo: bichtram12594
Buổi học: Buổi 1 và 2 ( Thứ 2 và thứ 4)

huyenkitty80
26-02-2008, 11:01 AM
1.Tên thật:Hà Huyền
2.nick trên diễn đàn:huyenkitty80
3.Nick skype (để ḿnh add) (bắt buộc cho buổi 1 or 2) : mochoamien
4.Nick yahoo bắt buộc cho buổi 3: huyenkitty45
5.Đăng kư tham gia buổi nào (bắt buộc): cả 3 buổi: 1 2 3 :whistling1:

ktc
26-02-2008, 01:08 PM
uhm, báo cáo t́nh h́nh với mọi người nhé:
tối hôm wa clb hoạt động rất tốt, tuy một số thành viên đăng kí cho đă rồi ko ol nhưng các thành viên c̣n lại th́ nói với nhau rất... dzui :D
một vấn đề mới vừa được fát hiện là tuy conference của skype có thể có 10 ng nhưng chừng 7, 8 người là nó sẽ khó nghe rồi, thế nên từ nay mỗi buổi vẫn có hai mc nhưng ko học chung một confernce mà chia ra 2 conference, mỗi cái 1 mc và 5 mem

ḿnh thấy có nhiều bạn đăng kí nhiều buổi quá, các bạn có chắc sẽ tham gia được ko mà đăng kí nhiều thế? hay lại như tối qua, đăng kí rồi ko ol? dĩ nhiên nếu các bạn tham ja được nhiều buổi th́ cũng ko sao nhưng nếu ko chắc sẽ ol được th́ đừng đang kí lung tung nhé

về vấn đề topic cho các buổi: bắt đầu từ tuần sau mỗi buổi sẽ do các mc buổi đó tự ra chủ đề rồi thông báo trên đây, đề nghị các mc thông báo chủ đề trước vài ngày để mọi người chuẩn bị nhé.
thanks

huyenkitty80
26-02-2008, 02:56 PM
Chào các bạn, mong các bạn giúp ḿnh vợi
ḿnh đă có tên trong danh sách lớp học 1 và 2 nhưng ḿnh không biết sử dụng skype, ḿnh chưa dùng nó bao giờ mới down về và lập nick, ḿnh có add nick các bạn trong lớp nhưng ko có ai online th́ phải ḿnh ko biết làm sao để thử
Có bạn nào biết về skype chỉ giúp ḿnh với
cám ơn !
híc

Mr ZigZag
26-02-2008, 03:18 PM
Chào các bạn, mong các bạn giúp ḿnh vợi
ḿnh đă có tên trong danh sách lớp học 1 và 2 nhưng ḿnh không biết sử dụng skype, ḿnh chưa dùng nó bao giờ mới down về và lập nick, ḿnh có add nick các bạn trong lớp nhưng ko có ai online th́ phải ḿnh ko biết làm sao để thử
Có bạn nào biết về skype chỉ giúp ḿnh với
cám ơn !
híc
Bạn cứ đến đúng giờ học, MC sẽ add nick bàn, à ḿnh vừa add nick bạn rùi đó, bạn nhận đi,

Cách add: Trên giao diện Skype, bạn thấy chữ add ó , kế chữ search, bạn nhấn vào, sau đó sẽ hiện ra cửa số add, bạn đánh địa chỉa mà bạn muốn add, rùi sao đó bấm bấm chữ find kế bên, nếu như nick mà bạn vừa coppy hiện lên sau khi bấm chữ find th́ bạn nhấn vào chữ Add Skpye Contact, thế là xog rùi đó bạn, C̣n khi nào người khác add nick bạn th́ bạn đọc rùi nhắn vào chữ..... ǵ ó[ ḿnh quên rùi, sorry nhe :D] Nhưng chữ đó có nghĩa là chấp nhận đó, bạn nhấn vào , Là xong à

Chúc bạn thành công
Thân
Minh Phương

vanlidochanh
26-02-2008, 09:10 PM
c̣n ḿnh, cho ḿnh nhé ḿnh đăng kí từ trứoc rồi, hôm nay xin thêm xuất ở đây cho chắc ăn:
kinkit_09: nick skype là kinkit15, yahoo: kinkit_09@yahoo.com
tên thật: (hic, chắc trung choáng): nguyễn đức mạnh
buổi tham gia: 3 buổi
Choáng thật rồi nè:D
Thấy cũng b́nh thường mà:D

huyenkitty80
27-02-2008, 03:43 PM
Gửi MC Speaking Club 2

nick bên skype của ḿnh là: mochoamien
Ḿnh đă add nick các bạn trong lớp nhưng chưa biết nick của 2 MC nên ḿnh chưa add được. V́ vậy ko biết liên lạc với họ sao cả ḿnh đành xin tŕnh bày ở đây.

Mạng nhà ḿnh hôm qua không thể vào đươc. hôm nay có gọi thợ sửa nhưng chưa thấy tới, híc có thể tối nay ḿnh vẫn ko thể vào được mạng(đấy là có thể thôi) v́ vậy ḿnh cứ viết cái đơn xin phép nghỉ trước gửi MC lớp Speaking Club 2.

Mong các bạn thông cảm

Híc :wacko:

------------------
Đă update vào thread Danh sách của Phần "Đơn Xin Phép".

Thân
Minh Phương

Mr ZigZag
27-02-2008, 07:36 PM
Mọi người ơi!! BOO ko thể làm MC dc rùi mà hôm đó BOO chỉ có thể giúp thui v́ cái máy tính của ba BOO, ko cho gắn heaphone vào , Nên BOO ko thể làm được

Bởi v́ thế mà bây giờ Speaking CLUB đang cần MC
Mong các bạn giúp đỡ nhe :thumbs-up-nomi:, BẠn nào thấy khả năng ḿnh được, khả năng năng động, tự tin,... th́ hăy để lại bút danh Nguyện Vọng làm MC đi nào , Thay mặt Club Speaking, thanks bạn rất nhiều ....:tick:

Speaking Club mong rằng sau bài viết này sẽ có bạn hồi âm lại Nguyện Vọng làm MC, Thế là rất tuyệt vời rùi, c̣n ǵ bằng :thumbs-up-nomi:

Thân
Minh Phương

kantara
27-02-2008, 08:04 PM
uhm, báo cáo t́nh h́nh với mọi người nhé:
tối hôm wa clb hoạt động rất tốt, tuy một số thành viên đăng kí cho đă rồi ko ol nhưng các thành viên c̣n lại th́ nói với nhau rất... dzui :D
một vấn đề mới vừa được fát hiện là tuy conference của skype có thể có 10 ng nhưng chừng 7, 8 người là nó sẽ khó nghe rồi, thế nên từ nay mỗi buổi vẫn có hai mc nhưng ko học chung một confernce mà chia ra 2 conference, mỗi cái 1 mc và 5 mem

ḿnh thấy có nhiều bạn đăng kí nhiều buổi quá, các bạn có chắc sẽ tham gia được ko mà đăng kí nhiều thế? hay lại như tối qua, đăng kí rồi ko ol? dĩ nhiên nếu các bạn tham ja được nhiều buổi th́ cũng ko sao nhưng nếu ko chắc sẽ ol được th́ đừng đang kí lung tung nhé

về vấn đề topic cho các buổi: bắt đầu từ tuần sau mỗi buổi sẽ do các mc buổi đó tự ra chủ đề rồi thông báo trên đây, đề nghị các mc thông báo chủ đề trước vài ngày để mọi người chuẩn bị nhé.
thanks

em muốn học thật tốt về tiếng anh giao tiếp,xem cách nào giúp em vợi em cũng rất lo lăng nhưng chĩ biết cố gắng và t́m cách học thội giúp em với.
---------------
Đây là nơi bàn luận vế CLB Nói chứ ko phải kêu giúp hay ǵ đây hé bạn, Nếu bạn múôn học th́ trên DETHI có nhiều lớp với nhiều Kỹ Năng khác nhau đó, bạn cứ vào và học ...!!

Chúc bạn thành công....!!!

Nếu có ǵ , mong bạn thông cảm ....!!!!
Thân
Minh Phương

vanlidochanh
28-02-2008, 12:21 AM
Nhân tiện làm list luôn [Buổi 3] Tối thứ 7 lúc 7h30
Mọi người chú ư cung cấp địa chỉ yahoo khi đăng kư buổi 3 hic sorry quên nhắc nhở các bạn điều này
(buổi đầu tiên bắt đầu ngày 29-02-2008)

vanlidochanh - yahoo: tintrung_bui1991
hihihuhu - yahoo: lioca_timid_94
pvaklb - yahoo: phamvuau
Mr ZigZag - yahoo: leminhphuong93vn

... Thêm 4 bạn nữa sẽ khóa sổ

[.
Trên đây là danh sách cập nhật của lớp thứ 7 lúc 7h30 chiều, các bạn nhớ online trứoc giờ chuẩn khoảng 5-15 phút nhá:D
V́ có một số lí do nên 2MC của chúng ta là boo và chị ǵ đó(quên tên rồi:D) ko thể làm nv MC như đă định đựoc nên thay vào đó sẽ là ḿnh và 1 ngừoi nữa, ai muốn tham gia th́ cứ viết bài lên đây chờ chị KTC hồi âm(ưu tiên cho kinkit nhá:D)
Nick skype và yahoo của ḿnh: tintrung_bui1991@yahoo.com
Ai muốn add nhá, nói rơ là từ speaking club of dethi.com( I like this name rather than tienganh.com.vn, hic)
Ngày đầu tiên của group chúng ta sẽ là "introduce yourself", chắc cũng dễ mà ha, các bạn ráng chuẩn bị trứoc để lớp chúng ta thêm phần sôi động:D. V́ là chủ để tự do nên cũng ko có ǵ nhắc nhở các bạn nh́u, tuần sau chủ đề bắt buộc nên sẽ cố gắng post đề tài chung với 1 vài information cho các bạn tham khảo:D
Quay lại với việc MC, ḿnh nói thay chị KTC lun nhé(chị KTC em xin phép:D) là: các bạn muốn làm MC ko nhất thiết phải là 1 trong 3 ngày trên, mà là bất cứ ngày nào , giờ nào các bạn rảnh trong tuần, khoảng 1h30-2h là ok, cứ việc làm. C̣n nếu t́nh trảng chỉ có 1 ḿnh ḿnh trong ngày thứ 7 th́ tối đa chỉ có 4 mem thôi nhá, hic:D
Mong mọi ngừoi đăng kư nh́u nh́u nhá:D
Thanks,

Mr ZigZag
28-02-2008, 12:44 PM
Chào mọi người!!

Thế là thứ 7 này MC sẽ là kinkit_09 và vnalidochanh nhe ,
C̣n MC tiếp, Th́ các bạn thấy khả năng ḿnh Okay th́ đăng kư nhe:D, Khác 3 buổi trên ó.

Thanks
Thân
Minh Phương

ktc
28-02-2008, 02:12 PM
em muốn học thật tốt về tiếng anh giao tiếp,xem cách nào giúp em vợi em cũng rất lo lăng nhưng chĩ biết cố gắng và t́m cách học thội giúp em với.
---------------
Đây là nơi bàn luận vế CLB Nói chứ ko phải kêu giúp hay ǵ đây hé bạn, Nếu bạn múôn học th́ trên DETHI có nhiều lớp với nhiều Kỹ Năng khác nhau đó, bạn cứ vào và học ...!!

Chúc bạn thành công....!!!

Nếu có ǵ , mong bạn thông cảm ....!!!!
Thân
Minh Phương

hihi, thôi người ta là newbie, lại đang gặp khó khăn đừng "strict" wá người ta sợ em ạ :D

@ kantara: em muốn học tốt th́ fải học nhiều, siêng năng rèn luyện các kĩ năng chứ ko có "shortcut" đâu em ạ :D em có thể tham za vào các lớp học của dethi và cũng nên đang kí vào clb này để luyện nói cùng mọi người
thân
ktc

C̣n MC tiếp, Th́ các bạn thấy khả năng ḿnh Okay th́ đăng kư nhe, Khác 3 buổi trên ó.

à, ko hẳn, nếu các bạn rảnh jờ khác với 3 buổi trên th́ rất tốt, c̣n nếu chỉ rảnh được jờ nào đó trùng với 3 buổi trên th́ cũng ko sao, có lẽ dần dần mem của clb đông lên th́ cũng thiếu mc buổi đó thôi :D

Misus
28-02-2008, 09:14 PM
Chào mọi người, Misus xin mạo mụi thay a Fab tổng kết buổi speaking hôm thứ 4 lúc 9h00!:smilie_goodjob::smilie_goodjob:
Thời gian bắt đầu : 9h10. Hihi, trễ tí xíu v́ chờ a Fab( a Fab bận chuyện gấp nhưng ko thông báo kịp với ḿnh^^):smilie_crazy:
Các mem tham gia : Misus, Kinkit , Ginny, thatsmygoal, chudaoanhthu, hoan533.
T́nh h́nh chung : khá ổn. Nhưng hôm qua th́ Skype bị lỗi liên tục sao khi sử dụng được một lúc th́ chuyển sang Yahoo !^^
Mọi chuyện cứ xem là perfect rùi, và theo thảo luận lúc kết thúc buổi speaking th́ chủ đề của tuần sau( thứ 3+thứ 4) là ONLINE LOVE và vẫn tiếp tục sử dụng Skype(mong là sẽ ổn ):lightbulb:
Rất vui khi có dịp làm quen với các bạn ,các bạn thật dễ thương với một kỹ năng nói thật cool ! :dancing-banana:
Hihi, mong gặp lại các bạn vào tuần sao^^:love::love:

thatsmygoal
29-02-2008, 08:43 PM
Ủa, hôm đó c̣n có Nguyet Minh, Nguyễn Hân tham gia nữa mà..........

kinkit_09
29-02-2008, 10:16 PM
Ủa, hôm đó c̣n có Nguyet Minh, Nguyễn Hân tham gia nữa mà..........
ặc nguyệt minh là ginny c̣n nguyễn hân là misus rồi đó bạn àh!

khoacat
29-02-2008, 10:36 PM
trời bữa đó ḿnh quên giờ cứ tưởng là 6 giờ nên chờ hoài

gjrlchanh
01-03-2008, 07:29 PM
:thumbs-up-nomi:mấy bác ơi! cho e tham ja lớp speak zới e nói dzở tệ luôn. mấy bác mở lớp này là e ung hộ hai tay hai chân luon :thumbs-up-nomi:.khi nào học thi báo e một tiếng nhen.
nick em la: connhocchandoi_timthangnhoctamsu:wizard:

thienthan_hay_acquy
02-03-2008, 10:35 AM
Có lẽ là em đă quá đ̣i hỏi khi nói như thế này, nhưng thật t́nh là không chỉ em mà có lẽ cũng c̣n nhiều bạn bận vào ba suất này. Nếu các MC sắp xếp được th́ có thể mở một lớp vào chủ nhật được không ạ, sáng hoặc chiều. V́ em lên yahoo thấy nick của các bạn online sáng nay cũng nhiều. Nếu không được th́ thôi ạ, có lẽ chờ đến hè rồi tham gia^^

Nguyet Minh
03-03-2008, 08:17 PM
Cho em xin phép nghỉ buổi tối thứ hôm nay(ngày 3-3-2008) này nhá , v́ lư do học tập ở lớp. Thanks mọi người. Em hứa buổi thứ 4 sẽ tham gia đầy đủ !!!:thumbs-up-nomi:

Mr ZigZag
03-03-2008, 08:21 PM
ZZ cũng thế, cho xin nghĩ buổi nay, Lư do- Học bài

ktc
04-03-2008, 04:46 AM
Có lẽ là em đă quá đ̣i hỏi khi nói như thế này, nhưng thật t́nh là không chỉ em mà có lẽ cũng c̣n nhiều bạn bận vào ba suất này. Nếu các MC sắp xếp được th́ có thể mở một lớp vào chủ nhật được không ạ, sáng hoặc chiều. V́ em lên yahoo thấy nick của các bạn online sáng nay cũng nhiều. Nếu không được th́ thôi ạ, có lẽ chờ đến hè rồi tham gia^^

=> cũng hổng fải quá đáng j́ nhưng t́nh h́nh bây jờ là chưa đủ mc để mở thêm lớp m ạ. jống như buổi học thứ 3 tuần này vậy, học ngay thứ 7, cn nên gặp sự cố "nghẽn mạng toàn cầu" hoài luôn, chả nói được bao nhiêu, v́ thế h́nh như họ định tránh ngày thứ 7, cn luôn (+_+) chưa biết vanlidochanh tính sao nữa, để xem...

sanhve
07-03-2008, 08:39 AM
Chào các bạn

Tui học anh văn rất tệ (nhất là phần nghe noi )v́ vậy tôi muốn tham gia chuyên mục này .Rất mong mọi người giúp đở.vesanh@yahoo.com